Skip to content

நாள் 5: ஹோலிகாவின் துரோகத்துடன், சாத்தானின் சூழ்ச்சி தாக்குதல்

  • by

இந்து ஆண்டின் கடைசி பெளர்ணமி ஹோலியைக் குறிக்கிறது. பலர் ஹோலியில் மகிழ்ச்சி அடைந்தாலும், மற்றொரு பண்டைய பண்டிகைக்கு இணையாக சிலர் உணர்கிறார்கள் – பஸ்கா.

பஸ்கா வசந்த காலத்தில் பெளர்ணமியிலும் நிகழ்கிறது. எபிரேய நாட்காட்டி சந்திர சுழற்சிகளை சூரிய ஆண்டோடு வித்தியாசமாக மறுசீரமைப்பதால், சில நேரங்களில் அது ஒரே பெளர்ணமியிலோ அல்லது சில சமயங்களில் பின்வரும் பெளர்ணமியிலோ வரும். 2021 ஆம் ஆண்டில், பஸ்கா மற்றும் ஹோலி இரண்டும் மார்ச் 28 ஞாயிற்றுக்கிழமை தொடங்குகின்றன. ஆனால் 2022 ஆம் ஆண்டில், ஹோலி மார்ச் 18 ல் தொடங்குகிறது, அதே நேரத்தில் பஸ்கா பின்வரும் பெளர்ணமியைத் தொடங்குகிறது. இருப்பினும், ஹோலி ஈவ், அல்லது .ஹோலிகா தகனம் , பஸ்கா ஒற்றுமையைத் தொடங்குகிறது.

ஹோலிகா தகனம்

ஹோலி தொடங்குவதற்கு முந்தைய நாள் இரவு மக்கள் ஹோலிகா தகனம் (சோதி ஹோலி அல்லது கமுடு பைர் ) குறிக்கிறார்கள். ஹோலிகா தகனம்  பிரகலாதனின் நல்லொழுக்கத்தையும் ராட்சசி ஹோலிகாவை எரித்ததையும் நினைவுறுகிறது. கதை அரக்கனான மன்னர் இரணியகசிபுவின் மற்றும் அவரது மகன் பிரகலாதன் ஆகியோருடன் தொடங்குகிறது. இரணியகசிபு பூமி முழுவதையும் வென்றார். அவர் மிகவும் பெருமிதம் கொண்டார், அவர் தனது ராஜ்யத்தில் உள்ள அனைவரையும் தன்னை மட்டுமே வணங்கும்படி கட்டளையிட்டார். ஆனால் அவரது பெரும் ஏமாற்றமாக, அவரது சொந்த மகன் பிரகலாத் அவ்வாறு செய்ய மறுத்துவிட்டார்.

தனது மகனின் வெளிப்படையான துரோகத்தால் கோபமடைந்த இரணியகசிபு, பிரகலாத்தை கொல்லும் தண்டனை விதித்து, அவரைக் கொல்ல பல முயற்சிகளை மேற்கொண்டார், ஆனால் எல்லா முயற்சிகளும் தோல்வியடைந்தன. விஷ பாம்புகள் கடித்ததிலிருந்து, யானைகளால் மிதிக்கப்படும் வரை, பிரகலாத் எப்போதும் பாதிப்பில்லாமல் வெளிப்பட்டார்.

இறுதியாக, இரணியகசிபு தனது ராட்சசி சகோதரி ஹோலிகா பக்கம் திரும்பினார். அவளுக்கு ஒரு ஆடை இருந்தது, அது அவளை நெருப்பிலிருந்து தடுக்கும். எனவே இரணியகசிபு ஹோலிகாவை பிரகலாத்தை எரித்துக் கொல்லும்படி கேட்டார். ஹோலிகா ஒரு பைரில் உட்கார்ந்து, நட்பைப் பாசாங்கு செய்து, இளம் பிரகலாத்தை தன் மடியில் கட்டிக்கொண்டாள். பின்னர் விரைவான துரோகத்தில், அவள் பணிப்பெண்களை பைரை கொழுத்தும்படி கட்டளையிட்டாள். இருப்பினும், ஹோலிகாவின் ஆடை பிரகலாதனிடமாய் பறந்து மூடியதால் தீப்பிழம்புகள் பிரகலாத்தை எரிக்கவில்லை, அதே நேரத்தில் ஹோலிகா தனது தீய சூழ்ச்சிக்காக எரித்துக் கொல்லப்பட்டார். இவ்வாறு, ஹோலிகா எரிந்ததால் ஹோலி தகனம்  என்ற பெயரைப் பெற்றது.

யூதாஸ்: ஹோலிகா போன்று துரோகத்தால் கட்டுப்படுத்தப்பட்டான்

பைபிளை சாத்தானை ஆளும் ராட்சத ஆவிகள் என்று சித்தரிக்கிறது. இரணியகசிபுவைப் போலவே, இயேசு உட்பட அனைவரும் தன்னை வணங்கும்படி சாத்தான் சதி செய்கிறான். அது தோல்வியுற்றபோது, ​​அவன் இயேசுவைக் கொலை செய்யும்படி, அவனுடைய கட்டளைகளைச் செயல்படுத்த மக்களை கையாண்டான். பிரகலாத்தில் கொல்ல இரணியகசிபு ஹோலிகா வழியாக பணிபுரிந்ததுபோல், ​​இயேசு தான் திரும்பி வருவதைப் பற்றி கற்பித்தபின்பு, சாத்தான் 5 ஆம் நாளில் யூதாஸ் இயேசுவைத் தாக்க பயன்படுத்தினார். குறிப்பு இங்கே:

1பஸ்கா என்னப்பட்ட புளிப்பில்லாத அப்பப்பண்டிகை சமீபமாயிற்று.

2அப்பொழுது பிரதான ஆசாரியரும் வேதபாரகரும் அவரைக் கொலைசெய்யும்படி யோசித்து, ஜனங்களுக்குப் பயப்பட்டபடியினால், எவ்விதமாய் அப்படிச்செய்யலாமென்று வகைதேடினார்கள்.

3அப்பொழுது பன்னிருவரில் ஒருவனாகிய ஸ்காரியோத்தென்னும் மறுபேர்கொண்ட யூதாசுக்குள் சாத்தான் புகுந்தான்.

4அவன் பிரதான ஆசாரியர்களிடத்திலும் சேனைத்தலைவர்களிடத்திலும் போய், அவரைக் காட்டிக்கொடுக்கும் வகையைக்குறித்து அவர்களோடே ஆலோசனைபண்ணினான்.

5அவர்கள் சந்தோஷப்பட்டு, அவனுக்குப் பணங்கொடுக்க உடன்பட்டார்கள்.

6அதற்கு அவன் சம்மதித்து, ஜனக்கூட்டமில்லாத வேளையில் அவரை அவர்களுக்குக் காட்டிக்கொடுக்கும்படி சமயந்தேடினான்.

லூக்கா 22: 1-6

இயேசுவைக் காட்டிக் கொடுக்க யூதாஸ்சுக்குள்  ‘நுழைய’ அவர்கள் மோதலை சாத்தான் பயன்படுத்திக் கொண்டான். இது நம்மை ஆச்சரியப்படுத்தக்கூடாது. வேதம் சாத்தானை இவ்வாறு விவரிக்கிறது:

7வானத்திலே யுத்தமுண்டாயிற்று; மிகாவேலும் அவனைச் சேர்ந்த தூதர்களும் வலுசர்ப்பத்தோடே யுத்தம்பண்ணினார்கள்; வலுசர்ப்பமும் அதைச் சேர்ந்த தூதரும் யுத்தம்பண்ணியும் ஜெயங்கொள்ளவில்லை.

8வானத்தில் அவர்கள் இருந்த இடமும் காணப்படாமற்போயிற்று.

9உலகமனைத்தையும் மோசம்போக்குகிற பிசாசு என்றும் சாத்தான் என்றும் சொல்லப்பட்ட பழைய பாம்பாகிய பெரிய வலுசர்ப்பம் தள்ளப்பட்டது; அது பூமியிலே விழத்தள்ளப்பட்டது, அதனோடேகூட அதைச் சேர்ந்த தூதரும் தள்ளப்பட்டார்கள்.

வெளிப்படுத்துதல் 12: 7-9

உலகம் முழுவதையும் வழிதவறச் செய்யும் தந்திரமான சக்திவாய்ந்த வலுசர்ப்பத்துடன் பைபிள் சாத்தானை ஒப்பிடுகிறது, இரணியகசிபு போன்ற வலிமைமிக்க ராட்சதன். மனித வரலாற்றின் ஆரம்பத்தில் முன்னறிவிக்கப்பட்ட மோதலைக் குறிப்பிடுகையில், அவர் ஒரு பாம்புடன் ஒப்பிடப்படுகிறார். அந்த பண்டைய பாம்பாக அவன் இப்போது சூழ்ச்சியால் தாக்குகிறான். ஹோலிகா மூலம் இரணியகசிபு பணியாற்றியதுபோல் இயேசுவை அழிக்க யூதாஸை அவர் கையாண்டான். நற்செய்தி பதிவுசெய்தபடி:

அப்போதிருந்து யூதாஸ் அவரை ஒப்படைக்க ஒரு வாய்ப்பைப் பார்த்தார்மத்

தேயு 26: 16

அடுத்த நாள், 6 ஆம் நாள், பஸ்கா பண்டிகை. யூதாஸ் மூலம் சாத்தான் எவ்வாறு தாக்குவான்? யூதாஸுக்கு என்ன நடக்கும்? அடுத்ததாக பார்க்கிறோம்.

நாள் 5 சுருக்கம்

இந்த வாரத்தின் 5 ஆம் நாளில், பெரிய ராட்சதனாகிய வலுசர்ப்பம், சாத்தான், தனது எதிரியான இயேசுவைத் தாக்க எப்படி சுருண்டான் என்பதை காலவரிசை காட்டுகிறது.

நாள் 5: பெரிய ராகஷா வலுசர்ப்பன் சாத்தான், இயேசுவைத் தாக்க யூதாஸுக்குள் நுழைகிறான்

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *