கங்கை தீர்த்தத்தின் பார்வையில் ஜீவதண்ணீர்

  • by

கடவுளைச் சந்திக்க ஒருவர் நம்பினால் பயனுள்ள தீர்த்தம் அவசியம். தீர்த்தம் (சமஸ்கிருதம் तीर्थ) என்பது “கடக்கும் இடம், துறை” என்று பொருள்படும், மேலும் புனிதமான எந்த இடத்தையும், உரையையும் அல்லது நபரையும் குறிக்கிறது. தீர்த்தம் என்பது உலகங்களுக்கிடையேயான ஒரு புனித சந்திப்பாகும், ஆனால் அவை ஒருவருக்கொருவர் வேறுபடுகின்றன. வேத நூல்களில், தீர்த்தம் (அல்லது க்ஷேத்ரா, கோபிதா மற்றும் மகாலயா) என்பது ஒரு புனித நபரை அல்லது புனித நூலைக் குறிக்கிறது, இது ஒரு நிலையில் இருந்து இன்னொரு நிலைக்கு மாறுவதைத் தூண்டும்.

தீர்த்தத்துடன் தொடர்புடைய பயணம் தீர்த்த-யாத்திரை.

நம்முடைய உள்ளத்தை புத்துயிர் பெறவும் சுத்திகரிக்கவும் தீர்த்த-யாத்திரைகளுக்கு உட்படுகிறோம், மேலும் பயணத்தில் ஆன்மீக தகுதி இருப்பதால், வேத நூல்களில் உறுதிப்படுத்தப்பட்ட ஒரு கருப்பொருள். தீர்த்த யாத்திரை பாவங்களை மீட்க முடியும் என்று அவர்கள் வலியுறுத்துகிறார்கள். தீர்த்த-யாத்திரைகள் உள் தியான பயணங்கள் முதல் புகழ்பெற்ற கோயில்களுக்கு உடல் ரீதியாக பயணம் செய்வது அல்லது கங்கை போன்ற ஆறுகளில் குளிப்பது வரை இருக்கலாம், இது மிக முக்கியமான தீர்த்த தளமாகும். இந்திய பாரம்பரியத்தில் நீர் மிகவும் புனிதமான சின்னமாகும், குறிப்பாக கங்கையிலிருந்து வரும் நீர். கங்கை நதியின் தெய்வம் கங்கை மாதா என்று போற்றப்படுகிறது.

தீர்த்தமாக கங்கை நீர்

கங்கை அதன் முழு நீளத்திலும் புனிதமானது. அன்றாட சடங்குகள், புராணங்கள், வழிபாட்டு முறைகள் மற்றும் கங்கை தெய்வத்தின் சக்தி மற்றும் அவரது வாழ்க்கை நீர் மீதான நம்பிக்கை ஆகியவை இன்றும் பக்திக்கு மையமாக உள்ளன. பல மரண சடங்குகளுக்கு கங்கை நீர் தேவைப்படுகிறது. கங்கை என்பது உயிருள்ளவர்களுக்கும் இறந்தவர்களுக்கும் இடையிலான தீர்த்தமாகும். கங்கை மூன்று உலகங்களில் பாய்கிறது என்று கூறப்படுகிறது: சொர்க்கம், பூமி மற்றும் பாதாளம், இது திரிலோகா-பத-காமினி என குறிப்பிடப்படுகிறது. ஆகவே இது கங்கையின் திரிஸ்தாலியில் (“மூன்று இடங்கள்”) உள்ளது. அங்கே சாரதா மற்றும். விசர்ஜனா பொதுவாக செய்யப்படுகிறது. பலர் தங்கள் சாம்பலை கங்கை நதியில் போட விரும்புகிறார்கள்.

This image has an empty alt attribute; its file name is ganges-among-the-mountains.jpg

 மலைகளில் கங்கை நதி

கங்கையின் புராணம்

சிவா, கங்காதரா அல்லது “கங்கையைத் தாங்கியவர்”, கங்கையின் துணை என்று கூறப்படுகிறது. கங்கையின் வம்சாவளியில் சிவானின் பங்கை வேத நூல்கள் கூறுகின்றன. கங்கா பூமிக்கு இறங்கியபோது, ​​சிவா அவளைத் தன் தலையில் பிடிப்பதாக உறுதியளித்தார், அதனால் கங்கையின் வீழ்ச்சி பூமியை சிதைக்காது. கங்கா சிவாவின் தலையில் விழுந்தபோது, ​​சிவாவின் தலைமுடி அவளது வீழ்ச்சியை உடைத்து கங்கையை ஏழு நீரோடைகளாக உடைத்தது, ஒவ்வொன்றும் இந்தியாவின் வேறு பகுதிக்கு ஓடுகிறது. எனவே, கங்கை நதிக்கு ஒருவர் யாத்திரை செய்ய முடியாவிட்டால், கங்கையின் அதே தூய்மையைக் கொண்டிருப்பதாக நம்பப்படும் இந்த மற்ற புனித நீரோடைகளுக்கு ஒரு யாத்திரை செய்ய முடியும்: யமுனா, கோதாவரி, சரஸ்வதி, நர்மதா, சிந்து மற்றும் காவேரி.

கங்கையின் வம்சாவளி தொடர்ச்சியாக கருதப்படுகிறது; கங்கையின் ஒவ்வொரு அலைகளும் பூமியைத் தொடுவதற்கு முன்பு சிவாவின் தலையைத் தொடும். கங்கை என்பது சிவாவின் சக்தி அல்லது ஆற்றலின் திரவ வடிவம். ஒரு திரவ சக்தியாக இருப்பதால், கங்கை கடவுளின் அவதாரம், கடவுளின் தெய்வீக வம்சாவளி, அனைவருக்கும் சுதந்திரமாக பாய்கிறது. அவரது வம்சாவளிக்குப் பிறகு, கங்கா சிவாவின் வாகனமாக மாறியது, கையில் ஒரு கும்பத்தை (ஏராளமான குவளை) வைத்திருக்கும் போது அவளது வாகானா (வாகனம்) முதலை (மகர) மேல் இருப்பதாக சித்தரிக்கப்பட்டது.

கங்கை தசரா

கங்கைக்கு, ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஒரு திருவிழா. தசஹாரா கங்கைக்காக அர்ப்பணிக்கப்பட்ட இந்த புராணங்களை கொண்டாடுகிறது. திருவிழா மே மற்றும் ஜூன் மாதங்களில் பத்து நாட்கள் இயங்கும், இது ஜ்யேஷ்ட மாதத்தின் பத்தாம் நாளில் முடிவடைகிறது. இந்த நாளில், கங்கையின் வம்சாவளி (அவதாரம்) வானத்திலிருந்து பூமிக்கு கொண்டாடப்படுகிறது. அந்த நாளில் கங்கை அல்லது பிற புனித நீரோடைகளில் விரைவாக நீராடும்போது பத்து பாவங்களிலிருந்து (தசரதா) அல்லது பத்து வாழ்நாள் பாவங்களிலிருந்து விடுபடுவர் என்று கருதப்படுகிறது.

இயேசு: உங்களுக்கு ஜீவ நீராகிய தீர்த்தத்தை வழங்குகிறார்

இயேசு தன்னை விவரிக்க இதே கருத்துக்களைப் பயன்படுத்தினார். அவர் ‘நித்திய ஜீவனைக்’ கொடுக்கும்‘ ஜீவ நீர் ’என்று அறிவித்தார். இதை பாவத்திலும் இச்சையிலும் சிக்கி ஒரு பெண்ணிடம் அவர் சொன்னார், எனவே இதே நிலையில் இருக்கும் நம் அனைவருக்கும் பொருந்தும். இதன் விளைவாக, அவர் ஒரு தீர்த்தம் என்றும், நாம் செய்யக்கூடிய மிக முக்கியமான தீர்த்த யாத்திரை அவரிடம் வருவதாகவும் அவர் சொல்லுகின்றார். இந்த பெண் தனது பாவங்கள், பத்து மட்டுமல்ல, அனைத்திற்கும் ஒரே முறையாக சுத்திகரிக்கப்பட்டதைக் கண்டார். கங்கை நீரை சுத்திகரிக்கும் சக்தியைப் பெறுவதற்காக நீங்கள் வெகுதூரம் பயணம் செய்தால், இயேசு அளிக்கும் ‘ஜீவ நீரை’புரிந்து கொள்ளுங்கள். இந்த நீருக்காக நீங்கள் உடல் ரீதியான பயணத்தை மேற்கொள்ள வேண்டிய அவசியமில்லை, ஆனால் அந்தப் பெண் கண்டுபிடித்தது போல, அவருடைய ஜீவ நீர் உங்களைச் சுத்திகரிக்கும் முன் நீங்கள் உள் சுத்ததில் அக-உணர்வு காணுதல் என்ற பயணத்தை மேற்கொள்ள வேண்டியிருக்கும்.

இந்த சந்திப்பை நற்செய்தி பதிவு செய்கிறது:

இயேசு ஒரு சமாரிய பெண்ணுடன் பேசுகிறார்

வானைப்பார்க்கிலும் இயேசு அநேகம் பேரைச் சீஷராக்கி ஞானஸ்நானங்கொடுக்கிறாரென்று பரிசேயர் கேள்விப்பட்டதாகக் கர்த்தர் அறிந்தபோது,
2 யூதேயாவைவிட்டு மறுபடியுங் கலிலேயாவுக்குப் போனார்.
3 இயேசு தாமே ஞானஸ்நானங்கொடுக்கவில்லை, அவருடைய சீஷர்கள் கொடுத்தார்கள்.
4 அவர் சமாரியா நாட்டின் வழியாய்ப் போகவேண்டியதாயிருந்தபடியால்,
5 யாக்கோபு தன் குமாரனாகிய யோசேப்புக்குக் கொடுத்த நிலத்துக்கு அருகே இருந்த சமாரியாவிலுள்ள சீகார் என்னப்பட்ட ஊருக்கு வந்தார்.
6 அங்கே யாக்கோபுடைய கிணறு இருந்தது; இயேசு பிரயாணத்தினால் இளைப்படைந்தவராய் அந்தக் கிணற்றினருகே உட்கார்ந்தார்; அப்பொழுது ஏறக்குறைய ஆறாம்மணி வேளையாயிருந்தது.
7 அவருடைய சீஷர்கள் போஜனபதார்த்தங்களைக் கொள்ளும்படி ஊருக்குள்ளே போயிருந்தார்கள்.
8 அப்பொழுது சமாரியா நாட்டாளாகிய ஒரு ஸ்திரீ தண்ணீர் மொள்ள வந்தாள். இயேசு அவளை நோக்கி: தாகத்துக்குத்தா என்றார்.
9 யூதர்கள் சமாரியருடனே சம்பந்தங்கலவாதவர்களானபடியால், சமாரிய ஸ்திரீ அவரை நோக்கி: நீர் யூதனாயிருக்க, சமாரியா ஸ்திரீயாகிய என்னிடத்தில், தாகத்துக்குத்தா என்று எப்படிக் கேட்கலாம் என்றாள்.
10 இயேசு அவளுக்குப் பிரதியுத்தரமாக: நீ தேவனுடைய ஈவையும், தாகத்துக்குத்தா என்று உன்னிடத்தில் கேட்கிறவர் இன்னார் என்பதையும் அறிந்திருந்தாயானால், நீயே அவரிடத்தில் கேட்டிருப்பாய், அவர் உனக்கு ஜீவத்தண்ணீரைக் கொடுத்திருப்பார் என்றார்.
11 அதற்கு அந்த ஸ்திரீ: ஆண்டவரே, மொண்டுகொள்ள உம்மிடத்தில் பாத்திரமில்லையே, கிணறும் ஆழமாயிருக்கிறதே, பின்னை எங்கேயிருந்து உமக்கு ஜீவத்தண்ணீர் உண்டாகும்.
12 இந்தக் கிணற்றை எங்களுக்குத் தந்த நம்முடைய பிதாவாகிய யாக்கோபைப் பார்க்கிலும் நீர் பெரியவரோ. அவரும் அவர் பிள்ளைகளும் அவர் மிருகஜீவன்களும் இதிலே குடித்ததுண்டே என்றாள்.
13 இயேசு அவளுக்குப் பிரதியுத்தரமாக: இந்தத் தண்ணீரைக் குடிக்கிறவனுக்கு மறுபடியும் தாகமுண்டாகும்.
14 நான் கொடுக்கும் தண்ணீரைக் குடிக்கிறவனுக்கோ ஒருக்காலும் தாகமுண்டாகாது; நான் அவனுக்குக் கொடுக்கும் தண்ணீர் அவனுக்குள்ளே நித்தியஜீவகாலமாய் ஊறுகிற நீரூற்றாயிருக்கும் என்றார்.
15 அந்த ஸ்திரீ அவரை நோக்கி: ஆண்டவரே, எனக்குத் தாகமுண்டாகாமலும், நான் இங்கே மொண்டுகொள்ள வராமலுமிருக்கும்படி அந்தத் தண்ணீரை எனக்குத் தரவேண்டும் என்றாள்.
16 இயேசு அவளை நோக்கி: நீ போய், உன் புருஷனை இங்கே அழைத்துக் கொண்டுவா என்றார்.
17 அதற்கு அந்த ஸ்திரீ எனக்குப்புருஷன் இல்லை என்றாள். இயேசு அவளை நோக்கி: எனக்குப் புருஷன் இல்லையென்று நீ சொன்னது சரிதான்.
18 எப்படியெனில், ஐந்து புருஷர் உனக்கிருந்தார்கள், இப்பொழுது உனக்கிருக்கிறவன் உனக்குப் புருஷனல்ல, இதை உள்ளபடி சொன்னாய் என்றார்.
19 அப்பொழுது அந்த ஸ்திரீ அவரை நோக்கி: ஆண்டவரே, நீர் தீர்க்கதரிசி என்று காண்கிறேன்.
20 எங்கள் பிதாக்கள் இந்த மலையிலே தொழுதுகொண்டு வந்தார்கள்; நீங்கள் எருசலேமிலிருக்கிற ஸ்தலத்திலே தொழுதுகொள்ளவேண்டும் என்கிறீர்களே என்றாள்.
21 அதற்கு இயேசு: ஸ்திரீயே, நான் சொல்லுகிறதை நம்பு. நீங்கள் இந்த மலையிலும் எருசலேமிலும் மாத்திரமல்ல, எங்கும் பிதாவைத் தொழுதுகொள்ளுங்காலம் வருகிறது.
22 நீங்கள் அறியாததைத் தொழுதுகொள்ளுகிறீர்கள்; நாங்கள் அறிந்திருக்கிறதைத் தொழுதுகொள்ளுகிறோம்; ஏனென்றால் இரட்சிப்பு யூதர்கள் வழியாய் வருகிறது.
23 உண்மையாய்த் தொழுதுகொள்ளுகிறவர்கள் பிதாவை ஆவியோடும் உண்மையோடும் தொழுதுகொள்ளுங்காலம் வரும், அது இப்பொழுதே வந்திருக்கிறது; தம்மைத் தொழுதுகொள்ளுகிறவர்கள் இப்படிப்பட்டவர்களாயிருக்கும்படி பிதாவானவர் விரும்புகிறார்.
24 தேவன் ஆவியாயிருக்கிறார், அவரைத் தொழுதுகொள்ளுகிறவர்கள் ஆவியோடும் உண்மையோடும் அவரைத் தொழுதுகொள்ளவேண்டும் என்றார்.
25 அந்த ஸ்திரீ அவரை நோக்கி: கிறிஸ்து என்னப்படுகிற மேசியா வருகிறார் என்று அறிவேன், அவர் வரும்போது எல்லாவற்றையும் நமக்கு அறிவிப்பார் என்றாள்.
26 அதற்கு இயேசு: உன்னுடனே பேசுகிற நானே அவர் என்றார்.
27 அத்தருணத்தில் அவருடைய சீஷர்கள் வந்து, அவர் ஸ்திரீயுடனே பேசுகிறதைப்பற்றி ஆச்சரியப்பட்டார்கள். ஆகிலும் என்ன தேடுகிறீரென்றாவது, ஏன் அவளுடனே பேசுகிறீரென்றாவது, ஒருவனும் கேட்கவில்லை.
28 அப்பொழுது அந்த ஸ்திரீ, தன் குடத்தை வைத்துவிட்டு, ஊருக்குள்ளேபோய், ஜனங்களை நோக்கி:
29 நான் செய்த எல்லாவற்றையும் ஒரு மனுஷன் எனக்குச் சொன்னார்; அவரை வந்து பாருங்கள்; அவர் கிறிஸ்துதானோ என்றாள்.
30 அப்பொழுது அவர்கள் ஊரிலிருந்து புறப்பட்டு அவரிடத்தில் வந்தார்கள்.
31 இப்படி நடக்கையில் சீஷர்கள் அவரை நோக்கி: ரபீ, போஜனம்பண்ணும் என்று வேண்டிக்கொண்டார்கள்.
32 அதற்கு அவர்: நான் புசிப்பதற்கு நீங்கள் அறியாத ஒரு போஜனம் எனக்கு உண்டு என்றார்.
33 அப்பொழுது சீஷர்கள் ஒருவரையொருவர் பார்த்து: யாராவது அவருக்குப் போஜனம் கொண்டுவந்திருப்பானோ என்றார்கள்.
34 இயேசு அவர்களை நோக்கி: நான் என்னை அனுப்பினவருடைய சித்தத்தின்படி செய்து அவருடைய கிரியையை முடிப்பதே என்னுடைய போஜனமாயிருக்கிறது.
35 அறுப்புக்காலம் வருகிறதற்கு இன்னும் நாலுமாதம் செல்லும் என்று நீங்கள் சொல்லுகிறதில்லையா? இதோ, வயல்நிலங்கள் இப்பொழுதே அறுப்புக்கு விளைந்திருக்கிறதென்று உங்கள் கண்களை ஏறெடுத்துப்பாருங்கள் என்று நான் உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன்.
36 விதைக்கிறவனும் அறுக்கிறவனுமாகிய இருவரும் ஒருமித்துச் சந்தோஷப்படத்தக்கதாக, அறுக்கிறவன் கூலியை வாங்கி, நித்திய ஜீவனுக்காகப் பலனைச் சேர்த்துக்கொள்ளுகிறான்.
37 விதைக்கிறவன் ஒருவன் அறுக்கிறவன் ஒருவன் என்கிற மெய்யான வழக்கச்சொல் இதினாலே விளங்குகிறது.
38 நீங்கள் பிரயரசப்பட்டுப் பயிரிடாததை அறுக்க நான் உங்களை அனுப்பினேன், மற்றவர்கள் பிரயாசப்பட்டார்கள், அவர்களுடைய பிரயாசத்தின் பலனை நீங்கள் பெற்றீர்கள் என்றார்.
39 நான் செய்த எல்லாவற்றையும் எனக்குச் சொன்னார் என்று சாட்சி சொன்ன அந்த ஸ்திரீயினுடைய வார்த்தையினிமித்தம் அந்த ஊரிலுள்ள சமாரியரில் அநேகர் அவர்மேல் விசுவாசமுள்ளவர்களானார்கள்.
40 சமாரியர் அவரிடத்தில் வந்து, தங்களிடத்தில் தங்கவேண்டுமென்று அவரை வேண்டிக்கொண்டார்கள்; அவர் இரண்டுநாள் அங்கே தங்கினார்.
41 அப்பொழுது அவருடைய உபதேசத்தினிமித்தம் இன்னும் அநேகம்பேர் விசுவாசித்து,
42 அந்த ஸ்திரீயை நோக்கி: உன் சொல்லினிமித்தம் அல்ல, அவருடைய உபதேசத்தை நாங்களே கேட்டு, அவர் மெய்யாய்க் கிறிஸ்துவாகிய உலகரட்சகர் என்று அறிந்து விசுவாசிக்கிறோம் என்றார்கள்.

யோவான் 4: 1-42

இயேசு இரண்டு காரணங்களுக்காக ஒரு பானம் கேட்டார். முதலில், அவர் தாகமாக இருந்தார். ஆனால் அவளும் (ஒரு முனிவராக இருப்பதால்) அவளும் முற்றிலும் மாறுபட்ட வழியில் தாகமாக இருப்பதை அறிந்தார். அவள் வாழ்க்கையில் திருப்திக்காக தாகமாக இருந்தாள். ஆண்களுடன் தவறான உறவு வைத்துக் கொள்வதன் மூலம் இந்த தாகத்தை பூர்த்தி செய்ய முடியும் என்று அவள் நினைத்தாள். எனவே அவளுக்கு பல கணவர்கள் இருந்தார்கள், அவள் இயேசுவிடம் பேசிக் கொண்டிருந்தபோதும் அவள் கணவன் இல்லாத ஒரு மனிதனுடன் வாழ்ந்தாள். அவளுடைய அயலவர்கள் அவளை ஒழுக்கக்கேடானவர்களாகப் பார்த்தார்கள். இதனால்தான் மதியம் தண்ணீர் எடுக்க அவள் தனியாகச் சென்றிருந்தாள், ஏனென்றால் மற்ற கிராமத்து பெண்கள் காலையில் குளிர் நேரத்தில் கிணற்றுக்குச் செல்லும் போது அவளை சேர்துக்கொள்ள விரும்பவில்லை. இந்த பெண்ணுக்கு பல ஆண்கள் இருந்தனர், அதனால் கிராமத்தில் உள்ள மற்ற பெண்களிடமிருந்து அவளை தனிமைப்படுத்தியது.

இயேசு தாகத்தின் கருப்பொருளைப் பயன்படுத்தினார், அதனால் அவளுடைய பாவத்தினால் அவளுடைய வாழ்க்கையில் ஒரு ஆழமான தாகம் என்பதை அவள் உணர முடிந்தது – தாகம் தணிக்க வேண்டியிருந்தது. அவரால் மட்டுமே நம் உள் தாகத்தைத் தணிக்க முடியும், என்று அவர் அவளிடம் (நமக்கும்) அறிவித்தார், , அது நம்மை எளிதில் பாவத்திலிருந்து மீட்டுச் செல்கிறது.

நம்பிக்கை உண்மையை அறிக்கை செய்வது

ஆனால் ‘ஜீவ நீர் ’ அந்தப் பெண்ணை நெருக்கடிக்குள்ளாக்கியது. தன் கணவனைப் அழைத்து வரும்படி இயேசு அவளிடம் சொன்னபோது, அதை ஒப்புக்கொள்ள – ​​அவள் செய்த பாவத்தை அங்கீகரிக்கவும் ஒப்புக்கொள்ளவும் வேண்டுமென்றே அவளை ஏற்படுத்தினார். இதை நாம் எப்படியகிலும் தவிர்க்கிறோம்! யாரும் பார்க்க மாட்டார்கள் என்று நம்புகிறோம், நம் பாவங்களை மறைக்க விரும்புகிறோம். அல்லது நம்முடைய பாவத்திற்கு சாக்கு போக்கு சொல்லி நியாப்படுத்துகிறோம். ஆனால், ‘நித்திய ஜீவனுக்கு’ வழிவகுக்கும் கடவுளின் யதார்த்தத்தை நாம் அனுபவிக்க விரும்பினால், நாம் நேர்மையாக இருக்க வேண்டும், நம்முடைய பாவத்தை ஒப்புக் கொள்ள வேண்டும், ஏனென்றால் நற்செய்தி இதை உறுதிப்படுத்துகிறது:

8 நமக்குப் பாவமில்லையென்போமானால் நம்மை நாமே வஞ்சிக்கிறவர்களாயிருப்போம், சத்தியம் நமக்குள் இராது.
9 நம்முடைய பாவங்களை நாம் அறிக்கையிட்டால், பாவங்களை நமக்கு மன்னித்து எல்லா அநியாயத்தையும் நீக்கி நம்மைச் சுத்திகரிப்பதற்கு அவர் உண்மையும் நீதியும் உள்ளவராயிருக்கிறார்.

1 யோவான் 1: 8-9

இந்த காரணத்திற்காக, இயேசு சமாரிய பெண்ணிடம் சொன்னபோது

24 தேவன் ஆவியாயிருக்கிறார், அவரைத் தொழுதுகொள்ளுகிறவர்கள் ஆவியோடும் உண்மையோடும் அவரைத் தொழுதுகொள்ளவேண்டும் என்றார்.

யோவான் 4:24

‘சத்தியம்’ என்பதன் மூலம் அவர் நம்மைப் பற்றி உண்மையாக இருப்பது, நம்முடைய தவறுகளை மறைக்கவோ அல்லது தவிர்க்கவோ முயற்சிக்கவில்லை. அற்புதமான செய்தி என்னவென்றால், கடவுள் ‘தேடுகிறார்’, இது போன்ற நேர்மையுடன் வரும் வழிபாட்டாளர்களைத் – அவர்கள் எவ்வளவு தூய்மையற்றவர்களாக இருந்தாலும் திருப்பி அனுப்பமாட்டார்.

ஆனால் அவள் செய்த பாவத்தை ஒப்புக்கொள்வது அவளுக்கு மிகவும் கடினமாக இருந்தது. மறைக்க ஒரு வசதியான வழி, நமது பாவத்திலிருந்து ஒரு மத வாக்குவாதமாக மாற்றுவது. உலகம் எப்போதும் பல மத மோதல்களைக் கொண்டுள்ளது. அந்த நாளில் சமாரியர்களுக்கும் யூதர்களுக்கும் இடையில் சரியான வழிபாட்டுத் தலம் தொடர்பாக ஒரு மத பிரச்சனை ஏற்பட்டது. யூதர்கள் எருசலேமில் வழிபாடு செய்யப்பட வேண்டும் என்றும் சமாரியர்கள் வேறொரு மலையில் இருக்க வேண்டும் என்றும் கூறினர். இந்த மதத் பிரச்சனைக்கு திரும்புவதன் மூலம், உரையாடலை தனது பாவத்திலிருந்து திசைதிருப்ப அவள் நம்பினாரள். அவள் இப்போது தன் பாவத்தை தன் மதத்தின் பின்னால் மறைக்க முடியும்.

நாம் எவ்வளவு சுலபமாகவும் இயற்கையாகவும் இதைச் செய்கிறோம் – குறிப்பாக நாம் மதமாக இருந்தால். மற்றவர்கள் எப்படி தவறு செய்கிறார்கள் அல்லது எப்படி சரியானவர்கள் என்று நாம் தீர்மானிக்க முடியும் – அதே நேரத்தில் நம்முடைய பாவத்தை ஒப்புக்கொள்ள வேண்டிய அவசியத்தை புறக்கணிக்கிறோம்.

இயேசு அவளுடன் இந்த சர்ச்சையை பின்பற்றவில்லை. இது மிகவும் வழிபாட்டுத் தலம் அல்ல, ஆனால் வழிபாட்டில் தன்னைப் பற்றிய அவளுடைய நேர்மை முக்கியமானது என்று அவர் வலியுறுத்தினார். அவள் எங்கும் கடவுளுக்கு முன்பாக வரலாம் (அவர் ஆவியானவர் என்பதால்), ஆனால் இந்த ‘ஜீவ நீரை’ பெறுவதற்கு முன்பு அவளுக்கு நேர்மையான அக உணர்தல் தேவைப்பட்டது.

நாம் அனைவரும் எடுக்க வேண்டிய முடிவு

எனவே அவள் ஒரு முக்கியமான முடிவு எடுக்க வேண்டியிருந்தது. அவள் ஒரு மத பிரச்சனையின் பின்னால் தொடர்ந்து ஒளிந்து கொள்ளலாம் அல்லது அவரை விட்டு வெளியேறலாம். ஆனால் அவள் கடைசியில் தன் பாவத்தை ஒப்புக் கொள்ளத் தேர்வுசெய்தாள் – ஒப்புக் கொள்ள – இந்த முனிவர் தன்னை எப்படி அறிந்திருக்கிறாள், அவள் என்ன செய்தாள் என்று மற்றவர்களிடம் சொல்ல அவள் மீண்டும் கிராமத்திற்குச் சென்றாள். அவள் இனி மறைக்கவில்லை. இதைச் செய்வதில் அவள் ஒரு ‘விசுவாசியானாள் ’ . அவர் இதற்கு முன்பு பூஜைகள் மற்றும் மத விழாக்களை நிகழ்த்தியிருந்தார், ஆனால் இப்போது அவளும் – அவளது கிராமத்தில் உள்ளவர்களும் – ‘விசுவாசிகளானார்கள்’ .

ஒரு விசுவாசியாக மாறுவது என்பது சரியான போதனையுடன் மனரீதியாக உடன்படுவது முக்கியமானது என்றாலும் – அது போதுமானதல்ல. அவருடைய கருணையின் வாக்குறுதியை நம்ப முடியும் என்று விசுவசிப்பதாகும், எனவே நீங்கள் இனி பாவத்தை மறைக்கக்கூடாது. ஆபிரகாம் இவ்வளவு காலத்திற்கு முன்பே எங்களுக்கு முன்மாதிரியாக இருந்தார் – அவர் ஒரு வாக்குறுதியை நம்பினார்.

உங்கள் பாவத்தை நீங்கள் அறிக்கை செய்கிறீர்களா அல்லது மறைக்கிறீர்களா? நீங்கள் அதை பக்தியுள்ள மத நடைமுறை அல்லது மத வாக்குவாதத்தால் மறைக்கிறீர்களா? அல்லது உங்கள் பாவத்தை ஒப்புக்கொள்கிறீர்களா? ஏன் நம்முடைய படைப்பாளரின் முன் வந்து குற்றத்தையும் அவமானத்தையும் ஏற்படுத்தும் பாவத்தை நேர்மையாக ஒப்புக்கொள்ளக்கூடாது? அவர் உங்கள் வழிபாட்டை ‘நாடுகிறார்’ என்பதையும், எல்லா அநீதியிலிருந்து உங்களை ‘தூய்மைப்படுத்துவார்’ என்பதையும் சந்தோஷப்படுங்கள்.

அந்தப் பெண் தன் தேவையை நேர்மையாக ஏற்றுக்கொண்டதினால், கிறிஸ்துவை ‘மேசியா’ என்று புரிந்துகொள்ள வழிவகுத்தது, அவர்களிடம் இயேசு இரண்டு நாட்கள் தங்கியபின்னர் அவரை ‘உலக மீட்பர்’ என்று புரிந்துகொண்டார்கள். ஒருவேளை இதை நாம் இன்னும் முழுமையாக புரிந்து கொள்ளவில்லை. ஆனால் சுவாமி யோவான் மக்களைப் புரிந்துகொள்ளத் தயாரித்ததைப் போல, அவர்களின் பாவத்தையும் தேவையையும் ஒப்புக்கொள்வதன் மூலம், நாம் எவ்வாறு தொலைந்து போகிறோம் என்பதை அடையாளம் காணவும், அவரிடமிருந்து ஜீவ நீரைக் குடிக்கவும் இது நம்மைத் தயார்படுத்தும்.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *