Skip to content

பண்டைய இராசி உங்கள் மகர ராசி

  • by

மகரம் என்றும் அழைக்கப்படும் மகர் ஐந்தாவது ராசியாகும். உறவுகள், உடல்நலம் மற்றும் செல்வம் ஆகியவற்றில் வெற்றியை நோக்கிய முடிவுகளை வழிநடத்த வழிகாட்டியாக உங்கள் குண்ட்லியை உருவாக்க வேத ஜோதிடம் இன்று மகர ராசியைப் பயன்படுத்துகிறது.

ஆனால் அதன் உண்மையான பயன்பாடு இருந்ததா?

மகர, அல்லது மகரம், ஒரு மீனின் வால் உடன் இணைந்த ஆட்டின் முன்புறத்தின் உருவத்தை உருவாக்குகிறது. ஆடு-மீன் எங்கிருந்து வந்தது?

ஆரம்பத்தில் இருந்தே இதன் பொருள் என்ன?

கவனமாக நோக்குங்கள்! இதன் பதில் உங்கள் ஜோதிடத்தின் பார்வையை எதிர்பாராத வழிகளில் திறக்கும் – உங்களை வேறு பயணத்தில் ஈடுபடுத்துகிறது, பின்னர் உங்கள் குண்ட்லியை சரிபார்க்க நீங்கள் நினைப்பீர்கள்…

கன்னி முதல் தனுசு வரை முதல் நான்கு விண்மீன்கள் ஒரு பெரிய மீட்பரின் நபர் மற்றும் அவரது எதிரியுடன் ஏற்பட்ட மரண மோதல் குறித்து ஒரு ஜோதிட அலகு ஒன்றை உருவாக்கியதைக் கண்டோம். இந்த மிகப் பழமையான இராசி கதைக்கான அடிப்படையை இங்கு அறிமுகப்படுத்தினோம்.

இந்த மீட்பரின் பணியை மையமாகக் கொண்ட இரண்டாவது அலகு மகரத்தை அறிமுகப்படுத்துகிறது. மீட்பர் தனது எதிரிக்கு எதிரான வெற்றியின் முடிவுகளை – நமக்கு கிடைத்த ஆசீர்வாதங்களை இந்த அலகில் காண்கிறோம். இந்த அலகு ஒரு ஆடுடன் ஆரம்பித்து ஒரு ராம் (மேஷம்) மற்றும் நடுத்தர இரண்டு மீன்களின் அறிகுறிகளோடு (கும்பம் & மீனம்) மூடிவடைகிறது. ஒரு ஆட்டின் முன்புறம் ஒரு மீனின் வாலுடன் இணைந்திருப்பது எப்போதுமே மகரத்தை குறிக்கிறது.

பண்டைய இராசியில், மகரமானது எல்லா மக்களுக்கும் இருந்தது, ஏனெனில் அது யாவருக்கும் கிடைக்கும் நன்மைகளை முன்னறிவித்தது. எனவே நீங்கள் நவீன ஜாதக அர்த்தத்தில் மகரமாக இல்லாவிட்டாலும், மகர நட்சத்திரங்களில் பொதிந்துள்ள பண்டைய ஜோதிடக் கதை புரிந்துகொள்ளத்தக்கது.

ஜோதிடத்தில் மகர விண்மீன்

வரிகளால் இணைக்கப்பட்ட மகரத்தை உருவாக்கும் நட்சத்திரங்கள் இங்கே. இந்த படத்தில் ஆடு-மீனைப் போன்ற எதையும் நீங்கள் பார்க்க முடியுமா? இந்த நட்சத்திரங்களிலிருந்து இணைந்த ஆடு மற்றும் மீன் உயிரினத்தை யாராவது எப்படி கற்பனை செய்ய முடியும்?

மகர நட்சத்திர விண்மீன்

ஆடுகள் மற்றும் மீன்கள் இயற்கையில் தொலைதூர தொடர்பு கூட இல்லை. ஆனால் இந்த அடையாளம் மனித வரலாற்றில் நமக்குத் தெரிந்தவரை செல்கிறது. எகிப்தின் டென்டெரா கோவிலில் உள்ள ராசி, 2000 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக பழமையான ஆடு-மீன் மகரத்தின் உருவத்துடன் சிவப்பு நிறத்தில் வட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

रातोले गोलो लागेको मकर राशिको साथ डेन्डेरामा रशि

மகரத்துடன் டெண்டெரா இராசி சிவப்பு நிறத்தில் வட்டமிடபட்டுள்ளது

ஒரு ஆடு-மீன் என்ற கருத்து முதலில் வந்தது, ஆனால் மகரத்தின் நட்சத்திரங்களைப் பார்ப்பதன் மூலம் அல்ல. முதல் ஜோதிடர்கள் இந்த கருத்தை  உருவத்தினால் நினைவில்கொள்ள நட்சத்திரங்கள் மீது மிகைப்படுத்தி, தொடர்ச்சியான அடையாளமாக மகரத்தை உருவாக்கினர். முன்னோர்கள் ஆடு-மீனை தங்கள் குழந்தைகளுக்கு சுட்டிக்காட்டி, படத்துடன் தொடர்புடைய கதையை அவர்களிடம் சொல்லியிருக்கலாம். நாம் இங்கே பார்த்தபடி இது ராசியின் உண்மையான ஜோதிட நோக்கம்.

ஆனால் முன்னோர்களுக்கு இது என்ன அர்த்தம்?

மகரம் ஆடு

மகரத்தின் உருவம் ஆடு தலையைக் குனிந்து, வலது கால் உடலின் அடியில் மடிந்திருப்பதைக் காட்டுகிறது, மேலும் அவர் இடதுபுறமாக உயர முடியவில்லை. ஆடு இறப்பது போல் தெரிகிறது. ஆனால் மீனின் வால் மிருதுவான, வளைந்த மற்றும் வீரியம் மற்றும் வாழ்க்கை நிறைந்திருக்கிறது.

    மகர ஆடு இறக்கிறது ஆனால் மீன் வால் உயிருடன் இருக்கிறது

மனித வரலாற்றின் தொடக்கத்திலிருந்து ஆடு (மற்றும் செம்மறி ஆடு) கடவுளுக்கு பலியிடுவதற்காக ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட வழியாகும். ஆதாம் / மனுவின் மகன் ஆபேல் தன் மந்தைகளிலிருந்து பலிகளைச் செய்ததாக பைபிள் சொல்கிறது. ஆபிரகாம் ஒரு ராம் (ஆண் ஆடு அல்லது செம்மறி ஆடு) ஒன்றை பலியிட்டார், கைலாஷைப் போல ஒரு மலையை புனிதமாக்கினார். காளியைப் போல சக்திவாய்ந்த மரணத்தை மீறி, பஸ்காவுக்கு ஆட்டுக்குட்டியை பலியிடும்படி மோசே இஸ்ரவேலரிடம் சொன்னார். துலாம் சமநிலையிலிருந்து நம்மை மீட்பதற்கு இன்னொருவரிடமிருந்து மீட்கும் தொகை தேவைப்படும் என்பதை நமக்குக் கற்பிப்பதற்கான அறிகுறிகள் இவை. இயேசு, சிலுவையில் செய்த தியாகத்தில், நமக்கு அந்த பலியாக முன்வந்தார்.

வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட மீட்பர் பலியாக வருவதை நினைவூட்டுவதற்காக முன்னோர்கள் மரணத்தில் குனிந்த மகர ஆடு பயன்படுத்தினர்.

மகர மீன்

ஆனால் மகர மீன் வால் என்றால் என்ன? எடுத்துக்காட்டுவதற்கு நாம் மற்றொரு பண்டைய கலாச்சாரத்தை – சீனர்களைப் பார்க்கிறோம். சீன புத்தாண்டு கொண்டாட்டம் ஜனவரி / பிப்ரவரி (மகர காலத்தில்) நிகழ்கிறது மற்றும் இது ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய ஒரு பாரம்பரியமாகும். இந்த திருவிழா சீனர்கள் தங்கள் கதவுகளில் தொங்கும் அலங்காரங்களுடன் கொண்டாடுகிறது. இதன் சில படங்கள் இங்கே.

 चिनियाँ नयाँ वर्ष को लागी सजावट
चिनियाँ नयाँ वर्ष – माछाहरु
சீன புத்தாண்டு – மீன்கள்

சீன புத்தாண்டு – மீன்கள்

எல்லாம் மீன்களை காண்பிப்பதை நாம் கவனிக்ககூடும். அவர்கள் தங்கள் புத்தாண்டு வாழ்த்துக்களில் மீன்களைப் பயன்படுத்துகிறார்கள், ஏனென்றால், பண்டைய காலங்களிலிருந்து, மீன்கள் வாழ்க்கை, ஏராளமான மற்றும் திரளானவற்றைக் குறிக்கின்றன.

அதேபோல், பண்டைய இராசியில், மீன்கள் ஏராளமான உயிருள்ள மக்களையும் – திரளான மக்கள் கூட்டத்தார் – தாங்கள் ஏற்றுக்கொண்ட  தியாகத்தையும் பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகின்றன.

இயேசு அவருடைய தியாகம் பலரைப் மீட்கப்போவதை பற்றி கற்பித்தபோது, ​​மீன்களின் அதே உருவகத்தை இயேசு பயன்படுத்தினார். அவர் கற்ப்பித்தது என்னவென்றால்

47 அன்றியும், பரலோகராஜ்யம் கடலிலே போடப்பட்டு, சகல விதமான மீன்களையும் சேர்த்து வாரிக்கொள்ளும் வலைக்கு ஒப்பாயிருக்கிறது.
48 அது நிறைந்தபோது, அதைக் கரையில் இழுத்து உட்கார்ந்து, நல்லவைகளைக் கூடைகளில் சேர்த்து, ஆகாதவைகளை எறிந்துபோடுவார்கள்

.மத்தேயு 13:47-48

தம்முடைய சீஷர்களின் செய்ய போகும்  வேலையை இயேசு விளக்கியபோது அவர் கூறியது

18 இயேசு கலிலேயா கடலோரமாய் நடந்து போகையில், மீன்பிடிக்கிறவர்களாயிருந்த இரண்டு சகோதரராகிய பேதுரு என்னப்பட்ட சீமோனும், அவன் சகோதரன் அந்திரேயாவும், கடலில் வலைபோட்டுக்கொண்டிருக்கிறபோது, அவர்களைக் கண்டு:
19 என் பின்னே வாருங்கள், உங்களை மனுஷரைப் பிடிக்கிறவர்களாக்குவேன் என்றார்.

மத்தேயு 4:18-19

இயேசுவின் மேல் உள்ள பக்தியின் பரிசைப் பெறும் ஏராளமான மக்களை மீங்களாக  உருவகிக்கித்து இவ்விரண்டு முறையும் குறிப்பிடப்படுகிறது . நீங்களும் ஏன் பெறக்கூடாது?

மகர ஜாதகம்

ஜாதகம் கிரேக்கத்தில் ‘ஹோரோ’ (மணிநேரம்) இலிருந்து வருகிறது, இதனால் சிறப்பு மணிநேரங்களைக் குறிக்கிறது. தீர்க்கதரிசன எழுத்துக்கள் மகர அல்லது மகரம் ‘ஹோரோ’வை தெளிவாகக் குறிக்கின்றன. மகரம் இரண்டு மடங்கு (ஆடு மற்றும் மீன்) என்பதால், மகர ஹோரோவும் இரண்டு மடங்கு ஆகும்: தியாகம் செய்யும் நேரம் மற்றும் பெருக்கத்தின் நேரங்கள். ஹோரோஸில் முதலாவதாக இயேசு குறித்தார்.

14 வேளைவந்தபோது, அவரும் அவருடனேகூடப் பன்னிரண்டு அப்போஸ்தலரும் பந்தியிருந்தார்கள்.
15 அப்பொழுது அவர் அவர்களை நோக்கி: நான் பாடுபடுகிறதற்கு முன்னே உங்களுடனேகூட இந்தப் பஸ்காவைப் புசிக்க மிகவும் ஆசையாயிருந்தேன்.
16 தேவனுடைய ராஜ்யத்திலே இது நிறைவேறுமளவும் நான் இனி இதைப் புசிப்பதில்லையென்று உங்களுக்குச் சொல்லுகிறேன் என்று சொல்லி,
20 போஜனம்பண்ணினபின்பு அவர் அந்தப்படியே பாத்திரத்தையும் கொடுத்து: இந்தப் பாத்திரம் உங்களுக்காகச் சிந்தப்படுகிற என்னுடைய இரத்தத்தினாலாகிய புதிய உடன்படிக்கையாயிருக்கிறது என்றார்.

லூக்கா 22: 14-16, 20

இது மகர ஆட்டின் ‘நேரம்’. 1500 ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் யத்திரையகமத்தில் பஸ்கா ஆட்டின் இரத்தம், கதவுகளில் பூசப்பட்டு மரணம் கடந்து செல்லும் ​​அந்த மணிநேரத்தை முன்னறிவித்தது. அந்த மணிநேரத்திலேயே இயேசு அவருடைய இரத்தம் அவர்களுக்கும் இதேபோல் நமக்கும்  ஊற்றப்படும் என்று கூறி, பஸ்காவின் முழு அர்த்தத்தையும் வெளிப்படுத்தினார்… அந்த மகர ஆட்டை போல் மோசே நாட்களின் பஸ்காவை போல நாம் பிழைக்கும்படி அவர் நமக்காக பலியானார். அந்த நேரம் அடுத்துள்ள  நேரமாகிய – வாழ்வின் பெருக்கத்திற்க்கு நடத்தி செல்கிறது.

14 பின்பு நான் பார்த்தபோது, இதோ, வெண்மையான மேகத்தையும், அந்த மேகத்தின்மேல் மனுஷகுமாரனுக்கொப்பானவராய்த் தமது சிரசின்மேல் பொற்கிரீடத்தையும் தமது கையிலே கருக்குள்ள அரிவாளையுமுடைய ஒருவர் உட்கார்ந்திருக்கிறதையும் கண்டேன்.
15 அப்பொழுது வேறொரு தூதன் தேவாலயத்திலிருந்து புறப்பட்டு, மேகத்தின்மேல் உட்கார்ந்திருக்கிறவரை நோக்கி: பூமியின் பயிர் முதிர்ந்தது, அறுக்கிறதற்குக் காலம் வந்தது, ஆகையால் உம்முடைய அரிவாளை நீட்டி அறுத்துவிடும் என்று மிகுந்த சத்தமிட்டுச்சொன்னான்.
16 அப்பொழுது மேகத்தின்மேல் உட்கார்ந்தவர் தமது அரிவாளைப் பூமியின்மேல் நீட்டினார், பூமியின் விளைவு அறுப்புண்டது.

வெளிப்படுத்துதல் 14: 14-16

இந்த காலத்தின் முடிவில் மகர தியாகத்தில் இணைந்தவர்கள் சொர்க்கத்தின் அறுவடையில் பங்கேற்கும் நேரம் வரும் என்று தீர்க்கதரிசன நூல்கள் கூறுகிறது. வலையில் உள்ள மீன்களைப் பற்றிய இயேசுவின் உவமையில் இது நேரத்தை குறிப்பிடுகிறது. ஆடு மற்றும் மீன் இந்த இரண்டு நேரங்கள் ஒருவருக்கொருவர் சமநிலைப்படுத்துகின்றன. இந்த இரண்டு மணிநேரங்களும் பண்டைய ஜோதிட ஜாதகத்தில் மகரத்தைக் குறிக்கிறது.

உங்கள் மகரத்தின் கூற்று

நீங்களும் நானும் மகர ஜாதக வாசிப்பை இன்று இது போன்ற ஒரு குண்டலியாகப் பயன்படுத்தலாம்.

கண் பார்ப்பதை விட வாழ்க்கையில் அதிகம் இருக்கிறது என்று மகரம் கூறுகிறது. நீங்கள் பிரபஞ்சத்தை இயக்குகிறீர்கள் என்றால், அதன் அனைத்து பண்புகளும் நேராகவும் வெளிப்படையாகவும் இருக்கும். ஆனால் நீங்களோ நானோ பொறுப்பேற்கவில்லை என்ற உண்மையை நீங்கள் ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டும். கிரகங்களின் இயக்கத்தை நிர்வகிக்கும் இயற்பியல் சட்டங்கள் இருப்பதைப் போலவே, உங்களை நிர்வகிக்கும் ஆன்மீக சட்டங்களும் உள்ளன. தொடர்ந்து போராடுவதை விட அல்லது அதைச் சுற்றி வர முயற்சிப்பதை விட அந்த யதார்த்தத்தை ஏற்றுக்கொள்வது நல்லது. இல்லையெனில், இந்த சட்டங்களுக்கு எதிராக செல்வது இயற்பியல் சட்டங்களுக்கு எதிராக செல்வது போலவே வேதனையானது என்பதை நீங்கள் காண்பீர்கள். நிச்சயமாக நீங்கள் அடிப்படை ஆன்மீக ஹோரோஸுடன் பொருந்தாமல் இருக்க விரும்பவில்லை.

இந்த ஆன்மீக சட்டங்களுடன் ஒத்திசைக்கத் தொடங்க ஒரு நல்ல இடம், முதலில் அனைத்தையும் புரிந்து கொள்ள முயற்சிப்பதற்குப் பதிலாக நன்றியையும் நன்றியுணர்வையும் தெரிவிப்பதாகும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, உங்கள் சார்பாக தனது சொந்த இரத்தத்தை சிந்தி உங்களைத் தேடும் ஒருவர் இருந்தால் – ஏன் ‘நன்றி’ என்று சொல்ல முயற்சிக்கக்கூடாது. எந்தவொரு உறவிலும் நிறைய கேள்விகளை மென்மையாக்கும் ஒரு பண்பு நன்றி. எந்த நேரத்திலும், எந்த நாளிலும் உங்கள் இதயத்திலிருந்து நேராக நன்றி சொல்லலாம். ஒருவேளை உங்கள் புதிர்கள் அனைத்தும் உங்கள் வாழ்க்கையைப் புரிந்துகொள்ள ஒன்றாக வர ஆரம்பிக்கலாம். தைரியமாக இருங்கள், புதிய திசையை எடுத்து, மகரத்திற்கு ‘நன்றி’ சொல்லுங்கள்.

மேலும் இராசி வழியாகவும், மகரத்தில் ஆழமாகவும் இருக்கும் கருத்து

மகர ஆட்டில் மரண தியாகபலி படம்பிடிக்கப்பட்டிருப்பதைக் காண்கிறோம். மகர மீனில், தியாகம் உயிரைக் கொடுக்கும் பல மக்களைக் காண்கிறோம். அவர்கள் தண்ணீரில் வசிப்பதால், மகர மீன் பண்டைய இராசி கதை – கும்பம் – வாழும் நீரின் ஆறுகளைக் கொண்டுவரும் மனிதன் அடுத்த குண்டலிக்கு நம்மைத் தயார்படுத்துகிறது.

பண்டைய ஜோதிடத்தின் அடிப்படையை இங்கே அறிக. கன்னி ராசியுடன் அதன் தொடக்கத்தைப் படியுங்கள்.

மகரத்தின் எழுதப்பட்ட கதையில் ஆழமாகச் செல்ல பார்க்க:

ராசி அத்தியாயங்களின் PDF ஐ புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *