Skip to content

சமஸ்கிருதம் மற்றும் எபிரேய வேதங்களின் சங்கமம்: ஏன்?

  • by

சமஸ்கிருத வேதங்களில் மனுவை குறித்த குறிப்புகளுக்கும் எபிரேய வேதங்களில் நோவா பற்றிய குறிப்புகளுக்கும் உள்ள ஒற்றுமையைப் பார்த்தோம். இந்த ஒற்றுமை ஜலப்பிரளயத்தை பற்றிய தொகுப்புகளை காட்டிலும் ஆழமாக பயணிக்கிறது. எபிரெய ஆதியாகம புத்தகத்தில் காணப்படும் வாக்குத்தத்தம் செய்யப்பட்ட வித்திற்கும்   காலங்களின் தோற்றத்தில்  புருசாவின் பலியை குறித்த வாக்குத்தத்ததிற்கும்   இடையே ஓர் ஒற்றுமை உண்டு. இந்த ஒற்றுமையை நாம் ஏன் பார்க்கிறோம்? தற்செயலானதா? ஒரு கதையை பார்த்து இன்னொரு கதை அமைக்கப்பட்டதா அல்லது திருடப்பட்டதா? இங்கே ஒரு ஆலோசனையை கவனிக்கிறோம்.

பாபேல் கோபுரம்ஜலப்பிரளயத்திற்கு பின்

நோவாவின் கதையை அடுத்து,  வேத புஸ்தகம் (வேதாகமம்)அவனது  மூன்று குமாரர்களின்  சந்ததியினரைப் பதிவுசெய்து குறிப்பிடுவது என்னவென்றால், “ஜலப்பிரளயத்துக்குப் பின்பு இவர்களால் பூமியிலே ஜாதிகள் பிரிந்தன (ஆதியாகமம் 10:32)”. மனுவுக்கு மூன்று குமாரர்கள் இருந்ததாகவும் சமஸ்கிருத வேதங்கள் அறிவிக்கின்றன, அவரிடமிருந்து எல்லா மனிதர்களும் தோன்றுகிறார்கள். ஆனால் இந்த ‘பரவுதல்’ எவ்வாறு ஏற்பட்டது?

பண்டைய எபிரேய வேதங்கள் நோவாவின் இந்த மூன்று மகன்களின் சந்ததியினரின் பெயர்களை பட்டியலிடுகின்றன – இங்கே முழுமையான பட்டியல். இந்த சந்ததியினர் தேவனுடைய (பிரஜாபதி) – சிருஷ்டிக்கார்த்தரின் – பூமியை நிரப்புகள் என்ற கட்டளைக்கு எவ்வாறு கீழ்ப்படியவில்லை என்பதை விவரிக்கிறது (ஆதியாகமம் 9: 1). அதற்கு பதிலாக இந்த மக்கள் ஒரு கோபுரத்தை கட்ட ஒருமனப்பட்டனர். நீங்கள் அதை இங்கே படிக்கலாம். இந்த கோபுரம் ‘வானத்தை அடைந்தது’ (ஆதியாகமம் 11: 4) இதன் பொருள், நோவாவின் இந்த சந்ததியினர் சிருஷ்டிகருக்கு  பதிலாக நட்சத்திரங்களையும், சூரியன், சந்திரன், கிரகங்கள் போன்றவற்றையும் வணங்குவதற்காக ஒரு கோபுரத்தைக் கட்டுகிறார்கள். நட்சத்திர வழிபாடு  மெசப்பதோமியா தேசத்தில் தோன்றி (இந்த சந்ததியினர் வாழ்ந்த இடம்), பின்னர் அது உலகம் முழுவதும் பரவியது என்பது அனைவரும் அறிந்த ஒன்று.

எனவே சிருஷ்டிகரை தொழுதுகொள்வதற்கு பதிலாக, நம் முன்னோர்கள் நட்சத்திரங்களை தொழுதுகொண்டனர். திருத்தமுடியாத அளவுக்கு இந்த ஒழுங்கீனம் போய்விடக்கூடாது என்று நினைத்த தேவன் இதனை தடுத்துநிறுத்தும்படி

நாம் இறங்கிப்போய், ஒருவர் பேசுகிறதை மற்றொருவர் அறியாதபடிக்கு, அங்கே அவர்கள் பாஷையைத் தாறுமாறாக்குவோம் என்றார்.

ஆதியாகமம் 11: 7

இதன் விளைவாக, நோவாவின் இந்த முதல் சந்ததியினர் ஒருவரை ஒருவர் புரிந்து கொள்ள முடியவில்லை, இப்படியாக சிருஷ்டிகர்

.. அவர்களை அவ்விடத்திலிருந்து பூமியின்மீதெங்கும் சிதறிப்போகப்பண்ணினார்.

ஆதியாகமம் 11: 8

இந்த நபர்கள் இனி ஒருவரோடு ஒருவர்  பேசிக்கொள்ள முடியாத நிலையில் இருக்க, அவர்கள் ஒருவரை விட்டு ஒருவர் விலகி, புதிதாக உருவான பாஷை குழுக்களாக குடியேறினர், இப்படியாக  அவர்கள் ‘சிதறடிக்கப்பட்டார்கள்’. ஒவ்வொரு குழுவும் மெசொப்பொத்தேமியாவில் வாழ்ந்த தங்கள் இடங்களிலிருந்து (சில நேரங்களில் பல தலைமுறைகளுக்கு மேலாக) இன்று காணப்படும் இடங்களுக்கு பரவியதால், இன்று உலகின் வெவ்வேறு மக்கள் குழுக்கள் ஏன் மிகவும் வித்தியாசமான மொழிகளில் பேசுகின்றனர் என்பதை இது விளக்குகிறது. எனவே, அந்தந்த வரலாறுகள் இந்த கட்டத்தில் இருந்து வேறுபடுகின்றன. ஆனால் ஒவ்வொரு பாஷைக் குழுவுக்கும் (இந்த முதல் தேசங்களை  உருவாக்கியவை) இதுவரையில் ஒரு பொதுவான வரலாற்றையே கொண்டிருந்தன. இந்த பொதுவான வரலாற்றில் புருஷாவின் பலியின் மூலம் மோட்சத்தை குறித்த வாக்குத்தத்தம்  மற்றும் மனுவின் (நோவா) ஜலபிரளய நிகழ்வு  அடங்கும். சமஸ்கிருத ரிஷிகள்  இந்த நிகழ்வுகளை தங்கள் வேதங்கள் மூலம் நினைவு கூர்ந்தார்கள்,  எபிரேயர்கள் இதே நிகழ்வுகளை தங்கள் வேதத்தின் வழியாக (மோசேயின் தோரா) நினைவுகூர்ந்தனர்.

உலகம் முழுவதிலுமிருந்து ஜலப்பிரளயத்தை குறித்த பலதரப்பட்ட கருத்துகளின் சாட்சியம்

சுவாரஸ்யமான் காரியம் என்னவென்றால், ஜலபிரளயத்தை குறித்த குறிப்புகளை  பண்டைய எபிரேய மற்றும் சமஸ்கிருத வேதங்களில் மட்டுமே குறிப்பிடவில்லை. உலகெங்கிலும் உள்ள பல்வேறு மக்கள் குழுக்கள் அவரவர் வரலாற்று குறிப்புகளில் ஒரு பெரும் ஜலப்பிரளயத்தை பற்றி குறிப்பிடுகின்றன. பின்வரும் விளக்கப்படம் இதை விளக்குகிறது.

வேதாகமத்தில் காணப்படும் ஜலப்பிரளய நிகழ்வுகள் மற்றும் அதனோடு ஒத்துப்போகக்கூடிய உலக கலாச்சாரத்தில் உள்ள ஜலப்பிரளய நிகழ்வுகள்

ஒவ்வொரு கண்டத்திலும் – உலகெங்கிலும் வாழும் பல்வேறு மொழி குழுக்களை இது காட்டுகிறது. எபிரேய ஜலப்பிரளயத்தை பற்றி குறிப்பிட்ட விவரம் (விளக்கப்படத்தின் இடதுபுறத்தில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளது) அவற்றின் சொந்த தேசத்தில் வந்த ஜலப்பிரளய நிகழ்வை கொண்டிருக்கிறதா என்பதை விளக்கப்படத்தில் உள்ள கட்டங்கள் குறிக்கின்றன. கருப்பு நிற கட்டங்கள் அவற்றில் ஜலப்பிரளய நிகழ்வு இருப்பதைக் குறிக்கின்றன, வெற்று கட்டங்கள் உள்ளூர் ஜலப்பிரளய நிகழ்வு இல்லை என்பதைக் குறிக்கிறது. இந்த எல்லா குழுக்களுக்கும் பொதுவான ஒரு காரியம் இருந்தது; அதாவது தாங்கள் சந்தித்த ஜலப்பிரளயம் சிருஷ்டிகரின் தீர்ப்பு என்றும் சில மனிதர்கள் ஒரு பெரிய படகில் காப்பாற்றப்பட்டார்கள் என்ற ‘நினைவு’ இருப்பதை நீங்கள் காணலாம். வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், இந்த ஜலப்பிரய்ளயத்தின் நினைவு சமஸ்கிருதம் மற்றும் எபிரேய வேதங்களில் மட்டுமல்ல, உலகம் மற்றும் கண்டங்களைத் தவிர மற்ற கலாச்சார வரலாறுகளிலும் காணப்படுகிறது. இந்த நிகழ்வு நமது தொலைதூர கடந்த காலத்தில் நிகழ்ந்ததை இது சுட்டிக்காட்டுகிறது.

ஹிந்தி நாட்காட்டியின் சாட்சியம்

ஹிந்தி நாட்காட்டி – மாதத்தின் நாட்கள் மேலே இருந்து கீழே செல்கின்றன, ஆனால் வாரத்தில் 7 நாட்களே உள்ளன

மேற்கத்திய நாட்காட்டி மற்றும் ஹிந்தி நாட்காட்டியின வேற்றுமை மற்றும் ஒற்றுமை தொலைதூர கடந்த காலத்தில் இது நினைவுகூறப்பட்டுள்ளது என்ற சான்று. பெரும்பாலான ஹிந்தி நாட்காட்டியில்  நாட்களின் வரிசை, மேற்கத்திய முறையிலான இடதிலிருந்து வடக்கு வரிசையின் அடுக்கில் இல்லாமல்,  மேலிருந்து கீழ் வரும் அடுக்கின் விதத்தில் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. இந்தியாவில் சில நாட்காட்டிகள் எண்களுக்கு ஹிந்தி எழுத்துக்களை பயன்படுத்துகிறார்கள் (१, २, ३ …). மேலும் சிலர் மேற்கத்திய எண்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர் (1, 2, 3 …) ஒரு நாட்காட்டியைக் குறிக்க ‘சரியான’ வழி என்ற ஒன்று இல்லாததால் இந்த வேறுபாடுகள் பொதுவாக நாம் எதிர்பார்க்கும் ஒன்றே. ஆனால் எல்லா நாட்காட்டிகளுக்கும் ஒரு ஒற்றுமை உண்டு. ஹிந்தி நாட்காட்டி மேற்கத்திய உலகத்தைப் போலவே 7 நாள் வாரத்தைப் பயன்படுத்துகிறது. ஏன்? சூரியனைச் சுற்றியுள்ள பூமியின் புரட்சிகளையும், பூமியைச் சுற்றியுள்ள சந்திரனையும் அடிப்படையாகக் கொண்டிருப்பதால், நாட்காட்டி ஏன் மேற்கு மற்றும் பல ஆண்டுகளாகப் பிரிக்கப்பட்டது என்பதை நாம் புரிந்து கொள்ள முடியும் – இதனால் அனைத்து மக்களுக்கும் பொதுவான வானியல் அடித்தளங்களை அளிக்கிறது. ஆனால் 7 நாள் வாரத்திற்கு வானியல் நேர அடிப்படை இல்லை. இது வரலாற்றில் மிகவும் பின்னோக்கிச் செல்லும் வழக்கம் மற்றும் பாரம்பரியத்திலிருந்து வருகிறது (எவ்வளவு தூரம் என்று யாருக்கும் தெரியாத அளவிற்கு).

… மற்றும் புத்தமதத்தின்  தாய் நாட்காட்டி

தாய் நாட்காட்டி இடமிருந்து வலமாகச் செல்கிறது, ஆனால் மேற்கில் இருந்ததை விட வேறு ஆண்டு உள்ளது – ஆனால் இன்னும் 7 நாள் தான் வாரத்தில்.

ஒரு புத்த நாடாக இருப்பதால், தாய் தேசம் புத்தரின் வாழ்க்கையிலிருந்து தங்கள் ஆண்டுகளை குறிக்கிறது, இதனால் அவர்களின் ஆண்டுகள் எப்போதும் மேற்கு நாடுகளை விட 543 ஆண்டுகள் அதிகமாக இருக்கும் (அதாவது 2019 ஆம் ஆண்டு கி.பி. 2562 பி.இ-புத்த சகாப்தத்தில் – தாய் நாட்காட்டி). ஆனால் மீண்டும் அவர்கள் 7 நாள் வாரத்தையும் பயன்படுத்துகிறார்கள். அவர்கள் எங்கிருந்து அதைப் பெற்றார்கள்? இந்த நேர அலகுக்கு உண்மையான வானியல் அடிப்படை இல்லாதபோது, 7 நாள் வாரத்தின் அடிப்படையில் பல்வேறு நாடுகளில் பல வழிகளில் வேறுபட்ட நாட்காட்டிகள் ஏன்?

வாரத்தில் பண்டைய கிரேக்கர்களின் சாட்சியம்

பண்டைய கிரேக்கர்களும் தங்கள் நாட்காட்டியில் 7 நாள் வாரத்தைப் பயன்படுத்தினர்.

கிமு 400 இல் வாழ்ந்த பண்டைய கிரேக்க மருத்துவர் ஹிப்போகிரட்டீஸ் நவீன மருத்துவத்தின் தந்தையாகக் கருதப்படுகிறார், மேலும் அவர், இன்றுவரையில் பாதுகாக்கப்பட்ட, அவரது மருத்துவ கண்டுபிடிப்புகளை ஒரு புத்ததத்தில் வடித்துள்ளார்.. ஒரு ‘வாரம்’ என்பதை நேரத்தை அளக்கும் அலகாக பயன்படுத்தினார். ஒரு குறிப்பிட்ட நோயின் வளர்ந்து வரும் அறிகுறிகளைப் பற்றி பின்வருமாறு அவர் எழுதினார்:

நான்காவது நாள் ஏழாவதை குறிக்கிறது; எட்டாவது நாள் இரண்டாவது வாரத்தின் தொடக்கமாகும்; ஆகையால், பதினொன்றாவது நாள் இரண்டாவது வாரத்தின் நான்காவது இடத்தில் இருப்பதையும் குறிக்கிறது; மீண்டும், பதினேழாவது நாள் பதினான்காம் நாள் முதல் நான்காவது நாள், மற்றும் பதினொன்றில் இருந்து ஏழாவது நாள் (ஹிப்போகிரேட்ஸ், அபோரிஸம்ஸ். # 24)

அரிஸ்டாட்டில், கிமு 350 இல் எழுதுவது நேரத்தை குறிக்க வழக்கமாக வாரம் பயன்படுகிறது. ஒரு உதாரணத்தை மேற்கோள் காட்ட அவர் எழுதுகிறார்:

குழந்தை பருவத்தில் இறப்புகளில் பெரும்பாலானவை குழந்தைக்கு ஒரு வாரத்திற்கு முன்பே நிகழ்கின்றன, ஆகவே, அந்த வயதில் குழந்தைக்கு பெயரிடுவது வழக்கம், இது இப்போது உயிர்வாழ்வதற்கான சிறந்த வாய்ப்பைக் கொண்டுள்ளது என்று நம்பப்படுகிறது.

அரிஸ்டாட்டில், விலங்குகளின் வரலாறு, பகுதி 12, சி 350 கிமு

இந்தியா மற்றும் தாய்லாந்திலிருந்து வெகு தொலைவில் உள்ள இந்த பண்டைய கிரேக்க எழுத்தாளர்கள் எங்கிருந்து ஒரு ‘வாரம்’ என்ற எண்ணத்தைப் பெற்றார்கள், அதாவது கிரேக்க வாசகர்கள் ஒரு ‘வாரம்’ என்றால் என்ன என்று தெரிந்து கொள்வார்கள் என்று எதிர்பார்க்கிறார்கள். இந்த கலாச்சாரங்கள் அனைத்தும் கடந்த காலங்களில் (அவர்கள் நிகழ்வை மறந்திருக்கலாம் என்றாலும்) 7 நாள் வாரத்தை நிறுவிய ஒரு வரலாற்று நிகழ்வாக இருந்திருக்கலாம்?

எபிரேய வேதங்கள் உலகின் ஆரம்ப படைப்பாகிய அத்தகைய ஒரு நிகழ்வை விவரிக்கின்றன.  சிருஷ்டிப்பை பற்றிய அந்த விரிவான மற்றும் பழங்கால தொகுப்பின்படி, சிருஷ்டிகர் உலகத்தையும் முதல் 7 நாட்களில் (6 நாட்கள் மற்றும் 1 ஓய்வு நாளோடு சேர்த்து 7 நாட்கள்)  முதல் மக்களையும் வடிவமைக்கிறார். இதன் காரணமாக, முதல் மனிதர்கள் அந்த 7 நாள் வார நேர அளவை தங்கள் காலெண்டரில் பயன்படுத்தினர். மொழிகளின் குழப்பத்தால் மனிதகுலம் பின்னர் சிதறடிக்கப்பட்டபோது, இந்த ‘சிதறலுக்கு’ முன்னர் நடந்த இந்த முக்கிய நிகழ்வுகள் இந்த பல்வேறு மொழிக் குழுக்களில் பலரால் நினைவுகூரப்பட்டன, இதில் வரவிருக்கும் பலியின் வாக்குத்தத்தம்பேரழிவு ஜலப்பிரளயத்தின் நிகழ்வு, அத்துடன் 7 நாள் வாரம். இந்த நினைவுகள் ஆரம்பகால மனிதகுலத்தின் உயிருள்ள கலைப்பொருட்கள் மற்றும் இந்த வேதங்களில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளபடி இந்த நிகழ்வுகளின் வரலாற்றுக்கு ஒரு சான்றாகும். இந்த விளக்கம் நிச்சயமாக எபிரேய மற்றும் சமஸ்கிருத வேதங்களுக்கு இடையிலான ஒற்றுமையை விளக்குவதற்கான மிக நேரடியான வழியாகும். இன்று சிலர் இந்த பழங்கால எழுத்துக்களை வெறும் மூடநம்பிக்கை புராணங்கள் என்று நிராகரிக்கின்றனர், ஆனால் அவற்றின் ஒற்றுமைகளை நாம் தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும்.

ஆரம்பகால மனிதகுலத்திற்கு ஒரு பொதுவான வரலாறு இருந்தது, அதில் சிருஷ்டிகரிடமிருந்து மோட்சத்தை பற்றிய வாக்குதத்தமும் இருந்தது. ஆனால் வாக்குத்த்தம் எவ்வாறு நிறைவேறும்? பாஷைகலில்  குழப்பத்தால் ஏற்பட்ட சிதறல்களுக்குப் பிறகு வாழ்ந்த ஒரு உத்தமமான  மனிதனின் கதையை தொடர்கிறோம். இதை அடுத்ததாக எடுத்துக்கொள்கிறோம்.

[இதேபோன்ற ஒற்றுமைகளைக் காட்டும் பண்டைய நினைவுகளைப் பற்றி மேலும் அறிய – ஆனால் இந்த முறை சீன மொழியில் உள்ள கையெழுத்து மூலம் இங்கே காண்க]

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *