Skip to content

குருவாக இயேசு: மகாத்மா காந்தியைக் கூட அறிவூட்டும் அதிகாரத்துடன் அஹிம்சாவைக் கற்பித்தார்

  • by

சமஸ்கிருதத்தில் குரு (गुरु) என்பது ‘கு’ (இருள்) மற்றும் ‘ரு’ (ஒளி). அறியாமையின் இருள் உண்மையான அறிவின் அல்லது ஞானத்தின் ஒளியால் அகற்றப்படுவதை ஒரு குரு கற்பிக்கிறார். இருளில் வாழும் மக்களை அறிவூட்டும் அறிவாற்றலுக்காக இயேசு அறியப்படுகிறார், அவர் ஒரு குரு அல்லது ஆச்சார்யாவாக கருதப்பட வேண்டும். ரிஷி ஏசாயா வருகிறவரைப் பற்றி தீர்க்கதரிசனம் சொல்லியிருந்தார். கிமு 700 இல் அவர் எபிரேய வேதங்களில் முன்னறிவித்தார்:

கிலும் அவர் செபுலோன் நாட்டையும், நப்தலி நாட்டையும் இடுக்கமாய் ஈனப்படுத்தின முந்தின காலத்திலிருந்ததுபோல அது இருண்டிருப்பதில்லை; ஏனென்றால் அவர் கடற்கரையருகிலும், யோர்தான் நதியோரத்திலுமுள்ள புறஜாதியாருடைய கலிலேயாவாகிய அத்தேசத்தைப் பிற்காலத்திலே மகிமைப்படுத்துவார்.
2 இருளில் நடக்கிற ஜனங்கள் பெரிய வெளிச்சத்தைக் கண்டார்கள்; மரண இருளின் தேசத்தில் குடியிருக்கிறவர்களின்மேல் வெளிச்சம் பிரகாசித்தது.

ஏசாயா 9: 1பி -2
https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2017/10/isaiah-sign-of-the-branch-timeline--1024x576.jpg

வரலாற்று காலவரிசையில் ரிஷி ஏசாயா, டேவிட் மற்றும் பிற எபிரேய ரிஷிகள் (தீர்க்கதரிசிகள்)

கலிலேயாவில் இருளில் மக்களுக்கு வரவிருந்த இந்த ‘ஒளி’ என்ன? ஏசாயா தொடர்ந்தார்:

6 நமக்கு ஒரு பாலகன் பிறந்தார்; நமக்கு ஒரு குமாரன் கொடுக்கப்பட்டார்; கர்த்தத்துவம் அவர் தோளின்மேலிருக்கும்; அவர் நாமம் அதிசயமானவர், ஆலோசனைக் கர்த்தா, வல்லமையுள்ள தேவன், நித்திய பிதா, சமாதானப்பிரபு என்னப்படும்.

ஏசாயா 9: 6

வருபவர் ஒரு கன்னியரிடமிருந்து பிறப்பார் என்று ஏசாயா முன்பே முன்னறிவித்திருந்தார். அவர் ‘வல்லமைமிக்க கடவுள்’ என்று அழைக்கப்படுவார், சமாதானத்திற்க்கான ஆலோசகராக இருப்பார் , என்று இங்கே மேலும் அவர் குறிப்பிடுகிறார். கலிலேயாவின் கரையிலிருந்து கற்பித்தல் இந்த சமாதான குரு மகாத்மா காந்தியின் மீதான செல்வாக்கின் மூலம் இந்தியாவில் வெகு தொலைவில் உணரப்படுவார்.

காந்தியும் இயேசுவின் மலை சொற்பொழிவும்

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2020/05/gandhi-law-student-image-e1588933813421-206x300.jpg

சட்ட மாணவராக காந்தி

இயேசு பிறந்து 1900 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, இங்கிலாந்தில், இந்தியாவிலிருந்து ஒரு இளம் சட்ட மாணவர் இப்போது மகாத்மா காந்தி (அல்லது மோகன்தாஸ் கரம்சந்த் காந்தி) என்பவர்க்கு பைபிள் கொடுக்கப்பட்டது. மலை பிரசங்கம் என்று அழைக்கப்படும் இயேசுவின் போதனைகளை அவர் வாசித்தபோது அவர் விவரிக்கிறார்

“… என் இதயத்திற்கு நேராக சென்ற மலை பிரசங்கம்.”

எம். கே. காந்தி, ஒரு சுயசரிதை அல்லது சத்திய சோதனை.

1927 பக் .63

‘மற்ற கன்னத்தைத் திருப்புவது’ பற்றிய இயேசுவின் போதனை காந்திக்கு அஹிம்சா (காயமடையாதது மற்றும் கொல்லப்படாதது) என்ற பண்டைய கருத்தாக்கத்தைப் பற்றிய நுண்ணறிவைக் கொடுத்தது. இந்த சிந்தனை நன்கு அறியப்பட்ட சொற்றொடரில் பிரதிபலிக்கிறது. ‘அஹிம்ஸா பரமோ தர்மம்’ (அகிம்சை மிக உயர்ந்த தார்மீக நற்பண்பு). காந்தி பின்னர் இந்த போதனையை அரசியல் சக்தியாக செம்மைப்படுத்தினார். சத்திய்கிரகா அல்லது சத்தியாக்கிரகம். இது பிரிட்டிஷ் ஆட்சியாளர்களுடன் அகிம்சை ஒத்துழைப்பைப் பயன்படுத்தியது. பல தசாப்தங்களாக சத்தியாக்கிரகம் கிரேட் பிரிட்டனில் இருந்து இந்தியாவை சுதந்திரப்படுத்தியது. காந்தியின் சத்தியாக்கிரகம் பெருமளவில் அமைதியான முறையில் பிரிட்டனிலிருந்து சுதந்திரம் பெற இந்தியாவை அனுமதித்தது. இயேசுவின் போதனை இதையெல்லாம் பாதித்தது.

இயேசுவின் மலைப்பிரசங்கம்

காந்தியை மிகவும் பாதித்த இயேசுவின் மலை பிரசங்கம் என்ன? இது நற்செய்திகளில் இயேசுவின் மிக நீண்ட பதிவு செய்யப்பட்ட செய்தி. மலையின் முழுமையான பிரசங்கம் இங்கே உள்ளது, கீழே சில சிறப்பம்சங்களை நாங்கள் உள்ளடக்குகிறோம்.

21 கொலை செய்யாதிருப்பாயாக என்பதும், கொலைசெய்கிறவன் நியாயத்தீர்ப்புக்கு ஏதுவாயிருப்பான் என்பதும், பூர்வத்தாருக்கு உரைக்கப்பட்டதென்று கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்கள்.
22 நான் உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன்; தன் சகோதரனை நியாயமில்லாமல் கோபித்துக்கொள்ளுகிறவன் நியாயத்தீர்ப்புக்கு ஏதுவாயிருப்பான்; தன் சகோதரனை வீணனென்று சொல்லுகிறவன் ஆலோசனைச் சங்கத்தீர்ப்புக்கு ஏதுவாயிருப்பான்; மூடனே என்று சொல்லுகிறவன் எரிநரகத்திற்கு ஏதுவாயிருப்பான்.
23 ஆகையால் நீ பலிபீடத்தினிடத்தில் உன் காணிக்கையைச் செலுத்த வந்து, உன் பேரில் உன் சகோதரனுக்குக் குறை உண்டென்று அங்கே நினைவு கூருவாயாகில்,
24 அங்கேதானே பலிபீடத்தின் முன் உன் காணிக்கையை வைத்துவிட்டுப் போய், முன்பு உன் சகோதரனோடே ஒப்புரவாகி, பின்பு வந்து உன் காணிக்கையைச் செலுத்து.
25 எதிராளி உன்னை நியாயாதிபதியினிடத்தில் ஒப்புக்கொடாமலும், நியாயாதிபதி உன்னைச் சேவகனிடத்தில் ஒப்புக்கொடாமலும், நீ சிறைச்சாலையில் வைக்கப்படாமலும் இருக்கும்படியாக, நீ உன் எதிராளியோடு வழியில் இருக்கும்போதே சீக்கிரமாய் அவனுடனே நல்மனம் பொருந்து.
26 பொருந்தாவிட்டால், நீ ஒரு காசும் குறைவின்றிக் கொடுத்துத் தீர்க்குமட்டும் அவ்விடத்திலிருந்து புறப்படமாட்டாய் என்று, மெய்யாகவே உனக்குச் சொல்லுகிறேன்.
27 விபசாரஞ் செய்யாதிருப்பாயாக என்பது பூர்வத்தாருக்கு உரைக்கப்பட்டதென்று கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்கள்.
28 நான் உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன் ஒரு ஸ்திரீயை இச்சையோடு பார்க்கிற எவனும் தன் இருதயத்தில் அவளோடே விபசாரஞ்செய்தாயிற்று.
29 உன் வலது கண் உனக்கு இடறலுண்டாக்கினால், அதைப் பிடுங்கி எறிந்து போடு; உன் சரீரம் முழுவதும் நரகத்தில் தள்ளப்படுவதைப்பார்க்கிலும், உன் அவயவங்களில் ஒன்று கெட்டுப்போவது உனக்கு நலமாயிருக்கும்.
30 உன் வலது கை உனக்கு இடறலுண்டாக்கினால், அதைத் தறித்து எறிந்து போடு; உன் சரீரம் முழுவதும் நரகத்தில் தள்ளப்படுவதைப்பார்க்கிலும், உன் அவயவங்களில் ஒன்று கெட்டுப்போவது உனக்கு நலமாயிருக்கும்.
31 தன் மனைவியைத் தள்ளிவிடுகிற எவனும் தள்ளுதற்சீட்டை அவளுக்கு கொடுக்கக்கடவன் என்று உரைக்கப்பட்டது.
32 நான் உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன் வேசித்தன முகாந்தரத்தினாலொழிய தன் மனைவியைத் தள்ளிவிடுகிறவன், அவளை விபசாரஞ்செய்யப்பண்ணுகிறவனாயிருப்பான்; அப்படித் தள்ளிவிட்டவளை விவாகம் பண்ணுகிறவனும் விபசாரஞ்செய்கிறவனாயிருப்பான்.
33 அன்றியும், பொய்யாணையிடாமல் உன் ஆணைகளைக் கர்த்தர் முன்னிலையாய்ச் செலுத்துவாயாக என்று பூர்வத்தாருக்கு உரைக்கப்பட்டதென்று கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்கள்.
34 நான் உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன் பரிச்சேதம் சத்தியம்பண்ணவேண்டாம்; வானத்தின் பேரில் சத்தியம்பண்ணவேண்டாம், அது தேவனுடைய சிங்காசனம்.
35 பூமியின் பேரிலும் சத்தியம்பண்ணவேண்டாம், அது தேவனுடைய பாதபடி; எருசலேமின் பேரிலும் சத்தியம்பண்ணவேண்டாம், அது மகாராஜாவின் நகரம்.
36 உன் சிரசின் பேரிலும் சத்தியம்பண்ணவேண்டாம், அதின் ஒரு மயிரையாவது வெண்மையாக்கவும் கறுப்பாக்கவும் உன்னால் கூடாதே.
37 உள்ளதை உள்ளதென்றும் இல்லதை இல்லதென்றும் சொல்லுங்கள்; இதற்கு மிஞ்சினது தீமையினால் உண்டாயிருக்கும்.
38 கண்ணுக்குக் கண், பல்லுக்கு பல் என்று உரைக்கப்பட்டதைக் கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்கள்.
39 நான் உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன் தீமையோடு எதிர்த்து நிற்கவேண்டாம்; ஒருவன் உன்னை வலது கன்னத்தில் அறைந்தால், அவனுக்கு மறு கன்னத்தையும் திருப்பிக் கொடு.
40 உன்னோடு வழக்காடி உன் வஸ்திரத்தை எடுத்துக்கொள்ளவேண்டுமென்றிருக்கிறவனுக்கு உன் அங்கியையும் விட்டுவிடு.
41 ஒருவன் உன்னை ஒரு மைல் தூரம் வரப் பலவந்தம் பண்ணினால், அவனோடு இரண்டு மைல் தூரம் போ.
42 உன்னிடத்தில் கேட்கிறவனுக்குக் கொடு, உன்னிடத்தில் கடன் வாங்க விரும்புகிறவனுக்கு முகங்கோணாதே.
43 உனக்கடுத்தவனைச் சிநேகித்து, உன் சத்துருவைப் பகைப்பாயாக என்று சொல்லப்பட்டதைக் கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்கள்.
44 நான் உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன், உங்கள் சத்துருக்களைச் சிநேகியுங்கள்; உங்களைச் சபிக்கிறவர்களை ஆசீர்வதியுங்கள்; உங்களைப் பகைக்கிறவர்களுக்கு நன்மை செய்யுங்கள்; உங்களை நிந்திக்கிறவர்களுக்காகவும் உங்களைத் துன்பப்படுத்துகிறவர்களுக்காகவும் ஜெபம் பண்ணுங்கள்.
45 இப்படிச் செய்வதினால் நீங்கள் பரலோகத்திலிருக்கிற உங்கள் பரம பிதாவுக்கு புத்திரராயிருப்பீர்கள்; அவர் தீயோர் மேலும் நல்லோர் மேலும் தமது சூரியனை உதிக்கப்பண்ணி, நீதியுள்ளவர்கள் மேலும் அநீதியுள்ளவர்கள் மேலும் மழையைப் பெய்யப்பண்ணுகிறார்.
46 உங்களைச் சிநேகிக்கிறவர்களையே நீங்கள் சிநேகிப்பீர்களானால், உங்களுக்குப் பலன் என்ன? ஆயக்காரரும் அப்படிச்செய்கிறார்களல்லவா?
47 உங்கள் சகோதரரைமாத்திரம் வாழ்த்துவீர்களானால், நீங்கள் விசேஷித்துச் செய்கிறது என்ன? ஆயக்காரரும் அப்படிச்செய்கிறார்களல்லவா?
48 ஆகையால், பரலோகத்திலிருக்கிற உங்கள் பிதா பூரண சற்குணராயிருக்கிறதுபோல, நீங்களும் பூரண சற்குணராயிருக்கக்கடவீர்கள்.

மத்தேயு 5: 21-48

 இயேசு முரண்பாட்டை பயன்படுத்தி கற்பித்தார்:

“அது சொல்லப்பட்டதாக நீங்கள் கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்கள்… ஆனால் நான் உங்களுக்கு சொல்கிறேன்…”.

இந்த கட்டமைப்பில் அவர் முதலில் மோசேயின் நியாயப்பிரமாணத்திலிருந்து மேற்கோள் காட்டுகிறார், பின்னர் கட்டளையின் நோக்கத்தை நோக்கங்கள், எண்ணங்கள் மற்றும் சொற்களுக்கு விரிவுபடுத்துகிறார். மோசே மூலம் கொடுக்கப்பட்ட கடுமையான கட்டளைகளை எடுத்து இயேசு கற்பித்தார், மேலும் அவற்றைச் செய்வது மிகவும் கடினம்!

மலைப்பிரசங்கத்தில் பணிவான அதிகாரம்

குறிப்பிடத்தக்க விஷயம் என்னவென்றால், அவர் நியாயப்பிரமாணத்தின் கட்டளைகளை நீட்டித்த விதம். அவர் தனது சொந்த அதிகாரத்தின் அடிப்படையில் அவ்வாறு செய்தார். வாதிடாமல், அச்சுறுத்தாமல் அவர் வெறுமனே, ‘ஆனால் நான் உங்களுக்குச் சொல்கிறேன்…’ என்றும், அதனுடன் அவர் கட்டளையின் நோக்கத்தை அதிகரித்தார். அவர் அதை தாழ்மையுடன் இன்னும் அதிகாரத்துடன் செய்தார். இது அவரது போதனையில் தனித்துவமானது. அவர் இந்த பிரசங்கத்தை முடித்தபோது நற்செய்தி கூறுகிறது.

28 இயேசு இந்த வார்த்தைகளைச் சொல்லி முடித்தபோது, அவர் வேதபாரகரைப்போல் போதியாமல், அதிகாரமுடையவராய் அவர்களுக்குப் போதித்தபடியால்,
29 ஜனங்கள் அவருடைய போதகத்தைக்குறித்து ஆச்சரியப்பட்டார்கள்.

மத்தேயு 7: 28-29

இயேசு மிகுந்த அதிகாரத்துடன் ஒரு குருவாக கற்பித்தார். பெரும்பாலான தீர்க்கதரிசிகள் கடவுளிடமிருந்து ஒரு செய்தியை அனுப்பிய தூதர்கள், ஆனால் இங்கே அது வேறுபட்டது. இயேசு இதை ஏன் செய்ய முடியும்? ‘கிறிஸ்து’ அல்லது ‘மேசியா’ என்ற முறையில் அவருக்கு பெரும் அதிகாரம் இருந்தது. ‘கிறிஸ்து’ என்ற தலைப்பு முதன்முதலில் பிரகடனப்படுத்தப்பட்ட எபிரேய வேதங்களின் சங்கீதம் 2, கடவுள் கிறிஸ்துவிடம் இப்படி பேசுவதை விவரித்தார்:

8 என்னைக் கேளும், அப்பொழுது ஜாதிகளை உமக்குச் சுதந்தரமாகவும், பூமியின் எல்லைகளை உமக்குச் சொந்தமாகவும் கொடுப்பேன்;

சங்கீதம் 2: 8

கிறிஸ்துவுக்கு ‘தேசங்கள்’ மீது அதிகாரம் வழங்கப்பட்டது, பூமியின் இறுதி வரை கூட. ஆகவே, கிறிஸ்துவைப் போலவே, இயேசு செய்த வழியிலும், அவருடைய போதனை அனைவருக்கும் செல்லவும் அதிகாரம் இருந்தது.

உண்மையில், மோசே தனது போதனையில் தனித்துவமான ஒரு தீர்க்கதரிசியை (கிமு 1500) எழுதியிருந்தார். மோசேயுடன் பேசும்போது, ​​கடவுள் வாக்குறுதி அளித்திருந்தார்

18 உன்னைப்போல ஒரு தீர்க்கதரிசியை நான் அவர்களுக்காக அவர்கள் சகோதரரிலிருந்து எழும்பப்பண்ணி, என் வார்த்தைகளை அவர் வாயில் அருளுவேன்; நான் அவருக்குக் கற்பிப்பதையெல்லாம் அவர்களுக்குச் சொல்லுவார்.
19 என் நாமத்தினாலே அவர் சொல்லும் என் வார்த்தைகளுக்குச் செவிகொடாதவன் எவனோ அவனை நான் விசாரிப்பேன்.

உபாகமம் 18: 18-19

அவர் செய்ததைப் போலவே கற்பிப்பதில், இயேசு கிறிஸ்துவாக தனது அதிகாரத்தைப் பயன்படுத்திக்கொண்டிருந்தார், மேலும் கடவுளுடைய வார்த்தைகளை வாயில் கற்பிக்கும் வரவிருக்கும் நபியின் மோசேயின் தீர்க்கதரிசனத்தை நிறைவேற்றிக் கொண்டிருந்தார். அமைதி மற்றும் அகிம்சையைப் பற்றி கற்பிப்பதில், இருளைக் ஒளி விரட்டுவது பற்றி மேலே காட்டப்பட்டுள்ள ஏசாயாவின் தீர்க்கதரிசனத்தையும் அவர் நிறைவேற்றினார். காந்தியின் குருவாக இருப்பது மட்டுமல்லாமல், உங்கள் குருவாகவும் என்னுடையவராகவும் இருக்க அவருக்கு உரிமை உண்டு என்று கற்பித்தார்.

நீங்களும் நானும் மலைப்பிரசங்கமும்

நீங்கள் அதை எவ்வாறு பின்பற்ற வேண்டும் என்று இந்த மலை பிரசங்கத்தைப் படித்தால், நீங்கள் குழப்பமடையக்கூடும். நம்முடைய இருதயங்களையும் நோக்கங்களையும் அம்பலப்படுத்தும் இந்த வகையான கட்டளைகளை யாராவது எவ்வாறு வாழ முடியும்? இந்த பிரசங்கத்துடன் இயேசுவின் நோக்கம் என்ன? அவரது இறுதி வாக்கியத்திலிருந்து நாம் காணலாம்.

48 ஆகையால், பரலோகத்திலிருக்கிற உங்கள் பிதா பூரண சற்குணராயிருக்கிறதுபோல, நீங்களும் பூரண சற்குணராயிருக்கக்கடவீர்கள்.

மத்தேயு 5:48

இது ஒரு கட்டளை, ஒரு பரிந்துரை அல்ல. நாம் பூரணராக இருக்க வேண்டும் என்பதே அவருடைய தேவை!

ஏன்?

மலைப்பிரசங்கத்தை எவ்வாறு தொடங்குகிறார் என்பதற்கான பதிலை இயேசு வெளிப்படுத்துகிறார். அவர் தனது போதனையின் இறுதி இலக்கைக் குறிப்பிடுவதன் மூலம் தொடங்குகிறார்.

3 ஆவியில் எளிமையுள்ளவர்கள் பாக்கியவான்கள்; பரலோக ராஜ்யம் அவர்களுடையது.

மத்தேயு 5: 3

‘பரலோக ராஜ்யம்’ பற்றிய நுண்ணறிவைக் கொடுப்பதே மலையின் பிரசங்கம். சமஸ்கிருத வேதங்களில் இருப்பதைப் போல, எபிரேய வேதங்களில் பரலோக இராச்சியம் ஒரு முக்கியமான கருப்பொருளாகும். பரலோக ராஜ்யத்தின் தன்மையை நாம் ஆராய்வோம், அல்லது .வைகுந்த லோகா, இயேசு தனது குணப்படுத்தும் அற்புதங்களின் மூலம் அந்த ராஜ்யத்தின் தன்மையை எவ்வாறு வெளிப்படுத்துகிறார் என்பதைப் பார்க்கிறோம்.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *