Skip to content

நாள் 3: வாடிப்போகும் என்ற சாபத்தை இயேசு உச்சரிக்கிறார்

  • by

சகுந்தலாவை சபித்த துர்வாசர்

புராணங்கள் முழுவதும் சாபங்களைப் பற்றி (ஷாப்) படித்து கேட்கிறோம். பண்டைய நாடக ஆசிரியரான காளிதாசரின் (கி.பி. 400) நாடகம் அபிஜ்னனசகுந்தலம் (சகுந்தலாவின் அங்கீகாரம்) நாடகத்திலிருந்து வந்திருக்கலாம். அதில், துஷ்யந்த மன்னன் காட்டில் சகுந்தலா என்ற அழகான பெண்ணை சந்தித்து காதலிக்கிறான். துஷ்யந்தா அவளை விரைவாக திருமணம் செய்துகொள்கிறான், ஆனால் விரைவில் வணிகத்திற்காக தலைநகருக்கு திரும்ப வேண்டும், அவன் புறப்படுகிறான், அவளை அவனது முத்திரை மோதிரத்துடன் விட்டுவிடுகிறான். ஆழ்ந்த காதலில் இருக்கும் சகுந்தலா, தனது புதிய கணவரைப் பற்றி பகல் கனவு காண்கிறாள்.

அவள் அப்படி ஒரு பகல் கனவில் மூழ்கினபோது, சக்திவாய்ந்த முனிவரான ​​துர்வாசா சென்றார், அவள் அவரை சரியாக கவனிக்கவில்லை, வாழ்த்தவில்லை என்பதால் கோபமடைந்தான். ஆகையால், அவள் யாரைப் பற்றி கனவு காண்கிறாரோ அவளால் அடையாளம் காணப்படாமல் இருக்கும்படி அவன் அவளை சபித்தான். பிறகு அவர் அந்த சாபத்தை குறைத்தார், அதனால் அந்த நபர் கொடுத்த பரிசை அவள் திருப்பித் தந்தால் அவர்கள் அவளை நினைவில் கொள்வார்கள். எனவே சகுந்தலா மோதிரத்துடன் தலைநகருக்குப் பயணம் செய்தார், அதனுடன் துஷ்யந்த மன்னன் தன்னை நினைவில் கொள்வான் என்று நம்புகிறான். ஆனால் அவள் பயணத்தில் மோதிரத்தை இழந்தாள், அதனால் அவள் வரும்போது ராஜா அவளை அடையாளம் காணவில்லை.

விஷ்ணுவை சபித்த பிருகு

மத்ஸ்ய புராணம் நிரந்தர தேவா-அசுரப் போர்களைப் பற்றி கூறுகிறது, தேவர்கள் எப்போதும் வெற்றி பெறுவார்கள். அவமானப்படுத்தப்பட்ட, அசுரர்களின் குருவான சுக்ரா ஆச்சார்யா, மிருதசஞ்சீவனி ஸ்தோத்திரத்திற்காக சிவாவை அணுகினார், அல்லது அசுரர்களை வெல்லமுடியாததாக மாற்றுவதற்காக மந்திரம் செய்தார், எனவே அவரது அசுரர்கள் தனது தந்தையின் (பிருகு ) ஆசிரமத்தில் தஞ்சம் புகுந்தனர். ஆனால் சுக்ரா ஆச்சார்யா போனவுடன், தேவர்கள் மீண்டும் அசுரர்களைத் தாக்கினர். இருப்பினும், அசுரர்கள் இந்திரனை அசையாமல் காட்ட பிருகுவின் மனைவியின் உதவியைப் பெற்றனர். இந்திரன், விஷ்ணுவிடம் இருந்து விடுபட வேண்டினான். விஷ்ணு தனது சுதர்ஷன சக்கரத்தால் அவளது தலையை துண்டிக்கும் கட்டாயப் ஏற்பட்டது. முனிவர் பிருகு  தனது மனைவிக்கு என்ன நடந்தது என்பதைக் கண்டதும், விஷ்ணுவை மீண்டும் மீண்டும் பூமியில் பிறக்கும்படி சபித்தார், உலக வாழ்க்கையின் வேதனையை அனுபவித்தார். எனவே, விஷ்ணு பல முறை அவதாரம் எடுக்க வேண்டியிருந்தது.

விஷ்ணுவை சாபத்திற்கு பிருகு வருகிறார்

கதைகளில் சாபங்கள் பயங்கரமானவை, ஆனால் அவை உண்மையில் நடந்ததா இல்லையா என்ற கேள்வியை எழுப்புகின்றன. சகுந்தலாவில் துர்வாசா அல்லது விஷ்ணுவின் பிருகு போன்ற ஒரு சாபம் அவை உண்மையிலேயே நடந்தன என்பதை நாம் அறிந்தால் தெளிவாக இருக்கும்.

புனித வாரத்தின் 3 ஆம் நாளில் இயேசு அத்தகைய சாபத்தை உச்சரித்தார். முதலில் நாம் அந்த வாரத்தை மதிப்பாய்வு செய்வோம்.

இயேசுவின் பயங்கர மோதல்

ஞாயிற்றுக்கிழமை தீர்க்கதரிசனமாக இயேசு எருசலேமுக்குள் நுழைந்து திங்களன்று ஆலயத்தை மூடிய பிறகு, யூத தலைவர்கள் அவரைக் கொல்ல திட்டமிட்டனர். ஆனால் அது நேராக முன்னோக்கி இருக்காது.

நிசான் 10 அன்று இயேசு ஆலயத்திற்குள் நுழைந்தபோது கடவுள் இயேசுவை தனது பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டியாக தேர்ந்தெடுத்தார். தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டிகளை என்ன செய்வது என்று எபிரேய வேதம் வழிகாட்டியது.

5அந்த ஆட்டுக்குட்டி பழுதற்றதும் ஆணும் ஒருவயதுள்ளதுமாய் இருக்கவேண்டும்; செம்மறியாடுகளிலாவது வெள்ளாடுகளிலாவது அதைத் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

யாத்திராகமம் 12: 5 பி -6 அ

6அதை இந்த மாதம் பதினாலாம் தேதிவரைக்கும் வைத்திருந்து, இஸ்ரவேல் சபையின் ஒவ்வொரு கூட்டத்தாரும் சாயங்காலத்தில் அதை அடித்து,

மக்கள் தங்கள் பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டிகளை கவனித்துக்கொண்டது போலவே, தேவன் தம்முடைய பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டியையும் கவனித்துக்கொண்டார், இயேசுவின் எதிரிகள் அவரை (இன்னும்) பிடிக்க முடியவில்லை. ஆகவே, அந்த வாரத்தின் மறுநாள், செவ்வாய், 3 ஆம் நாள் இயேசு செய்ததை நற்செய்தி பதிவு செய்கிறது.

அத்தி மரத்தை இயேசு சபிக்கிறார்

17அவர்களை விட்டு நகரத்திலிருந்து புறப்பட்டு (நாள்2, திங்கள், நிசான் 10), பெத்தானியாவுக்குப் போய், அங்கே இராத்தங்கினார்.

18காலையிலே (நாள்3, செவ்வாய், நிசான் 11) அவர் நகரத்துக்குத் திரும்பிவருகையில், அவருக்குப் பசியுண்டாயிற்று.

19அப்பொழுது வழியருகே ஒரு அத்திமரத்தைக் கண்டு, அதினிடத்திற் போய், அதிலே இலைகளையன்றி வேறொன்றையுங்காணாமல்: இனி ஒருக்காலும் உன்னிடத்தில் கனி உண்டாகாதிருக்கக்கடவது என்றார்; உடனே அத்திமரம் பட்டுப்போயிற்று.

மத்தேயு 21: 17-19
அத்தி மரத்தை இயேசு சபிக்கிறார்

அத்தி மரத்தை இயேசு சபித்தார்.

அவர் அதை ஏன் செய்தார்?

இதன் பொருள் என்ன?

அத்தி மரத்தின் பொருள்

முந்தைய தீர்க்கதரிசிகள் அதை நமக்கு விளக்குகிறார்கள். இஸ்ரேல் மீதான தீர்ப்பை சித்தரிக்க எபிரேய வேதங்கள் அத்தி மரத்தை எவ்வாறு பயன்படுத்தின என்பதை இங்கே கவனியுங்கள்:

ஓசியா மேலும் சென்றார், அத்தி மரத்தைப் பயன்படுத்தி படத்தைப் பயன்படுத்தி இஸ்ரேலை சபித்தார்:

10 வனாந்தரத்தில் திராட்சக்குலைகளைக் கண்டுபிடிப்பதுபோல இஸ்ரவேலைக் கண்டுபிடித்தேன்; அத்திமரத்தில் முதல்தரம் பழுத்த கனிகளைப்போல உங்கள் பிதாக்களைக் கண்டுபிடித்தேன்; ஆனாலும் அவர்கள் பாகால்பேயோர் அண்டைக்குப்போய், இலச்சையானதற்குத் தங்களை ஒப்புவித்து, தாங்கள் நேசித்தவைகளைப்போலத் தாங்களும் அருவருப்புள்ளவர்களானார்கள்

.ஓசியா 9:10

 16 எப்பிராயீமர் வெட்டுண்டுபோனார்கள்; அவர்கள் வேர் உலர்ந்துபோயிற்று, கனிகொடுக்கமாட்டார்கள்; அவர்கள் அவைகளைப் பெற்றாலும், அவர்களுடைய கர்ப்பத்தின் பிரியமான கனிகளை அதம்பண்ணுவேன்.
17 அவர்கள் அவருக்குச் செவிகொடாமற்போனபடியால் உன் தேவன் அவர்களை வெறுத்துவிடுவார்; அவர்கள் அந்நியஜாதிக்குள்ளே அலைந்து திரிவார்கள்

.ஓசியா 9: 16-17 (எபிராயீம் = இஸ்ரேல்)

கி.மு. 586 ல் எருசலேமின் அழிவு இவற்றையும் மோசேயின் சாபங்களையும் நிறைவேற்றியது (வரலாற்றைக் காண்க). அத்தி மரத்தை இயேசு சபித்தபோது, எருசலேமின் மற்றொரு அழிவையும், தேசத்திலிருந்து யூதர்கள் நாடுகடத்தப்படுவதையும் அவர் அடையாளமாக உச்சரித்தார். அவர் அவர்களை மீண்டும் நாடுகடத்தினார்.

அத்தி மரத்தை சபித்தபின், இயேசு மீண்டும் ஆலயத்திற்குள் நுழைந்தார், கற்பித்தார், விவாதித்தார். நற்செய்தி இதை இவ்வாறு பதிவு செய்கிறது.

சாபம் பிடிக்கிறது

ஜெருசலேம் மற்றும் அதன் ஆலயத்தின் அழிவு மற்றும் யூதர்களை உலகளாவிய நாடுகடத்தலுக்கு வெளியேற்றியது 70 சி.இ.யில் நிகழ்ந்தது என்பதை வரலாற்றிலிருந்து நாம் அறிவோம். இந்த நாடுகடத்தப்பட்டவர்களில் சிலர் இந்தியாவுக்கு வந்தார்கள்.

பொ.ச. 70-ல் கோவில் அழிவு ஏற்பட்டதால், இஸ்ரேலின் வாடிவிடுதல் நிகழ்ந்தது, அது ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக வாடியது.

கி.பி 70 இல் ஜெருசலேம் கோவிலின் ரோமானிய அழிவு. பாதுகாக்கப்பட்ட ரோமானிய சிற்பங்கள் கோயிலைக் கொள்ளையடிப்பதையும் மெனோராவை (பெரிய, 7 இட மெழுகுவர்த்தி) எடுத்துக்கொள்வதையும் காட்டுகின்றன.

இந்த சாபம் நற்செய்தி கதையின் பக்கங்களில் வெறுமனே இல்லை. இது வரலாற்றில் நடந்தது என்பதை சரிபார்க்க முடியும், இது இந்தியாவின் வரலாற்றை பாதிக்கிறது. இயேசு உச்சரித்த இந்த சாபம் உண்மையில் சக்தி வாய்ந்தது. அவருடைய நாளில் இருந்தவர்கள் அவரை அழிப்பதை புறக்கணித்தனர்.

அந்த ஆலய அழிவு இன்றும் காட்சிக்கு வைக்கப்பட்டுள்ளது

சாபம் காலாவதியாகும்.

அந்த சாபம் எவ்வாறு வரும், அது எவ்வளவு காலம் நீடிக்கும் என்பதை இயேசு பின்னர் தெளிவுபடுத்தினார்.

பட்டயக்கருக்கினாலே விழுவார்கள்(யூதர்கள்), சகல புறஜாதிகளுக்குள்ளும் சிறைப்பட்டுப்போவார்கள்; புறஜாதியாரின் காலம் நிறைவேறும்வரைக்கும் எருசலேம் புறஜாதியாரால் மிதிக்கப்படும்.

லூக்கா 21:24

அவருடைய சாபம் (எருசலேமின் நாடுகடத்தல் மற்றும் யூதரல்லாத கட்டுப்பாடு) ‘புறஜாதியார் (யூதரல்லாதவர்கள்) காலம் நிறைவேறும் வரை’ நீடிக்கும் என்று அவர் கற்பித்தார், அவருடைய சாபம் காலாவதியாகும் என்று கணித்துள்ளார். இதை அவர் மேலும் 4 வது நாளில் விளக்கினார்.

சாபம் விலகியது

யூதர்களின் வரலாற்று காலவரிசை பெரிய அளவில் – அவர்களின் இரண்டு கால நாடுகடத்தலைக் கொண்டுள்ளது

இந்த காலவரிசை யூத மக்களின் வரலாற்றை இங்கே விவரங்களுடன் காட்டுகிறது. நமது நவீன நாளுக்கு வருவதால், நாடுகடத்தப்படுவது முடிவடைகிறது என்பதை காலவரிசை காட்டுகிறது. 1948 ஆம் ஆண்டில், ஐ.நா.வின் அறிவிப்பிலிருந்து, நவீன இஸ்ரேல் அரசு நிறுவப்பட்டது. 1967 ஆறு நாள் போரில் அவர்கள் இப்போது இஸ்ரேலின் தலைநகரான எருசலேம் நகரை மீட்டெடுத்தனர். ‘புறஜாதியினரின் காலம்’ செய்தி அறிக்கைகளிலிருந்து முடிவடைவதைக் காண்கிறோம்.

யூதர்கள் இப்போது கோயிலில் மீண்டும் ஜெபிக்கிறார்கள்

இயேசுவின் சாபத்தின் தொடக்கமும் காலாவதியும், அத்தி மரத்திற்கு அடையாளமாக உச்சரிக்கப்பட்டு, பின்னர் அவரது கேட்பவர்களுக்கு விளக்கப்பட்டது நற்செய்தியின் பக்கங்களில் மட்டும் இருக்கவில்லை. இந்த நிகழ்வுகள் சரிபார்க்கக்கூடியவை, இன்று செய்தி தலைப்புச் செய்திகளாக அமைகின்றன (எ.கா., அமெரிக்கா தனது தூதரகத்தை ஜெருசலேமுக்கு மாற்றியது). இயேசு ஆழமாக கற்பித்தார், இயற்கையின் மீது ‘ஓம்’ குரல் கொடுத்தார், இப்போது அவருடைய சாபம் ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக தேசங்கள் மீது அதன் முத்திரையை விட்டுச் செல்வதைக் காண்கிறோம். எங்கள் ஆபத்தில் அவரை நாங்கள் புறக்கணிக்கிறோம்.

நாள் 3ன் சுருக்கம்

புதுப்பிக்கப்பட்ட விளக்கப்படம், செவ்வாய் 3 ஆம் நாள், அத்தி மரத்தை இயேசு சபிப்பதைக் காட்டுகிறது, அதே நேரத்தில் கடவுளின் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஆட்டுக்குட்டியாக கவனித்துக் கொள்ளப்படுகிறது. 4 வது நாளில் அவர் தனது வருகையை விவரிக்கிறார், ஒரு கல்கின் பல தவறுகளைச் சரிசெய்ய வருகிறார்.

நாள் 3: அத்தி மரத்தை இயேசு சபிக்கிறார்

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *