Skip to content

சொர்க்கலோக குடிமக்கள்: பலர் அழைக்கப்படுகிறார்கள், ஆனால்…

  • by

இயேசு, இயேசு சத்சங், பரலோக குடிமக்கள் ஒருவருக்கொருவர் எவ்வாறு நடந்து கொள்ள வேண்டும் என்பதைக் காட்டினார். நோயுற்றவர்களையும் தீய சக்திகளையும் அவர் குணப்படுத்தினார், அவர் ‘பரலோக இராச்சியம்’ என்று அழைத்ததை முன்னறிவித்தார். அவர் தனது ராஜ்யத்தின் தன்மையைக் காட்ட இயற்கையிடம் பேசுவதன் மூலம் கட்டளையிட்டார்.

இந்த ராஜ்யத்தை அடையாளம் காண பல்வேறு சொற்களைப் பயன்படுத்துகிறோம். அநேகமாக மிகவும் பொதுவானது சொர்கம் அல்லது சொர்க வாசி. மற்ற சொற்கள் வைகுண்டம், தேவலோகம், பிரம்மலோகம், சத்தியலோகம், கைலாசம், பிரம்மபுரா, சத்ய பிகிச்சா, வைகுண்டலோகாம், விஷ்ணுலோகா, பரம பாதம், நித்ய விபூதி, திருப்பரமபாதம் அல்லது வைகுண்ட சாகர். வெவ்வேறு மரபுகள் வெவ்வேறு சொற்களைப் பயன்படுத்துகின்றன, பல்வேறு தேவர்களுடன் தொடர்புகளை வலியுறுத்துகின்றன, ஆனால் இந்த வேறுபாடுகள் அடிப்படை அல்ல. அடிப்படை என்னவென்றால், சொர்க்கம் ஒரு ஆனந்தமான மற்றும் அமைதியான இடமாகும், இங்குள்ள வாழ்க்கையில் பொதுவான துன்பங்கள் மற்றும் அறியாமை ஆகியவற்றிலிருந்து விடுபட்டுள்ளது, மேலும் கடவுளுடனான உறவு உணரப்படுகிறது. பரலோகத்தின் அடிப்படைகளை பைபிள் சுருக்கமாகக் கூறுகிறது:

4 அவர்களுடைய கண்ணீர் யாவையும் தேவன் துடைப்பார்; இனி மரணமுமில்லை, துக்கமுமில்லை, அலறுதலுமில்லை, வருத்தமுமில்லை; முந்தினவைகள் ஒழிந்துபோயின என்று விளம்பினது.

வெளிப்படுத்துதல் 21: 4

இயேசுவே பரலோகத்திற்கு வெவ்வேறு சொற்களைப் பயன்படுத்தினார். அவர் பெரும்பாலும் சொர்க்கத்தை ‘ராஜ்யம்’, (‘லோகா’ விட ‘ராஜ்’ பொருத்தமானது) முன்வைத்தார். அவர் சொர்க்க இராச்சியத்திற்கு ஒத்ததாக ‘சொர்க்கம்’ மற்றும் ‘தேவனுடைய ராஜ்யம்’ ஆகியவற்றையும் பயன்படுத்தினார். ஆனால் அதைவிட முக்கியமாக, சொர்க்கத்தைப் பற்றிய நமது புரிதலை மேம்படுத்த அவர் பொதுவான, அன்றாட கதைகளையும் பயன்படுத்தினார். சொர்க்கத்தை விளக்க அவர் பயன்படுத்திய ஒரு தனித்துவமான எடுத்துக்காட்டு ஒரு பெரிய விருந்து அல்லது கொண்டாட்டம். அவரது கதையில் அவர் ‘விருந்தினர் கடவுள்’ என்ற புகழ்பெற்ற சொற்றொடரை திருத்துகிறார். (அதிதி தேவோ பாவா) ‘நாங்கள் கடவுளின் விருந்தினர்’

பரலோகத்தின் பெரிய விருந்தின் கதை

பரலோகத்திற்குள் நுழைவதற்கான அழைப்பு எவ்வளவு பரந்த மற்றும் நீண்டது என்பதை விளக்குவதற்கு ஒரு பெரிய விருந்து (ஒரு விருந்து) பற்றி இயேசு கற்பித்தார். ஆனால் கதை நாம் எதிர்பார்ப்பது போல் செல்லவில்லை. நற்செய்தி விவரிக்கிறது:

15 அவரோடேகூடப் பந்தியிருந்தவர்களில் ஒருவன் இவைகளைக் கேட்டபொழுது, அவரை நோக்கி: தேவனுடைய ராஜ்யத்தில் போஜனம்பண்ணுகிறவன் பாக்கியவான் என்றார்.
16 அதற்கு அவர்: ஒரு மனுஷன் பெரியவிருந்தை ஆயத்தம்பண்ணி, அநேகரை அழைப்பித்தான்.
17 விருந்து வேளையில் தன் ஊழியக்காரனை நோக்கி: நீ அழைக்கப்பட்டவர்களிடத்தில் போய், எல்லாம் ஆயத்தமாயிருக்கிறது, வாருங்கள், என்று சொல்லென்று அவனை அனுப்பினான்.
18 அவர்களெல்லாரும் போக்குச்சொல்லத் தொடங்கினார்கள். ஒருவன்: ஒரு வயலைக்கொண்டேன், நான் அகத்தியமாய்ப்போய், அதைப் பார்க்கவேண்டும், என்னை மன்னிக்கும்படி வேண்டிக்கொள்ளுகிறேன் என்றான்.
19 வேறொருவன்: ஐந்தேர்மாடு கொண்டேன், அதைச் சோதித்துப் பார்க்கும்படி போகிறேன், என்னை மன்னிக்கும்படி வேண்டிக்கொள்ளுகிறேன் என்றான்.
20 வேறொருவன்: பெண்ணை விவாகம் பண்ணினேன், அதினால் நான் வரக்கூடாது என்றான்.
21 அந்த ஊழியக்காரன் வந்து, இவைகளைத் தன் எஜமானுக்கு அறிவித்தான்; அப்பொழுது வீட்டெஜமான் கோபமடைந்து, தன் ஊழியக்காரனை நோக்கி: நீ பட்டணத்தின் தெருக்களிலும் வீதிகளிலும் சீக்கிரமாய்ப்போய், ஏழைகளையும் ஊனரையும் சப்பாணிகளையும் குருடரையும் இங்கே கூட்டிக்கொண்டுவா என்றான்.
22 ஊழியக்காரன் அப்படியே செய்து: ஆண்டவரே, நீர் கட்டளையிட்டபடி செய்தாயிற்று, இன்னும் இடம் இருக்கிறது என்றான்.
23 அப்பொழுது எஜமான் ஊழியக்காரனை நோக்கி: நீ பெருவழிகளிலும் வேலிகளருகிலும் போய், என் வீடு நிறையும்படியாக ஜனங்களை உள்ளே வரும்படி வருந்திக் கூட்டிக்கொண்டுவா;
24 அழைக்கப்ட்டிருந்த அந்த மனுஷரில் ஒருவனாகிலும் என் விருந்தை ருசிபார்ப்பதில்லை என்று உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன் என்றான் என்று சொன்னார்.

லூக்கா 14: 15-24

இந்த கதையில் – பல முறை – நாம் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட புரிதல்கள் தலைகீழாக மாற்றப்பட்டுள்ளன. முதலாவதாக, கடவுள் மக்களை பரலோகத்திற்கு அழைக்கவில்லை (விருந்து) ஏனெனில் அவர் தகுதியானவர்களை மட்டுமே அழைக்கிறார், ஆனால் அது தவறு. விருந்துக்கான அழைப்பு பல, பலருக்கு செல்கிறது. விருந்து முழுதாக இருக்க வேண்டும் என்று எஜமானர் (கடவுள்) விரும்புகிறார்.

ஆனால் எதிர்பாராத திருப்பம் உள்ளது. அழைக்கப்பட்ட விருந்தினர்களில் மிகச் சிலரே உண்மையில் வர விரும்புகிறார்கள். அதற்கு பதிலாக அவர்கள் சாக்கு சொல்லுகிறார்கள், உன்மையில் அவர்கள் அதை செய்ய வேண்டியதில்லை! சாக்கு எவ்வளவு நியாயமற்றது என்று சிந்தியுங்கள். எருதுகளை வாங்குவதற்கு முன்பு அவற்றை முயற்சி செய்யாமல் யார் வாங்குவார்கள்? ஒரு புலத்தை முதலில் பார்க்காமல் யார் அதை வாங்குவது? இல்லை, இந்த சாக்குகள் அழைக்கப்பட்ட விருந்தினர்களின் இதயங்களின் உண்மையான நோக்கங்களை வெளிப்படுத்தின – அவர்கள் சொர்க்கத்தில் ஆர்வம் காட்டவில்லை, அதற்கு பதிலாக வேறு ஆர்வங்களைக் கொண்டிருந்தனர்.

விருந்துக்கு மிகக் குறைவான எண்ணிக்கையில் வருவதால் எஜமானர் விரக்தியடைவார் என்று நாம் நினைக்கும் போது மற்றொரு திருப்பம் இருக்கிறது. இப்போது ‘இயல்புக்குமாறான’ மக்கள், நமது சொந்த கொண்டாட்டங்களுக்கு அழைக்கப்படாதவர்கள், “தெருக்களிலும் சந்துகளிலும்” மற்றும் தொலைதூர “சாலைகள் மற்றும் நாட்டுப் பாதைகளில்” வசிப்பவர்கள், “ஏழைகள், ஊனமுற்றோர், குருடர்கள் மற்றும் நொண்டிகள்” – நாம்மால் பெரும்பாலும் விலகி வைக்கப்பட்டவர்ள் – அவர்கள் விருந்துக்கு அழைப்புகளைப் பெற்றார்கள். மேலும் நீங்களும் நானும் நினைத்துப் பார்க்க முடியாத அளவிர்க்கு, அதிகமானவர்களை உள்ளடக்கும்படி, இந்த விருந்துக்கான அழைப்புகள் இன்னும் அதிகமாகச் செல்கின்றது. எஜமானர் தனது விருந்தில் மக்களை விரும்புகிறார், நாம் நமது சொந்த வீட்டிற்கு அழைக்காதவர்களை அழைக்கிறோம்.

இவர்கள் வருகிறார்கள்! தங்கள் அன்பைத் திசைதிருப்ப அவர்களுக்கு வயல்கள் அல்லது எருதுகள் போன்ற வேறு எந்த போட்டி ஆர்வங்களும் இல்லை, எனவே அவர்கள் விருந்துக்கு வருகிறார்கள். சொர்க்கம் நிரம்பியுள்ளது, எஜமானரின் விருப்பம் நிறைவேறும்!

நமக்கொரு கேள்வி எழுப்ப இக்கதயை இயேசு சொன்னார்: “எனக்கு ஒரு அழைப்பு கிடைத்தால் நான் சொர்க்கத்தை ஏற்றுக்கொள்வேனா?” அல்லது முரனான ஆசைகளினாலும் அல்லது ஆர்வத்தினாலும் ஒரு சாக்கு போக்கு சொல்லி, அழைப்பை நிராகரிக்கவும் காரணமாகுமா? உண்மை என்னவென்றால், இந்த பரலோக விருந்துக்கு நீங்கள் அழைக்கப்படுகிறீர்கள், ஆனால் உண்மை என்னவென்றால், நம்மில் பெரும்பாலோர் ஒரு காரணத்திற்காக அல்லது இன்னொரு காரணத்திற்காக அழைப்பை நிராகரிக்கிறோம். நாம் ஒருபோதும் ‘வேண்டாம்’ என்று நேரடியாகச் சொல்ல மாட்டோம், எனவே நமது நிராகரிப்பை மறைக்க நாம் சாக்குகளை வழங்குகிறோம். நம் நிராகரிப்பில் இருக்கும் மற்ற ‘ஆவல்கள்’ என்னும் வேர் நமக்குள் ஆழமாக உள்ளன. இக்கதையில் நிராகரிப்பின் காரணமான வேர் மற்ற விஷயங்களை நேசிப்பதாக இருக்கிறது. முதலில் அழைக்கப்பட்டவர்கள் இந்த உலகத்தின் தற்காலிக விஷயங்களை (‘வயல்’, ‘எருதுகள்’ மற்றும் ‘திருமணம்’ ஆகியவற்றால் குறிக்கப்படுகிறார்கள்) சொர்க்கத்தையும் கடவுளையும் விட அதிகமாக நேசித்தார்கள்.

நியாயப்படுத்தப்படாதவர்களின் கதை .ஆச்சார்யா

நம்மில் சிலர் சொர்க்கத்தை விட இந்த உலகில் உள்ள விஷயங்களை நேசிக்கிறார்கள், எனவே இந்த அழைப்பை நாம் மறுப்போம். நம்மில் மற்றவர்கள் நம்முடைய நீதியான தகுதியை நேசிக்கிறார்கள் அல்லது நம்புகிறார்கள். ஒரு மரியாதைக்குரிய தலைவரை ஒரு உதாரணமாகப் பயன்படுத்தி இயேசு இதைப் பற்றி மற்றொரு கதையிலும் கற்பித்தார்:

9 அன்றியும், தங்களை நீதிமான்களென்று நம்பி, மற்றவர்களை அற்பமாயெண்ணின சிலரைக்குறித்து, அவர் ஒரு உவமையைச் சொன்னார்.
10 இரண்டு மனுஷர் ஜெபம்பண்ணுபம்படி தேவாலயத்துக்குப் போனார்கள்; ஒருவன் பரிசேயன், மற்றவன் ஆயக்காரன்.
11 பரிசேயன் நின்று; தேவனே! நான் பறிகாரர், அநியாயக்காரர், விபசாரக்காரர் ஆகிய மற்ற மனுஷரைப்போலவும், இந்த ஆயக்காரனைப்போலவும் இராததனால் உம்மை ஸ்தோத்திரிக்கிறேன்.
12 வாரத்தில் இரண்டுதரம் உபவாசிக்கிறேன்; என் சம்பாத்தியத்திலெல்லாம் தசமபாகம் செலுத்திவருகிறேன் என்று, தனக்குள்ளே ஜெபம்பண்ணினான்.
13 ஆயக்காரன் தூரத்திலே நின்று, தன் கண்களையும் வானத்துக்கு ஏறெடுக்கத் துணியாமல், தன் மார்பிலே அடித்துக்கொண்டு; தேவனே! பாவியாகிய என்மேல் கிருபையாயிரும் என்றான்.
14 அவனல்ல, இவனே நீதிமானாக்கப்பட்டவனாய்த் தன் வீட்டுக்குத் திரும்பிப்போனான் என்று உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன்; ஏனெனில் தன்னை உயர்த்துகிறவனெவனும் தாழ்த்தப்படுவான், தன்னைத் தாழ்த்துகிறவன் உயர்த்தப்படுவான் என்றார்.

லூக்கா 18: 9-14

இங்கே ஒரு பரிசேயர் (ஆச்சார்யா போன்ற ஒரு மதத் தலைவர்) தனது மத முயற்சியிலும் தகுதியிலும் சரியானவர் என்று தோன்றியது. அவரது உண்ணாவிரதம் மற்றும் சரியான பூஜைகள்  மற்றும் தேவைக்கு அதிகமாக இருந்தன. ஆனால் இந்த ஆச்சார்யா தனது சொந்த தகுதியின் மீது நம்பிக்கை வைத்தார். வெகு காலத்திற்கு முன்பே ஸ்ரீ ஆபிரகாம் கடவுளின் வாக்குறுதியின் மீது தாழ்மையான நம்பிக்கையால் நீதியைப் பெற்றது போல் காட்டியதல்ல. உண்மையில் வரி வசூலிப்பவர் (அந்த கலாச்சாரத்தில் ஒரு ஒழுக்கக்கேடான தொழில்) தாழ்மையுடன் கருணை கேட்டார், மேலும் அவருக்கு கருணை வழங்கப்பட்டதாக நம்பி அவர் வீட்டிற்குச் சென்றார் ‘நீதியாக்கப்பட்டார்’ – கடவுளோடு சரி – அதே சமயம் பரிசேயர் (ஆச்சார்யா) போதுமான அளவு தகுதியானவர் என்று நாம் கருதும் நேரத்தில் அவரது பாவங்கள் அவருக்கு எதிராக இன்னும் கணக்கிடப்பட்டுள்ளன.

ஆகவே, பரலோக ராஜ்யத்தை நாங்கள் உண்மையிலேயே விரும்புகிறோமா, அல்லது அது வேறு பல நலன்களிடையே ஆர்வமாக இருக்கிறதா என்று இயேசு உங்களிடமும் என்னிடமும் கேட்கிறார். நாம் எதை நம்புகிறோம் என்றும் அவர் கேட்கிறார் – நமது தகுதியா அல்லது கடவுளின் கருணையா மற்றும் அன்பா.

இந்த கேள்விகளை நேர்மையாக நாமே கேட்டுக்கொள்வது முக்கியம், ஏனென்றால் அவருடைய அடுத்த போதனையை நாம் புரிந்து கொள்ள மாட்டோம் – நமக்கு உள் தூய்மை தேவை.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *