Skip to content

யூதர்களின் வரலாறு: இந்தியா முழுவதும் மற்றும் உலகம் முழுவதும்

  • by

யூதர்கள் இந்தியாவில் ஒரு நீண்ட வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளனர், ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக இங்கு இருந்து, இந்திய கூட்டு சமூகங்களின் ஒரு சிறிய சமூகத்தை உருவாக்குகியது. மற்ற சிறுபான்மையினரை விட (சமணர்கள், சீக்கியர்கள், பெளத்தர்கள்) வேறுபட்டவர்கள், யூதர்கள் முதலில் இந்தியாவுக்கு வெளியில் இருந்து தங்கள் வீட்டை உருவாக்க வந்தார்கள். 2017 கோடையில் இந்தியப் பிரதமர் மோடியின் வரலாற்றுப் பயணத்திற்கு சற்று முன்னர் அவர் இஸ்ரேலின் பிரதம மந்திரி நெதன்யாகுவுடன் ஒரு கூட்டுத் தொகுப்பை எழுதினார். அவர்கள் எழுதியபோது யூதர்கள் இந்தியாவுக்கு இடம்பெயர்ந்ததை அவர்கள் அங்கீகரித்தனர்:

இந்தியாவில் யூத சமூகம் எப்போதும் அரவணைப்பு மற்றும் மரியாதையுடன் வரவேற்கப்பட்டது, எந்த துன்புறுத்தலையும் எதிர்கொள்ளவில்லை.

உண்மையில், யூதர்கள் இந்திய வரலாற்றில் ஆழமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளனர், இது இந்திய வரலாற்றில் ஒரு பிடிவாதமான மர்மத்திற்கு ஒரு தீர்வை அளிக்கிறதுஇந்தியாவில் எழுதப்பட்டதைப் போல எழுத்து எவ்வாறு வெளிப்பட்டது? இந்த கேள்விக்கான பதில் இந்திய கலாச்சாரத்தின் அனைத்து கிளாசிக்கல் படைப்புகளையும் பாதிக்கிறது.

இந்தியாவில்யூதவரலாறு

தனித்துவமானதாக இருந்தாலும், பாரம்பரிய இந்திய உடையை ஏற்றுக்கொள்வதன் மூலம் யூதர்கள் கலந்தனர்

இந்தியாவில் யூத சமூகங்கள் எவ்வளவு காலம் இருந்தன? டைம்ஸ் ஆப் இஸ்ரேல் சமீபத்தில் ஒரு கட்டுரையை வெளியிட்டது, ’27 நூற்றாண்டுகளுக்குப் பிறகு மனாசே (பினேமெனாஷே) கோத்திரத்தைச் சேர்ந்த யூதர்கள் மிசோரத்திலிருந்து இஸ்ரேலுக்குத் திரும்பி வருகிறார்கள். இது அவர்களின் மூதாதையர்கள் கிமு 700 றின் போதே இங்கு வந்தது புலனாகிறது. பெர்சியா, ஆப்கானிஸ்தான், திபெத், பின்னர் சீனா ஆகிய நாடுகளில் அலைந்து திரிந்த பின்னர், ஆந்திராவில் வசிக்கும் யூத இனமான எப்யராயிம் (பென் எபிரைம்) அவர்களின் தெலுங்கு மொழி பேசும் உறவினர்கள் 1000 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக இந்தியாவில் இருப்பதற்கான கூட்டு நினைவைக் கொண்டுள்ளனர். கேரளாவில், கொச்சின் யூதர்கள் கிட்டத்தட்ட 2600 ஆண்டுகளாக அங்கு வசித்து வருகின்றனர். பல நூற்றாண்டுகளாக யூதர்கள் இந்தியா முழுவதும் சிறிய ஆனால் தனித்துவமான சமூகங்களை உருவாக்கினர். ஆனால் இப்போது அவர்கள் இந்தியாவை இஸ்ரேலுக்காக விட்டுச் செல்கிறார்கள்.

கொச்சினில் உள்ள யூத ஜெப ஆலயத்தின் கல்வெட்டு. அது அங்கு நூற்றுக்கணக்கான ஆண்டுகளாக உள்ளது

இந்தியாவில் வாழ யூதர்கள் எப்படி வந்தார்கள்? இஸ்ரேலுக்கு இவ்வளவு காலத்திற்குப் பிறகு அவர்கள் ஏன் திரும்பி வருகிறார்கள்? அவர்களின் வரலாற்றைப் பற்றி வேறு எந்த நாட்டையும் விட அதிகமான உண்மைகள் நம்மிடம் உள்ளன. ஒரு காலவரிசையைப் பயன்படுத்தி அவர்களின் வரலாற்றைச் சுருக்கமாக இந்தத் தகவலைப் பயன்படுத்துவோம்.

ஆபிரகாம்: யூதகுடும்பத்தின் தொடக்கம்

காலவரிசை ஆபிரகாமுடன் தொடங்குகிறது. அவருக்கு தேசங்களின் வாக்குறுதி வழங்கப்பட்டது, அவருடைய மகன் ஈசாக்கின் அடையாள தியாகத்தில் முடிவடையும் கடவுளுடன் சந்தித்தார். இது அவரது தியாகத்தின் எதிர்கால இருப்பிடத்தைக் குறிப்பதன் மூலம் இயேசுவை (யேசு சத்சங்) சுட்டிக்காட்டும் அடையாளமாகும். ஈசாக்கின் மகனுக்கு இஸ்ரவேல் என்று பெயர் சூட்டினார். இஸ்ரேலின் சந்ததியினர் எகிப்தில் அடிமைகளாக இருந்தபோது காலவரிசை பச்சை நிறத்தில் தொடர்கிறது. இஸ்ரேலின் மகன் யோசேப்பு (பரம்பரை: ஆபிரகாம் -> ஐசக் -> இஸ்ரேல் (யாக்கோபு என்றும் அழைக்கப்படுகிறது) -> யோசேப்பு), இஸ்ரவேலரை எகிப்துக்கு அழைத்துச் சென்றபோது இந்த காலம் தொடங்கியது, பின்னர் அவர்கள் அடிமைப்படுத்தப்பட்டனர்.

பார்வோனின் அடிமைகளாக எகிப்தில் வாழ்கிறனர்

மோசே : இஸ்ரவேலர்கள்கடவுளின்கீழ்ஒருதேசமாகமாறுகிறார்கள்

மோசே இஸ்ரவேலரை பஸ்கா மூலம் எகிப்திலிருந்து வெளியேற்றினார், இது எகிப்தை அழித்து இஸ்ரவேலரை எகிப்திலிருந்து இஸ்ரவேல் தேசத்திற்கு விடுவித்தது. அவர் இறப்பதற்கு முன், மோசே இஸ்ரவேலருக்கு ஆசீர்வாதங்களையும் சாபங்களையும் கூரியிருந்தார் (காலவரிசை பச்சை நிறத்தில் இருந்து மஞ்சள் வரை செல்லும் போது). அவர்கள் கடவுளுக்குக் கீழ்ப்படிந்தால் அவர்கள் ஆசீர்வதிக்கப்படுவார்கள், ஆனால் அவர்கள் அவ்வாறு செய்யாவிட்டால் சபிக்கப்படுவார்கள். இஸ்ரேலின் வரலாறு இந்த ஆசீர்வாதங்களுக்கும் சாபங்களுக்கும் பிணைக்கப்பட்டுள்ளது.

பல நூறு ஆண்டுகளாக இஸ்ரவேலர் தங்கள் தேசத்தில் வாழ்ந்தார்கள், ஆனால் அவர்களுக்கு ஒரு ராஜா இல்லை, அல்லது எருசலேமின் தலைநகரம் இல்லைஇது இந்த நேரத்தில் மற்றவர்களுக்கு சொந்தமாக இருந்தது. இருப்பினும், கிமு 1000 இல் இது தாவீது மன்னரால் மாற்றப்பட்டது.
எருசலேமிலிருந்து ஆட்சி செய்யும் தாவீது ராஜாக்களுடன் உள்ள வாழ்வு

தாவீதுஎருசலேமில்ஒருஇராஜவம்சத்தைநிறுவுகிறார்

தாவீது எருசலேமைக் கைப்பற்றி அதை தனது தலைநகராக மாற்றினார். அவர் வரவிருக்கும் ‘கிறிஸ்து’ என்ற வாக்குறுதியைப் பெற்றார், அன்றிலிருந்து யூத மக்கள் ‘கிறிஸ்து’ வருவதற்காகக் காத்திருந்தார்கள். அவருடைய மகன் சாலமோன்பணக்காரனும் புகழ்பெற்றவனும், அவனுக்குப் பின் எருசலேமில் மோரியா மலையில் முதல் யூத ஆலயத்தைக் கட்டினான். தாவீது ராஜாவின் சந்ததியினர் சுமார் 400 ஆண்டுகள் தொடர்ந்து ஆட்சி செய்தனர், இந்த காலம் அக்வாநீல நிறத்தில் (கிமு 1000 – 600) காட்டப்பட்டுள்ளது. இது இஸ்ரவேல் மகிமையின் காலம்அவர்களுக்கு வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட ஆசீர்வாதங்கள் இருந்தன. அவர்கள் ஒரு சக்திவாய்ந்த தேசம்; ஒரு மேம்பட்ட சமூகம், கலாச்சாரம் மற்றும் அவர்களின் கோயில் இருந்தது. ஆனால் பழைய ஏற்பாடு இந்த நேரத்தில் அவர்கள் வளர்ந்து வரும் ஊழலையும் விவரிக்கிறது. இந்த காலகட்டத்தில் பல தேவ மனிதர்கள் இஸ்ரவேலர்கள் மாற்றாவிட்டால் மோசேயின் சாபங்கள் அவர்கள் மீது வரும் என்று எச்சரித்தனர். இந்த எச்சரிக்கைகள் புறக்கணிக்கப்பட்டன. இந்த நேரத்தில் இஸ்ரவேலர் இரண்டு தனி ராஜ்யங்களாகப் பிரிக்கப்பட்டனர்: வடக்கு இராஜ்ஜியம் அல்லது எபிராயீம், மற்றும் யூதாவின் தெற்கு இராஜ்ஜியம் (இன்று கொரியர்களைப் போலவே, ஒரு நாடு இரண்டு நாடுகளாக பிரிந்ததுவடக்கு மற்றும் தென் கொரியா).

முதல்யூதநாடுகடத்தல்: அசீரியா & பாபிலோன்

இறுதியாக, இரண்டு கட்டங்களில் சாபங்கள் அவர்கள் மீது வந்தன. கி.மு. 722-ல் அசீரியர்கள் வடக்கு இராஜ்ஜியத்தை அழித்து, அந்த இஸ்ரவேலர்களை தங்கள் பரந்த சாம்ராஜ்யத்தில் பெருமளவில் நாடுகடத்தலுக்கு அனுப்பினர். நாடுகடத்தப்பட்ட இஸ்ரவேலர்களின் சந்ததியினர்தான் மிசோராமில் உள்ள பினே மெனாஷே மற்றும் ஆந்திராவின் பெனே எபிரைம். கிமு 586 இல் நேபுகாத்நேச்சார், மோசே தனது சாபத்தில் எழுதியபோது 900 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு கணித்ததைப் போல – ஒரு சக்திவாய்ந்த பாபிலோனிய மன்னர் வந்தார்:

49 “கர்த்தர் தொலைதூரத்திலிருந்து உன்னோடு சண்டையிட ஒரு நாட்டை வரவழைப்பார். அவர்களது மொழியை உன்னால் புரிந்துகொள்ள முடியாது. அவர்கள் விரைந்து வருவார்கள். வானிலிருந்து ஒரு கழுகு வருவதுபோன்று வருவார்கள். 50 அந்த ஜனங்கள் கொடூரமானவர்களாக இருப்பார்கள். அவர்கள் முதியவர்களைப்பற்றிக் கவலைப்படமாட்டார்கள். அவர்கள் இளங்குழந்தைகளிடம் இரக்கம் காட்டமாட்டார்கள். 51 அவர்கள் உங்களது மிருகங்களையும் நீங்கள் வளர்த்த உணவுப் பொருட்களையும் எடுத்துக்கொள்வார்கள். உன்னை அழிக்கும்வரை அவர்கள் எல்லாவற்றையும் எடுத்துக்கொள்வார்கள். அவர்கள் உன்னிடம் தானியம், திராட்சை ரசம், எண்ணெய், பசுக்கள், ஆடுகள் அல்லது மாடுகள் எதையும் விட்டு வைக்கமாட்டார்கள். அவர்கள் உன்னை அழிக்கும்வரை எல்லாவற்றையும் எடுத்துக்கொள்வார்கள். 52 “அந்த நாடு உனது நகரங்களைச் சுற்றி முற்றுகையிட்டுத் தாக்கும். உனது நகரங்களைச் சுற்றியுள்ள உயரமும் உறுதியும் கொண்ட சுவர்கள் உங்களைக் காப்பாற்றும் என்று நீ நினைத்தால், அந்தச் சுவர்கள் கீழே விழும், உனது தேவனாகிய கர்த்தர் உனக்குக் கொடுத்த நாட்டிலுள்ள நகரங்கள் எல்லாவற்றையும் பகைவர்கள் முற்றுகையிடுவார்கள்.

உபாகமம் 28: 49-52

நேபுகாத்நேச்சார் எருசலேமை வென்றார், அதை எரித்தார், சாலமோன் கட்டிய ஆலயத்தை அழித்தார். பின்னர் அவர் இஸ்ரவேலரை பாபிலோனுக்கு நாடுகடத்தினார். இது மோசேயின் கணிப்புகளை நிறைவேற்றியது

63 “கர்த்தர் உனக்கு நல்லவராக இருப்பதிலும் உனது நாட்டை வளர்ச்சி அடைய செய்வதிலும் மகிழ்ந்தார். அதே வழியில் உன்னை அழிப்பதிலும் அதம்பண்ணுவதிலும் மகிழ்ச்சியடைவார். நீ அந்த நாட்டை உனக்குச் சொந்தமானதாக ஆக்கப்போகிறாய், ஆனால் ஜனங்கள் அந்த நாட்டைவிட்டு உன்னை அப்புறப்படுத்துவார்கள். 64 கர்த்தர் உங்களை உலக நாட்டு குடிகளினிடையில் சிதறடிப்பார். அங்கே நீ கல்லாலும், மரத்தாலும் ஆன பொய்த் தெய்வங்களுக்கு சேவை செய்வாய். அவர்கள் உன்னாலும் உனது முற்பிதாக்களாலும் ஆராதிக்கப்படாத பொய்த் தெய்வங்கள்.

உபாகமம் 28: 63-64
பிடிக்கப்பட்டு பாபிலோனுக்கு நாடுகடத்தப்பட்டது

நாடுகடத்தப்பட்ட இஸ்ரவேலரின் சந்ததியினர் கேரளாவில் உள்ள கொச்சின் யூதர்கள். 70 ஆண்டுகளாக, சிவப்பு நிறத்தில் காட்டப்பட்ட காலம், இந்த இஸ்ரவேலர் (அல்லது இப்போது அழைக்கப்பட்ட யூதர்கள்) ஆபிரகாமுக்கும் அவருடைய சந்ததியினருக்கும் வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட தேசத்திற்கு வெளியே நாடுகடத்தப்பட்டனர்.

இந்தியசமுதாயத்திற்குயூதர்களின்பங்களிப்பு

 இந்தியாவில் தோன்றிய எழுத்தின் கேள்வியை நாங்கள் எடுக்கிறோம். இந்தி, பெங்காலி, மராத்தி, குஜராத்தி, தெலுங்கு, கன்னடம், மலையாளம் மற்றும் தமிழ் உள்ளிட்ட இந்தியாவின் நவீன மொழிகள் மற்றும் பண்டைய சமஸ்கிருதம், இதில் ரிக் வேதங்களும் பிற பழமையான இலக்கியங்களும் எழுதப்பட்டவை, அவை அனைத்தும் ஒரு மூதாதையர் எழுத்துக்களிலிருந்து வந்தவை என்பதால் பிராமண எழுத்துக்கள் என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. பிராமி ஸ்கிரிப்ட் என்று அழைக்கப்படுகிறது. இன்று பிராமி எழுத்துக்கள் அசோக பேரரசர் காலத்திலிருந்து சில புராதன நினைவுச்சின்னங்களில் மட்டுமே காணப்படுகின்றன.

இந்த பிராமிய கையெழுத்துகளிலிருந்து நவீன கையெழுத்துகளாக எவ்வாறு மாறியது என்பதை புரிந்து கொள்ளப்பட்டாலும், இந்தியா முதலில் பிராமி கையெழுத்தை எவ்வாறு ஏற்றுக்கொண்டது என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை. பிராமி கையெழுத்து எபிரேயபொனிசிய கையெழுத்துடன் தொடர்புடையது என்று அறிஞர்கள் குறிப்பிடுகின்றனர், இது இஸ்ரேலின் யூதர்கள் நாடுகடத்தப்பட்ட மற்றும் இந்தியாவுக்கு குடிபெயர்ந்த காலத்தில் பயன்படுத்தப்பட்ட கையெழுத்துக ஆகும். இந்தியாவில் குடியேறிய நாடுகடத்தப்பட்ட இஸ்ரேலியர்கள் எபிரேயபொனிசியரை அவர்களுடன் அழைத்து வந்ததாக வரலாற்றாசிரியர் டாக்டர் அவிக்டோர் ஷாச்சன் (1) முன்மொழிகிறார்இது பிராமி எழுத்துக்களாக மாறியது. இது பிராமி எழுத்துக்கு அதன் பெயர் எப்படி வந்தது என்ற மர்மத்தையும் தீர்க்கிறது. யூதர்கள் தங்கள் மூதாதையரான ஆபிரகாமின் தேசத்திலிருந்து நாடுகடத்தப்பட்ட அதே நேரத்தில் பிராமி எழுத்துக்கள் வட இந்தியாவில் தோன்றியிருப்பது தற்செயலானதா? ஆபிரகாமின் சந்ததியினரின் கையெழுத்தை ஏற்றுக்கொண்ட பூர்வீகவாசிகள் அதை () பிராமின் கையெழுத்து என்று அழைத்தனர். ஆபிரகாமின் மதம் ஒரு கடவுளை நம்புவதாக இருந்தது, அதன் பங்கு மட்டுப்படுத்தப்படவில்லை. அவர் முதல், கடைசி, நித்தியமானவர். () ​​பிரஹாமின் மக்களின் மதத்திலிருந்து பிரம்மத்தின் மீதான நம்பிக்கையும் தொடங்கியிருக்கலாம். யூதர்கள், தங்கள் கையெழுத்துகளையும் மதத்தையும் இந்தியாவுக்குக் கொண்டுவந்ததினால், இந்தியாவை வென்று ஆட்சி செய்ய முயன்ற பல படையெடுப்பாளர்களைக் காட்டிலும் அதன் சிந்தனையையும் வரலாற்றையும் அடிப்படையிலே வடிவமைத்தனர். எபிரேய வேதங்கள், முதலில் எபிரேயஃபீனீசியன் / பிராமி எழுத்துக்களில், வரவிருக்கும் ஒருவர் என்ற கருப்பொருளைக் கொண்டுள்ளது, இது புருசாவின் வருகையை குறித்த கருப்பொருளுடன் சமஸ்கிருத ரிக் வேதங்களில் பொதுவாக இருக்கிறது. ஆனால், அவர்களின் மூதாதையர் தேசத்திலிருந்து நாடுகடத்தப்பட்ட பின்னர் மத்திய கிழக்கில் உள்ள யூதர்களின் வரலாற்றுக்குத் திரும்புகிறோம்.

பெர்சியர்களின்கீழ்நாடுகடத்தலில்இருந்துதிரும்பியவர்கள்

அதன் பிறகு, பாரசீக பேரரசர் சைரஸ் பாபிலோனை வென்றார், சைரஸ் உலகின் மிக சக்திவாய்ந்த நபரானார். யூதர்கள் தங்கள் தேசத்திற்குத் திரும்ப அவர் அனுமதித்தார்.

பாரசீக பேரரசின் ஒரு பகுதியாக நிலத்தில் வாழ்வது

இருப்பினும் அவர்கள் இனி ஒரு சுதந்திர நாடு அல்ல, அவை இப்போது பாரசீக பேரரசில் ஒரு மாகாணமாக இருந்தன. இது 200 ஆண்டுகளாக தொடர்ந்தது மற்றும் காலவரிசையில் இளஞ்சிவப்பு நிறத்தில் உள்ளது. இந்த நேரத்தில் யூத ஆலயமும் (2 வது கோயில் என்று அழைக்கப்படுகிறது) எருசலேம் நகரமும் புனரமைக்கப்பட்டன. யூதர்கள் இஸ்ரேலுக்குத் திரும்ப அனுமதிக்கப்பட்டாலும், பலர் வெளிநாட்டில் நாடுகடத்தப்பட்ட இடத்திலேயே இருந்துவிட்டனர்.

கிரேக்கர்களின்காலம்

பெரிய அலெக்சாண்டர் பாரசீக சாம்ராஜ்யத்தை கைப்பற்றி, இஸ்ரேலை கிரேக்க பேரரசில் மேலும் 200 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு மாகாணமாக மாற்றினார். இது அடர் நீல நிறத்தில் காட்டப்பட்டுள்ளது.

கிரேக்க பேரரசுகளின் நிலத்தில் ஒரு பகுதியாக வாழ்ந்தது

ரோமானியர்களின்காலம்

பின்னர் ரோமானியர்கள் கிரேக்க சாம்ராஜ்யங்களை தோற்கடித்தனர், அவர்கள் உலக வல்லரசாக மாறினர். யூதர்கள் மீண்டும் இந்த பேரரசில் ஒரு மாகாணமாக மாறியது, அது வெளிர் மஞ்சள் நிறத்தில் காட்டப்பட்டுள்ளது. இயேசு வாழ்ந்த காலம் இது. சுவிசேஷங்களில் ரோமானிய வீரர்கள் ஏன் இருக்கிறார்கள் என்பதை இது விளக்குகிறதுஏனென்றால் இயேசுவின் வாழ்க்கையில் ரோமர்கள் இஸ்ரேலில் யூதர்களை ஆட்சி செய்தனர்.

ரோமானியப் பேரரசின் நிலத்தில் ஒரு பகுதியாக வாழ்வது

யூதர்கள் இரண்டாம் முறையாகரோமானியர்களின்கீழ்நாடுகடத்தப்படுதல்

பாபிலோனியர்களின் காலத்திலிருந்து (கி.மு. 586) தாவீது ராஜாக்களின் கீழ் யூதர்கள் சுதந்திரமாக இருக்கவில்லை. சுதந்திரத்திற்கு முன்னர் ஆங்கிலேயர்கள் இந்தியாவை எவ்வாறு ஆட்சி செய்தார்கள் என்பது போன்ற பிற சாம்ராஜ்யங்களால் அவை ஆட்சி செய்யப்பட்டன. யூதர்கள் இதை எதிர்த்தனர், அவர்கள் ரோமானிய ஆட்சிக்கு எதிராக கிளர்ந்தெழுந்தனர். ரோமானியர்கள் வந்து எருசலேமை (கி.பி. 70) அழித்து, 2-வது ஆலயத்தை எரித்தனர், ரோமானியப் பேரரசு முழுவதும் யூதர்களை அடிமைகளாக நாடுகடத்தினர். இது இரண்டாவதுமுறையாகயூதர்கள் நாடுகடத்தப்பட்டது. ரோம் மிகப் பெரியதாக இருந்ததால் யூதர்கள் இறுதியில் உலகம் முழுவதும் சிதறடிக்கப்பட்டனர்.

கி.பி 70 இல் ரோமர்களால் எருசலேம் மற்றும் கோயில் அழிக்கப்பட்டது. யூதர்கள் உலகளவில் நாடுகடத்தப்பட்டனர்

யூத மக்கள் ஏறக்குறைய 2000 ஆண்டுகளாக வாழ்ந்தார்கள்: வெளிநாடுகளில் சிதறடிக்கப்பட்டனர், இந்த நாடுகளில் ஒருபோதும் ஏற்றுக்கொள்ளப்படவில்லை. இந்த வெவ்வேறு நாடுகளில் அவர்கள் தொடர்ந்து பெரும் துன்புறுத்தல்களை அனுபவித்தார்கள். யூதர்களின் இந்த துன்புறுத்தல் ஐரோப்பாவில் குறிப்பாக உண்மையானவை. ஸ்பெயினிலிருந்து, மேற்கு ஐரோப்பாவில், ரஷ்யா வரை யூதர்கள் இந்த ராஜ்யங்களில் ஆபத்தான சூழ்நிலைகளில் அடிக்கடி வாழ்ந்தனர். இந்த துன்புறுத்தல்களில் இருந்து தப்பிக்க யூதர்கள் தொடர்ந்து கொச்சினுக்கு வந்தனர். மத்திய கிழக்கிலிருந்து யூதர்கள் மற்ற பகுதிகளுக்கு வந்தனர் 17 மற்றும் 18 ஆம் நூற்றாண்டுகளில் இந்தியாபாக்தாதி யூதர்கள் என்று அழைக்கப்பட்டார்கள், பெரும்பாலும் மும்பை, டெல்லி மற்றும் கல்கத்தாவில் குடியேறினர். கிமு 1500 இல் மோசேயின் சாபங்கள் அவர்கள் எப்படி வாழ்ந்தார்கள் என்பதற்கான துல்லியமான விளக்கங்கள் இவை.

டேவிட் சாசன் & மகன்கள்இந்தியாவில் பணக்கார பாக்தாதி யூதர்கள்

65 “இந்நாட்டு குடிகளுக்குள்ளே நீ சமாதானத்தைப் பெறமாட்டாய், உனக்கு ஓய்வு கொள்ள இடமிருக்காது. கர்த்தர் உனது மனம் முழுவதையும் கவலைகளால் நிரப்புவார். உனது கண்கள் சோர்வை உணரும். நீ மிகுந்த மனசஞ்சலம் அடைவாய்.

உபாகமம் 28:65

இஸ்ரவேலருக்கு எதிரான சாபங்கள் மக்களைக் கேட்கும்படி கொடுக்கப்பட்டன:

24 “‘கர்த்தர் இந்த நாட்டிற்கு ஏன் இவ்வாறு செய்தார்? அவர் ஏன் இவ்வளவு கோபமாக இருக்கிறார்?’ மற்ற அனைத்து நாடுகளும் கேட்கும்.

உபாகமம் 29:24

மற்றும் பதில்:

25 அதன் பதில் இவ்வாறு இருக்கும்: ‘கர்த்தர் கோபமாக இருக்கிறார். ஏனென்றால், இஸ்ரவேல் ஜனங்கள் தங்கள் முற்பிதாக்களின் தேவனாகிய கர்த்தருடைய உடன்படிக்கையை விட்டுவிலகிப் போனார்கள். அவர்களை கர்த்தர் எகிப்தை விட்டு வெளியே கொண்டுவந்தபோது அவர்களோடு அவர் செய்த உடன்படிக்கையை பின்பற்றுவதை நிறுத்தினர். 26 இஸ்ரவேல் ஜனங்கள் அந்நிய தெய்வங்களுக்கும், இதற்குமுன்பு தொழுதுகொள்ளாத தெய்வங்களுக்கும் பணிவிடை செய்யத் தொடங்கினார்கள். அத்தெய்வங்களை ஆராதிக்க வேண்டாம் என்று கர்த்தர் அந்த ஜனங்களிடம் கூறினார். 27 அதனால்தான், கர்த்தர் அந்நாட்டு ஜனங்களுக்கு எதிராக மிகவும் கோபங்கொண்டார். எனவே, புத்தகத்தில் எழுதப்பட்ட எல்லா சாபங்களையும் அவர்களுக்கு அவர் கொண்டு வந்தார்.28 கர்த்தர் அவர்கள்மேல் மிகவும் கோபங்கொண்டு எரிச்சல் அடைந்தார். எனவே, அவர்களை அவர் அந்நாட்டைவிட்டு வெளியே எடுத்தார். அவர் அவர்களை இன்று இருக்கிற நாட்டில் விட்டார்.’

உபாகமம் 29: 25-28

கீழேயுள்ள காலவரிசை இந்த 1900 ஆண்டு காலத்தைக் காட்டுகிறது. இந்த காலம் நீண்ட சிவப்பு பட்டியில் காட்டப்பட்டுள்ளது.

யூதர்களின் வரலாற்று காலவரிசை பெரிய அளவில்அவர்கள் நாடுகடத்தப்பட்ட இரண்டு காலங்களைக் கொண்டுள்ளது

அவர்களின் வரலாற்றில் யூத மக்கள் இரண்டு கால நாடுகடத்தப்பட்டதை நீங்கள் காணலாம், ஆனால் இரண்டாவது நாடுகடத்தப்படுவது முதல் நாடுகடத்தலை விட நீண்டது.

20 ஆம்நூற்றாண்டின்வெகுஜன படுகொலை

ஹிட்லர், நாஜி ஜெர்மனி வழியாக, ஐரோப்பாவில் வாழும் யூதர்கள் அனைவரையும் அழிக்க முயன்றபோது யூதர்களுக்கு எதிரான துன்புறுத்தல்கள் உயர்ந்தன. அவர் கிட்டத்தட்ட வெற்றி பெற்றார், ஆனால் அவர் தோற்கடிக்கப்பட்டார், யூதர்களில் எஞ்சியவர்கள் தப்பிப்பிழைத்தனர்.

இஸ்ரவேலின்புதுமையானமறுபிறப்பு

தாயகம் இல்லாமல் ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்குப் பிறகுயூதர்கள்என்று சுயமாக அடையாளப்படுத்திக் கொண்டவர்கள் இருந்தார்கள் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. ஆனால் இது 3500 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு எழுதப்பட்ட மோசேயின் இறுதி வார்த்தைகள் நிறைவேற அனுமதித்தது. 1948 ஆம் ஆண்டில், ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் மூலம், புது இஸ்ரேலின் நம்பமுடியாத மறுபிறப்பை உலகம் கண்டது, மோசே பல நூற்றாண்டுகளுக்கு முன்பு எழுதியது போல:

பிறகு உங்கள் தேவனாகிய கர்த்தர் உங்களிடம் இரக்கம்கொள்வார். கர்த்தர் உங்களை மீண்டும் விடுதலை செய்து உங்களை அனுப்பிய தேசங்களிலிருந்து திரும்பக் கூட்டிச் சேர்ப்பார். அவர் உங்களை பூமியின் ஒரு பகுதிக்கு அனுப்பியிருந்தாலும் உங்கள் தேவனாகிய கர்த்தர் உங்களைச் சேகரித்துக் திரும்ப அங்கிருந்து உங்களைக் கொண்டு வருவார். உங்கள் முற்பிதாக்களுக்குரிய நாட்டிற்கு கர்த்தர் உங்களைக் கொண்டுவருவார். அந்நாடு உங்களுக்கு உரியதாகும். கர்த்தர் உங்களுக்கு நன்மையைச் செய்வார். உங்கள் முற்பிதாக்களுக்குரியதைவிட நீங்கள் அதிகம் பெறுவீர்கள். அவர்களிடம் இருந்த ஜனங்களைவிட உங்கள் நாட்டில் மிகுதியான ஜனங்கள் இருப்பார்கள்.

உபாகமம் 30: 3-5

பெரும் எதிர்ப்பு இருந்தபோதிலும் இந்த அரசு நிறுவப்பட்டதிலிருந்து இது குறிப்பிடத்தக்கதாக இருந்தது. சுற்றியுள்ள பெரும்பாலான நாடுகள் 1948 இல்… 1956 இல்… 1967 இல் மற்றும் 1973 இல் மீண்டும் இஸ்ரேலுக்கு எதிராகப் போரை நடத்தியது. மிகச் சிறிய தேசமான இஸ்ரேல் சில சமயங்களில் ஒரே நேரத்தில் ஐந்து நாடுகளுடன் போரில் ஈடுபட்டது. ஆயினும் இஸ்ரேல் பிழைத்தது மட்டுமல்லாமல், அவளுடைய பிரதேசமும் அதிகரித்தது. 3000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பே தாவீது நிறுவின அவரது வரலாற்று தலைநகரை, 1967 ஆறு நாள் போரில், இஸ்ரேல் எருசலேமை மீண்டும் பெற்றது. இஸ்ரவேல் அரசை உருவாக்கியதன் விளைவும், இந்த போர்களின் விளைவுகளும் இன்று நம் உலகின் மிக கடினமான அரசியல் பிரச்சினைகளில் ஒன்றை உருவாக்கியுள்ளன.

மோசே முன்னறிவித்தபடி, இங்கு முழுமையாக ஆராய்ந்தபடி, இஸ்ரேலின் மறுபிறப்பு இந்தியாவில் யூதர்களுக்கு இஸ்ரேலுக்குத் திரும்புவதற்கான உத்வேகத்தை உருவாக்கியது. இஸ்ரேலில் இப்போது 80 000 யூதர்கள் வாழ்கின்றனர், அவர்கள் இந்தியாவில் இருந்து ஒரு பெற்றோரைக் கொண்டுள்ளனர், இந்தியாவில் 5000 யூதர்கள் மட்டுமே எஞ்சியுள்ளனர். மோசேயின் ஆசீர்வாதத்தின்படி, அவர்கள் மிகதொலைதூர நாடுகளிலிருந்து‘ (மிசோரம் போன்றவை) ‘சேகரிக்கப்பட்டு‘ ‘திரும்பகொண்டு வரப்படுகிறார்கள். யூதர்களும் யூதரல்லாதவர்களும் இதன் தாக்கங்களை கவனிக்க வேண்டும் என்று மோசே எழுதினார்.

(1)டாக்டர் அவிக்டோர் ஷாச்சன். இழந்த பத்து பழங்குடியினரின் அடிச்சுவடுகள் பக். 261

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *