Skip to content

இயேசு கரசேவகராக பணியாற்றுகிறார் – அயோத்தியை விட நீண்ட காலம் நீடிக்கும் ஒரு பகையைத் தூண்டுகிறார்

  • by

அயோத்தியில் நீண்ட மற்றும் கசப்பான பகை ஒரு புதிய மைல்கல்லை எட்டியது, இது தொலைதூரத்தில் உள்ள நியூயார்க் நகரிலும் சலசலப்பை ஏற்படுத்தியது என்று AsAmNews தெரிவித்துள்ளது. அயோத்தி சர்ச்சை என்பது நூற்றுக்கணக்கான ஆண்டுகள் பழமையான அரசியல், வரலாற்று மற்றும் சமூக-மத சண்டையாகும், இது பாரம்பரியமாக ராமரின் பிறப்பிடமாக கருதப்படும் ஒரு தளத்தின் கட்டுப்பாட்டை மையமாகக் கொண்டது (ராம ஜன்மபூமி), அதே தளத்தில் பாபர் மஸ்ஜித் மசூதிக்கு எதிராக நிறுத்தப்பட்டது.

பாபர் மஸ்ஜித்தின் கல்வெட்டுகளின்படி, முதல் முகலாய பேரரசர் பாபர் இதை 1528-29 இல் கட்டினார். ஆனால் பல நூற்றாண்டுகளாக சர்ச்சை பாபர் மஸ்ஜித்தை நிழலாடியது, ஏனெனில் ராமரின் பிறந்த இடத்தை நினைவுகூரும் முந்தைய கோவிலின் இடிபாடுகளில் பாபர் இதைக் கட்டியிருப்பதாக பலர் நம்பினர். இந்த சண்டை பல நூற்றாண்டுகளாக தணிந்து வைக்கப்பட்டது, பெரும்பாலும் வன்முறை கலவரங்கள் மற்றும் துப்பாக்கிச் சூடுகளுக்குள் பரவியது.

அயோத்தியில் கரசேவகர்கள்

விஸ்வ இந்து பரிஷத் (வி.எச்.பி) மற்றும் பாரதிய ஜனதா கட்சி (பாஜக) ஆகியோரால் 1992 ஆம் ஆண்டு ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட பேரணியில் 150 000 கரசேவகர்கள் அல்லது மதத் தொண்டர்கள் கூடினர். இந்த கரசேவகர்கள் அணிவகுப்பின் போது பாபர் மசூதி மசூதியை அழித்தனர். மசூதி அழிக்கப்பட்டதால் இந்தியா முழுவதும் கலவரம் ஏற்பட்டது. பம்பாயில் 2000 பேர் கொல்லப்பட்டனர்.

அப்போதிருந்து 2019 வரை பகை நீதிமன்றங்கள் வழியாக நகர்ந்து, நாட்டின் அரசியலில் சுழன்று, தெருக்களில் கலவரத்தை ஏற்படுத்தியது. ராம் கோயிலைக் கட்டத் தொடங்க கரசேவகர்களின் தயார் நிலை வி.எச்.பி ஐ உத்வேகப்படுத்தியது

இறுதியாக 2019 இல், உச்சநீதிமன்றம் இறுதி மேல்முறையீட்டு வழக்கில் தங்கள் தீர்ப்பை அறிவித்தது. வரி பதிவுகளின் அடிப்படையில் நிலம் அரசுக்கு சொந்தமானது என்று அது தீர்ப்பளித்தது. இந்து கோவிலைக் கட்ட நிலம் ஒரு அறக்கட்டளை பெற வேண்டும் என்றும் அது உத்தரவிட்டது. அவர்களின் மசூதிக்காக சுன்னி மத்திய வக்ஃப் வாரியத்திற்கு மற்றொரு நிலத்தை அரசு ஒதுக்க வேண்டியிருந்தது.

பிப்ரவரி 5, 2020 அன்று, ஸ்ரீ ராம் ஜன்மபூமி தீர்த்த க்ஷேத்ரா அறக்கட்டளை அயோத்தியில் ஒரு ராம் கோயில் கட்டும் என்று இந்திய அரசு அறிவித்தது. ஆகஸ்ட் 5, 2020 அடிக்கல் நாட்டு விழாவை இந்தியப் பிரதமர் நரேந்திர மோடி திறந்து வைத்தார். இந்த கோயில் கட்டுமானத்தைத் தொடங்குவதில் ஏற்பட்ட பதட்டங்கள் நியூயார்க் நகரில் உணரப்பட்டன.

காரசேவகம் முதலில் ஒரு சீக்கிய சொல், மத காரணங்களுக்காக ஒருனனோ/ஒருத்தியோ தனார்வமாக சேவை செய்ய முன்வருபவர். இந்த சொல் சமஸ்கிருத கர் (கை) மற்றும் சேவக் (வேலைக்காரன்) என்பதிலிருந்து பெறப்பட்டது. அயோத்தி சண்டையில், இந்த சீக்கிய பாரம்பரியத்திலிருந்து கடன் வாங்கியது வி.எச்.பி அணி.

இயேசு (வித்தியாசமான) கரசேவகர்

ஆனால் இந்த அயோத்தி சண்டைக்கு நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே, இயேசு கரசேவகன் என்ற நிலையை எடுத்துக் கொண்டார், ஒரு விரோதியுடன் ஒரு சண்டையை அறிவித்தார், இது மனித வாழ்க்கையின் பல துறைகளிலும் சண்டையிட்டுள்ளது, இது இன்றுவரை தொடரும் விரிசலை  மக்களுக்கு இடையே உருவாக்குகிறது. இந்த சண்டை ஒரு மங்களகரமான கோவிலையும் மையமாகக் கொண்டது. ஆனால் அது அருகிலுள்ள கிராமத்தில் தொடங்கியது, இயேசு ஒரு கரசேவரானார், மிகுந்த தேவைக்கு நண்பர்களுக்கு உதவ முன்வந்தார். இந்த வகையான செயல் தொடர் நிகழ்வுகளை தூண்டியது, வரலாற்றை மாற்றியது மற்றும் அயோத்தி பகை விட நம் வாழ்க்கையை மிகவும் ஆழமாக பாதித்தது. இயேசுவின் கரசேவகத்தின் நடவடிக்கைகள் அவரது மைய்யப் பணியை வெளிப்படுத்தின.

இயேசுவின் பணி என்ன?

இயேசு பல அற்புதங்களை செய்து, கற்பித்து, குணப்படுத்தினார். ஆனால் இன்னும் அவருடைய சீடர்கள், பின்பற்றுபவர்கள் மற்றும் அவரது எதிரிகளின் மனதில் கேள்வி இருந்தது: அவர் ஏன் வந்தார்? மோசே உட்பட முந்தைய முனிவர்களில் பலர் சக்திவாய்ந்த அற்புதங்களைச் செய்திருக்கிறார்கள். மோசே ஏற்கனவே தர்ம சட்டத்தை வழங்கியிருந்ததாலும், இயேசு “சட்டத்தை ஒழிக்கவும் வரவில்லை” என்றால், அவருடைய பணிதான் என்ன?

இயேசுவின் நண்பர் மிகவும் நோய்வாய்ப்பட்டார். இயேசு பலரை குணப்படுத்தியதால், தம் நண்பரையும் குணமாக்குவார் என்று அவருடைய சீஷர்கள் எதிர்பார்த்தார்கள். வெறுமனே குணப்படுத்துவதை விட மிக ஆழமான வழியில் தனது நண்பருக்கு உதவ அவர் எவ்வாறு முன்வந்தார் என்பதை நற்செய்தி பதிவு செய்கிறது. அவர் என்ன செய்ய முன்வந்தார் என்பதை இது வெளிப்படுத்தியது, கர் சேவக் என்ற அவரது பணி. இங்கே குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இயேசு மரணத்தை எதிர்கொள்கிறார்

ரியாளும் அவள் சகோதரியாகிய மார்த்தாளும் இருந்த பெத்தானியா கிராமத்திலுள்ளவனாகிய லாசரு என்னும் ஒருவன் வியாதிப்பட்டிருந்தான்.
2 கர்த்தருக்குப் பரிமளதைலம் பூசி, தன் தலைமயிரால் அவருடைய பாதங்களைத் துடைத்தவள் அந்த மரியாளே; அவளுடைய சகோதரனாகிய லாசரு வியாதியாயிருந்தான்.
3 அப்பொழுது அவனுடைய சகோதரிகள்; ஆண்டவரே, நீர் சிநேகிக்கிறவன் வியாதியாயிருக்கிறான் என்று சொல்ல, அவரிடத்திற்கு ஆள் அனுப்பினார்கள்.
4 இயேசு அதைக் கேட்டபொழுது: இந்த வியாதி மரணத்துக்கு ஏதுவாயிராமல் தேவனுடைய மகிமை விளங்குவதற்கு ஏதுவாயிருக்கிறது; தேவனுடைய குமாரனும் அதினால் மகிமைப்படுவார் என்றார்.
5 இயேசு மார்த்தாளிடத்திலும் அவளுடைய சகோதரியினிடத்திலும் லாசருவினிடத்திலும் அன்பாயிருந்தார்.
6 அவன் வியாதியாயிருக்கிறதாக அவர் கேள்விப்பட்டபொழுது, தாம் இருந்த இடத்திலே பின்னும் இரண்டுநாள் தங்கினார்.
7 அதன்பின்பு அவர் தம்முடைய சீஷரை நோக்கி: நாம் மறுபடியும் யூதேயாவுக்குப் போவோம் வாருங்கள் என்றார்.
8 அதற்குச் சீஷர்கள்; ரபீ, இப்பொழுதுதான் யூதர் உம்மைக் கல்லெறியத் தேடினார்களே, மறுபடியும் நீர் அவ்விடத்திற்குப் போகலாமா என்றார்கள்.
9 இயேசு பிரதியுத்தரமாக: பகலுக்குப் பன்னிரண்டு மணிநேரம் இல்லையா? ஒருவன் பகலிலே நடந்தால் அவன் இந்த உலகத்தின் வெளிச்சத்தைக் காண்கிறபடியினால் இடறமாட்டான்.
10 ஒருவன் இரவிலே நடந்தால் தன்னிடத்தில் வெளிச்சம் இல்லாதபடியினால் இடறுவான் என்றார்.
11 இவைகளை அவர் சொல்லியபின்பு அவர்களை நோக்கி: நம்முடைய சிநேகிதனாகிய லாசரு நித்திரையடைந்திருக்கிறான். நான் அவனை எழுப்பப்போகிறேன் என்றார்.
12 அதற்கு அவருடைய சீஷர்கள்: ஆண்டவரே, நித்திரையடைந்திருந்தால் சுகமடைவான் என்றார்கள்.
13 இயேசுவானவர் அவனுடைய மரணத்தைக் குறித்து அப்படிச் சொன்னார்; அவர்களோ நித்திரை செய்து இளைப்பாறுகிறதைக் குறித்துச் சொன்னாரென்று நினைத்தார்கள்.
14 அப்பொழுது இயேசு அவர்களை நோக்கி: லாசரு மரித்துப்போனான் என்று வெளிப்படையாய்ச் சொல்லி;
15 நான் அங்கே இராததினால் நீங்கள் விசுவாசமுள்ளவர்களாகிறதற்கு ஏதுவுண்டென்று உங்கள் நிமித்தம் சந்தோஷப்படுகிறேன்; இப்பொழுது அவனிடத்திற்குப் போவோம் வாருங்கள் என்றார்.
16 அப்பொழுது திதிமு என்னப்பட்ட தோமா மற்றச் சீஷர்களை நோக்கி: அவரோடேகூட மரிக்கும்படி நாமும் போவோம் வாருங்கள் என்றான்.
17 இயேசு வந்தபோது அவன் கல்லறையில் வைக்கப்பட்டு நாலுநாளாயிற்றென்று கண்டார்.
18 பெத்தானியா ஊர் எருசலேமுக்குச் சமீபமாய் ஏறக்குறைய இரண்டு மைல் தூரத்திலிருந்தது.
19 யூதரில் அநேகர் மார்த்தாள் மரியாள் என்பவர்களுடைய சகோதரனைக் குறித்து அவர்களுக்கு ஆறுதல் சொல்லும்படி அவர்களிடத்தில் வந்திருந்தார்கள்.
20 இயேசு வருகிறார் என்று மார்த்தாள் கேள்விப்பட்டபோது, அவருக்கு எதிர்கொண்டுபோனாள்; மரியாளோ வீட்டிலே உட்கார்ந்திருந்தாள்.
21 மார்த்தாள் இயேசுவினிடத்தில் வந்து: ஆண்டவரே, நீர் இங்கேயிருந்தீரானால் என் சகோதரன் மரிக்கமாட்டான்.
22 இப்பொழுதும் நீர் தேவனிடத்தில் கேட்டுக்கொள்ளுவதெதுவோ அதைத் தேவன் உமக்குத் தந்தருளுவார் என்று அறிந்திருக்கிறேன் என்றாள்.
23 இயேசு அவளை நோக்கி: உன் சகோதரன் உயிர்த்தெழுந்திருப்பான் என்றார்.
24 அதற்கு மார்த்தாள்: உயிர்த்தெழுதல் நடக்கும் கடைசிநாளிலே அவனும் உயிர்த்தெழுந்திருப்பான் என்று அறிந்திருக்கிறேன் என்றாள்.
25 இயேசு அவளை நோக்கி: நானே உயிர்த்தெழுதலும் ஜீவனுமாயிருக்கிறேன், என்னை விசுவாசிக்கிறவன் மரித்தாலும் பிழைப்பான்;
26 உயிரோடிருந்து என்னை விசுவாசிக்கிறவனெவனும் என்றென்றைக்கும் மரியாமலும் இருப்பான்; இதை விசுவாசிக்கிறாயா என்றார்.
27 அதற்கு அவள்: ஆம், ஆண்டவரே, நீர் உலகத்தில் வருகிறவரான தேவகுமாரனாகிய கிறிஸ்து என்று நான் விசுவாசிக்கிறேன் என்றாள்.
28 இவைகளைச் சொன்னபின்பு, அவள்போய், தன் சகோதரியாகிய மரியாளை ரகசியமாய் அழைத்து: போதகர் வந்திருக்கிறார், உன்னை அழைக்கிறார் என்றாள்.
29 அவள் அதைக் கேட்டவுடனே, சீக்கிரமாய் எழுந்து, அவரிடத்தில் வந்தாள்.
30 இயேசு இன்னும் கிராமத்துக்குள் வராமல், மார்த்தாள் தம்மைச் சந்தித்த இடத்திலே இருந்தார்.
31 அப்பொழுது, வீட்டிலே அவளுடனேகூட இருந்து அவளுக்கு ஆறுதல் சொல்லிக்கொண்டிருந்த யூதர்கள், மரியாள் சீக்கிரமாய் எழுந்துபோகிறதைக் கண்டு: அவள், கல்லறையினிடத்தில் அழுகிறதற்குப் போகிறாள் என்று சொல்லி, அவளுக்குப் பின்னே போனார்கள்.
32 இயேசு இருந்த இடத்தில் மரியாள் வந்து, அவரைக் கண்டவுடனே, அவர் பாதத்தில் விழுந்து: ஆண்டவரே, நீர் இங்கே இருந்தீரானால் என் சகோதரன் மரிக்கமாட்டான் என்றாள்.
33 அவள் அழுகிறதையும் அவளோடேகூட வந்த யூதர்கள் அழுகிறதையும் இயேசு கண்டபோது ஆவியிலே கலங்கித் துயரமடைந்து:
34 அவனை எங்கே வைத்தீர்கள் என்றார். ஆண்டவரே, வந்து பாரும் என்றார்கள்;
35 இயேசு கண்ணீர் விட்டார்.
36 அப்பொழுது யூதர்கள்: இதோ, இவர் அவனை எவ்வளவாய்ச் சிநேகித்தார் என்றார்கள்!
37 அவர்களில் சிலர் குருடனுடைய கண்களைத் திறந்த இவர், இவனைச் சாகாமலிருக்கப்பண்ணவும் கூடாதா என்றார்கள்.
38 அப்பொழுது இயேசு மறுபடியும் தமக்குள்ளே கலங்கிக் கல்லறையினிடத்திற்கு வந்தார். அது ஒரு குகையாயிருந்தது; அதின்மேல் ஒரு கல் வைக்கப்பட்டிருந்தது.
39 இயேசு: கல்லை எடுத்துப்போடுங்கள் என்றார். மரித்தவனுடைய சகோதரியாகிய மார்த்தாள் அவரை நோக்கி: ஆண்டவரே, இப்பொழுது நாறுமே, நாலுநாளாயிற்றே என்றாள்.
40 இயேசு அவளை நோக்கி: நீ விசுவாசித்தால் தேவனுடைய மகிமையைக் காண்பாய் என்று நான் உனக்குச் சொல்லவில்லையா என்றார்.
41 அப்பொழுது மரித்தவன் வைக்கப்பட்ட இடத்திலிருந்த கல்லை எடுத்துப்போட்டார்கள். இயேசு தம்முடைய கண்களை ஏறெடுத்து: பிதாவே, நீர் எனக்குச் செவிகொடுத்தபடியினால் உம்மை ஸ்தோத்திரிக்கிறேன்.
42 நீர் எப்பொழுதும் எனக்குச் செவிகொடுக்கிறீர் என்று நான் அறிந்திருக்கிறேன்; ஆனாலும் நீர் என்னை அனுப்பினதைச் சூழ்ந்துநிற்கும் ஜனங்கள் விசுவாசிக்கும்படியாக அவர்கள் நிமித்தம் இதைச் சொன்னேன் என்றார்.
43 இவைகளைச் சொன்னபின்பு: லாசருவே, வெளியே வா என்று, உரத்த சத்தமாய்க் கூப்பிட்டார்.
44 அப்பொழுது, மரித்தவன் வெளியே வந்தான். அவன் கால்களும் கைகளும் பிரேதச் சீலைகளினால் கட்டப்பட்டிருந்தது, அவன் முகமும் சீலையால் சுற்றப்பட்டிருந்தது. இயேசு அவர்களை நோக்கி: இவனைக் கட்டவிழ்த்துவிடுங்கள் என்றார்.

யோவான் 11: 1-44

சேவை செய்ய இயேசு தன்னார்வத்துடன்

சகோதரர்கள் குணமடைய இயேசு விரைவாக வருவார் என்று சகோதரிகள் நம்பினார்கள். இயேசு வேண்டுமென்றே தனது வருகையை தாமதப்படுத்தினார், லாசரஸை இறக்க அனுமதித்தார், அதற்கான காரணம் யாருக்கும் புரியவில்லை. இயேசு ‘ஆழ்ந்த மன உளைச்சலுக்கு ஆளானார்’ என்றும் அவர் அழுதார் என்றும் வேதம் இரண்டு முறை கூறுகிறது.

அவரை நெகிழ்த்தியது எது?

இயேசு மரணத்தின் மீது கோபமடைந்தார், குறிப்பாக அது அவரது நண்பரைப் பிடித்துக் கொண்டதைக் கண்டார்.

இந்த குறிப்பிட்ட நோக்கத்திற்காக அவர் வருவதை அவர் தாமதப்படுத்தினார் – அவர் மரணத்தையே எதிர்கொள்கிறார், சில நோய்களை மட்டுமல்ல. இதனால் எல்லோருக்கும் – இதைப் படிக்கும் நமக்கும் – லாசரஸ் இறந்துவிட்டார் என்பதை உறுதியாக அறிந்து கொள்ளும்படிக்காக இயேசு நான்கு நாட்கள் காத்திருந்தார்,.

நமது மிகப்பெரிய தேவை

நோய்வாய்ப்பட்ட மக்களை குணப்படுத்துவது, அது நல்லது, ஆனால் அவர்களின் மரணத்தை மட்டுமே ஒத்திவைக்கிறது. குணமாக்கப்பட்டவறோ இல்லையோ, நல்லவரோ கெட்டவரோ, ஆணோ பெணோ, வயதானவரோ  இளம்வரோ, மதவாதிகளோ  இல்லையோ மரணம் இறுதியில் எல்லா மக்களையும் எடுத்துக்கொள்கிறது. ஆதாமின் கீழ்ப்படியாமையால் மனிதனாக மாறியதிலிருந்து இது உண்மைதான். அவரின் சந்ததியினராக, நீங்களும் நானும் சேர்க்கப்பட்டவர்கள், மரணம் – ஒரு எதிரியால் பிணைக் கைதிகளாக பிடிக்கப்பட்டுள்ளனர். மரணத்திற்கு எதிராக பதில் இல்லை, நம்பிக்கை இல்லை என்று நாம் உணர்கிறோம். நோய் மட்டுமே இருக்கும் போது நம்பிக்கை எஞ்சியிருக்கிறது, அதனால்தான் லாசரஸின் சகோதரிகளுக்கு குணமளிக்கும் நம்பிக்கை இருந்தது. ஆனால் மரணித்ததால் அவர்களுக்கு எந்த நம்பிக்கையும் இல்லை. இது நமக்கும் பொருந்தும். மருத்துவமனையில் கொஞ்சம் நம்பிக்கை இருக்கிறது, ஆனால் இறுதி சடங்கில் நம்பிக்கை யாருக்கும் இல்லை. மரணம் நம் இறுதி எதிரி. நமக்காக தோற்கடிக்க இயேசு முன்வந்த எதிரி இதுதான், அதனால்தான் அவர் சகோதரிகளுக்கு இவ்வாறு அறிவித்தார்:

” நானே உயிர்த்தெழுதலும் ஜீவனுமாயிருக்கிறேன் ”

யோவான் 11:25

மரணத்தின் சக்தியை உடைத்து, விரும்பிய அனைவருக்கும் உயிரைக் கொடுக்க இயேசு வந்திருந்தார். லாசரஸை மரணத்திலிருந்து பகிரங்கமாக எழுப்புவதன் மூலம் இந்த பணிக்கான தனது அதிகாரத்தை அவர் காட்டினார். மரணத்திற்குப் பதிலாக வாழ்க்கையை விரும்பும் மற்ற அனைவருக்கும் இதைச் செய்ய அவர் முன்வருகிறார்.

பதில்கள் ஒரு சண்டையைத் தொடங்கியது

மரணம் எல்லா மக்களுக்கும் இறுதி எதிரி என்றாலும், நம்மில் பலர் சிறிய ‘எதிரிகளுடன்’ சிக்கிக் கொள்கிறோம், இதன் விளைவாக மோதல்கள் (அரசியல், மத, இனம் போன்றவை) நம்மைச் சுற்றி எப்போதும் செல்கின்றன. அயோத்தி மோதலில் இதை நாம் காண்கிறோம். இருப்பினும், இந்த மற்றும் பிற சண்டைகளில் உள்ள அனைத்து மக்களும், அவர்களின் ‘பக்கம்’ சரியானதா இல்லையா என்பது முக்கியமல்ல, மரணத்திற்கு எதிராக சக்தியற்றவர்கள். இதை சதி மற்றும் சிவனுடன் பார்த்தோம்.

இயேசுவின் காலத்திலும் இது உண்மைதான். இந்த அதிசயத்திற்கான பதில்களிலிருந்து, அப்போது வாழ்ந்த வெவ்வேறு மக்களின் முக்கிய கவலைகள் என்ன என்பதைக் காணலாம். நற்செய்தி வெவ்வேறு எதிர்வினைகளை பதிவு செய்தது.

45 அப்பொழுது மரியாளிடத்தில் வந்திருந்து, இயேசு செய்தவைகளைக் கண்டவர்களாகிய யூதர்களில் அநேகர் அவரிடத்தில் விசுவாசமுள்ளவர்களானார்கள்.
46 அவர்களில் சிலர் பரிசேயரிடத்தில் போய், இயேசு செய்தவைகளை அவர்களுக்கு அறிவித்தார்கள்.
47 அப்பொழுது பிரதான ஆசாரியரும் பரிசேயரும் ஆலோசனைச் சங்கத்தைக் கூடிவரச்செய்து: நாம் என்ன செய்கிறது? இந்த மனுஷன் அநேக அற்புதங்களைச் செய்கிறானே.
48 நாம் இவனை இப்படி விட்டுவிட்டால், எல்லாரும் இவனை விசுவாசிப்பார்கள்; அப்பொழுது ரோமர் வந்து நம்முடைய ஸ்தானத்தையும் ஜனத்தையும் அழித்துப்போடுவார்களே என்றார்கள்.
49 அப்பொழுது அவர்களில் ஒருவனும் அந்த வருஷத்துப் பிரதான ஆசாரியனுமாகிய காய்பா என்பவன் அவர்களை நோக்கி: உங்களுக்கு ஒன்றுந் தெரியாது;
50 ஜனங்களெல்லாரும் கெட்டுப்போகாதபடிக்கு ஒரே மனுஷன் ஜனங்களுக்காக மரிப்பது நமக்கு நலமாயிருக்குமென்று நீங்கள் சிந்தியாமலிருக்கிறீர்கள் என்றான்.
51 இதை அவன் சுயமாய்ச் சொல்லாமல், அந்த வருஷத்துப் பிரதான ஆசாரியனானபடியினாலே இயேசு யூதஜனங்களுக்காக மரிக்கப்போகிறாரென்றும்,
52 அந்த ஜனங்களுக்காகமாத்திரமல்ல சிதறியிருக்கிற தேவனுடைய பிள்ளைகளை ஒன்றாகச் சேர்க்கிறதற்காகவும் மரிக்கப்போகிறாரென்றும், தீர்க்கதரிசனமாய்ச் சொன்னான்.
53 அந்நாள் முதல் அவரைக் கொலைச் செய்யும்படிக்கு ஆலோசனை பண்ணினார்கள்.
54 ஆகையால் இயேசு அதன்பின்பு வெளியரங்கமாய் யூதருக்குள்ளே சஞ்சரியாமல், அவ்விடம்விட்டு வனாந்தரத்துக்குச் சமீபமான இடமாகிய எப்பிராயீம் என்னப்பட்ட ஊருக்குப்போய், அங்கே தம்முடைய சீஷருடனேகூடத் தங்கியிருந்தார்.
55 யூதருடைய பஸ்காபண்டிகை சமீபமாயிருந்தது, அதற்கு முன்னே அநேகர் தங்களைச் சுத்திகரித்துக்கொள்ளும்பொருட்டு நாட்டிலிருந்து எருசலேமுக்குப் போனார்கள்.
56 அங்கே அவர்கள் இயேசுவைத் தேடிக்கொண்டு தேவாலயத்தில் நிற்கையில், ஒருவரையொருவர் நோக்கி: உங்களுக் கெப்படித் தோன்றுகிறது, அவர் பண்டிகைக்கு வரமாட்டாரோ என்று பேசிக்கொண்டார்கள்.
57 பிரதான ஆசாரியரும் பரிசேயரும் அவரைப் பிடிக்கும்படி யோசித்து, அவர் இருக்கிற இடத்தை எவனாவது அறிந்திருந்தால், அதை அறிவிக்கவேண்டுமென்று கட்டளையிட்டிருந்தார்கள்.

ஜான் 11: 45-57

தலைவர்கள் யூத ஆலயத்தின் நிலை குறித்து அதிக அக்கறை கொண்டிருந்தனர். ஒரு வளமான கோயில் சமூகத்தில் அவர்களின் முக்கியத்துவத்தை உறுதி செய்தது. மரண அணுகுமுறையை விட அவர்கள் அதைப் பற்றி அதிகம் அக்கறை கொண்டிருந்தனர்.

அதனால் பதற்றம் அதிகரித்தது. இயேசு தான் ‘வாழ்க்கை’ மற்றும் ‘உயிர்த்தெழுதல்’ என்றும் மரணத்தைத் தோற்கடிப்பார் என்றும் அறிவித்தார். தலைவர்கள் அவரது மரணத்திற்கு சதித்திட்டம் தீட்டினர். மக்களில் பலர் அவரை நம்பினர், ஆனால் இன்னும் பலருக்கு என்ன நம்புவது என்று தெரியவில்லை.

உங்களையே கேட்டுப்பாருங்கள்

லாசரஸின் எழுச்சியை நீங்கள் கண்டால், நீங்கள் எதைத் தேர்ந்தெடுப்பீர்கள்? நீங்கள் பரிசேயர்களைப் போலத் தேர்ந்தெடுப்பீர்களா, வரலாறு விரைவில் மறந்துவிடும் சில மோதல்களில் கவனம் செலுத்துவீர்களா, மரணத்திலிருந்து வாழ்க்கையின் வாய்ப்பை இழக்கிறீர்களா? அல்லது நீங்கள் உயிர்த்தெழுதல் வாய்ப்பை நம்பி, நீங்கள் அவரை ‘நம்புவீர்களா’, நீங்கள் அனைத்தையும் புரிந்து கொள்ளாவிட்டாலும் கூட? அப்போது நற்செய்தி பதிவுசெய்த வெவ்வேறு பதில்கள் போல, இன்று நாமும் அவரது பரிசுக்கு  அதே பதில் அளிகிறோம். அது நமக்கு இருந்த அதே அடிப்படை சர்ச்சை.

பஸ்கா நெருங்கி வருகையில் அந்த சர்ச்சைகள் வளர்ந்து கொண்டிருந்தன – 1500 ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் மரணம் கடந்து சென்றதை நினைவுகூறுமடி தொடங்கிய திருவிழா. இப்போது குறுதோலை ஞாயிறு என்று அழைக்கப்படும் ஒரு நாளில், வாரணாசி போன்ற ஒரு நகரமான இறந்தவர்களின் புனித நகரத்திற்குள் நுழைந்ததன் மூலம் மரணத்திற்கு எதிரான தனது கரசேவகத்தின் பணியை இயேசு எவ்வாறு நிறைவேற்றினார் என்பதை நற்செய்தி காட்டுகிறது.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *