Skip to content

நற்செய்தி கதையில் துளசி கல்யாணம் எப்படி பிரதிபலிக்கிறது?

  • by

Text Box: துளசி செடியுடன் கூடிய துளசி விவா சன்னதி குறிப்பிடப்பட்டுள்ளதுதுளசி கல்யாணம் என்பது துளசி (துளசி) செடியின் வடிவில் ஷாலிகிராமம் (விஷ்ணு) மற்றும் லக்ஷ்மிக்கு இடையேயான அன்பை நினைவுகூர்ந்து திருமணத்தை கொண்டாடும் திருவிழாவாகும். இவ்வாறு துளசி கல்யாணம், துளசி செடி மற்றும் ஒரு புனித கல் (ஷாலிகிராம்) ஆகியவற்றை மையமாகக் கொண்டுள்ளது. இந்த திருவிழாவின் பின்னணியில் ஒரு புராணக்கதையும், இன்று பக்தர்கள் கடைபிடிக்கும் பழக்கவழக்கங்களும் உள்ளன. ஆனால் இது நற்செய்தியின் குறிப்பிடத்தக்க கருத்தை வழங்குகிறது, ஏனெனில் திருமணம், புனித கல் மற்றும் ஒரு சகிக்கும் செடி ஆகியவை நற்செய்தி கதையின் முக்கிய கருத்துகள். இதை இங்கு காணலாம்.

துளசி செடியுடன் கூடிய துளசி விவா சன்னதி குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது

துளசி கல்யாணம் புராணம்

புனிதமான ஷாலிகிராம் கற்கள் புதைபடிவ அம்மோனைட்டுகள் ஆகும், அவை விஷ்ணுவின் மனிதரல்லாத சித்தரிப்புகளாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

தேவி பாகவத புராணம், பிரம்மவைவர்த்த புராணம் மற்றும் சிவபுராணம் ஆகியவை துளசி கல்யாணத்தை உருவாக்கும் புராண ஆதாரங்களை வழங்குகின்றன. இந்த புராணங்கள் துளசி கல்யாணத்திற்கு வழிவகுக்கும் தொடர்ச்சியான நிகழ்வுகளை விவரிக்கின்றன. விருந்தா (அல்லது பிருந்தா) என்ற பெயருடைய லட்சுமியின் அவதாரமான ஒரு பெண், அசுர மன்னன் ஜலந்தரை மணந்தார். அவரது விஷ்ணு பக்தியின் காரணமாக, விஷ்ணு மன்னன் ஜலந்தருக்கு போரில் வெல்லும்  வரத்தை வழங்கினார். இதனால் தேவர்கள் அவருடன் தொடர்ந்து போரிட்டு தோல்வியடைந்ததினால் மன்னன் ஜலந்தர் ஆணவமடைந்தான்.

Text Box: புனிதமான ஷாலிகிராம் கற்கள் புதைபடிவ அம்மோனைட்டுகள் ஆகும், அவை விஷ்ணுவின் மனிதரல்லாத சித்தரிப்புகளாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.எனவே விஷ்ணு தனது வெல்ல முடியாத தன்மையை இழக்க முயன்றார், இதை செய்ய ஜலந்தருடன் பிருந்தாவின் கற்பை உடைக்க வேண்டும் என்று பிரம்மா விஷ்ணுவிடம் தெரிவித்தார். எனவே ஜலந்தர் தனது போரில் இருந்தபோது, ​​விஷ்ணு தனது வடிவத்தை ஏற்றுக்கொண்டு பிருந்தாவைத் தேடி, அவளுடன் அவளது கற்பை இழக்கச் செய்தார். இதனால் ஜலந்தர் சிவனுடனான போரில் தனது வெல்ல முடியாத தன்மையை (தலையை) இழந்தார். விஷ்ணுவின் தந்திரத்தை உணர்ந்த பிருந்தா, விஷ்ணுவின் அடையாளமான புதைபடிவ ஓடுகள் கொண்ட புனிதமான கருங்கல்லாலான ஷாலிகிராமமாக மாறும்படி சபித்தாள். பிருந்தா கடலில் விழுந்து துளசி செடியாக மாறினாள். இவ்வாறு அவர்களின் அடுத்த வாழ்க்கையில் விருந்தா (துளசி வடிவில்) விஷ்ணுவை (ஷாலிகிராம வடிவில்) மணந்தார். எனவே, பக்தர்கள் ஆண்டுதோறும் பிரபோதினி ஏகாதசி அன்று ஷாலிகிராமுக்கு திருமணம் செய்து துளசி விழாவை நடத்துகின்றனர்.

 

உலகின் மிகப் பெரிய ஷிலாகிராமம். கண்டகி நதியில். பிரஜினா காதிவாடாவின் புகைப்படம்

 

விஷ்ணுவை சபிக்கும் விருந்தாவை சித்தரிக்கும் பாரம்பரிய கலை

துளசி கல்யாணம் விழா

துளசி செடி மற்றும் ஷாலிகிராம் கல் திருமணம் நடக்கும் துளசி விழா கோவில்

திருமணத்துடனான நெருங்கிய தொடர்பு காரணமாக, துளசி விவா நேபாளத்திலும் இந்தியாவிலும் திருமண சீசனை மங்களகரமாகத் துவக்குகிறது. பக்தர்கள் பிரபோதினி ஏகாதசி மற்றும் கார்த்திக் பூர்ணிமா இடையே துளசி விழாவைக் கடைப்பிடிக்கிறார்கள் – கார்த்திகை மாதத்தின் பெளர்னமி அன்று (பொதுவாக அக்டோபர்-நவம்பர் மேற்கத்திய நாட்காட்டியில் கூறப்படுகிறது. துளசி விஷ்ணுபிரியா என அறியப்படுகிறது, அதாவது விஷ்ணுவுக்கு மிகவும் விருப்பமானவர். ஒவ்வொரு இந்து வீடும் அவளை கனப்படுத்துகின்றனர், இது எல்லாவற்றிலும் மிகவும் புனிதமான செடியாகும்.பக்தர்கள் துளசி செடியை வைத்து வழிபடுவதை மிகவும் மங்களகரமானதாக கருதுகின்றனர்.துளசி விழாவின் போது ஒரு துளசி செடி சம்பிரதாயமாக விஷ்ணுவை திருமணம் செய்து கொள்கிறது.பூஜை விதிகள் தனிப்பட்ட சமூகத்தின் அடிப்படையில் பல்வேறு பழக்கவழக்கங்களின்படி பிராந்தியத்திற்கு பிராந்தியம் வேறுபடலாம்.

துளசி கல்யாணம் மற்றும் நற்செய்தியில் திருமணம்

துளசி கல்யாணத்தில் புராணங்கள் மற்றும் பழக்கவழக்கங்கள் பலருக்குத் தெரிந்தாலும், நற்செய்தி கதையின் அடையாளங்கள் குறைவாகவே அறியப்படுகின்றன. நற்செய்தியை விளக்குவதற்கு பைபிளில் மிகவும் தெளிவான ஒப்பீடு ஒரு திருமணமாகும். மணமகன், நாசரேத்தின் இயேசு, தனது மணமகளை சொந்தமாகும் விலை அல்லது வரதட்சணை கொடுத்ததினால் திருமணம் சாத்தியமாகியுள்ளது. இந்த மணமகள் கலாச்சாரம், கல்வி, மொழி, ஜாதி ஆகியவற்றைப் பொருட்படுத்தாமல், இந்த உலகில் உள்ள கேடு மற்றும் அழிவிலிருந்து தப்பிக்க அவரது திருமண வாய்ப்பை ஏற்கும் அனைத்து மக்களையும் உள்ளடக்கியது. இயேசுவின் உன்னத தியாகம் – சிலுவையில் அனைவருக்கும்மான மரணம் – மற்றும் வெற்றி – மரணத்திலிருந்து உயிர்த்தெழுதல் மூலம் வரதட்சணை விலையை செலுத்தியது. இந்த வரவிருக்கும் திருமணத்தின் ஆழமான விளக்கத்தை இங்கே படிக்கவும்.

ஒரு செடியில்

ஆனால் அவரது மரணம் மற்றும் உயிர்த்தெழுதல் அவர் பிறப்பதற்கு நூற்றுக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்கு முன்பே தீர்க்கதரிசனம் கூறப்பட்டது, பண்டைய ஹீப்ரு வேதங்களின் (பைபிள்) ரிஷிக்ள் அல்லது தீர்க்கதரிசிகள், காய்ந்த வேரிலிருந்து மெதுவாக முளைக்கும் ஒரு செடியாக அவர் வருவதை சித்தரித்தனர். இந்த துளிர்க்கும் செடியானது தடுக்க முடியாமல் பெரும் மரமாக மாறும்.

ஒரு கல்

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2017/10/isaiah-sign-of-the-branch-timeline--1024x576.jpg

ரிஷி தாவீது மற்றும் பிற எபிரேய ரிஷிகளின் (தீர்க்கதரிசிகள்) வரலாற்று காலவரிசை

. ரிஷி தாவீது நீண்ட காலத்திற்கு முன்பு எழுதியது போல… பண்டைய ரிசிகள் பயன்படுத்திய மற்றொரு வருனை கடினமான கல்லாகும்.

22 வீடுகட்டுகிறவர்கள் ஆகாதென்று தள்ளின கல்லே, மூலைக்குத் தலைக்கல்லாயிற்று. 23 அது கர்த்தராலே ஆயிற்று, அது நம்முடைய கண்களுக்கு ஆச்சரியமாயிருக்கிறது. 24 இது கர்த்தர் உண்டுபண்ணின நாள், இதிலே களிகூர்ந்து மகிழக்கடவோம். 25 கர்த்தாவே, இரட்சியும்; கர்த்தாவே, காரியத்தை வாய்க்கப்பண்ணும்.

சங்கீதம் 118:22-25

வருபவர் கல்லுக்கு ஒப்பிடபட்டார். இந்தக் கல் நிராகரிக்கப்படும், ஆனால் பின்னர் முதன்மைக் கல்லாக மாறும் (V22). இவை அனைத்தும் அவரது திட்டத்தின்படி கர்த்தர் செய்வதாக இருக்கும் (வ. 23-24).

அந்த பெயரில்

இந்த கல் யாராக இருக்கும்? அடுத்த வசனம் ‘இறைவா, எங்களைக் காப்பாற்று’ என்கிறது. அந்த அசல் எபிரேய மொழியில் இயேசுவின் பெயர் ‘காப்பு’ அல்லது ‘இரட்சிப்பு’ என்று பொருள்படும். இதை நமது மொழியிலும் துல்லியமாக ‘கர்த்தாவே, இயேசு’ என்று மொழிபெயர்க்கலாம். ‘இயேசு’ என்பதன் அர்த்தம் நமக்குப் புரியாததாலும், அதைச் சரியான பெயர்ச்சொல் அல்லது பெயராகக் கருதுவதாலும், இந்த தொடர்பை நாம் உடனடியாகக் காணவில்லை. இயேசுவின் முன்னறிவிக்கப்பட்ட பெயர் இங்கே இன்னும் முழுமையாக விளக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே இந்த சங்கீதம் எவ்வாறு முடிவடைகிறது என்பதைக் கவனியுங்கள்

26 கர்த்தருடைய நாமத்தினாலே வருகிறவர் ஸ்தோத்திரிக்கப்பட்டவர்; கர்த்தருடைய ஆலயத்திலிருந்து உங்களை ஆசீர்வதிக்கிறோம். 27 கர்த்தர் நம்மைப் பிரகாசிப்பிக்கிற தேவனாயிருக்கிறார்; பண்டிகைப்பலியைக் கொண்டுபோய் பலிபீடத்தின் கொம்புகளில் கயிறுகளால் கட்டுங்கள். 28 நீர் என் தேவன், நான் உம்மைத் துதிப்பேன்; நீர் என் தேவன், நான் உம்மை உயர்த்துவேன். 29 கர்த்தரைத் துதியுங்கள், அவர் நல்லவர்; அவர் கிருபை என்றுமுள்ளது.

சங்கீதம் 118:26-29

இயேசு புனித நகருக்குள் நுழைந்தபோது, ​​இப்போது குருத்தோலை ஞாயிறு என்று அழைக்கப்படும் நாளில் ‘கர்த்தருடைய நாமத்தில்’ வந்தார். பலிகள் ‘பலிபீடத்தின் கொம்புகளுக்கு’ கட்டப்பட்டதைப் போல அங்கே அவர் கட்டப்பட்டார். இதுவே கடவுள் நம்மீது காட்டிய அன்பின் நித்திய வெளிப்பாடாக இருந்தது, இது ‘என்றென்றும் நிலைத்திருக்கும் அன்பு’.

ஜோதிடம், துர்கா பூஜை மற்றும் ராமாயணம் உட்பட பல கலாச்சார அடையாளங்கள் நற்செய்தி கதையை விளக்குகின்றன, ஆனால் துளசி கல்யாணம், திருமணங்களுடனான அதன் இணைப்பு, நாம் பாராட்ட வேண்டிய ஒன்றாகும்.

குறிப்பாக திருமணங்கள், செடிகள் மற்றும் கற்கள் போன்றவற்றில் துளசி விழாவுடன் இந்த ஒற்றுமைகள் மற்றும் ஒற்றுமைகளைக் காணும்போது, ​​​​நாம் இருவரும் பண்டிகையை ரசிக்கிறோம் மற்றும் நாம் செய்யும் சடங்குகள் மற்றும் பூஜைகளை விட ஆழமான ஒரு அர்த்தத்தை ஆழமாகப் பார்க்கலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *