Skip to content

நாள் 7: சப்பாத் ஓய்வில் சுவசுத்திக்கா

  • by

சுவசுத்திக்கா என்ற சொல்லின் அமைப்பு:

சு (सु) – நல்லது, நன்றாக, சுபம்

அஸ்தி (अस्ति) – “அது”

சுவசுத்திக்கா என்பது மக்கள் மற்றும் இடங்களின் நல்வாழ்வைத் தேடும் ஒரு ஆசீர்வாதம் அல்லது அருளாசி வழங்குதல் ஆகும். இது கடவுள் மீதும் ஆன்மா மீதான நம்பிக்கையின் அறிவிப்பாகும். இது ஒரு நிலையான, ஆன்மீக வெளிப்பாடு, ஒருவரின் நல்ல நோக்கங்களை வெளிப்படுத்த சமூக தொடர்புகள் மற்றும் மத சபைகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

இந்த அருளாசி / ஆசீர்வாதம் அதன் காட்சி சின்னமான சுவசுத்திக்காகா மூலமாகவும் வெளிப்படுத்தப்படுகிறது. வலது ஆயுத சுவசுத்திக்காகா (卐) ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக தெய்வீகத்தையும் ஆன்மீகத்தையும் குறிக்கிறது. ஆனால் அது மாறுபட்ட அர்த்தங்களைக் கொண்டுள்ளது, மேலும் நாஜிக்களின் இணை விருப்பத்தைத் தொடர்ந்து ஒரு சரிபார்க்கப்பட்ட நற்பெயரைக் கொண்டுள்ளது, எனவே இது ஆசியா முழுவதும் பாரம்பரியமாக நேர்மறையான உணர்வோடு ஒப்பிடும்போது மேற்கு நாடுகளில் எதிர்மறை உணர்வைத் தூண்டுகிறது. சுவசுத்திக்காவைப் பற்றிய இந்த பரவலான மாறுபட்ட கருத்தினால் தான், இது 7 ஆம் நாள் – புனித வெள்ளிக்கு அடுத்த நாள் பொருத்தமான குறியீட்டை உருவாக்குகிறது.

நாள் 7 – சப்பாத் ஓய்வு

6 ஆம் நாளில், இயேசு சிலுவையில் அறையப்பட்டார். அன்றைய இறுதி நிகழ்வு முடிக்கப்படாத பணியை முடிக்காமல் இயேசுவால் அடக்கம் செய்யப்பட வேண்டும்.

55 கலிலேயாவிலிருந்து அவருடனே கூட வந்திருந்த ஸ்திரீகளும் பின்சென்று கல்லறையையும் அவருடைய சரீரம் வைக்கப்பட்ட விதத்தையும் பார்த்து,
56 திரும்பிப்போய், கந்தவர்க்கங்களையும் பரிமளதைலங்களையும் ஆயத்தம்பண்ணி, கற்பனையின்படியே ஓய்வுநாளில் ஓய்ந்திருந்தார்கள்.

லூக்கா 23: 55-56

பெண்கள் அவரது உடலில் மணம் நிறைந்த பொருளை வைக்க விரும்பினர், ஆனால் நேரம் முடிந்துவிட்டது, சப்பாத் ஓய்வு வெள்ளிக்கிழமை மாலை தொடங்கியது. இது வாரத்தின் 7 வது நாளில், அதாவது சப்பாத்தில் தொடங்கியது. சப்பாத்தில் யூதர்கள் வேலை செய்யவில்லை, இது படைப்பின் கணக்கை நினைவூட்டுகிறது. 6 நாட்களில் கடவுள் எல்லா படைப்புகளையும் படைத்த பிறகு எபிரேய வேதங்கள் கூறுகின்றன:

வ்விதமாக வானமும் பூமியும், அவைகளின் சர்வசேனையும் உண்டாக்கப்பட்டுத் தீர்ந்தன.
2 தேவன் தாம் செய்த தம்முடைய கிரியையை ஏழாம் நாளிலே நிறைவேற்றி, தாம் உண்டாக்கின தம்முடைய கிரியைகளை எல்லாம் முடித்தபின்பு, ஏழாம் நாளிலே ஓய்ந்திருந்தார்.

ஆதியாகமம் 2: 1-2

பெண்கள், அவரது உடலை பதனிட விரும்பினாலும், அவர்களின் வேதங்களைப் பின்பற்றி ஓய்வெடுத்தனர்.

… மற்றவர்களோ பணிபுரிந்து கொண்டுருந்தனர்

ஆனால் பிரதான ஆசாரியர்கள் ஓய்வுநாளில் தங்கள் பணியைத் தொடர்ந்தனர்.

62 ஆயத்தநாளுக்குப் பின்னான மறுநாளிலே பிரதான ஆசாரியரும் பரிசேயரும் பிலாத்துவினிடத்தில் கூடிவந்து:
63 ஆண்டவனே, அந்த எத்தன் உயிரோடிருக்கும்போது, மூன்று நாளைக்குப் பின் எழுந்திருப்பேன் என்று சொன்னது எங்களுக்கு ஞாபகமிருக்கிறது.
64 ஆகையால், அவனுடைய சீஷர்கள் இராத்திரியிலே வந்து, அவனைக் களவாய்க் கொண்டு போய், மரித்தோரிலிருந்து எழுந்தானென்று ஜனங்களுக்குச் சொல்லாதபடிக்கும், முந்தின எத்தைப்பார்க்கிலும் பிந்தின எத்து கொடிதாகாதபடிக்கும், நீர் மூன்று நாள் வரைக்கும் கல்லறையைப் பத்திரப்படுத்தும்படி கட்டளையிட வேண்டும் என்றார்கள்.
65 அதற்குப் பிலாத்து: உங்களுக்குக் காவல்சேவகர் உண்டே; போய், உங்களால் கூடியமட்டும் பத்திரப்படுத்திக்கொள்ளுங்கள் என்றான்.
66 அவர்கள் போய்க் கல்லுக்கு முத்திரைபோட்டு, காவல் வைத்து, கல்லறையைப் பத்திரப்படுத்தினார்கள்.

மத்தேயு 27: 62-66

ஆகவே, பிரதான ஆசாரியர்கள் சாபத் நாளில் பணிபுரிந்து, கல்லறையை பாதுகாக்க ஒரு காவலரைப் நியமித்தனர், இயேசுவின் உடல் மரணத்தில் ஓய்வெடுத்தது, பெண்கள் கீழ்ப்படிதலில் ஓய்வெடுத்தனர்.

நாரகாவிலிருந்து விடுவிக்கப்பட்ட ஆவி கைதிகள்

மனித பார்வையாளர்களுக்கு இயேசு தனது போரில் தோற்றது போல் தோன்றினாலும், இந்த நாளில் நரகத்தில் (நரகா) ஏதோ நிகழ்ந்தது. பைபிள் விளக்குகிறது:

4 தமக்குமுன்பாக நாம் அன்பில் பரிசுத்தமுள்ளவர்களும் குற்றமில்லாதவர்களுமாயிருப்பதற்கு, அவர் உலகத்தோற்றத்துக்கு முன்னே கிறிஸ்துவுக்குள் நம்மைத் தெரிந்துகொண்டபடியே,
5 பிரியமானவருக்குள் தாம் நமக்குத் தந்தருளின தம்முடைய கிருபையின் மகிமைக்குப் புகழ்ச்சியாக,
6 தம்முடைய தயவுள்ள சித்தத்தின்படியே, நம்மை இயேசுகிறிஸ்துமூலமாய்த் தமக்குச் சுவிகாரபுத்திரராகும்படி முன் குறித்திருக்கிறார்.
7 அவருடைய கிருபையின் ஐசுவரியத்தின்படியே, இவருடைய இரத்தத்தினாலே பாவமன்னிப்பாகிய மீட்பு இவருக்குள் நமக்கு உண்டாயிருக்கிறது.
8 அந்தக் கிருபையை அவர் சகல ஞானத்தோடும் புத்தியோடும் எங்களிடத்தில் பெருகப்பண்ணினார்.
9 காலங்கள் நிறைவேறும்போது விளங்கும் நியமத்தின்படி பரலோகத்திலிருக்கிறவைகளும் பூலோகத்திலிருக்கிறவைகளுமாகிய சகலமும் கிறிஸ்துவுக்குள்ளே கூட்டப்படவேண்டுமென்று,

எபேசியர் 4: 8-9

இயேசு பூமியின் மிக ஆழத்திற்குள் இறங்கினார், இதை நாம் நரகா (நரகம்) அல்லது பிதர்லோகம் என்று அழைக்கிறோம், அங்கு பிதர்கள் (இறந்த மூதாதையர்கள்) யமன் (யமராஜா) மற்றும் யம-தூதர்கள் ஆகியோரால் சிறைபிடிக்கப்பட்டுள்ளனர். . யமனும் சித்திரகுப்தரும் (தர்மராஜா) இறந்தவர்களை சிறைபிடித்தனர், ஏனெனில் அவர்கள் செய்த செயல்களை தீர்ப்பதற்கும் அவர்களின் தகுதியை நிதானிப்தற்கும் அதிகாரம் இருந்தது. ஆனால் நற்செய்தி புத்தகம் அறிவிப்பது என்னவென்றால், இயேசு 7 ஆம் நாள் அவருடைய உடல் மரணத்தில் ஓய்வெடுத்திருந்தாலும், அவருடைய ஆவி இறங்கி, சிறைப்பிடிக்கப்பட்டவர்களை விடுவித்து, பின்னர் அவர்களுடன் ஏறினார். மேலும் விளக்கியபடி…

யமா, யம தூதர்கள் & சித்திரகுப்தர்  தோற்கடிக்கப்பட்டனர்

15 துரைத்தனங்களையும் அதிகாரங்களையும் உரிந்துகொண்டு, வெளியரங்கமான கோலமாக்கி, அவைகளின்மேல் சிலுவையிலே வெற்றிசிறந்தார்.

கொலோசெயர் 2:15

பைபிள் அழைக்கும் சாத்தானை (அவதூறு செய்பவர்), பிசாசு (விரோதி), பாம்பு (வலுசர்ப்பம்) மற்றும் துணை அதிகாரிகளை நரகத்தில் (யமா, யமா-துதாஸ் மற்றும் சித்ரகுப்தா) இயேசு தோற்கடித்தார். இந்த அதிகாரிகளால் சிறைபிடிக்கப்பட்டவர்களை விடுவிக்க இயேசுவின் ஆவி இறங்கியது.

இந்த சிறைப்பிடிக்கப்பட்டவர்களை நாரகத்திலிருந்து இயேசு விடுவித்தபோது, ​​பூமியிலுள்ளவர்கள் அதை அறிந்திருக்கவில்லை. இயேசு மரணத்துடனான போரை இழந்துவிட்டார் என்று உயிருள்ளவர்கள் நினைத்தார்கள். இது சிலுவையின் முரண்பாடு. முடிவுகள் ஒரே நேரத்தில் வெவ்வேறு திசைகளில் சுட்டிக்காட்டப்படுகின்றன. 6 வது நாள் அவரது மரணத்தின் இழப்போடு முடிந்தது. ஆனால் இது நரகத்தில் சிறைபிடிக்கப்பட்டவர்களுக்கு வெற்றியாக மாறியது. 6 ஆம் நாளின் தோல்வி 7 ஆம் நாளில் அவர்களின் வெற்றியாகும். சுவசுத்திக்காகா ஒரே நேரத்தில் எதிர் திசைகளில் சுட்டிக்காட்டும்போது, ​​சிலுவையும் அவ்வாறே செய்கிறது.

சுவசுத்திக்காகாவை அடையாளமாக பிரதிபலிக்கிறது

சுவசுத்திக்காகாவின் மைய பகுதியின் குறுக்குவெட்டு ஒரு சிலுவையை உருவாக்குகிறது. இதனால்தான் இயேசுவின் ஆரம்பகால சீஷர்கள் சுவசுத்திக்காகாவை தங்கள் அடையாளமாக பயன்படுத்தினர்.

கிராஸ் ஸ்வஸ்திகாவில் ‘இன்’ இருப்பதால், ஸ்வஸ்திகா என்பது இயேசுவுக்கு பக்தி காட்டும் ஒரு பாரம்பரிய அடையாளமாகும்
ஸ்வஸ்திகா சிலுவையின் முரண்பாடுகளை குறிக்கிறது
எல்லா இடங்களுக்கும் கிராஸ் ஸ்வஸ்தி

கூடுதலாக, விளிம்புகளில் வளைந்த கைகள் எல்லா திசைகளிலும் சுட்டிக்காட்டுகின்றன, இது சிலுவையின் இந்த முரண்பாடுகளை குறிக்கிறது; அதன் தோல்வி மற்றும் வெற்றி, அதன் செலவு மற்றும் ஆதாயம், பணிவு மற்றும் வெற்றி, சோகம் மற்றும் மகிழ்ச்சி, மரணத்தில் ஓய்வெடுக்கும் உடல் மற்றும் சுதந்திரத்திற்காக உழைக்கும் ஆவி. சுவசுத்திக்காகா மிகவும் நன்றாக அடையாளப்படுத்துவதால், அந்த நாள் ஒரே நேரத்தில் பல எதிரெதிர்களை வெளிப்படுத்தியது.

சிலுவையின் ஆசீர்வாதம் பூமியின் நான்கு மூலைகளிலும் தொடர்கிறது; வடக்கு, தெற்கு, கிழக்கு மற்றும் மேற்கு நோக்கி, வளைந்த ஆயுதங்கள் நோக்கிச் செல்லும் நான்கு திசைகளால் குறிக்கப்படுகின்றன.

நாஜி ஆண்மை சுவசுத்திக்காகாவின் சுபத்தை சிதைத்தது. பெரும்பாலான மேற்கத்தியர்கள் இதை நேர்மறையாக கருதுவதில்லை. ஆகவே, சுவசுத்திக்காகாவே மற்ற தாக்கங்கள் எவ்வாறு புனிதமான ஒன்றின் தூய்மையை சிதைத்து சிதைக்கக்கூடும் என்பதைக் குறிக்கிறது. மேற்கத்திய ஏகாதிபத்தியமும் காலனித்துவமும் இதேபோல் நற்செய்தியைக் கடத்தியது. முதலில் மரணத்தை எதிர்கொள்ளும் நம்பிக்கை மற்றும் நற்செய்தியின் ஆசிய செய்தி, பல ஆசியர்கள் இப்போது இதை ஐரோப்பிய அல்லது மேற்கத்திய கலாச்சாரத்தின் ஒரு களமாக பார்க்கிறார்கள். சுவசுத்திக்காகாவின் நாஜி இணை விருப்பத்தை அதன் ஆழ்ந்த வரலாறு மற்றும் குறியீட்டைக் காண மேலை நாட்டினரை நாம் கேட்டுக்கொள்வதால், சுவசுத்திக்காகா பைபிளின் பக்கங்களில் காணப்படும் அசல் நற்செய்தி செய்தியையும் அவ்வாறே செய்ய நமக்கு ஒரு நினைவூட்டலாகும்.

அடுத்த நாளை சுட்டிக்காட்டுகிறது

ஆனால் சுவசுத்திக்காகாவின் வளைந்த பக்கவாட்டு ஆயுதங்கள்தான் இந்த நாள் 7 சப்பாத்துக்கு குறிப்பாக குறிப்பிடத்தக்கவை.

நாள் 7 முன்னோக்கு: 6 ஆம் நாளுக்குத் திரும்பிப் பார்ப்பது மற்றும் உயிர்த்தெழுதலின் முதல் கனியாக எதிர்நோக்குதல்

7வது நாள் சிலுவையில் அறையப்படுவதற்கும் அடுத்த நாளுக்கும் இடையில் நிகழ்கிறது. அதற்கேற்ப, சுவசுத்திக்காகாவின் கீழ் பக்கவாட்டு கை புனித வெள்ளி மற்றும் அதன் நிகழ்வுகளை சுட்டிக்காட்டுகிறது. மேல் பக்கவாட்டு கை  முன்னோக்கி செல்கிறது இயேசு மரணத்தை தோற்கடித்த முதல் கனியாக அடுத்த நாளை குறிக்கிறது, இது புதிய வாரத்தின் ஞாயிற்றுக்கிழமை.

நாள் 7: எபிரேய வேத விதிமுறைகளுடன் ஒப்பிடும்போது இயேசுவின் உடலுக்கு ஓய்வுநாள் ஓய்வு

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *