Skip to content

ராமாயணத்தை விட சிறந்த காதல் காவியம் – நீங்கள் அனுபவிக்க முடியும்

  • by

இயற்றப்பட்ட அனைத்து சிறந்த காவியங்களையும் காதல் கதைகளையும் ஒருவர் கருத்தில் கொள்ளும்போது, ராமாயணம் நிச்சயமாக பட்டியலில் முதலிடம் வகிக்கிறது. இந்த காவியத்திற்கு பல உன்னதமான அம்சங்கள் உள்ளன:

  • ராமருக்கும் சீதாவுக்கும் இடையிலான காதல்,
  • சிம்மாசனத்திற்காக போராடுவதை விட வன வனவாசத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதில் ராமரின் பணிவு,
  • ராமனின் நன்மை ராவணனின் தீமைக்கு எதிராக,
  • ராவணனின் சிறையிலிருந்தபோது சீதாவின் தூய்மை,
  • அவளை மீட்பதில் ராமரின் துணிச்சல்.
ராமாயணத்தின் பல தழுவல்கள் செய்யப்பட்டுள்ளன

தீமைக்கு மேலான நல்ல வெற்றியின் விளைவாக நீண்ட பாதை, அதன் காதாநாயகன்க்களின் தன்மையை வெளிப்படுத்தும் வழிகளில், ராமாயணத்தை காலமற்ற காவியமாக ஆக்கியுள்ளது. இந்த காரணத்திற்காக சமூகங்கள் ஒவ்வொரு ஆண்டும் ராம்லிலாக்களை நிகழ்த்துகின்றன, குறிப்பாக விஜயதாசமி (துசரா, தசரா அல்லது தஷைன்) திருவிழாவின் போது, ​​பெரும்பாலும் ராமாயணத்திலிருந்து பெறப்பட்ட இலக்கியங்களை அடிப்படையாகக் கொண்ட ராம்சரித்மனாக்கள் போன்றவை.

ராமாயணத்தில் நாம்உள்ளிருக்க முடியாது

ராமாயணத்தின் முக்கிய குறைபாடு என்னவென்றால், நாம் நாடகத்தை மட்டுமே படிக்க, கேட்க அல்லது பார்க்க முடியும். சிலர் ராம லீலைகளில் பங்கேற்கலாம், ஆனால் ராம லீலைகள் உண்மையான கதை அல்ல. அவரது அயோத்தி இராசாங்கத்தில் தசரத மன்னனின் ராமாயண உலகில் நாம் உண்மையில் நுழைந்து, ராமருடன் அவரது சாகசங்களை மேற்கொண்டால் நன்றாக இருக்காது?

காவியத்திற்குஉள்ளே நுழைய அழைக்கப்படுகிறோம்

அது நமக்குக் கிடைக்கவில்லை என்றாலும், இன்னொரு காவியம் உள்ளது, ராமாயணத்தின் அதே அளவில் நாம் நுழைய அழைக்கப்படுகிறோம். இந்த காவியத்தில் ராமாயணத்துடன் பல ஒற்றுமைகள் உள்ளன, இந்த நிஜ வாழ்க்கை காவியத்தைப் புரிந்துகொள்ள ராமாயணத்தை ஒரு வார்ப்புருவாக பயன்படுத்தலாம். இந்த காவியம் பண்டைய எபிரேய வேதங்களை உருவாக்குகிறது, இப்போது இது பெரும்பாலும் பைபிள் என்று அழைக்கப்படுகிறது. ஆனால் இந்த காவியம் நாம் வாழும் உலகில் வெளிவருகிறது, அதன் நாடகத்திற்குள் நுழைய அனுமதிக்கிறது. இது நமக்கு புதியதாக இருப்பதால், ராமாயணத்தின் பார்வையில் அதைப் பார்ப்பதன் மூலம் அதன் கதையையும் அதில் நாம் வகிக்கும் பங்கையும் புரிந்து கொள்ள முடியும்.

எபிரேய வேதங்கள்: ராமாயணம் போன்ற ஒரு காதல் காவியம்

ராமாயணம் அதன் மையத்தில் ராமர் மற்றும் சீதாவின் காதல் பற்றியது

பல பக்கத் திட்டங்களைக் கொண்ட ஒரு காவியம் என்றாலும், ராமாயணத்தின் மையமானது அதன் கதாநாயகன் ராமருக்கும், , அதன் கதாநாயகி சீதாவிற்கும் இடையே ஒரு காதல் கதையை உருவாக்குகிறது. அதேபோல், எபிரேய வேதங்கள் பல பக்கங்களைக் கொண்ட ஒரு பெரிய காவியத்தை உருவாக்கியிருந்தாலும், பைபிளின் மையமானது இயேசுவுக்கும் (கதாநாயகனுக்கும்) இந்த உலகில் உள்ளவர்களுக்கும் இடையிலான ஒரு காதல் கதையாகும், சீதா ராமரின் மணமகளாக மாறியது போல. ராமாயணத்தில் சீதாவுக்கு முக்கிய பங்கு உண்டு என்பதால், விவிலியக் கதையிலும் நமக்கு ஒரு முக்கிய பங்கு உண்டு.

ஆரம்பம்: காதல் இழந்தது

ஆனால் ஆரம்பத்தில் ஆரம்பிக்கலாம். பெரும்பாலான ராமாயண நூல்களில் சீதா பூமியிலிருந்து வருவதைப் போலவே, கடவுள் மனிதனை பூமியிலிருந்தே படைத்தார் என்று பைபிள் கூறுகிறது. கடவுள் இதைச் செய்தார், ஏனென்றால் அவர் மனிதனை நேசித்தார், அவருடன் ஒரு உறவை விரும்பினார். பண்டைய எபிரேய வேதங்களில் மக்கள் மீதான தனது விருப்பத்தை கடவுள் எவ்வாறு விவரிக்கிறார் என்பதைக் கவனியுங்கள்

நான் அவளது தேசத்தில் பல விதைகளை நடுவேன்.
    நான் லோருகாமாவுக்கு இரக்கம் காட்டுவேன்,
நான் லோகம்மியிடம், ‘நீங்கள் எனது ஜனங்கள்’ என்பேன்.
    அவர்கள் என்னிடம், ‘நீர் எங்களது தேவன்’ என்று சொல்வார்கள்.

ஓசியா 2:23

கதாநாயகி சிறைபிடிக்கப்பட்டவர்

ராவணனிடம் இருந்து பிரிக்கும் ராவணன் சீதையை கடத்திச் செல்கிறான்

இருப்பினும், இந்த உறவுக்கு கடவுள் மனிதகுலத்தை படைத்தாலும், ஒரு வில்லன் அந்த உறவை அழித்தான். ராவணன் சீதாவைக் கடத்திச் சென்று அவனது லங்கா ராஜ்யத்தில் சிறையில் அடைத்ததால், கடவுளுக்கு விரோதியான சாத்தான் பெரும்பாலும் அசுரர் போன்ற பாம்பாக சித்தரிக்கப்படுவதால் மனிதகுலத்தின் சிறைப்பிடிப்பு ஏற்பட்டது. இந்த வார்த்தைகளில் அவருடைய கட்டுப்பாட்டின் கீழ் இருக்கும் நம் நிலைமையை பைபிள் விவரிக்கிறது.

 கடந்த காலத்தில் உங்கள் ஆன்மீகமான வாழ்வு செத்துப்போயிற்று. இதற்கு, உங்களது பாவங்களும், தேவனுக்கு எதிரான உங்களது கெட்ட செயல்களுமே காரணம் ஆம், கடந்த காலத்தில் பாவங்களில் வாழ்ந்தீர்கள். உலகம் வாழ்கிறபடி வாழ்ந்தீர்கள். பூமியில் தீய சக்திகளின் ஆள்வோர்களைப் பின்பற்றினீர்கள். தேவனுக்குக் கீழ்ப்படிய மறந்த அந்த மக்களுக்குள் தீய ஆவி வேலை செய்கிறது. கடந்த காலத்தில் நாம் அனைவரும் அவர்களைப் போலவே வாழ்ந்தோம். நமது மனவிருப்பப்படி பாவத்தில் வாழ்ந்தோம். நமது மனமும் சரீரமும் விரும்பியதையே நாம் செய்தோம். நாம் தீயவர்களாய் இருந்தோம். நமது வாழ்க்கை முறையின் காரணமாக தேவனின் கோபத்தால் நாம் துன்பப்பட வேண்டும். மற்ற அனைத்து மக்களைப் போலவே நாமும் இருந்தோம்.

எபேசியர் 2: 1-3

வரவிருக்கும் மோதலுக்கான உருவாக்கம்

ராவணன் சீதையை தன் ராஜ்யத்திற்குள் கைப்பற்றியபோது, ​​அவளை காப்பாற்றி அழிப்பதாக ராமர் எச்சரித்தார். அதேபோல், சாத்தான் பாவத்திலும் மரணத்திலும் நம் வீழ்ச்சியைக் கொண்டுவந்தபோது, ​​மனித வரலாற்றின் ஆரம்பத்தில், பெண்ணின் விதை மூலம், சாத்தானை கடவுள் எப்படி அழிப்பார் என்று எச்சரித்தார் – இடையிலான போராட்டத்தின் மையமாக மாறிய புதிர் இந்த எதிரிகள்.

பண்டைய காலங்களில் இந்த விதை வருவதை கடவுள் மீண்டும் உறுதிப்படுத்தினார்:

ராமாயணமும் இதேபோல் ராவண்ணனுக்கும் ராமனுக்கும் இடையிலான மோதலைத் திட்டமிட்டது:

  • ஒரு சாத்தியமற்ற கருத்தாக்கம் (தசரதாவின் மனைவிகள் தெய்வீக தலையீடு இல்லாமல் கருத்தரிக்க முடியவில்லை),
  • ஒரு மகனைக் கைவிடுவது (தசரதர் காட்டில் நாடுகடத்த ராமரைக் கைவிட வேண்டியிருந்தது),
  • ஒரு மக்களை மீட்பது (ராக்ஷா சுபாஹு காட்டின் முனிகளை, குறிப்பாக விஸ்வாமித்ராவை, ராமர் அழிக்கும் வரை ஒடுக்கியார்),
  • ஒரு அரச வம்சத்தை ஸ்தாபித்தல் (ராமர் இறுதியாக மன்னராக ஆட்சி செய்ய முடிந்தது).

காதாநாயகன் தனது காதலை மீட்க வருகிறார்

அந்த விதை கன்னிப் பெண்ணின் மூலம் வருவதாக வாக்குறுதியளித்ததால் நற்செய்திகள் இயேசுவை வெளிப்படுத்துகின்றன. ராவணனால் சிக்கிய சீதையை மீட்க ராமர் வந்ததைப் போல, மரணத்தாலும் பாவத்தாலும் சிக்கியவர்களை மீட்பதற்காக இயேசு பூமிக்கு வந்தார். ராமரைப் போலவே, அவர் தெய்வீக ராஜரீகத்தை சேர்ந்தவர் என்றாலும், அவர் விருப்பத்துடனும் அதிகாரத்துடனும் விருப்பத்துடன் காலியாகிவிட்டார். பைபிள் இதை இவ்வாறு விவரிக்கிறது

உங்கள் வாழ்வில் நீங்கள் இயேசு கிறிஸ்துவைப் போன்று சிந்திக்கவும், செயல்படவும் வேண்டும்.

கிறிஸ்து அவரளவில் எல்லாவற்றிலும் தேவனைப் போன்றிருந்தார்.
    அவர் தேவனுக்கு நிகரானவராயிருந்தார். ஆனால் தேவனுக்குச் சமமாக இருப்பதை கொள்ளையில் கிடைத்த அரிய பொருளாக அவர் நினைத்ததில்லை.
தேவனோடு இருந்த தனது இடத்தை அவர் விட்டுக்கொடுத்து, தேவனது ஊழியர் வடிவை எடுத்தார்.
    மனிதராகப் பிறந்து அடிமையைப் போல அவர் வாழ்ந்தார்.
மனிதனாக அவர் வாழும்போது தேவனுக்கு முன்பு கீழ்ப்படிந்தவராக இருந்தார்.
    மரணம் வரைக்கும் அவர் பணிவுள்ளவராக இருந்தார்.
    முடிவில் சிலுவையிலே இறந்தார்.

பிலிப்பியர் 2: 5 பி -8

தோல்வி மூலம் வெற்றி

ராமர் உடல் ரீதியான போர் மூலம் ராவணனை தோற்கடிப்பார்

இராமாயணத்திற்கும் விவிலிய காவியத்திற்கும் ஒரு பெரிய வித்தியாசம் இங்கே உள்ளது. ராமாயணத்தில், ராமர் வலிமையால் ராவணனை தோற்கடிப்பார். அவர் ஒரு வீர போரில் அவரைக் கொல்கிறார்.

இயேசுவின் வெற்றி தோல்வி மூலம் தோன்றியது

இயேசுவின் வெற்றிக்கான பாதை வேறுபட்டது; அது தோல்வியின் பாதையில் சென்றது. உடல் போரில் வெற்றி பெறுவதற்கு பதிலாக, முன்னரே தீர்க்கதரிசனம் சொன்னபடி, இயேசு ஒரு உடல் மரணம் அடைந்தார். அவர் இதைச் செய்தார், ஏனென்றால் நம்முடைய சிறைப்பிடிப்பு மரணம்தான், எனவே அவர் மரணத்தைத் தோற்கடிக்க வேண்டியிருந்தது. அவர் மரித்தோரிலிருந்து எழுந்ததன் மூலம் அவ்வாறு செய்தார், அதை வரலாற்று ரீதியாக நாம் ஆராயலாம். நமக்காக இறப்பதன் மூலம், அவர் உண்மையில் நம் சார்பாக தன்னைக் கொடுத்தார். இயேசுவைப் பற்றி பைபிள் கூறுகிறது

14 நமக்காக அவர் தன்னையே தந்தார். அக்கிரமங்களிலிருந்தும் நம்மை விடுவிக்க அவர் இறந்தார். நற்செயல்களை எப்பொழுதும் செய்ய ஆர்வமாக இருக்கும் அவருக்குச் சொந்தமான மக்களாகிய நம்மைப் பரிசுத்த மனிதர்களாக்க அவர் இறந்தார்.

தீத்து 2:14

காதலரின் அழைப்ப

ராமாயணத்தில், ராவணனை தோற்கடித்தவுடன் ராமரும் சீதாவும் மீண்டும் ஒன்றுபட்டனர். விவிலிய காவியத்தில், இப்போது இயேசு மரணத்தை தோற்கடித்திருக்கிறார், இயேசுவும் உங்களுக்கும் எனக்கும் அவருடையவராக, பக்தியில் பதிலளிக்க அழைப்பு விடுக்கிறார். இதைத் தேர்ந்தெடுப்பவர்கள் அவருடைய மணமகள்

25 கணவன்மார்களே! கிறிஸ்து சபையை நேசிக்கிறதுபோல நீங்கள் உங்கள் மனைவியரை நேசியுங்கள். கிறிஸ்து சபைக்காகவே இறந்தார். 26 சபையைப் புனிதமாக்கவே அவர் இறந்தார். சரீரத்தைத் தண்ணீரால் கழுவித் தூய்மைப்படுத்துவது போலவே திருவசனத்தைப் பயன்படுத்தி சபையைத் தூய்மை செய்கிறார். 27 கிறிஸ்து இறந்து போனதால் அவர் சபையை அழகுமிக்க மணமகளைப் போன்று ஆக்க, தம்மையே தந்தார். இதனால் சபை புனிதமானதாக, குற்றம் இல்லாததாக, கேடோ, பாவமோ, வேறு தவறுகளோ நடைபெறாத இடமாக ஆக்க விரும்பினார். இதுபோல

எபேசியர் 5: 25-27

32 நான் கிறிஸ்துவைப் பற்றியும் சபையைப் பற்றியும் பேசிக்கொண்டிருக்கிறேன். இதிலுள்ள இரகசியமான உண்மை மிக முக்கியமானது.

எபேசியர் 5:32

அழகாகவும் தூய்மையாகவும் மாற

சீதா அழகாக இருப்பதால் ராமர் சீதையை நேசிக்கிறார்

ராமாயணத்தில், சீதா அழகாக இருந்ததால் ராமர் அவளை நேசித்தார். அவளுக்கும் ஒரு தூய பாத்திரம் இருந்தது. இந்த உலகில் விவிலிய காவியம் வெளிப்படுகிறது, தூய்மையானவர்கள் அல்ல. ஆனால், இயேசு தம்முடைய அழைப்பிற்கு பதிலளிப்பவர்களை இன்னும் நேசிக்கிறார், அவர்கள் அழகாகவும் தூய்மையாகவும் இருப்பதால் அல்ல, மாறாக அவர்களை அழகாகவும் தூய்மையாகவும் மாற்றுவதற்காக, பின்வரும் பாத்திரத்துடன் நிறைவுற்றது

22 ஆனால், ஆவியானவர் நமக்கு அன்பு, மகிழ்ச்சி, சமாதானம், பொறுமை, கருணை, நன்மை, விசுவாசம், 23 நற்பண்பு, தன்னடக்கம் ஆகிய நற்கனிகளை உருவாக்குகின்றார். இவற்றைத் தவறு என்று எந்தச் சட்டமும் கூறுவதில்லை.

கலாத்தியர் 5: 22-23

அக்னி பரிட்சைக்கு பிறகு

சோதனைகள் மூலம்  – அவளை உள்நோக்கி அழகாக மாற்ற இயேசு தம் மணமகளை நேசிக்கிறார்

ராவணனின் தோல்விக்குப் பிறகு சீதாவும் ராமாவும் மீண்டும் ஒன்றிணைந்தாலும், சீதாவின் நல்லொழுக்கம் குறித்து கேள்விகள் எழுந்தன. ராவணனின் கட்டுப்பாட்டில் இருந்தபோது அவள் முறையற்றவள் என்று சிலர் குற்றம் சாட்டினர். எனவே சீதாவுக்கு உட்படுத்த வேண்டியிருந்தது .அக்னி பரிட்சை (தீ சோதனைகள்) தனது குற்றமற்றவனை நிரூபிக்க. விவிலிய காவியத்தில், பாவத்திற்கும் மரணத்திற்கும் எதிரான வெற்றியைப் பெற்றபின், இயேசு தம்முடைய அன்பைத் தயாரிக்க பரலோகத்திற்கு ஏறினார், அவர் திரும்புவார். அவரிடமிருந்து பிரிந்திருக்கும்போது, பைபிள் நெருப்பை ஒப்பிடும் சோதனைகள் அல்லது சோதனைகள் வழியாகவும் நாம் செல்ல வேண்டும்; நம்முடைய குற்றமற்றதை நிரூபிக்க அல்ல, மாறாக அவருடைய தூய அன்பை மாசுபடுத்தும் விஷயங்களிலிருந்து நம்மைத் தூய்மைப்படுத்திக் கொள்ளும்படியாகும். இந்த உருவகத்தை பைபிள் பயன்படுத்துகிறது

கர்த்தராகிய இயேசு கிறிஸ்துவின் பிதாவாகிய தேவனுக்கு மகிமை உண்டாவதாக. தேவன் தம் இரக்கத்தால் அழிவில்லாத ஒரு நம்பிக்கையை நாம் அடையும்பொருட்டு இயேசு கிறிஸ்துவின் உயிர்த்தெழுதலின் மூலம் நமக்குப் புது வாழ்வையளித்தார். இப்பொழுது தேவன் தம்முடைய பிள்ளைகளுக்கு பரலோகத்தில் வைத்திருக்கின்ற ஆசீர்வாதங்களை நம்பிக்கையோடு எதிர்ப்பார்க்கின்றோம். அந்த ஆசீர்வாதங்கள் அழிவற்றது; அழிக்கப்பட முடியாதது; அதன் அழகு மாறாதது.

இந்த ஆசீர்வாதங்கள் உங்களுக்கு உரியவை. இறுதி நேரத்தில் தம் வல்லமையை வெளிப்படுத்தத் தயாராக இருக்கிற இரட்சிப்புக்காக விசுவாசத்தின் மூலம் தேவனுடைய வல்லமையால் நீங்கள் பாதுகாக்கப்படுகிறீர்கள். இது உங்களுக்கு மிக்க மகிழ்ச்சியைத் தரும். சில சமயங்களில் பல்வேறு வகைப்பட்ட தொந்தரவுகள் உங்களுக்கு துயரத்தைத் தரலாம். ஏன் இந்தத் துன்பங்கள் நிகழ்கின்றன? உங்கள் விசுவாசம் பரிசுத்தமானது என்று நிரூபிப்பதற்கேயாகும். இந்த விசுவாசத்தின் பரிசுத்தம் பொன்னைக் காட்டிலும் சிறந்தது. பொன்னின் சுத்தத் தன்மை நெருப்பால் சோதித்தறியப்படுகிறது. ஆனால் பொன் அழிவுறும். இயேசு கிறிஸ்து வரும்போது, உங்கள் விசுவாசத்தின் பரிசுத்தமானது உங்களுக்கு கனத்தையும், மகிமையையும், புகழ்ச்சியையும் கொடுக்கும்.

நீங்கள் கிறிஸ்துவைப் பார்த்ததில்லை. அப்படியிருந்தும் அவரை நேசிக்கிறீர்கள். நீங்கள் இப்போது அவரைப் பார்க்க முடிவதில்லை. ஆனால் அவரை விசுவாசிக்கிறீர்கள். சொல்லமுடியாத சந்தோஷத்தால் உங்கள் மனம் நிரம்பும். அச்சந்தோஷம் மகிமை மிகுந்தது. உங்கள் விசுவாசம் ஒரு குறிக்கோளை உடையது. இறுதியில் உங்கள் ஆத்தும இரட்சிப்பாகிய நற்பலனைப் பெறுவீர்கள்

1 பேதுரு 1: 3-9

ஒரு பெரிய திருமணத்திற்கு

விவிலிய காவியம் ஒரு திருமணத்துடன் முடிவடைகிறது

இயேசு தம்முடைய அன்பிற்காக மீண்டும் திரும்புவார் என்று பைபிள் அறிவிக்கிறது, அவ்வாறு செய்தால் அவளை அவருடைய மணமகனாக ஆக்குவார். எனவே, எல்லா பெரிய காவியங்களையும் போலவே, பைபிள் ஒரு திருமணத்துடன் முடிவடைகிறது. இயேசு செலுத்திய விலை இந்த திருமணத்திற்கு வழி வகுத்துள்ளது. அந்த திருமணமானது அடையாளப்பூர்வமானது அல்ல, உண்மையானது, அவருடைய திருமண அழைப்பை ஏற்றுக்கொள்பவர்கள் அவர் ‘கிறிஸ்துவின் மணமகள்’ என்று அழைக்கிறார்கள். அதை குறிப்பிடும் போல்:

நாம் ஆனந்தமும் மகிழ்ச்சியும் அடைவோம்.
தேவனுக்கு மகிமையைக் கொடுப்போம்! ஏனெனில் ஆட்டுக்குட்டியானவரின் திருமணம் வந்தது.
    ஆட்டுக்குட்டியானவரின் மணமகள் தன்னைத் தயாராக்கிக்கொண்டாள்.

வெளிப்படுத்துதல் 19: 7

இயேசுவின் மீட்பின் பரிசைப் பெறுபவர்கள் அவருடைய ‘மணமகள்’ ஆகிறார்கள். இந்த பரலோக திருமணத்தை அவர் நம் அனைவருக்கும் வழங்குகிறார். நீங்களும் நானும் அவருடைய திருமணத்திற்கு வர வேண்டும் என்ற இந்த அழைப்போடு பைபிள் முடிகிறது

17 ஆவியானவரும் மணமகளும் “வாருங்கள்” என்கிறார்கள். இதைக் கேட்பவர்களும் “வாருங்கள்” என்று சொல்லவேண்டும். தாகமாய் இருக்கிறவன் வருவானாக. விருப்பம் உள்ளவன் ஜீவத் தண்ணீரைப் பெறுவானாக.

வெளிப்படுத்துதல் 22: 17

காவியத்தில் நுழையுங்கள்: பதிலளிப்பதன் மூலம்

ராமாயணத்தில் சீதாவுக்கும் ராமருக்கும் இடையிலான உறவு இயேசுவில் நமக்கு வழங்கப்பட்ட உறவைப் புரிந்துகொள்ள லென்ஸாகப் பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளது. கடவுளின் பரலோக காதல் தான் நம்மை நேசிக்கிறது. அவருடைய திருமண முன்மொழிவை ஏற்றுக் கொள்ளும் அனைவரையும் அவர் மணமகளாக திருமணம் செய்து கொள்வார். எந்தவொரு திருமண முன்மொழிவையும் போலவே, நீங்கள் பங்குவகிப்பதற்கும், முன்மொழிவை ஏற்றுக்கொள்வதற்கும் இல்லை என்பதற்கும் ஒரு சுறுசுறுப்பான பங்கு உள்ளது. முன்மொழிவை ஏற்றுக்கொள்வதில், அந்த காலமற்ற காவியத்தில் நீங்கள் நுழைகிறீர்கள், இது ராமாயண காவியத்தின் ஆடம்பரத்தை கூட மீறுகிறது.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *