Skip to content

பக்தியை எவ்வாறு பயிற்சி செய்வது?

  • by

பக்தி (भक्ति) என்பது சமஸ்கிருதத்திலிருந்து வந்தது, அதாவது “இணைப்பு, பங்கேற்பு, விருப்பம், மரியாதை, அன்பு, பக்தி, வழிபாடு”. இது ஒரு பக்தரால் ஒரு கடவுள் மீது அளவற்ற பக்தியையும் அன்பையும் குறிக்கிறது. இவ்வாறு, பக்திக்கு பக்தனுக்கும் தெய்வத்திற்கும் இடையே ஒரு உறவு தேவைப்படுகிறது. பக்தி பயிற்சி செய்யும் ஒருவர் பக்தர் என்று அழைக்கப்படுகிறார். பக்தர்கள் பெரும்பாலும் தங்கள் பக்தியை விஷ்ணு (வைணவம்), சிவன் (ஷைவ மதம்) அல்லது தேவி (சக்தி) ஆகியோருக்கு அனுப்புகிறார்கள். இருப்பினும் சிலர் பக்திக்கு வேறு தெய்வங்களைத் தேர்வு செய்கிறார்கள் (எ.கா. கிருஷ்ணா).

பக்தியைப் பயிற்சி செய்வதற்கு உணர்ச்சி மற்றும் புத்தி இரண்டையும் ஈடுபடுத்தும் அன்பும் பக்தியும் தேவை. பக்தி என்பது ஒரு கடவுளுக்கு ஒரு சடங்கு பக்தி அல்ல, ஆனால் நடத்தை, நெறிமுறைகள் மற்றும் ஆன்மீகம் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய ஒரு பாதையில் பங்கேற்பது. மற்றவற்றுடன், ஒருவரின் மனநிலையைச் செம்மைப்படுத்துதல், கடவுளை அறிவது, கடவுளில் பங்கேற்பது மற்றும் கடவுளை உள்வாங்குவது ஆகியவை இதில் அடங்கும். பக்தர் எடுக்கும் ஆன்மீக பாதையை பக்தி மார்கம் என்று அழைக்கப்படுகிறது. கடவுள் மீதான பக்தி பக்தியை வெளிப்படுத்தும் பல கவிதைகளும் பல பாடல்களும் பல ஆண்டுகளாக எழுதி பாடப்படுகின்றன.

தெய்வீகத்திலிருந்து பக்தி?

பக்தர்கள் பல பக்தி பாடல்களையும் கவிதைகளையும் பல்வேறு கடவுள்களுக்கு எழுதியிருந்தாலும், மறைந்துபோகும்படி சில கடவுளர்களே மனிதர்களுக்கு பக்தி பாடல்களையும் கவிதைகளையும் இயற்றினர். ஒருபோதும் அழிந்துபோகும் மனிதன் மேல்  தெய்வீக பக்தியுடன் புராணங்களில் ஒரு மாதிரியான பக்தி தொடங்குவதில்லை. இறைவன் ராமரிடம் அனுமனின் உணர்வு ஒரு வேலைக்காரனைப் போன்றது (தஸ்ய பாவா); அர்ஜுனன் மற்றும் பிருந்தாவன் மேய்ப்பன் சிறுவர்கள் கிருஷ்ணரை நோக்கி நண்பராக (சக்ய பாவா); கிருஷ்ணரை நோக்கிய ராதாவின் காதல் (மதுரா பாவா); மற்றும் யசோதாவின் குழந்தை பருவத்தில் கிருஷ்ணரைக் கவனிப்பது பாசம் (வத்சல்ய பாவா).

ராமரிடம் அனுமனின் பக்தி பெரும்பாலும் பக்திக்கு ஒரு எடுத்துக்காட்டு

ஆயினும் இந்த எடுத்துக்காட்டுகள் எதுவும் தெய்வீகம் மனிதனுக்கு பக்தியைத் செலுத்துவதாக தொடங்குவதில்லை. மனிதனுக்கு கடவுளின் பக்தி மிகவும் அரிதானது, ஏன் என்று கேட்க நாம் ஒருபோதும் நினைக்கவில்லை. நம்முடைய பக்திக்கு பதிலளிக்கக்கூடிய ஒரு கடவுளுக்கு நாம் பக்தி கொடுத்தால், இந்த கடவுள் மேல் நாம் பக்திகொள்ள காத்திருக்கத் தேவையில்லை, கடவுளே பக்தியை தொடங்குவார்.

பக்தியை இந்த வழியில் பார்ப்பதில்தான், மனிதனிடமிருந்து கடவுளை விட, கடவுளிடமிருந்து மனிதனுக்கு, பக்தியை எவ்வாறு கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்பதை நாம் புரிந்து கொள்ள முடியும்.

எபிரேயமும் கீதைகளும்  மற்றும் தெய்வீக பக்தி

எபிரேய வேதங்களில் மனிதனிடமிருந்து கடவுளைக் காட்டிலும் கடவுளிடமிருந்து மனிதனுக்கு இயற்றப்பட்ட கவிதைகளும் பாடல்களும் உள்ளன. சங்கீதம் என்று அழைக்கப்படும் இந்த தொகுப்பு எபிரேய கீதாக்கள். மக்களால் எழுதப்பட்டிருந்தாலும், அவர்களின் பாடல்களுக்கு கடவுள் உத்வேகம் அளித்ததாக அவர்களின் ஆசிரியர்கள் கூறினர், ஆகவே அவருடையது. ஆனால் இது உண்மையா என்பதை நாம் எவ்வாறு அறிந்து கொள்வது? உண்மையான மனித வரலாற்றை அவர்கள் முன்னறிவித்தார்கள் அல்லது முன்னறிவித்தார்கள், மேலும் கணிப்புகளை நாம் சரிபார்க்கலாம்.

உதாரணமாக 22-ஆம் சங்கீதத்தை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். எபிரேய மன்னர் டேவிட் இதை எழுதினார். கிமு 1000 (அவர் வரவிருக்கும் ‘கிறிஸ்துவையும்’ முன்னறிவித்தார்). சித்திரவதைகளில் கை மற்றும் கால்களை ‘துளைத்து’, பின்னர் ‘மரணத்தின் தூசியில் போடப்பட்ட’ ஒருவரை அது புகழ்கிறது, ஆனால் அதன் பிறகு அனைத்து ‘பூமியின் குடும்பங்களுக்கும்’ ஒரு பெரிய வெற்றியைப் பெற்றது. கேள்வி யார்?

மேலும் ஏன்?

இதற்கான பதில் பக்தியை நன்றாக புரிந்துகொள்ள உதவுகிறது.

கடவுளின் பக்தியை சங்கீதம் 22  சாட்சியமளிக்கிறது

22-ஆம் சங்கீதம் முழுமையும் இங்கே படிக்கலாம். கீழேயுள்ள அட்டவணை, ஒற்றுமையை வெளிச்சம் போட்டுக் காட்ட வண்ணத்துடன் பொருந்துகிறது, நற்செய்திகளில் பதிவுசெய்யப்பட்ட இயேசுவின் சிலுவையில் அறையப்பட்டதன் விளக்கத்துடன் 22-ஆம் சங்கீதத்தை அருகருகே காட்டுகிறது.

22-ஆம் சங்கீதம் சிலுவையில் அறையப்பட்ட நற்செய்தியின் குறிப்பிடுகளோடு ஒப்பிடும்போது

இயேசுவின் சிலுவையில் அறையப்பட்ட சாட்சிகள் சுவிசேஷங்களை எழுதினார்கள். ஆனால் தாவீது 22-ஆம் சங்கீதத்தை அனுபவித்த நபரின் பார்வையில் இயற்றினார் – 1000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பே. இந்த எழுத்துக்களுக்கு இடையிலான ஒற்றுமையை நாம் எவ்வாறு விளக்க முடியும்? வீரர்கள் இருவரும் பிளவுபட்டுள்ளனர் (அவர்கள் தையல் துணிகளை சீம்களுடன் பிரித்தனர்) மற்றும் துணிகளுக்கு நிறையப் போடுகிறார்கள் (நெய்யப்பட்ட ஆடையைப் பிரிப்பது அதை அழித்துவிடும், அதனால் அவர்கள் சூதாட்டம் செய்கிறார்கள்) சேர்க்க விவரங்கள் மிகவும் துல்லியமாக பொருந்துகின்றன என்பது தற்செயலானதா? ரோமானியர்கள் சிலுவையில் அறையப்படுவதற்கு முன்னர் தாவீது 22-ஆம் சங்கீதத்தை இயற்றினார், ஆனால் அது சிலுவையில் அறையப்பட்ட விவரங்களை விவரிக்கிறது (கைகளையும் கால்களையும் துளைத்தல், எலும்புகள் மூட்டுக்கு வெளியே – பாதிக்கப்பட்டவர் தொங்கும்போது நீட்டுவதிலிருந்து).

கூடுதலாக, ஜானின் நற்செய்தி, இயேசுவின் விலாவில் ஒரு ஈட்டியைத் தூக்கி குத்தும்போது இரத்தமும் நீரும் வெளியேறியது, இது இதயத்தைச் சுற்றிலும் திரவத்தை உருவாக்குவதைக் குறிக்கிறது. இயேசு மாரடைப்பால் இறந்தார், சங்கீதம் 22 விளக்கத்துடன் பொருந்துகிறது ‘என் இதயம் மெழுகுக்கு போல் உறுகிற்று’. ‘துளையிட்ட’ என்று மொழிபெயர்க்கப்பட்ட எபிரேய வார்த்தையின் அர்த்தம் ‘சிங்கம் போன்றது’. வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், படையினர் அவரது கைகளையும் கால்களையும் ஒரு சிங்கம் போல் சிதைத்ததால், அவரை ‘துளைத்தபோதும்’ அப்படியே பாதிக்கப்பட்டார்.

சங்கீதம் 22ம் இயேசுவின் பக்தியும்

22-ஆம் சங்கீதம் மேலே உள்ள அட்டவணையில் 18 வது வசனத்துடன் முடிவதில்லை. அது தொடர்கிறது. மரணத்தின் பின்னர் – முடிவில் அது எவ்வளவு வெற்றிகரமாக இருக்கிறது என்பதை இங்கே கவனியுங்கள்!

26சிறுமைபட்டவர்கள் புசித்துத் திருப்தியடைவார்கள்; கர்த்தரைத் தேடுகிறவர்கள் அவரைத் துதிப்பார்கள்; உங்கள் இருதயம் என்றென்றைக்கும் வாழும்.

27பூமியின் எல்லைகளெல்லாம் நினைவுகூர்ந்து கர்த்தரிடத்தில் திரும்பும்; ஜாதிகளுடைய வம்சங்களெல்லாம் உமது சமுகத்தில் தொழுதுகொள்ளும்.

28ராஜ்யம் கர்த்தருடையது; அவர் ஜாதிகளை ஆளுகிறவர்.

29பூமியின் செல்வந்தர் யாவரும் புசித்துப் பணிந்துகொள்வார்கள்; புழுதியில் இறங்குகிறவர்கள் யாவரும் அவருக்கு முன்பாக வணங்குவார்கள். ஒருவனும் தன் ஆத்துமா அழியாதபடி அதைக் காக்கக்கூடாதே.

30ஒரு சந்ததி அவரைச் சேவிக்கும்; தலைமுறை தலைமுறையாக அது ஆண்டவருடைய சந்ததி என்னப்படும்.

31அவர்கள் வந்து: அவரே இவைகளைச் செய்தார் என்று பிறக்கப்போகிற ஜனங்களுக்கு அவருடைய நீதியை அறிவிப்பார்கள்.

சங்கீதம் 22: 26-31

உங்களுக்கும் எனக்கும் இன்று வாழும் முன்னறிவிப்பு

சங்கீதத்தின் ஆரம்பத்தில் கையாளப்பட்ட இந்த நபரின் மரணம் குறித்த விவரங்களை இது இனி விவரிக்கவில்லை. ‘சந்ததியினர்’ மற்றும் ‘வருங்கால சந்ததியினர்’ (வச .30) ஆகியவற்றில் அதன் தாக்கத்தை நிவர்த்தி செய்வதற்காக, இயேசுவின் உயிர்த்தெழுதலைக் கடந்த எதிர்காலத்தைப் பற்றி டேவிட் இப்போது முன்னறிவிக்கிறார். இது இயேசுவுக்கு 2000 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு நாம் வாழ்கிறோம். ‘கை மற்றும் கால்களைத் துளைத்த’ இந்த மனிதனைப் பின்தொடர்ந்து ‘சந்ததியினர்’, இவ்வளவு கொடூரமான மரணம் அடைந்ததால், அவரைப் பற்றி ‘சொல்லப்படுவார்’, அவருக்கு ‘சேவை செய்வார்’ என்று டேவிட் பாடுகிறார். வசனம் 27 அளவை முன்னறிவிக்கிறது; ‘பூமியின் முனைகளுக்கு’, ‘தேசங்களின் எல்லா குடும்பங்களுக்கும்’ இடையில், அவர்கள் ‘கர்த்தரிடத்தில் திரும்புவார்கள்’. 29 வது வசனம், ‘தங்களை உயிருடன் வைத்திருக்க முடியாதவர்கள்’ (இது நம் அனைவருமே) ஒரு நாள் அவர் முன் மண்டியிடுவார்கள் என்பதைக் குறிக்கிறது. இந்த மனிதனின் வெற்றி அவர் இறந்தபோது உயிருடன் இல்லாத மக்களுக்கு (‘இன்னும் பிறக்காத’) அறிவிக்கப்படும்.

இந்த முடிவான இறுதிக்கு நற்செய்திகளுடன் எந்த தொடர்பும் இல்லை, ஏனெனில் இது இப்போது பிற்கால நிகழ்வுகளை – நம் காலத்தின் நிகழ்வுகளை முன்னறிவிக்கிறது. நற்செய்தி எழுத்தாளர்கள், 1 ஆம் நூற்றாண்டில், இயேசுவின் மரணத்தின் தாக்கத்தை நம் காலத்திற்கு ஈடுசெய்ய முடியவில்லை, அதனால் அதை பதிவு செய்யவில்லை. நற்செய்தி சிலுவையில் அறையப்பட்ட நிகழ்வுகளுக்கும் 22-ஆம் சங்கீதத்திற்கும் இடையிலான ஒற்றுமை என்னவென்றால், சீடர்கள் பாடலை ‘பொருத்தமாக’ உருவாக்கியதால் தான் என்று சந்தேகிக்கும் சந்தேக நபர்களை இது மறுக்கிறது. முதல் நூற்றாண்டில் அவர்கள் சுவிசேஷங்களை எழுதியபோது இந்த உலகளாவிய தாக்கம் இன்னும் நிறுவப்படவில்லை.

சங்கீதம் 22-ஐ விட இயேசுவின் சிலுவையில் அறையப்பட்டதன் தாக்கத்தை ஒரு சிறந்த கணிப்பை ஒருவர் செய்ய முடியவில்லை. அவர் வாழ்ந்ததற்கு 1000 ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் அவரது மரணம் மற்றும் தொலைதூர எதிர்காலத்தில் அவரது வாழ்க்கையின் மரபு பற்றிய விவரங்கள் உலக வரலாற்றில் வேறு யார் கூற முடியும்? எந்தவொரு மனிதனும் தொலைதூர எதிர்காலத்தை இத்தகைய துல்லியத்துடன் கணிக்க முடியாது என்பதால், 22-ஆம் சங்கீதத்தின் இந்த அமைப்பை கடவுள் ஊக்கப்படுத்தினார் என்பதற்கு இதுவே சான்று.

தேசங்களின் அனைத்து குடும்பங்களிலும்கடவுளிடமிருந்து உங்களுக்கு பக்தி

குறிப்பிட்டுள்ளபடி, பக்தி, உணர்ச்சியை மட்டுமல்ல, அவரது பக்தியின் நபரை நோக்கி பக்தனின் முழுமையான பங்கேற்பையும் உள்ளடக்கியது. கடவுள் தனது குமாரனாகிய இயேசுவின் தியாகத்தை 1000 வருடங்களுக்கு முன்பே பாடலுக்குள் ஊக்கப்படுத்தியிருந்தால், அவர் உணர்ச்சிபூர்வமான எதிர்வினையில் அல்ல, ஆழ்ந்த முன்னறிவிப்பு, திட்டம் மற்றும் நோக்கத்துடன் செயல்பட்டார். கடவுள் இந்த செயலில் முழுமையாக பங்கேற்றார், அவர் உங்களுக்காகவும் எனக்காகவும் செய்தார்.

ஏன்?

அவர் நம்மீது கொண்ட பக்தியின் காரணமாக, தெய்வீக பக்தியில், கடவுள் இயேசுவை அனுப்பினார், வரலாற்றின் தொடக்கத்திலிருந்து நமக்கு நித்திய ஜீவனைக் கொடுப்பதற்காக எல்லா விதமான விவரங்களையும் திட்டமிட்டார். அவர் இந்த வாழ்க்கையை நமக்கு பரிசாக அளிக்கிறார்.

இதை பிரதிபலிப்பதில் பவுல் முனிவர் எழுதினார்

சிலுவையில் இயேசுவின் தியாகம் எங்களுக்கு கடவுளின் பக்தி

ரோமர் 5: 6-8அன்றியும், நாம் பெலனற்றவர்களாயிருக்கும்போதே, குறித்த காலத்தில் கிறிஸ்து அக்கிரமக்காரருக்காக மரித்தார்.

7நீதிமானுக்காக ஒருவன் மரிக்கிறது அரிது; நல்லவனுக்காக ஒருவேளை ஒருவன் மரிக்கத் துணிவான்.

8நாம் பாவிகளாயிருக்கையில் கிறிஸ்து நமக்காக மரித்ததினாலே, தேவன் நம்மேல் வைத்த தமது அன்பை விளங்கப்பண்ணுகிறார்.

ரோமர் 5: 6-8

முனிவர் ஜான் மேலும் கூறினார்:

தேவன், தம்முடைய ஒரேபேறான குமாரனை விசுவாசிக்கிறவன் எவனோ அவன் கெட்டுப்போகாமல் நித்தியஜீவனை அடையும்படிக்கு, அவரைத் தந்தருளி, இவ்வளவாய் உலகத்தில் அன்பு கூர்ந்தார்.

யோவான் 3:16

பக்திக்குநமது பதில்

அவருடைய அன்புக்கு, அவருடைய பக்திக்கு நாம் எவ்வாறு பதிலளிக்க வேண்டும் என்று கடவுள் விரும்புகிறார்? பைபிள் சொல்கிறது

19 அவர் முந்தி நம்மிடத்தில் அன்புகூர்ந்தபடியால் நாமும் அவரிடத்தில் அன்புகூருகிறோம்.

1 யோவான் 4:19

மற்றும்

அவர் நம்மில் ஒருவரிடமிருந்தும் வெகு தொலைவில் இல்லை என்றாலும், அவர்கள் அவரைத் தேடுவதற்கும், அவரைச் சந்தித்து அவரைக் கண்டுபிடிப்பதற்கும் கடவுள் இதைச் செய்தார்.

அப்போஸ்தலர் 17:27

நாம் அவரிடம் திரும்பிச் செல்லவும், அவருடைய பரிசைப் பெறவும், அன்பில் அவருக்கு பதிலளிக்கவும் கடவுள் விரும்புகிறார். ஒரு பக்தி உறவைத் தொடங்கி, அவரை மீண்டும் நேசிக்க கற்றுக்கொள்ள. பக்தியை நிறுவுவதற்கான முதல் நடவடிக்கையை அவர் மேற்கொண்டதால், அவருக்கு மிகவும் செலவாகும், அதிக முன்னறிவிப்பை உள்ளடக்கியது, நீங்களும் நானும் அவருடைய பக்தாவாக பதிலளிப்பது நியாயமானதல்லவா?

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *