Skip to content

பண்டைய இராசியின் உங்கள் மேஷ ராசி

  • by

மேஷம், அல்லது மேஷா என்பது பண்டைய இராசி கதையின் எட்டாவது அத்தியாயமாகும், மேலும் வரும் ஒருவரின் வெற்றியின் முடிவுகளை நமக்காக அறிவிக்கும் அலகு முடிகிறது. மேஷம் ஒரு ஆட்டுக்குட்டியின் உருவத்தை உயிருடன் உருவாக்குகிறது மற்றும் அதன் தலை உயரமாக உள்ளது. பண்டைய இராசியின் இன்றைய நவீன ஜோதிட வாசிப்பில், உங்கள் குண்ட்லி மூலம் அன்பு, நல்ல அதிர்ஷ்டம், செல்வம், ஆரோக்கியம் மற்றும் உங்கள் ஆளுமை பற்றிய நுண்ணறிவைப் பெற மேஷத்திற்கான ஜாதக ஆலோசனையைப் பின்பற்றுகிறீர்கள்.

ஆனால் மேஷம் முதலில் என்ன அர்த்தம்?

எச்சரிக்கையாக இருங்கள்! இதற்கு பதிலளிப்பது உங்கள் ஜோதிடத்தை எதிர்பாராத வழிகளில் திறக்கும் – உங்களை வேறு பயணத்தில் ஈடுபடுத்துகிறது, பின்னர் உங்கள் குண்ட்லியை சரிபார்க்கும்போது நீங்கள் சிந்திப்பீர்கள்…

ண்டைய ஜோதிடத்தை ஆராயும்போது, கன்னி முதல் மீனம் வரை பண்டைய குண்டலியை ஆராய்ந்த பின், நாம் மேஷத்துடன் தொடர்வோம். நட்சத்திரங்களின் இந்த பண்டைய ஜோதிடத்தில் ஒவ்வொரு அத்தியாயமும் எல்லா மக்களுக்கும் இருந்தது. எனவே நீங்கள் நவீன ஜாதக அர்த்தத்தில் மேஷம் ‘இல்லை’ என்றாலும், மேஷத்தின் நட்சத்திரங்களில் உள்ள பண்டைய கதையை அறிந்து கொள்வது தகுதியானது.

நட்சத்திரங்களில் விண்மீன் மேஷம்

மேஷம் உருவாகும் நட்சத்திரங்களைக் கவனியுங்கள். இந்த புகைப்படத்தில் ஒரு ஆட்டுக்குட்டி (ஆண் செம்மறி ஆடு) தலையை உயரமாக வைத்திருப்பதைப் பார்க்க முடியுமா?

மேஷம் நட்சத்திர விண்மீன் வானத்தில்

மேஷத்தில் உள்ள நட்சத்திரங்களை கோடுகளுடன் இணைப்பது கூட செம்மறி ஆடு வெளிப்படையாகத் தெரியவில்லை. ஆரம்பகால ஜோதிடர்கள் இந்த நட்சத்திரங்களிலிருந்து ஒரு உயிருள்ள செம்மறி ஆடு எப்படி நினைத்தார்கள்?

கோடுகளால் இணைக்கப்பட்ட நட்சத்திரங்களுடன் மேஷ விண்மீன்

ஆனால் இந்த அடையாளம் மனித வரலாற்றில் நமக்குத் தெரிந்தவரை செல்கிறது. எகிப்தின் பண்டைய டெண்டெரா கோவிலில் ராசி பார்க்கவும், மேஷம் சிவப்பு நிறத்தில் வட்டமிட்டப்பட்டுள்ளது.

பண்டைய எகிப்திய டென்டெரா கோயில் ராசியில் மேஷம்

ஜோதிடம் நமக்குத் தெரிந்தவரை பயன்படுத்திய மேஷத்தின் பாரம்பரிய படங்கள் கீழே உள்ளன.

மேஷம் ஜோதிடம் விண்மீன் படம்
பாரம்பரிய மேஷம் இராசி படம்
பாரம்பரிய மேஷம் இராசி படம்

முந்தைய விண்மீன்களைப் போலவே, உயிருள்ள ஆட்டின் உருவமும் முதலில் நட்சத்திரங்களிலிருந்து கவனிக்கப்படவில்லை. மாறாக, ஒரு ஆட்டின் யோசனை முதலில் வந்தது. முதல் ஜோதிடர்கள் பின்னர் ஜோதிடம் மூலம் படத்தை ஒரு அடையாளமாக நட்சத்திரங்கள் மீது பதித்தனர்.

ராமரின் பொருள் என்ன?

உங்களுக்கும் எனக்கும் என்ன அதன் முக்கியத்துவம்?

மேஷத்தின் உண்மையான பொருள்

மகரத்துடன் ஆடு-முன் இறந்துவிட்டதால் மீன்-வால் வாழ முடியும். ஆனால் மீனம் குழு இன்னும் மீன்களை வைத்திருந்தது. உடல் சிதைவு மற்றும் இறப்புக்கு இன்னும் ஒரு பிணைப்பு உள்ளது. நாம் பல கஷ்டங்களில் வாழ்கிறோம், வயதாகி இறந்து விடுகிறோம்! ஆயினும், உடல் ரீதியான உயிர்த்தெழுதலுக்கான பெரிய நம்பிக்கை நமக்கு உள்ளது. மேஷம், அதன் முன்னங்கால் மீனம் குழு வரை நீண்டுள்ளது, எப்படி என்பதை வெளிப்படுத்துகிறது. இறந்த அந்த ஆடுக்கு (மகர) ஒரு ஆச்சரியமான விஷயம் நடந்தது. பைபிள் இதை இவ்வாறு விவரிக்கிறது:

அப்பொழுது, இதோ, அடிக்கப்பட்டவண்ணமாயிருக்கிற ஒரு ஆட்டுக்குட்டி சிங்காசனத்திற்கும், நான்கு ஜீவன்களுக்கும், மூப்பர்களுக்கும் மத்தியிலே நிற்கக்கண்டேன்; அது ஏழு கொம்புகளையும் ஏழு கண்களையும் உடையதாயிருந்தது; அந்தக்கண்கள் பூமியெங்கும் அனுப்பப்படுகிற தேவனுடைய ஏழு ஆவிகளேயாம்.
அந்த ஆட்டுக்குட்டியானவர் வந்து, சிங்காசனத்தின்மேல் உட்கார்ந்தவருடைய வலதுகரத்திலிருந்த புஸ்தகத்தை வாங்கினார்.
அந்தப் புஸ்தகத்தை அவர் வாங்கினபோது, அந்த நான்கு ஜீவன்களும், இருபத்துநான்கு மூப்பர்களும் தங்கள் தங்கள் சுரமண்டலங்களையும், பரிசுத்தவான்களுடைய ஜெபங்களாகிய தூபவர்க்கத்தால் நிறைந்த பொற்கலசங்களையும் பிடித்துக்கொண்டு, ஆட்டுக்குட்டியானவருக்குமுன்பாக வணக்கமாய் விழுந்து:
தேவரீர் புஸ்தகத்தை வாங்கவும் அதின் முத்திரைகளை உடைக்கவும் பாத்திரராயிருக்கிறீர்; ஏனெனில் நீர் அடிக்கப்பட்டு, சகல கோத்திரங்களிலும் பாஷைக்காரரிலும் ஜனங்களிலும் ஜாதிகளிலுமிருந்து எங்களை தேவனுக்கென்று உம்முடைய இரத்தத்தினாலே மீட்டுக்கொண்டு,
10 எங்கள் தேவனுக்குமுன்பாக எங்களை ராஜாக்களும் ஆசாரியர்களுமாக்கினீர்; நாங்கள் பூமியிலே அரசாளுவோமென்று புதிய பாட்டைப் பாடினார்கள்.
11 பின்னும் நான் பார்த்தபோது, சிங்காசனத்தையும் ஜீவன்களையும் மூப்பர்களையும் சூழ்ந்திருந்த அநேக தூதர்களுடைய சத்தத்தைக் கேட்டேன்; அவர்களுடைய இலக்கம் பதினாயிரம் பதினாயிரமாகவும், ஆயிரமாயிரமாகவுமிருந்தது.
12 அவர்களும் மகா சத்தமிட்டு: அடிக்கப்பட்ட ஆட்டுக்குட்டியானவர் வல்லமையையும் ஐசுவரியத்தையும் ஞானத்தையும் பெலத்தையும் கனத்தையும் மகிமையையும் ஸ்தோத்திரத்தையும் பெற்றுக்கொள்ளப் பாத்திரராயிருக்கிறார் என்று சொன்னார்கள்.
13 அப்பொழுது, வானத்திலும் பூமியிலும் பூமியின் கீழுமிருக்கிற சிருஷ்டிகள் யாவும், சமுத்திரத்திலுள்ளவைகளும், அவற்றுளடங்கிய வஸ்துக்கள் யாவும்: சிங்காசனத்தின்மேல் வீற்றிருக்கிறவருக்கும் ஆட்டுக்குட்டியானவருக்கும் ஸ்தோத்திரமும் கனமும் மகிமையும் வல்லமையும் சதா காலங்களிலும் உண்டாவதாக என்று சொல்லக்கேட்டேன்.
14 அதற்கு நான்கு ஜீவன்களும் ஆமென் என்று சொல்லின. இருபத்து நான்கு மூப்பர்களும் வணக்கமாய் விழுந்து சதாகாலங்களிலும் உயிரோடிருக்கிறவரைத் தொழுதுகொண்டார்கள்.

வெளிப்படுத்துதல் 5: 6-14

மேஷம் – ஆட்டுக்குட்டி உயிருடன்!

மனித வரலாற்றின் தொடக்கத்திலிருந்து திட்டமிடப்பட்ட அற்புதமான செய்தி என்னவென்றால், ஆட்டுக்குட்டி கொல்லப்பட்டாலும் மீண்டும் உயிரோடு எழுந்துவிடும். கொல்லப்பட்ட ஆட்டுக்குட்டி யார்? யோவான் ஸ்நானகன், ஆபிரகாமின் பலியை நினைத்துப் பார்த்து, இயேசுவைப் பற்றி கூறினார்

மறுநாள் யோவான் இயேசு தம்மை நோக்கி வருவதைக் கண்டு, “இதோ, உலகின் பாவத்தை நீக்குகிற தேவ ஆட்டுக்குட்டி!

யோவான் 1:29

சிலுவையில் அறையப்பட்ட மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு இயேசு மரித்தோரிலிருந்து உயிர்த்தெழுந்தார். நாற்பது நாட்களுக்குப் பிறகு, சீஷர்களுடன் இருந்தபின், அவர் பரலோகத்திற்கு ஏறினார் என்று பைபிள் சொல்கிறது. மேஷம் வெளிப்படுத்துவது போல – ஆட்டுக்குட்டி உயிரோடு இருக்கிறது, பரலோகத்திலும் இருக்கிறது.

பின்னர் இதே பார்வையில் யோவான் கண்டார்:

இவைகளுக்குப்பின்பு, நான் பார்த்தபோது, இதோ, சகல ஜாதிகளிலும் கோத்திரங்களிலும் ஜனங்களிலும் பாஷைகளிலிருமிருந்து வந்ததும், ஒருவனும் எண்ணக்கூடாததுமான திரளான கூட்டமாகிய ஜனங்கள், வெள்ளை அங்கிகளைத் தரித்து, தங்கள் கைகளில் குருத்தோலைகளைப் பிடித்து, சிங்காசனத்திற்கு முன்பாகவும் ஆட்டுக்குட்டியானவருக்கு முன்பாகவும் நிற்கக்கண்டேன்.
10 அவர்கள் மகா சத்தமிட்டு: இரட்சிப்பின் மகிமை சிங்காசனத்தின்மேல் வீற்றிருக்கிற எங்கள் தேவனுக்கும் ஆட்டுக்குட்டியானவருக்கும் உண்டாவதாக என்று ஆர்ப்பரித்தார்கள்.

வெளிப்படுத்துதல் 7: 9-10

ஆட்டுக்குட்டியிடம் வந்த மீனம் மீன்களால் குறிக்கப்படும் ஏராளமான மக்கள் இவை. ஆனால் இப்போது சிதைவு மற்றும் மரணத்தின் கட்டுகள் உடைக்கப்பட்டுள்ளன. மேஷம் மீனம் மீன் வைத்திருக்கும் பட்டையை உடைத்துவிட்டது. இரட்சிப்பின் நித்திய ஜீவனையும் அவர்கள் பெற்றிருக்கிறார்கள்.

பண்டைய மேஷ ஜாதகம்

‘ஜாதகம்’ என்பது கிரேக்க வார்த்தையான ‘ஹோரோ’ (மணி) என்பதிலிருந்து வந்தது, பைபிள் பல புனித நேரங்களைக் குறிக்கிறது. எழுத்துக்களில் முக்கியமான கன்னி முதல் மீனம் வரை ‘ஹோரோஸ்’ படித்து வருகிறோம். ஆனால் ஜாதகத்தில் உள்ள மற்ற கிரேக்க சொல் – ஸ்கோபஸ் (σκοπός) – மேஷம் வெளிப்படுத்துகிறது. ஸ்கோபஸ் என்றால் பார்ப்பது, சிந்திப்பது அல்லது கருத்தில் கொள்வது. மேஷம் கடவுளின் நித்திய ஆட்டுக்குட்டியின் இராசி அடையாளத்தைக் குறிக்கிறது. எனவே மேஷத்தில் கவனம் செலுத்துவதற்கு உறுதியான கால அவகாசம் இல்லை, ஆனால் நாம் செம்மரி ஆட்டையே கருதுகிறோம்.

ஒன்றையும் வாதினாலாவது வீண்பெருமையினாலாவது செய்யாமல், மனத்தாழ்மையினாலே ஒருவரையொருவர் தங்களிலும் மேன்மையானவர்களாக எண்ணக்கடவீர்கள்.
அவனவன் தனக்கானவைகளையல்ல, பிறருக்கானவகளையும் நோக்குவானாக.
கிறிஸ்து இயேசுவிலிருந்த சிந்தையே உங்களிலும் இருக்கக்கடவது;
அவர் தேவனுடைய ரூபமாயிருந்தும், தேவனுக்குச் சமமாயிருப்பதைக் கொள்ளையாடின பொருளாக எண்ணாமல்,
தம்மைத்தாமே வெறுமையாக்கி, அடிமையின் ரூபமெடுத்து, மனுஷர் சாயலானார்.
அவர் மனுஷரூபமாய்க் காணப்பட்டு, மரணபரியந்தம், அதாவது சிலுவையின் மரணபரியந்தமும் கீழ்ப்படிந்தவராகி, தம்மைத்தாமே தாழ்த்தினார்.
ஆதலால் தேவன் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக அவரை உயர்த்தி,
10 இயேசுவின் நாமத்தில் வானோர் பூதலத்தோர் பூமியின் கீழானோருடைய முழங்கால் யாவும் முடங்கும்படிக்கும்,
11 பிதாவாகிய அவருக்கு மகிமையாக இயேசுகிறிஸ்து கர்த்தரென்று நாவுகள் யாவும் அறிக்கைபண்ணும்படிக்கும், எல்லா நாமத்திற்கும் மேலான நாமத்தை அவருக்குத் தந்தருளினார்.

பிலிப்பியர் 2: 3-11

ஹரீஸ்சாகிய செம்மரியாட்டை  வரைமுறை உட்படுத்த காலத்தால் முடியவில்லை. ஆனால் செம்மரி ஆடு தனித்துவமான மகிமையின் வழியில் நடந்தது. நாம் முதலில் அவரை கடவுளின் இயல்பிலேயே (அல்லது வடிவத்தில்) பார்க்கிறோம். அவர் ஆரம்பத்தில் இருந்தே ஒரு மனிதனாக மாறி ஒரு ஊழியராகவும், மரணிக்கவும் திட்டமிட்டார். கன்னி முதலில் இந்த வம்சாவளியான ‘மனித சாயலை’ அறிவித்தது. மேலும் மகரம் மரணத்திற்கு கீழ்ப்படிவதை வெளிப்படுத்தினார். ஆனால் மரணம் முடிவு அல்ல. மரணத்தால் அவரைப் மேற்கொள்ள முடியவில்லை என்பதால், இப்போது செம்மரி ஆடு பரலோகத்தில் உயர்ந்து, உயிருடன், அதிகாரத்தில்  இருக்கிறார். இந்த உயர் அதிகாரம் மற்றும் சக்தியிலிருந்தே செம்மரி ஆடு ராசியில் தொடங்கி ராசியின் இறுதி அலகை செயல்படுத்துகிறார். பண்டைய இராசி கதையின் தனுசு முன்னறிவித்தபடி, இனி அவர் வேலைக்காரனல்ல, , தன் எதிரியை முற்றிலும் மேற்க்கொண்டு நியாயந்தீர்க்கும்படி வர தயாராகிறார்.

உங்கள் மேஷம் சொல்வது

நீங்களும் நானும் மேஷ ஜாதக வாசிப்பை இந்த வழியில் பயன்படுத்தலாம்:

இருண்ட இரவுக்குப் பிறகு காலையின் பிரகாசம் வரும் என்று மேஷம் அறிவிக்கிறது. இருண்ட இரவை உங்களிடம் கொண்டுவருவதற்கான ஒரு வழி வாழ்க்கைக்கு உண்டு. நீங்கள் உருவாக்கியதை விட குறைவான ஒன்றை விட்டுவிடவோ, வெளியேறவோ அல்லது குடியேறவோ நீங்கள் ஆசைப்படலாம். தொடர்ந்து செல்வதற்கான பின்னடைவைக் கண்டுபிடிக்க, உங்கள் சூழ்நிலைகளையும் சுற்றுபுறநிலமையையும் கடந்த காலங்களில் பார்க்க வேண்டும். உங்கள் வாழ்வின் நோக்கத்தை நீங்கள் காண வேண்டும். மேஷத்தை வெளியேற்றுவதன் மூலம் நீங்கள் அவ்வாறு செய்கிறீர்கள். நீங்கள் மேஷத்தைச் சேர்ந்தவர் என்றால், நீங்கள் அவரது கோட்டெயில்களில் சவாரி செய்வீர்கள், அவர் மிக உயர்ந்த இடத்தில் இருக்கிறார், அவர் உங்களை அவருடன் அழைத்துச் செல்வார். ஏனென்றால், நீங்கள் கடவுளின் எதிரியாக இருந்தபோது, ​​அவருடனான உங்கள் உறவு மகரத்தின் மூலம் மீட்டெடுக்கப்பட்டால், இப்போது அவருடன் இணக்கமாக இருப்பதால், மேஷத்தின் வாழ்க்கையின் மூலம் நீங்கள் காப்பாற்றப்படுவீர்களா? நீங்கள் அவருடைய பாதையை பின்பற்ற வேண்டும் என்பதுதால், அவரது பாதை மேலே செல்வதற்கு முன்பே அவருடைய பாதை கீழே வந்தது . எனவே அதேபோல் நீங்களும் பின்பற்ற வேண்டும்..

தொடர்ந்து செல்வது எப்படி? மேஷ வாழ்க்கையில் எப்போதும் சந்தோஷப்படுங்கள். நான் மீண்டும் கூறுவேன்: மகிழ்ச்சி! உங்கள் எல்லா உறவுகளிலும் உங்கள் மென்மை தெளிவாக இருக்கட்டும். மேஷம் அருகில் உள்ளது. எதைப் பற்றியும் கவலைப்பட வேண்டாம், ஆனால் ஒவ்வொரு சூழ்நிலையிலும், பிரார்த்தனை மற்றும் வேண்டுகோள் மூலம், நன்றி செலுத்துவதன் மூலம், உங்கள் கோரிக்கைகளை கடவுளிடம் கொண்டு வாருங்கள். உங்கள் புரிதலுக்கு அப்பாற்பட்ட கடவுளின் சமாதானம், ராமில் உங்கள் இருதயங்களையும் மனதையும் பாதுகாக்கும். இறுதியாக, எது உண்மை, எது உன்னதமானது, எது சரியானது, எது தூய்மையானது, எது அழகானது, எது பாராட்டத்தக்கது-எதுவுமே சிறந்ததாகவோ அல்லது பாராட்டத்தக்கதாகவோ இருந்தால்-இதுபோன்ற விஷயங்களைப் பற்றி சிந்தியுங்கள்.

ஆட்டுக்குட்டியின் வருகை

ஆகவே, இயேசு (ஆட்டுக்குட்டி) வெற்றியின் பலன்களைப் பெறுபவர்களுக்கு வழங்கப்படும் நன்மைகளை மையமாகக் கொண்ட பண்டைய இராசி கதையின் இரண்டாவது அலகு மேஷம் மூடுகிறது. அவரது நித்திய வாழ்க்கையான பரிசை ஏன் பெறக்கூடாது?

இறுதி அலகு, பண்டைய இராசி கதையின் 9-12 அத்தியாயங்கள், மேஷம் செம்மரி ஆடுதிரும்பும்போது என்ன நடக்கிறது என்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது – அவர் வாக்குறுதியளித்தபடி. யோவான் பார்த்தபோது ஆட்டுக்குட்டியின் அதே பார்வையில் இது அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது:

1பர்வதங்களையும் கன்மலைகளையும் நோக்கி: நீங்கள் எங்கள்மேல் விழுந்து, சிங்காசனத்தின்மேல் வீற்றிருக்கிறவருடைய முகத்திற்கும், ஆட்டுக்குட்டியானவருடைய கோபத்திற்கும் எங்களை மறைத்துக்கொள்ளுங்கள்;

வெளிப்படுத்துதல் 6:16

மேலும் இராசி கதை வழியாகவும் மேஷம் ஆழமாகவும்

பண்டைய ராசியில் இது ரிஷபத்திலிருந்து தொடங்குகிறது. பண்டைய ஜோதிஷா ஜோதிடத்தின் அடிப்படையை இங்கே அறிக. கன்னி ராசியுடன் அதன் தொடக்கத்தைப் படியுங்கள்.

ராசி அத்தியாயங்களின் PDF ஐ புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *