Skip to content

கும்பமேளா விழா: பாவத்தின் மோசமான விளைவுகளைக் காண்பித்தல் மற்றும் சுத்திகரிப்புக்கான நமது தேவை

  • by

மனித வரலாற்றில் இதுவரை இல்லாத மிகப்பெரிய கூட்டங்கள் இந்தியாவில் நிகழ்கின்றன, மேலும் 12 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை மட்டுமே. 55 நாள் கும்பமேளா விழாவிற்காக கங்கை ஆற்றின் கரையோரத்தில் 100 மில்லியன் மக்கள் அதிசயமாக இறங்குகிறார்கள், இதுபோன்ற திருவிழாவின் தொடக்க நாளில் கங்கை நதியில் 10 மில்லியன் பேர்கள் குளிக்கிறார்கள்.


கும்பமேளா விழாவிற்கு கங்கையில் பக்தர்கள்

கும்ப்மேளாவின் முக்கியமான குளியல் நாட்களில் அமைப்பாளர்கள் சுமார் 20 மில்லியன் குளியல் பக்தர்களை எதிர்பார்க்கிறார்கள் என்று என்.டி.டி.வி தெரிவித்துள்ளது. இந்த கும்ப்மேளா எண்ணிக்கை மக்காவிற்கு வருடாந்திர ஹஜ் யாத்திரைகளில் முஸ்லிம்கள் செய்கிறது- ஒவ்வொரு ஆண்டும் ‘வெறும்’ 3-4 மில்லியன் மட்டுமே NDTV

நான் அலகாபாத்திற்கு போயிருக்கிறேன், எல்லா உள்கட்டமைப்பையும் கைப்பற்றாமல் இந்த மில்லியன் கணக்கானவர்கள் ஒரே நேரத்தில் எப்படி இருக்க முடியும் என்று என்னால் கற்பனை செய்து பார்க்க முடியவில்லை, ஏனென்றால் நகரம் அவ்வளவு பெரியதல்ல. கடந்த திருவிழாவில் இந்த மக்களின் அன்றாட தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய கழிப்பறைகள், மருத்துவர்கள் போன்றவற்றைக் கொண்டுவருவதற்கு பெரும் முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டதாக பிபிசி தெரிவித்துள்ளது. BBC

100 மில்லியன் மக்கள் கங்கை நதியில் குளிக்க 120 கோடி ரூபாய் ஏன் செலவிடுகிறார்கள்? நேபாளத்தைச் சேர்ந்த ஒரு பக்தர் பிபிசிக்கு அறிக்கை அளித்தார், அதாவது

“நான் என்னுடைய பாவங்களைக் கழுவிவிட்டேன்”.

ஒரு செய்தி நிறுவனம் தரும் அறிக்கை என்னவென்றால் Reuters

“இந்த வாழ்க்கையிலிருந்தும் அதற்கு முன்னிருந்தும் நான் என் எல்லா பாவங்களையும் கழுவிவிடுகிறேன்” என்று 77 வயதான சந்நியாசி சுவாமி சங்க்ரானந்த் சரஸ்வதி அந்த குளிரில் நடுங்கிக்கொண்டு கூறினார்.

என்டிடிவி கூறுவது

வணங்குபவர்கள், புனித நீரில் மூழ்கினால் பாவங்கள் நிவிர்த்தியாகும் என்று நம்புகின்றனர்.

முந்தைய ஒரு பிபிசி நேர்காணலில் யாத்ரீகர் மோகன் சர்மா, “நாங்கள் உருவாக்கிய பாவங்கள் இங்கே கழுவப்பட்டாயிற்று” என்று அறிவித்தது.

“பாவத்தின்” உலகளாவிய மனித உணர்வு

வேறு வார்த்தைகளில் சொல்லவேண்டுமானால், பல்லாயிரக்கணக்கான மக்கள் பணத்தை செலவிடுவார்கள், நெரிசலான ரயில்களில் பயணம் செய்வார்கள், நெரிசலான சூழ்நிலைகளைத் தாங்குவார்கள் மற்றும் கங்கை நதியில் குளிப்பார்கள், அவர்கள் செய்த பாவங்களை ‘கழுவும்’. இந்த பக்தர்கள் என்ன செய்கிறார்கள் என்பதைப் பார்ப்பதற்கு முன், அவர்கள் தங்கள் வாழ்க்கையில் அங்கீகரிக்கும் பிரச்சினையை – ‘பாவத்தின்’ சிக்கலையும் கருத்தில் கொள்வோம்.

ஸ்ரீ சத்யா சாய் பாபா ‘சரி’ மற்றும் ‘தவறு’

ஒரு இந்து ஆசிரியர் ஸ்ரீ சத்யா சாய் பாபா எழுதியதை நான் படித்திருக்கிறேன். அவரது போதனைகள் பாராட்டத்தக்கவை என்று நான் பார்க்கிறேன். அவருடைய போதனைகளை கீழே சுருக்கமாகக் கூறுகிறேன். அவற்றைப் படிக்கும்போது உங்களை நீங்களே கேட்டுக்கொள்ளுங்கள் “இந்த நல்ல கட்டளைகளில் வாழ வேண்டுமா? நான் அவைகளால் வாழ வேண்டுமா? ”

“மேலும் தர்மம் (நமது தார்மீக கடமை) என்றால் என்ன? நீங்கள் பிரசங்கிப்பதைப் பயிற்சி செய்தல், நீங்கள் சொல்வது போல் செய்ய வேண்டும், கட்டளை மற்றும் நடைமுறையை வரிசையாக வைத்திருங்கள். நல்லொழுக்கத்துடன் சம்பாதிக்கவும், பக்தியுடன் ஏங்கவும்; கடவுளுக்கு பயந்து வாழ்க, கடவுளை அடைவதற்காக வாழ்க: அதுதான் தர்மம் ”

சத்ய சாய் சொல்கிறார் 4, பக்கம். 339

“உங்களுடைய சரியான கடமை என்ன?….

  • முதலில், உங்கள் பெற்றோருக்கு அன்புடனும், மரியாதையுடனும் பக்தியுடனும் சேவை செய்வது.
  • இரண்டாவது, உண்மையைப் பேசுவது மற்றும் நல்லொழுக்கத்துடன் நடப்பது.
  • மூன்றாவது, உங்களுக்கு நேரம் இருக்கும்போது, உங்களுடைய மனதில் கடவுளின் பெயரை திரும்பத் திரும்பவும் கூறுவது.
  • நான்காவது, எப்போதும் மற்றவர்களைப் பற்றி தவறாக பேசாமல் இருப்பது மற்றும் மற்றவரின் தவறைக் கண்டறியாமல் இருப்பது.
  • கடைசியாக, எவ்விதத்திலும் மற்றவர்களுக்கு காயம் ஏற்படுத்தாமல் இருப்பது” சத்யா சாய் சொல்கிறது 4, பக்கம் 348-349

“ஒருவர் தனது அகங்காரத்தை அடக்கி, தனது சுயநல ஆசைகளை ஜெயித்து, அவருடைய மிருகத்தனமான உணர்வுகளையும் தூண்டுதல்களையும் அழித்து, உடலை சுயமாகக் நினைக்கும் இயல்பான போக்கைக் கைவிடுகிறார் என்றால், அவர் நிச்சயமாக தர்மத்தின் பாதையில் இருப்பார்”

தர்ம வாகினி, பக்கம் 4

இவற்றைப் படிக்கும்போது, இவை நான் வாழ வேண்டிய கட்டளைகள் – ஒரு எளிய கடமை என்று நான் பார்த்தேன். நீங்கள் ஒப்புக்கொள்ள மாட்டீர்களா? ஆனால் நீங்கள் உண்மையில் அவற்றால் வாழ்ந்து கொண்டிருக்கிறீர்களா? நீங்கள் (மற்றும் நான்) ஆராய்கிறீர்களா? நாம் தோல்வி அடைந்தால் அல்லது இதுபோன்ற நல்ல போதனைகளை ஏற்காதபோது என்ன நடக்கும்? ஸ்ரீ சத்யா சாய்பாபா  இந்த கேள்விக்கு பின்வரும் வழியில் பதிலளிப்பதன் மூலம் தொடர்கிறார்

“பொதுவாக, நான் இனிமையாய் பேசுவேன், ஆனால் ஒழுக்கத்தின் இந்த விஷயத்தில், நான் எந்த சலுகையும் வழங்க மாட்டேன் … கடுமையான கீழ்ப்படிதலை நான் வலியுறுத்துவேன். உங்கள் நிலைக்கு ஏற்றவாறு நான் கடுமையைக் குறைக்க மாட்டேன், ”

சத்யா சாய் சொல்கிறார் 2, பக்கம் 186

அந்த அளவு கடுமையானது – நீங்கள் தேவைகளை பூர்த்தி செய்ய முடியும், ஆனால் நீங்கள் தேவைகளை பூர்த்தி செய்யாவிட்டால் என்ன செய்வது? ‘பாவம்’ என்ற கருத்து இங்கு தான் வருகிறது. நான் இலக்கைத் தவறவிட்டால், அல்லது நான் செய்ய வேண்டியதைச் செய்வதில் தவறு இருக்கும்போது நான் ‘பாவம்’ செய்கிறேன் மற்றும் நான் ஒரு பாவி. அவர்கள் ஒரு ‘பாவி’ என்று சொல்லப்படுவதை யாரும் விரும்புவதில்லை – இது எங்களை குற்றவாளியாக்குகிறது, உண்மையில் இந்த எண்ணங்கள் அனைத்தையும் மன்னிக்க முயற்சிக்க நாம் அதிக மன மற்றும் உணர்ச்சி சக்தியை செலவிடுகிறோம். ஸ்ரீ சத்யா சாய்பாபாவைத் தவிர வேறொரு ஆசிரியரை நாம் பார்க்கலாம், ஆனால் அவர் ஒரு ‘நல்ல’ ஆசிரியராக இருந்தால், அவருடைய கட்டளைகள் மிகவும் ஒத்ததாக இருக்கும் – அதேபோல் நடைமுறைப்படுத்துவது கடினம்.

மதம் அல்லது கல்வி அளவைப் பொருட்படுத்தாமல் நாம் அனைவரும் இந்த பாவ உணர்வை உணர்கிறோம் என்று பைபிள் (வேதம் புத்தகம்) கூறுகிறது, ஏனெனில் இந்த பாவ உணர்வு நம் மனசாட்சியில் இருந்து வருகிறது. வேதம் இதை இவ்வாறு வெளிப்படுத்துகிறது

உண்மையில், சட்டம் இல்லாத புறஜாதியார் (அதாவது யூதரல்லாதவர்கள்), இயற்கையால் சட்டத்தால் தேவைப்படும் காரியங்களைச் செய்யும்போது, அவர்களுக்கு சட்டம் இல்லாவிட்டாலும், அவர்கள் தங்களுக்கு ஒரு சட்டம் வைக்கிறார்கள். சட்டத்தின் தேவைகள் அவர்களின் இதயங்களில் எழுதப்பட்டிருப்பதையும், அவர்களின் மனசாட்சி சாட்சி கொடுப்பதையும், அவர்களின் எண்ணங்கள் சில சமயங்களில் அவர்களைக் குற்றம் சாட்டுவதையும், மற்ற சமயங்களில் அவற்றைக் காத்துக்கொள்வதையும் அவை காட்டுகின்றன.

ரோமர் 2: 14-15

இப்படித்தான் ஆயிரக்கணக்கான பக்தர்கள் தங்களின் பாவங்களை உணர்கிறார்கள். இது வேத புத்தகம் சொல்வது போலாகும் (வேதம்)

எல்லோரும் பாவம் செய்து தேவனுடைய மகிமையை இழந்தார்கள்

ரோமர் 3:23

பாவம் பிரதாசன மந்திரத்தில் வெளிப்படுத்தப்பட்டிருக்கிறது

நன்கு அறியப்பட்ட பிரார்த்த ஸ்னா (அல்லது பிரதாசனா) மந்திரத்தில் இந்த கருத்து சொல்லப்பட்டுள்ளது, இதை நான் கீழே வெளிக்காட்டுகிறேன்

நான் ஒரு பாவி. நான் பாவத்தின் விளைவாய் இருக்கிறேன். நான் பாவத்தில் பிறந்தவன். என் ஆத்துமா பாவத்தின் கீழ் உள்ளது. நான் பாவிகளில் மோசமானவன். அழகிய கண்களைக் கொண்ட ஆண்டவரே, தியாகத்தின் ஆண்டவரே, என்னைக் காப்பாற்றும்.

இந்த ஜெபத்தின் விதத்தையும், மற்றும் வேண்டுதலை அடையாளம் காணவில்லையா?

சுவிஷேசம் நம்முடைய ‘பாவங்களைக் போக்கும்’

கும்பமேளா பக்தர்கள் மற்றும் பிரதாசன பக்தர்கள் தேடும் அதே பிரச்சினையை நற்செய்தி நிவர்த்தி செய்கிறது – அவர்களின் ‘பாவங்கள் கழுவப்பட வேண்டும்’. இது அவர்களின் ‘அங்கிகளை’ (அதாவது அவர்களின் தார்மீக செயல்களை) கழுவுபவர்களுக்கு ஒரு ஆசீர்வாதத்தை அளிக்கிறது. ஆசீர்வாதம் என்பது சொர்க்கத்தில் அழியாத (வாழ்க்கை மரம்) ஒன்றாகும் (‘ஒரு நகரம்’).

“ஜீவ விருட்சத்தின்மேல் அதிகாரமுள்ளவர்களாவதற்கும், வாசல்கள் வழியாய் நகரத்திற்குள் பிரவேசிப்பதற்கும் அவருடைய கற்பனைகளின்படி செய்கிறவர்கள் பாக்கியவான்கள்.

வெளிப்படுத்துதல் 22:14

கும்பமேலா திருவிழா நம்முடைய பாவத்தின் யதார்த்தத்தைப் பற்றிய ‘கெட்ட செய்தியை’ நமக்குக் காட்டுகிறது, இதனால் சுத்திகரிப்பதற்காக நம்மை எழுப்ப வேண்டும். நற்செய்தியிலிருந்து இந்த வாக்குறுதி உண்மையாக இருப்பதற்கான தொலைதூர சாத்தியம் மட்டுமே என்றாலும், அது மிகவும் முக்கியமானது என்பதால், அதை இன்னும் முழுமையான முறையில் விசாரிப்பது அவசியம். இந்த வலைத்தளத்தின் நோக்கம் அதுதான்.

நீங்கள் நித்திய ஜீவனில் ஆர்வமாக இருந்தால், நீங்கள் பாவத்திலிருந்து விடுதலையைப் பெற விரும்பினால்,பிரஜாபதி- உலகையும் நம்மையும் படைத்த கடவுள் – சொர்க்கத்திற்கு செல்ல நமக்கு வழிகாட்டுவதை பார்க்க நமக்கு அது புத்திசாலித்தனமாக இருக்கும். சொர்க்கத்தைப் பெற முடியும். இதை வேதங்கள் நமக்குக் கற்பிக்கின்றன. ரிக்.வேதத்தில் புருசசுக்தா என்பது பிரஜாபதியின் அவதாரத்தையும் அவர் நமக்காக செய்த தியாகத்தையும் விவரிக்கிறது. இந்த திட்டம் மனித வரலாற்றில் வாழ்க்கை மற்றும் இயேசுசாட்சங்கின் (இயேசு கிறிஸ்துவின்) மரணம் மூலம் எவ்வாறு கொண்டு வரப்பட்டது என்பதை பைபிள் (வேத புத்தகம்) மிக விரிவாக விவரிக்கிறது. உங்களது ‘பாவங்கள் கழுவப்பட்டு’ போக முடியுமா என்று பார்க்க இந்த திட்டத்தை விசாரித்து புரிந்து கொள்ள ஏன் நேரம் ஒதுக்கக்கூடாது?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *