Skip to content

தக்ஷ யஜ்ஞமும், இயேசுவும், இழந்துபோனவனும்

  • by

பல்வேறு எழுத்துக்கள் தக்ஷ யாகத்தின் கதையை விவரிக்கின்றன, ஆனால் அதன் சாராம்சம் என்னவென்றால், ஆதி பராஷக்தியின் அவதாரமான தக்ஷயனா / சதியை சிவன் திருமணம் செய்து கொண்டார், இது சக்தி பக்தர்களால் தூய முதன்மை ஆற்றலாகக் கருதப்படுகிறது. (ஆதி பராஷக்தி என்பது பரம சக்தி, ஆதி சக்தி, மகாசக்தி, மகாதேவி, மகாகூரி, மகாகளி அல்லது சத்யம் சக்தி என்றும் அழைக்கப்படுகிறது).

சிவனின் அதிகப்படியான சன்யாசம் காரணமாக தக்ஷயனாவின் தந்தை தக்ஷா, சிவாவுடனான தனது திருமணத்தை மறுத்துவிட்டார். எனவே தக்ஷா ஒரு யஜ்ஞ சடங்கை செய்தபோது, தனது மகள் சதி மற்றும் சிவனைத் தவிர முழு குடும்பத்தையும் அழைத்தார். ஆனால், யஜ்ஞ விழாவைக் கேட்டு சதி எப்படியும் சென்றார். அவள் கலந்துகொண்டதால் அவளுடைய தந்தை கோபமடைந்தார், தொடர்ந்து வெளியேறும்படி கத்தினார். இது சதியைக் கோபப்படுத்தியது, இதனால் அவள் ஆதி பராஷக்தி வடிவத்திற்குத் திரும்பினாள் மற்றும் அவளது மரண உடல் வடிவமான சத்தியை யஜ்ஞத் தீயில் அசைத்தாள், அது தீப்பிழம்புகளில் தரையில் சரிந்தது.

தக்ஷ யாகத்தில்இழப்பை ஆய்வு

சதியின் அசைவு சிவனை வருத்தத்துடன் தாக்கியது. அவர் தனது காதலியான சதியை இழந்துவிட்டார். எனவே சிவன் ஒரு பயங்கரமான “தாண்டவர்” அல்லது அழிவின் நடனம் ஆடினார், மேலும் சிவன் நடனமாடியதால், மேலும் அழிவு ஏற்பட்டது. அவரது தாண்டவம் அடுத்த நாட்களில் பரவலான அழிவையும் மரணத்தையும் ஏற்படுத்தியது. அவரது இழப்பிலிருந்து வருத்தம் மற்றும் கோபத்தால், சிவன் சதியின் உடலை சுமந்துகொண்டு அதனுடன் பிரபஞ்சத்தை சுற்றி வந்தான். விஷ்ணு உடல் 51 உடல் பாகங்களாக வெட்டப்பட்டு பூமியில் விழுந்து சக்தி பீதங்களுக்கு புனித இடங்களாக மாறியது. இந்த 51 புனித ஸ்தலங்கள் இன்று பல்வேறு சக்தி கோயில்களாக நினைவுகூர்கின்றன, சதியை இழந்ததில் சிவன் அனுபவித்த இழப்பு.

தக்ஷ யாகத்தில், தேவர்களும் தேவிகளும் ஒருவருக்கொருவர் மரணத்தை இழக்கும்போது ஏற்படும் இழப்பை நாங்கள் பாராட்டுகிறோம். ஆனால் நாம் அனைவரும் ஒரு நேசிப்பவரை இழந்து மரணத்திற்கு செல்கிறோம். நீங்கள் விரும்பும் ஒருவரை இழக்கும்போது நீங்கள் என்ன செய்வீர்கள்? நீங்கள் விரக்தியில் கைவிடுகிறீர்களா? கோபத்தில் அடித்து நொறுக்குகிறீர்களா? அவற்றை திரும்பப் பெற முயற்சிக்கிறீர்களா?

கடவுளைப் பற்றி என்ன? நம்மில் ஒருவர் அவருடைய ராஜ்யத்திடம் தொலைந்து போகும்போது அவர் கவலைப்படுகிறாரா அல்லது கவனிக்கிறாரா?

இழப்பு’  மூலம் இயேசு கற்பிக்கிறார்

நம்மில் ஒருவரைக் கூட இழக்கும்போது கடவுள் எப்படி உணருகிறார், அவர் என்ன செய்கிறார் என்பதைக் காட்ட இயேசு பல உவமைகளைக் கூறினார்.

அவருடைய போதனைகளின் சக்தியை உணர, பரிசுத்தவான்கள் தூய்மையற்றவர்களிடமிருந்து அவர்கள் அசுத்தமாகிவிடாதவர்களிடமிருந்து பெரும்பாலும் விலகி இருப்பார்கள் என்பதை நாம் நினைவில் கொள்ள வேண்டும். இயேசுவின் காலத்தில் தர்ம சட்டத்தை கற்பித்தவர்களுக்கு இது உண்மை. ஆனால் நம்முடைய தூய்மையும் தூய்மையும் நம் இருதயத்தின் முதன்மையான விஷயம் என்று இயேசு கற்பித்திருந்தார், மேலும் சடங்கு சுத்தமாக இல்லாதவர்களுடன் இருக்க தீவிரமாக முயன்றார். அசுத்தமானவர்களுடனான அவரது தொடர்பு மற்றும் மத போதகர்களின் எதிர்வினை இரண்டையும் நற்செய்தி எவ்வாறு பதிவு செய்கிறது என்பது இங்கே.

கல ஆயக்காரரும் பாவிகளும் அவருடைய வசனங்களைக் கேட்கும்படி அவரிடத்தில் வந்து சேர்ந்தார்கள்.
2 அப்பொழுது பரிசேயரும் வேதபாரகரும் முறுமுறுத்து: இவர் பாவிகளை ஏற்றுக்கொண்டு அவர்களோடே சாப்பிடுகிறார் என்றார்கள்.

லூக்கா 15: 1-2

இயேசு ஏன் பாவிகளுடன் வரவேற்று பந்தியிருக்கின்றார்? அவர் பாவத்தை அனுபவித்தாரா? இயேசு தனது விமர்சகர்களுக்கு மூன்று உவமைகளைச் சொல்லி பதிலளித்தார்.

இழந்த ஆடுகளின் உவமை

3 அவர்களுக்கு அவர் சொன்ன உவமையாவது:

4 உங்களில் ஒரு மனுஷன் நூறு ஆடுகளை உடையவனாயிருந்து, அவைககளில் ஒன்று காணாமற்போனால், தொண்ணூற்றொன்பது ஆடுகளையும் வனாந்தரத்திலே விட்டு, காணாமற்போன ஆட்டைக் கண்டுபிடிக்குமளவும் தேடித்திரியானோ?

5 கண்டுபிடித்தபின்பு, அவன் சந்தோஷத்தோடே அதைத் தன் தோள்களின் மேல் போட்டுக்கொண்டு,

6 வீட்டுக்கு வந்து, சிநேகிதரையும் அயலகத்தாரையும் கூட வரவழைத்து: காணாமற்போன என் ஆட்டைக் கண்டுபிடித்தேன், என்னோடுகூட சந்தோஷப்படுங்கள் என்பான் அல்லவா?

7 அதுபோல, மனந்திரும்ப அவசியமில்லாத தொண்ணூற்றொன்பது நீதிமான்களைக்குறித்துச் சந்தோஷம் உண்டாகிறதைப் பார்க்கிலும் மனந்திரும்புகிற ஒரே பாவியினிமித்தம் பரலோகத்தில் மிகுந்த சந்தோஷம் உண்டாயிருக்கும் என்று உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன்.

லூக்கா 15: 3-7

இந்த கதையில் இயேசு மேய்ப்பராக தன்னுடன் ஆடுகளை ஒப்பிடுகிறார். இழந்ததைத் தேடும் எந்த மேய்ப்பனைப் போலவே, அவரும் இழந்தவர்களைக் கண்டுபிடிப்பதற்காக வெளியே செல்கிறார். ஒருவேளை சில பாவங்கள் – ஒரு ரகசியம் கூட – நீங்கள் சிக்கிக்கொண்டபோது, உங்களை இழந்துவிட்டதாக உணரவைக்கும். அல்லது உங்கள் வாழ்க்கை, அதன் எல்லா சிக்கல்களிலும், நீங்கள் இழந்துவிட்டதாக உணரும் அளவுக்கு குழப்பமாக இருக்கலாம். இந்த கதை நம்பிக்கையைத் தருகிறது, ஏனென்றால் உங்களைக் கண்டுபிடிக்க இயேசு உங்களைத் தேடுகிறார் என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்ளலாம். தீங்கு உங்களை அழிப்பதற்கு முன்பு அவர் உங்களை மீட்க விரும்புகிறார். நீங்கள் அவ்வாறு செய்யும்போது இழப்பை அவர் உணருவதால் அவர் அவ்வாறு செய்கிறார்.

பின்னர் இரண்டாவது கதையைச் சொன்னார்.

இழந்த நாணயத்தின் உவமை

8 அன்றியும், ஒரு ஸ்திரீ பத்து வெள்ளிக்காசை உடையவளாயிருந்து, அதில் ஒரு வெள்ளிக்காசு காணாமற்போனால், விளக்கைக் கொளுத்தி, வீட்டைப் பெருக்கி, அதைக் கண்டுபிடிக்கிறவரைக்கும் ஜாக்கிரதையாய்த் தேடாமலிருப்பாளோ?
9 கண்டுபிடித்தபின்பு, தன் சிநேகிதிகளையும் அயல்வீட்டுக்காரிகளையும் கூட வரவழைத்து: காணாமற்போன வெள்ளிக்காசைக் கண்டுபிடித்தேன், என்னோடுகூட சந்தோஷப்படுங்கள் என்பாள் அல்லவா?
10 அதுபோல மனந்திரும்புகிற ஒரே பாவியினிமித்தம் தேவனுடைய தூதர்களுக்கு முன்பாகச் சந்தோஷமுண்டாயிருக்கிறது என்று உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன் என்றார்.

லூக்கா 15: 8-10

இந்த கதையில் நாம் மதிப்புமிக்கவர்கள் ஆனால் இழந்த நாணயம் போன்றவர்கள், அதைத் தேடுபவர் அவர்தான். நாணயம் தொலைந்தாலும் அது ‘தெரியாது’ அது தொலைந்துவிட்டது. இது இழப்பை உணரவில்லை. இழப்பின் உணர்வை உடையது பெண் தான், எனவே அவள் வீட்டை மிகவும் கவனமாக எல்லாவற்றிற்கும் கீழும் பின்னாலும் பார்க்கிறாள், அந்த மதிப்புமிக்க நாணயத்தைக் கண்டுபிடிக்கும் வரை திருப்தி அடையவில்லை. ஒருவேளை நீங்கள் இழந்ததை உணரவில்லை. ஆனால் உண்மை என்னவென்றால், நாம் அனைவரும் உணர்ந்தாலும் இல்லாவிட்டாலும். இயேசுவின் பார்வையில் நீங்கள் மதிப்புமிக்க ஆனால் இழந்த நாணயம், அவர் இழப்பை உணர்கிறார், எனவே அவர் உங்களைத் தேடிக்கொண்டிறுக்கிறார்.

அவரது மூன்றாவது கதை மிகவும் பிரபலமானதாகும்.

இழந்துபோன மகனின் உவமை

11 பின்னும் அவர் சொன்னது: ஒரு மனுஷக்கு இரண்டு குமாரர் இருந்தார்கள்.
12 அவர்களில் இளையவன் தன் தகப்பனை நோக்கி: தகப்பனே, ஆஸ்தியில் எனக்கு வரும் பங்கை எனக்குத் தரவேண்டும் என்றான். அந்தப்படி அவன் அவர்களுக்குத் தன் ஆஸ்தியைப் பங்கிட்டுக்கொடுத்தான்.
13 சில நாளைக்குப்பின்பு, இளையமகன் எல்லாவற்றையும் சேர்த்துக்கொண்டு, தூர தேசத்துக்குப் புறப்பட்டுப்போய், அங்கே துன்மார்க்கமாய் ஜீவனம்பண்ணி, தன் ஆஸ்தியை அழித்துப்போட்டான்.
14 எல்லாவற்றையும் அவன் செலவழித்தபின்பு, அந்த தேசத்திலே கொடிய பஞ்சமுண்டாயிற்று. அப்பொழுது அவன் குறைவுபடத்தொடங்கி,
15 அந்த தேசத்துக் குடிகளில் ஒருவனிடத்தில் போய் ஒட்டிக்கொண்டான். அந்தக் குடியானவன் அவனைத் தன் வயல்களில் பன்றிகளை மேய்க்கும்படி அனுப்பினான்.
16 அப்பொழுது பன்றிகள் தின்கிற தவிட்டினாலே தன் வயிற்றை நிரப்ப ஆசையாயிருந்தான், ஒருவனும் அதை அவனுக்குக் கொடுக்கவில்லை.
17 அவனுக்குப் புத்தி தெளிந்தபோது, அவன்: என் தகப்பனுடைய கூலிக்காரர் எத்தனையோ பேருக்குப் பூர்த்தியான சாப்பாடு இருக்கிறது, நானோ பசியினால் சாகிறேன்.
18 நான் எழுந்து, என் தகப்பனிடத்திற்குப் போய்: தகப்பனே, பரத்துக்கு விரோதமாகவும் உமக்கு முன்பாகவும் பாவஞ்செய்தேன்.
19 இனிமேல் உம்முடைய குமாரன் என்று சொல்லப்படுவதற்கு நான் பாத்திரனல்ல, உம்முடைய கூலிக்காரரில் ஒருவனாக என்னை வைத்துக்கொள்ளும் என்பேன் என்று சொல்லி;
20 எழுந்து புறப்பட்டு, தன் தகப்பனிடத்தில் வந்தான். அவன் தூரத்தில் வரும்போதே, அவனுடைய தகப்பன் அவனைக் கண்டு, மனதுருகி, ஓடி, அவன் கழுத்தைக் கட்டிக்கொண்டு, அவனை முத்தஞ்செய்தான்.
21 குமாரன் தகப்பனை நோக்கி: தகப்பனே, பரத்துக்கு விரோதமாகவும், உமக்கு முன்பாகவும் பாவஞ்செய்தேன், இனிமேல் உம்முடைய குமாரன் என்று சொல்லப்படுவதற்கு நான் பாத்திரன் அல்ல என்று சொன்னான்.
22 அப்பொழுது தகப்பன் தன் ஊழியக்காரரை நோக்கி: நீங்கள் உயர்ந்த வஸ்திரத்தைக் கொண்டுவந்து, இவனுக்கு உடுத்தி, இவன் கைக்கு மோதிரத்தையும் கால்களுக்குப் பாதரட்சைகளையும் போடுங்கள்.
23 கொழுத்த கன்றைக் கொண்டுவந்து அடியுங்கள். நாம் புசித்து, சந்தோஷமாயிருப்போம்.
24 என் குமாரனாகிய இவன் மரித்தான், திரும்பவும் உயிர்த்தான்; காணாமற்போனான், திரும்பவும் காணப்பட்டான் என்றான். அப்படியே அவர்கள் சந்தோஷப்படத் தொடங்கினார்கள்.
25 அவனுடைய மூத்தகுமாரன் வயலிலிருந்தான். அவன் திரும்பி வீட்டுக்குச் சமீபமாய் வருகிறபோது, கீத வாத்தியத்தையும், நடனக்களிப்பையும் கேட்டு;
26 ஊழியக்காரரில் ஒருவனை அழைத்து: இதென்ன என்று விசாரித்தான்.
27 அதற்கு அவன்: உம்முடைய சகோதரன் வந்தார், அவர் மறுபடியும் சுகத்துடனே உம்முடைய தகப்பனிடத்தில் வந்து சேர்ந்தபடியினாலே அவருக்காகக் கொழுத்த கன்றை அடிப்பித்தார் என்றான்.
28 அப்பொழுது அவன் கோபமடைந்து, உள்ளே போக மனதில்லாதிருந்தான். தகப்பனோ வெளியே வந்து, அவனை வருந்தியழைத்தான்.
29 அவன் தகப்பனுக்குப் பிரதியுத்தரமாக: இதோ, இத்தனை வருஷகாலமாய் நான் உமக்கு ஊழியஞ்செய்து, ஒருக்காலும் உம்முடைய கற்பனையை மீறாதிருந்தும், என் சிநேகிதரோடே நான் சந்தோஷமாயிருக்கும்படி நீர் ஒருக்காலும் எனக்கு ஒரு ஆட்டுக்குட்டியையாவது கொடுக்கவில்லை.
30 வேசிகளிடத்தில் உம்முடைய ஆஸ்தியை அழித்துப்போட்ட உம்முடைய குமாரனாகிய இவன் வந்தவுடனே கொழுத்த கன்றை இவனுக்காக அடிப்பித்தீரே என்றான்.
31 அதற்குத் தகப்பன்: மகனே, நீ எப்போதும் என்னோடிருக்கிறாய், எனக்குள்ளதெல்லாம் உன்னுடையதாயிருக்கிறது.
32 உன் சகோதரனாகிய இவனோ மரித்தான், திரும்பவும் உயிர்த்தான்; காணாமற்போனான், திரும்பவும் காணப்பட்டான்; ஆனபடியினாலே, நாம் சந்தோஷப்பட்டு மகிழ்ச்சியாயிருக்க வேண்டுமே என்று சொன்னான் என்றார்.

லூக்கா 15: 11-32

இந்த கதையில் நாம் மூத்தவர், சமய ஈடுபாடுடைய மகன் அல்லது தூரம் சென்ற இளைய மகன். மூத்த மகன் எல்லா மத பூஜைகளையும் கடைபிடித்தாலும், தந்தையின் அன்பான இதயத்தை அவர் ஒருபோதும் புரிந்து கொள்ளவில்லை. இளைய மகன் வீட்டை விட்டு வெளியேறுவதன் மூலம் சுதந்திரம் பெறுவதாக நினைத்தான், ஆனால் பட்டினியிலும் அவமானத்திலும் அடிமைப்பட்டான். பின்னர் அவர் தனது வீட்டிற்கு திரும்பிச் செல்லலாம் என்பதை உணர்ந்த அவர் ‘நினைவுக்கு வந்தார் ’. திரும்பிச் செல்வது, அவர் முதலில் வெளியேறுவது தவறு என்பதை வெளிப்படுத்தும், மேலும் இதை ஒப்புக்கொள்வதற்கு மனத்தாழ்மை தேவைப்படும். சுவாமி யோவான் கற்பித்த ‘மனந்திரும்புதல்’ என்பதன் பொருள் என்ன என்பதை இது விளக்குகிறது.

அவர் தனது பெருமையை விழுங்கி, தந்தையிடம் திரும்பியபோது, ​​அவர் நினைத்ததை விட அவரது அன்பும் ஏற்றுக்கொள்ளலும் மிக அதிகமாக இருப்பதைக் கண்டார். செருப்பு, அங்கி, மோதிரம், விருந்து, ஆசீர்வாதம், ஏற்றுக்கொள்ளுதல் – இவை அனைத்தும் அன்பை வரவேற்பதைப் பற்றி பேசுகின்றன. கடவுள் நம்மை அவ்வளவு நேசிக்கிறார் என்பதைப் புரிந்துகொள்ள இது உதவுகிறது, நாம் அவரிடம் திரும்ப வேண்டும் என்று விரும்புகிறோம். அதற்கு நாம் ‘மனந்திரும்ப வேண்டும்’, ஆனால் நாம் செய்யும்போது அவர் நம்மைப் பெறத் தயாராக இருப்பார்.

மரணம்தீர்க்கமுடியாத இழப்பு

சிவன் மற்றும் ஆதி பராஷக்தியின் சக்தி சக்தி கூட மரணத்தின் பிரிவினையை வெல்ல முடியவில்லை என்பதை தக்ஷ யாகத்தில் காண்கிறோம். சீதாவின் 51 சக்தி சிதறிய உடல் பாகங்கள் இந்த உண்மைக்கு நம் நாளுக்கு கூட சாட்சியமளிக்கின்றன. இது இறுதி ‘இழப்பை’ விளக்குகிறது. இந்த வகையான ‘இழப்பிலிருந்துதான்’ நம்மை மீட்பதற்காக இயேசு வந்தார். அவர் அந்த இறுதி எதிரியான – மரணத்தை எதிர்கொள்ளும்போது இதை நாம் காண்கிறோம்.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *