காளி, மரணம், பஸ்காவின் அடையாளம்

  • by

காளி பொதுவாக மரணத்தின் தேவதை என்று அறியப்படுகிறார்.  ஆனால் அந்த வார்த்தை, இன்னும் துல்லியமாக பார்க்கப்போனால், சமஸ்கிருத பதமான கால  அதாவது காலம்  என்று பொருள்படக்கூடிய ஒன்றாக உள்ளது.  காளியின் சின்னங்கள் பயமுறுத்தக்கூடிய ஒன்றாக காணப்படுகிறது. ஏனெனில், பொதுவாக அவள் துண்டிக்கப்பட்ட தலைகளை  கழுத்தணியாகவும்,  வெட்டப்பட்ட கைகளை பாவாடையாகவும் உடுத்தி,  புதிதாக துண்டிக்கப்பட்டு இரத்தம் சொட்டும் தலையினை தன் ஒருகையில் ஏந்தினவளாகவும், தன் ஒரு  பாதத்தை கீழே விழுந்த தன் கணவன் சிவனின் உடலின்மேல் வைத்தவளாகவும் காணப்படுகிறாள்.  எபிரேய வேதமான – பரிசுத்த வேதாகமத்தில்  – மரணம் சம்பந்தப்பட்ட இன்னொரு கதையினை புரிந்துகொள்வதற்கு காளியின் நமக்கு உதவுகிறாள்

]

கீழே சாய்க்கப்பட்ட சிவனின் மேல் துண்டிக்கப்பட்ட தலைகளோடும் கால்களோடும் தன்னை அலங்கரித்தவளாக நிற்கிறாள் காளி

காளியின்  புராணம் நமக்கு உரைப்பது என்னவென்றால்   அசுரர்களின் தலைவன் மகிசாசூரன் தேவர்களுக்கு விரோதமாக போர்தொடுக்க முனைந்தான்.   அவனை எதிர்கொள்ள   தங்களின் வலிமையினாலே அவர்கள் காளியை உண்டாகினார்கள்.  காளி மகாஉக்கிரத்தோடு அசுரசேனையை எதிர்கொண்டு,  அவர்களை கண்டம்துண்டமாக வெட்டிசாய்த்து, எதிரே வந்த எல்லோரையும் துவம்சம்-செய்து இரத்த ஆறு பாயும்படி செய்தாள். போரின் உச்சக்கட்டத்தில் அசூரர்களின் தலைவனான மகிசாசூரனோடு ஒரு  கடுமையான சண்டையில்  ஈடுபட்டு அவனையும் வெட்டி வீழ்த்தினாள்.     காளி தன் எதிரிகளின் உடலை இரத்தஞ்சொட்டசொட்ட வெட்டி வீழ்த்தின பின்னும்,  அவளுடைய இரத்தவெறி அடங்காததால் அவள் இன்னும் அதிகதிகமாய் அழிக்கவும் கொல்லவும் விரும்பினாள்.  காளியின் வெறியாட்டத்தை நிறுத்த என்ன செய்வது என்று தெரியாமல் தேவர்கள் தவித்தபோது,  சிவன்  போர்க்களத்தில் அசைவற்றவனாக கிடக்க முன்வந்தார்.  அப்போது, இறந்துபோன தன் எதிரிகளின் முண்டங்கள் மற்றும்  கைகளோடு தன்னை அலங்கரித்துக்கொண்ட காளி தன் ஒரு பாதத்தை கிழே கிடந்த  சிவன் மேல் வைத்து அவனை நோக்கி பார்த்ததும், தன் சுயநினைவுக்கு திரும்பினதால், அழிவுக்கு ஒரு முடிவு உண்டானது.

எபிரேய வேதத்தில் காணப்படும் பஸ்கா நிகழ்வானது,  காளி மற்றும் சிவனின் கதையை பிரதிபலிக்கக்கூடிய ஒன்றாக  உள்ளது.  பஸ்காவின் கதையிலும், காளியைப் போல், ஒரு தேவதூதன், துனமார்க்கமான அரசனுக்கு எதிராக எழும்பி, பெருமரணத்தை கொண்டுவருகிறான்.  எப்படி சிவன் காளியின் கோரத்தாண்டவத்தை நிறுத்துவதற்கு தன்னை கீழே கிடத்துகிறாரோ,  அதுபோல் சங்காரதூதனும், பழுதற்ற ஆட்டுக்குட்டி எந்த வீட்டில் பலியிடபட்டுள்ளதோ, அந்த வீட்டை அழிக்காதபடிக்கு தடுக்கப்படுகிறான். இந்த கதை ஒருவர் தன்  சுயத்தை  மேற்கொள்வதை  குறித்த  ஒன்று முனிவர்கள் சொல்கிறார்கள்.  பஸ்காவின் கதை இன்னொரு முக்கியமான காரியத்தையும் நமக்கு சுட்டிக்காட்டுகிறது.  நசரேயனாகிய இயேசுவின் – யேசு சத்சங் – வருகையையும் அவர்  தம்மைதாமே வெறுத்து, தாழ்த்தி நமக்காக பலியானார்.  பஸ்கா சம்பவம் நாம் அறிந்துகொள்ளவேண்டிய ஒன்று

யாத்திராகமத்தின் பஸ்கா

ரிஷி ஆபிரகாம் தனது மகனை பலி செய்வது இயேசுவின் பலியை சுட்டிக்காட்டும் அறிகுறியாகும் என்பதை நாம் கண்டோம். ஆபிரகாமுக்குப் பிறகு, இஸ்ரவேலர் என்று அழைக்கப்படும் இந்த மகன் ஈசாக்கின் மூலம் அவருடைய சந்ததியினர் ஏராளமான மக்களாக மாறினர், ஆனால் எகிப்தில் அடிமைகளாகவும் இருந்தார்கள்.

ஆகவே, இஸ்ரவேல் தலைவரான மோசே எடுத்த மிக வியத்தகு போராட்டத்திற்கு இப்போது வந்துள்ளோம், இது எபிரேய வேதத்தில் பைபிளில் யாத்திராகமத்தில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. கிமு 1500 இல், ஆபிரகாமுக்கு 500 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு மோசே இஸ்ரவேலரை எகிப்திய அடிமைத்தனத்திலிருந்து எவ்வாறு வழிநடத்தினார் என்பதை இது பதிவு செய்கிறது. எகிப்தின் பார்வோனை (ஆட்சியாளரை) எதிர்கொள்ள மோசே படைப்பாளரால் கட்டளையிடப்பட்டார், இதன் விளைவாக இருவருக்கும் இடையே மோதல் ஏற்பட்டது, இது எகிப்தில் ஒன்பது வாதங்களையும் பேரழிவுகளையும் கொண்டு வந்தது. ஆனால் இஸ்ரவேலரை விடுவிக்க பார்வோன் ஒப்புக் கொள்ளவில்லை, எனவே கடவுள் ஒரு 10 வது மற்றும் இறுதி வாதையை கொண்டு வருகிறார். 10 வது வாதையின் முழுமையான கணக்கு இங்கே.

எகிப்தில் உள்ள எல்லா வீடுகளிலும் ஒரு மரண தேவதை (ஆவி) கடந்து செல்வார் என்று கடவுள் கட்டளையிட்டார். ஒரு ஆட்டுக்குட்டியை பலியிடப்பட்ட வீடுகளில் தங்கியிருந்தவர்களையும், அதன் இரத்தம் அந்த வீட்டின் நிலைவாசல்களில் இரத்தம் பூசப்பட்டவர்களையும் தவிர, முழு தேசத்திலும் உள்ள ஒவ்வொரு வீட்டிலும் ஒவ்வொரு முதல் மகனும் அந்த குறிப்பிட்ட இரவில் இறந்துவிடுவான். பார்வோனின் அழிவு, அவர் கீழ்ப்படியாமை, ஆட்டுக்குட்டியின் இரத்தத்தை அவரது வீட்டு வாசலில் வரையாததால், அவருடைய மகனும் சிம்மாசனத்தின் வாரிசும் இறந்துவிடுவார்கள். பலியிடப்பட்ட ஆட்டுக்குட்டியின் இரத்தம் வீட்டு வாசல்களில் வரையப்படவில்லை என்றால் – எகிப்தில் உள்ள ஒவ்வொரு வீடும் அதன் முதல் மகனை இழந்திருக்கும். எகிப்து ஒரு தேசிய பேரழிவை எதிர்கொண்டது.

ஆனால் ஒரு ஆட்டுக்குட்டியை பலியிட்டு, அதன் இரத்தம் வீட்டு வாசல்களில் இரத்தம் பூசப்பட்ட வீடுகளில் எல்லோரும் பாதுகாப்பாக இருப்பார்கள் என்ற வாக்குறுதி இருந்தது. மரண தூதன் அந்த வீட்டைக் கடந்து செல்வார். எனவே அந்த நாள் பஸ்கா என்று அழைக்கப்பட்டது (மரணம் ஆட்டுக்குட்டியின் இரத்தம் பூசப்பட்ட எல்லா வீடுகளையும் கடந்து செல்வதால்).

பஸ்கா அடையாளம்

இந்தக் கதையைக் கேட்டவர்கள், கதவுகளில் உள்ள இரத்தம் மரண தூதருக்கு ஒரு அடையாளம் என்று கருதுகின்றனர். ஆனால் 3500 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு எழுதப்பட்ட கணக்கிலிருந்து எடுக்கப்பட்ட ஆர்வமான விவரங்களைக் கவனியுங்கள்.

கர்த்தர் மோசேயை நோக்கி… “… நான் கர்த்தர். நீங்கள் இருக்கும் வீடுகளில் [பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டியின்] இரத்தம் உங்களுக்கு அடையாளமாக இருக்கும்; இரத்தத்தைக் காணும்போது நான் உங்களைக் கடந்து செல்வேன்.

யாத்திராகமம் 12 : 13

கடவுள் வாசலில் இரத்தத்தைத் தேடிக்கொண்டிருந்தாலும், அதைக் கண்டதும் மரணம் கடந்து போகும், இரத்தம் கடவுளுக்கு ஒரு அடையாளம் அல்ல. இது மிகவும் தெளிவாகக் கூறுகிறது, இரத்தம் ‘உங்களுக்கு ஒரு அடையாளம்’ – மக்கள். இந்தக் கணக்கைப் படிக்கும் நம் அனைவருக்கும் இது ஒரு அடையாளம். ஆனால் அது எப்படி ஒரு அடையாளம்? பின்னர் கர்த்தர் அவர்களை இவ்வாறு கட்டளையிட்டார்:

24 இந்தக் காரியத்தை உங்களுக்கும் உங்கள் பிள்ளைகளுக்கும் நித்திய நியமமாகக் கைக்கொள்ளக்கடவீர்கள்.
25 கர்த்தர் உங்களுக்குத் தாம் சொன்னபடி கொடுக்கப்போகிற தேசத்திலே நீங்கள் போய்ச் சேரும்போது, இந்த ஆராதனையைக் கைக்கொள்ளக்கடவீர்கள்.
26 அப்பொழுது உங்கள் பிள்ளைகள்: இந்த ஆராதனையின் கருத்து என்ன என்று உங்களைக் கேட்டால்,
27 இது கர்த்தருடைய பஸ்காவாகிய பலி; அவர் எகிப்தியரை அதம்பண்ணி, நம்முடைய வீடுகளைத் தப்பப்பண்ணினபோது, எகிப்திலிருந்த இஸ்ரவேல் புத்திரருடைய வீடுகளைக் கடந்துபோனார் என்று நீங்கள் சொல்லவேண்டும் என்றான். அப்பொழுது ஜனங்கள்

யாத்திராகமம் 12: 24-27

பஸ்காவில் ஆட்டுக்குட்டியுடன் யூத மனிதன்

ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஒரே நாளில் பஸ்காவை கொண்டாட இஸ்ரவேலருக்கு கட்டளையிடப்பட்டது. யூத நாட்காட்டி, இந்து நாட்காட்டியைப் போன்ற ஒரு சந்திர நாட்காட்டியாகும், எனவே இது மேற்கத்திய நாட்காட்டியிலிருந்து சற்று வித்தியாசமானது, மேலும் திருவிழாவின் நாள் ஒவ்வொரு ஆண்டும் மேற்கத்திய நாட்காட்டியால் மாறுகிறது. ஆனால் இன்றுவரை, 3500 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகும், யூத மக்கள் இந்த நிகழ்வின் நினைவாகவும், அப்போது கொடுக்கப்பட்ட அந்தக் கட்டளைக்குக் கீழ்ப்படிதலுக்காகவும் தங்கள் ஆண்டின் அதே தேதியில் பஸ்காவை ஒரு பண்டிகையாக கொண்டாடுகிறார்கள்.

கர்த்தராகிய இயேசுவை சுட்டிக்காட்டும் பஸ்கா அடையாளம்

இந்த திருவிழாவை வரலாற்றின் மூலம் கண்காணிப்பதில் நாம் மிகவும் அசாதாரணமான ஒன்றை கவனிக்க முடியும். இயேசுவின் கைது மற்றும் விசாரணையின் விவரங்களை பதிவு செய்யும் நற்செய்தியில் இதை நீங்கள் கவனிக்கலாம் (அந்த முதல் பஸ்கா வாதைக்கு 1500 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு):

28 அவர்கள் காய்பாவினிடத்திலிருந்து இயேசுவைத் தேசாதிபதியின் அரமனைக்குக் கொண்டுபோனார்கள்; அப்பொழுது விடியற்காலமாயிருந்தது. தீட்டுப்படாமல் பஸ்காவைப் புசிக்கத்தக்கதாக, அவர்கள் தேசாதிபதியின் அரமனைக்குள் பிரவேசியாதிருந்தார்கள்.

யோவான் 18:28

39 பஸ்காபண்டிகையில் நான் உங்களுக்கு ஒருவனை விடுதலைபண்ணுகிற வழக்கமுண்டே; ஆகையால் யூதருடைய ராஜாவை நான் உங்களுக்காக விடுதலை பண்ண உங்களுக்கு மனதுண்டா என்றான்.

யோவான் 18:39

வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், யூத நாட்காட்டியில் பஸ்கா நாளில் இயேசு கைது செய்யப்பட்டு சிலுவையில் அறையப்பட்டார். இயேசுவுக்கு வழங்கப்பட்ட தலைப்புகளில் ஒன்று

29 மறுநாளிலே யோவான் இயேசுவைத் தன்னிடத்தில் வரக்கண்டு: இதோ, உலகத்தின் பாவத்தைச் சுமந்துதீர்க்கிற தேவ ஆட்டுக்குட்டி.
30 எனக்குப்பின் ஒருவர் வருகிறார், அவர் எனக்கு முன்னிருந்தபடியால் என்னிலும் மேன்மையுள்ளவரென்று நான் சொன்னேனே, அவர் இவர்தான்.

யோவான் 1: 29-30

பஸ்கா நமக்கு எப்படி ஒரு அடையாளமாக இருக்கிறது என்பதை இங்கே காண்கிறோம். 1500 ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் நிகழ்ந்த முதல் பஸ்கா பண்டிகையை நினைவுகூரும் விதமாக யூதர்கள் அனைவரும் ஒரு ஆட்டுக்குட்டியை பலியிடுகிறார்கள் என்று இயேசு, ‘கடவுளின் ஆட்டுக்குட்டி’ அதே நாளில் சிலுவையில் அறையப்பட்டார் (அதாவது பலியிடப்பட்டார்). ஒவ்வொரு ஆண்டும் மீண்டும் நிகழும் இரண்டு விடுமுறை நாட்களின் வருடாந்திர நேரத்தை இது விளக்குகிறது. யூத பஸ்கா திருவிழா கிட்டத்தட்ட ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஈஸ்டர் போலவே நிகழ்கிறது – ஒரு காலெண்டரை சரிபார்க்கவும். (யூத நாட்காட்டியில் சந்திர அடிப்படையிலான பாய்ச்சல் ஆண்டுகளின் சுழற்சியின் காரணமாக ஒவ்வொரு 19 ஆம் ஆண்டிலும் ஒரு மாதம் வேறுபடுகிறது). இதனால்தான் ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஈஸ்டர் நகர்கிறது, ஏனெனில் அது பஸ்காவை அடிப்படையாகக் கொண்டது, மற்றும் பஸ்கா என்பது யூத நாட்காட்டியால் காலக்கெடு செய்யப்படுகிறது, இது மேற்கத்திய நாட்காட்டியை விட வித்தியாசமாக கணக்கிடுகிறது.

இப்போது ‘அறிகுறிகள்’ என்ன செய்கின்றன என்பதைப் பற்றி ஒரு நிமிடம் சிந்தியுங்கள். கீழே சில அறிகுறிகளை நீங்கள் காணலாம்.

இந்தியாவின் அடையாளம்

மெக்டொனால்ட்ஸ் மற்றும் நைக்கைப் பற்றி சிந்திக்க வணிக அறிகுறிகள்

கொடி என்பது இந்தியாவின் அடையாளம் அல்லது சின்னம். ஒரு ஆரஞ்சு மற்றும் ஒரு பச்சை பட்டை கொண்ட ஒரு செவ்வகத்தை நாம் ‘பார்க்கவில்லை’. இல்லை, கொடியைப் பார்க்கும்போது இந்தியாவைப் பற்றி நினைக்கிறோம். ‘கோல்டன் ஆர்ச்’களின் அடையாளம் மெக்டொனால்டுகளைப் பற்றி சிந்திக்க வைக்கிறது. நடாலின் ஹெட் பேண்டில் உள்ள ‘√’ அடையாளம் நைக்கிற்கான அடையாளம். நடாலில் இந்த அடையாளத்தைக் காணும்போது நாம் அவர்களைப் பற்றி சிந்திக்க வேண்டும் என்று நைக் விரும்புகிறார். நம்முடைய சிந்தனையை விரும்பிய பொருளுக்கு வழிநடத்த அறிகுறிகள் நம் மனதில் உள்ள சுட்டிகள்.

எபிரேய வேதத்தில் யாத்திராகமத்தில் உள்ள பஸ்கா கணக்கு வெளிப்படையாக அந்த அடையாளம் மக்களுக்காகவே இருந்தது, படைப்பாளரான கடவுளுக்காக அல்ல (அவர் இன்னும் இரத்தத்தைத் தேடுவார், அதைக் கண்டால் வீட்டைக் கடந்து செல்வார்). எல்லா அறிகுறிகளையும் போலவே, நாம் பஸ்காவைப் பார்க்கும்போது நாம் என்ன நினைக்க வேண்டும் என்று அவர் விரும்பினார்? இயேசுவின் அதே நாளில் ஆட்டுக்குட்டிகளை பலியிடுவதன் குறிப்பிடத்தக்க நேரத்துடன், இது இயேசுவின் பலிக்கு ஒரு சுட்டிக்காட்டி.

நான் கீழே காண்பிப்பது போல இது நம் மனதில் இயங்குகிறது. இயேசுவின் பலியை அடையாளம் காட்டுகிறது.

பஸ்கா பண்டிகைக்கு இயேசுவை பலியிடுவதற்கான சரியான நேரம் ஒரு அடையாளமாகும்

அந்த முதல் பஸ்காவில் ஆட்டுக்குட்டிகளை பலியிட்டு, இரத்தம் சிந்துதலால் மக்கள் வாழ முடிந்தது. ஆகவே, இயேசுவை சுட்டிக்காட்டும் இந்த அடையாளம், ‘கடவுளின் ஆட்டுக்குட்டி’, மரணத்திற்கு பலியாக வழங்கப்பட்டது என்றும், அவருடைய இரத்தம் சிந்தப்பட்டதால், நாம் உயிரைப் பெற முடியும் என்றும் நமக்குச் சொல்வதாகும்.

ஆபிரகாமின் அடையாளத்தில் ஆபிரகாம் தனது மகனின் பலியால் சோதிக்கப்பட்ட இடம் மோரியா மலை. ஆபிரகாமின் மகன் வாழ ஒரு ஆட்டுக்குட்டி இறந்தது.

ஆபிரகாமின் அடையாளம் இருப்பிடத்தை சுட்டிக்காட்டுகிறது

இயேசு பலியிடப்பட்ட அதே இடமே மோரியா மலை. அதே இடத்தை சுட்டிக்காட்டி அவரது மரணத்தின் அர்த்தத்தை ‘பார்க்க’ இது ஒரு அறிகுறியாகும். பஸ்கா பண்டிகையில், இயேசுவின் தியாகத்திற்கு மற்றொரு சுட்டிக்காட்டி – ஆண்டின் அதே நாளை சுட்டிக்காட்டி. ஒரு ஆட்டுக்குட்டி தியாகம் மீண்டும் பயன்படுத்தப்படுகிறது – இது ஒரு நிகழ்வின் தற்செயல் நிகழ்வு அல்ல என்பதைக் காட்டுகிறது – இயேசுவின் பலியை சுட்டிக்காட்ட. இரண்டு வெவ்வேறு வழிகளில் (இருப்பிடம் மற்றும் நேரம் மூலம்) புனித எபிரேய வேதங்களில் மிக முக்கியமான இரண்டு பண்டிகைகள் இயேசுவின் பலியை நேரடியாக சுட்டிக்காட்டுகின்றன. வரலாற்றில் வேறு எந்த நபரையும் பற்றி நான் நினைக்க முடியாது, அத்தகைய மரணம் அத்தகைய வியத்தகு முறையில் ஒத்திருக்கிறது. உங்களால் முடியுமா?

இயேசுவின் தியாகம் உண்மையிலேயே திட்டமிடப்பட்டு கடவுளால் நியமிக்கப்பட்டது என்பதில் நம்பிக்கை இருக்க இந்த அறிகுறிகள் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. இயேசுவின் பலியானது மரணத்திலிருந்து நம்மைக் காப்பாற்றுகிறது, பாவத்திலிருந்து நம்மைத் தூய்மைப்படுத்துகிறது – அதைப் பெறும் அனைவருக்கும் கடவுளிடமிருந்து கிடைத்த பரிசு என்பதை சிந்தை செய்ய உதவும் ஒரு எடுத்துக்காட்டு இது.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *