Skip to content

குருக்ஷேத்ரா போரைப் போல: ‘அபிஷேகம் செய்யப்பட்ட’ ஆட்சியாளரின் வருகை குறித்த தீர்க்கதரிசனம்

  • by

பகவத் கீதை என்பது மகாபாரத காவியத்தின் ஞான மையமாகும். இன்று கீதை (பாடல்) என்று எழுதப்பட்டாலும் பொதுவாகப் படிக்கப்படுகிறது. குருக்ஷேத்திரத்தில் நடந்த பெரும் போருக்கு சற்று முன்பு – கிருஷ்ணருக்கும் அரச போர்வீரரான அர்ஜுனனுக்கும் இடையிலான உரையாடலை கீதை விவரிக்கிறது – இது அரச குடும்பத்தின் இரு தரப்பினருக்கும் இடையிலான போர். வரவிருக்கும் ஒருவருக்கொருவர் எதிராக நடந்த இந்த போரில் பண்டைய அரச வம்சத்தை நிறுவின குரு மன்னரின் வம்சத்தின் இரண்டு கிளைகளின் போர்வீரர்களையும் ஆட்சியாளர்களையும் இரு நிலை படுத்தியது. ராஜவம்சத்தாராகிய பாண்டவ மன்னர் யுதிஷ்டிராவோ  அல்லது கெளரவர் மன்னர் துரியோதனனோ – இவர்களில் யாருக்கு ஆட்சி செய்ய உரிமை உண்டு என்பதை முடிவு செய்ய பாண்டவ மற்றும் கெளரவர் உறவினர்கள் போருக்கு சென்றனர். துரியோதனன் யுதிஷ்டிராவிடம் இருந்து அரியணையை கைப்பற்றினான், எனவே யுதிஷ்டிரனும் அவனது பாண்டவ கூட்டாளிகளும் அதை திரும்பப் பெற போருக்குச் சென்றனர். பாண்டவ வீரர் அர்ஜுனனுக்கும் கிருஷ்ணருக்கும் இடையிலான பகவத் கீதை உரையாடல் கடினமான சூழ்நிலைகளில் ஆன்மீக சுதந்திரத்தையும் ஆசீர்வாதத்தையும் தரும் உண்மையான ஞானத்தை மையமாகக் கொண்டுள்ளது.

எபிரேய வேத புஸ்தகக் காவியமாகிய பைபிளின் ஞான இலக்கியத்தின் மையப்பகுதியாக சங்கீதங்கள் உள்ளன. இன்று பாடல்கள் (கீதைகள்) என்று எழுதப்பட்டாலும் அவை வழக்கமாகப் படிக்கப்படுகின்றன. இரண்டு எதிரெதிரான சக்திகளுக்கு இடையிலான ஒரு பெரிய போருக்கு சற்று முன்பு, உயர்ந்த கர்த்தருக்கும் அவருடைய அபிஷேகம் செய்யப்பட்டவர்கும் (= ஆட்சியாளருக்கும்) இடையிலான உரையாடலை இரண்டாம் சங்கீதம் விவரிக்கிறது. வரவிருக்கும் இந்த போரின் இரு பக்கங்களிலும் சிறந்த வீரர்கள் மற்றும் ஆட்சியாளர்கள் உள்ளனர். ஒருபுறம் ஒரு பண்டைய அரச வம்சத்தின் நிறுவன மூதாதைய மன்னர் தாவீதின் வழித்தோன்றலில் ஒரு ராஜா இருக்கிறார். எந்தப் பக்கத்திற்கு ஆட்சி செய்ய உரிமை உண்டு என்பது குறித்து இரு தரப்பினரும் போருக்குச் சென்று கொண்டிருந்தனர். சங்கீதம் 2 கர்த்தருக்கும் அவருடைய ஆட்சியாளருக்கும் இடையிலான உரையாடல் சுதந்திரத்தையும், ஞானத்தையும் மற்றும் ஆசீர்வாதத்தைத் தொடுகிறது.

ஒன்றுபோல் உள்ளது நீங்கள் சிந்திக்கிறீர்களா?

சமஸ்கிருத வேதங்களின் ஞானத்தைப் புரிந்துகொள்ளும் நுழைவாயிலாக பகவத் கீதையைபோல், எபிரேய வேதங்களின் (பைபிள்) ஞானத்தைப் புரிந்துகொள்ளும் நுழைவாயில் சங்கீதமாகும். அந்த ஞானத்தைப் பெறுவதற்கு சங்கீதங்கள் மற்றும் அதன் முதன்மை இசையமைப்பாளரான தாவீது மன்னர் பற்றிய ஒரு சிறிய பின்னணி தகவல்கள் நமக்குத் தேவை.

தாவீது ராஜா யார், சங்கீதங்கள் என்றால் என்ன? 

[Photo]

தாவீது ராஜா, சங்கீதம் மற்றும் பிற எபிரேய ரிஷிகள் மற்றும் வரலாற்று காலவரிசையில் எழுத்துக்கள்

இஸ்ரவேலர்களின் வரலாற்றிலிருந்து எடுக்கப்பட்ட காலவரிசையிலிருந்து, தாவீது கிமு 1000 தில் வாழ்ந்தார், ஸ்ரீ ஆபிரகாமுக்கு ஆயிரம் ஆண்டுகள் மற்றும் ஸ்ரீ மோசேக்கு 500 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு வாழ்ந்தார் என்பதை நீங்கள் காணலாம். தாவீது தனது குடும்பத்தின் ஆடுகளை வளர்க்கும் மேய்ப்பனாகத் தொடங்கினார். ஒரு பெரிய எதிரி, கோலியாத் என்ற மனிதனின் மாபெரும் இஸ்ரவேலரைக் கைப்பற்ற ஒரு படையை வழிநடத்தினார், எனவே இஸ்ரவேலர் ஊக்கம் இழந்து தோற்கடிக்கப்பட்டனர். தாவீது கோலியாத்தை சவால் செய்து போரில் கொன்றான். ஒரு பெரிய போர்வீரன் மீது ஒரு இளம் மேய்ப்பன் சிறுவனின் இந்த குறிப்பிடத்தக்க வெற்றி தாவீதை பிரபலமாக்கியது.

இருப்பினும், நீண்ட மற்றும் கடினமான அனுபவங்களுக்குப் பிறகுதான் அவர் ராஜாவானார், ஏனென்றால் அவரை எதிர்த்தவர்கள், வெளிநாட்டிலும் இஸ்ரவேலர்களிடமும் பல எதிரிகள் இருந்தனர். தாவீது இறுதியில் தன் எதிரிகள் அனைவரையும் வென்றார், ஏனென்றால் அவர் கடவுள்மீது நம்பிக்கை வைத்திருந்தார், கடவுள் அவருக்கு உதவினார். எபிரேய வேதங்களில் பைபிளிலுள்ள பல புத்தகங்கள் தாவீதின் இந்த போராட்டங்களையும் வெற்றிகளையும் விவரிக்கின்றன.

தாவிது கடவுளுக்கு அழகான பாடல்களையும் கவிதைகளையும் இயற்றிய இசைக்கலைஞராக புகழ்பெற்றவர். இந்த பாடல்களும் கவிதைகளும் கடவுளால் ஈர்க்கப்பட்டு வேத புஸ்தகத்தில் சங்கீதம் புத்தகத்தை உருவாக்குகின்றன.

சங்கீதங்களில் ‘கிறிஸ்துவின்’ தீர்க்கதரிசனங்கள்

தாவீது ஒரு பெரிய ராஜா மற்றும் போர்வீரன் என்றாலும், அவரது வல்லமையிலும் அதிகாரத்திலும் சூழந்திருக்கும்படி தனது அரசவாரிசுலிருந்து வரும் ‘கிறிஸ்துவை’ குறித்து சங்கீதத்தில் எழுதினார். எபிரேய வேதங்களின் (பைபிள்) 2-ஆம் சங்கீதத்தில் கிறிஸ்துவை அறிமுகப்படுத்தும் வன்னம், பகவத் கீதையையில்  நடைபெறும் ஒரு அரச போர் காட்சியை வெளியிடுகிறது.

1ஜாதிகள் கொந்தளிப்பானேன்? ஐனங்கள் விருதாக்காரியத்தைச் சிந்திப்பானேன்?

2கர்த்தருக்கு விரோதமாகவும், அவர் ‘அபிஷேகம்’பண்ணினவருக்கு விரோதமாகவும், பூமியின் இராஜாக்கள் எழும்பி நின்று, அதிகாரிகள் ஏகமாய் ஆலோசனைபண்ணி:

3“அவர்கள் கட்டுகளை அறுத்து, அவர்கள் கயிறுகளை நம்மைவிட்டு எறிந்துபோடுவோம்” என்கிறார்கள்.

4பரலோகத்தில் வீற்றிருக்கிறவர் நகைப்பார்; ஆண்டவர் அவர்களை இகழுவார்.

5அப்பொழுது அவர் தமது கோபத்திலே அவர்களோடே பேசுவார். தமது உக்கிரத்திலே அவர்களைக் கலங்கப்பண்ணுவார்.

6“நான் என்னுடைய பரிசுத்தபர்வதமாகிய சீயோனில் என்னுடைய ‘இராஜாவை’ அபிஷேகம்பண்ணி வைத்தேன்” என்றார்.

7தீர்மானத்தின் விவரம் சொல்லுவேன்; கர்த்தர் என்னை நோக்கி, “நீர் என்னுடைய குமாரன், இன்று நான் உம்மை ஜநிப்பித்தேன்.

8என்னைக் கேளும், அப்பொழுது ஜாதிகளை உமக்குச் சுதந்தரமாகவும், பூமியின் எல்லைகளை உமக்குச் சொந்தமாகவும் கொடுப்பேன்;

9இரும்புக் கோலால் அவர்களை நொறுக்கி, குயக்கலத்தைப்போல் அவர்களை உடைத்துப்போடுவீர்” என்று சொன்னார்.

10இப்போதும் இராஜாக்களே, உணர்வடையுங்கள், பூமியின் நியாயாதிபதிகளே, எச்சரிக்கையாயிருங்கள்.

11பயத்துடனே கர்த்தரைச் சேவியுங்கள், நடுக்கத்துடனே களிகூருங்கள்.

12குமாரன் கோபங்கொள்ளாமலும், நீங்கள் வழியிலே அழியாமலும் இருக்கும்படிக்கு, அவரை முத்தஞ்செய்யுங்கள்; கொஞ்சக்காலத்திலே அவருடைய கோபம் பற்றியெரியும்; அவரை அண்டிக்கொள்ளுகிற யாவரும் பாக்கியவான்கள்.

சங்கீதம் 2

முன்பு விளக்கியபடி இங்கே அதே பத்தியில், ஆனால் கிரேக்க மொழியில் உள்ளது.

திகள் கொந்தளித்து, ஜனங்கள் விருதாக்காரியத்தைச் சிந்திப்பானேன்?
கர்த்தருக்கு விரோதமாகவும் அவர் அபிஷேகம்பண்ணினவருக்கு விரோதமாகவும், பூமியின் ராஜாக்கள் எழும்பிநின்று, அதிகாரிகள் ஏகமாய் ஆலோசனைபண்ணி:

சங்கீதம் 2:1-2 – அசல் மொழியில் எபிரேய மற்றும் கிரேக்கம் (LXX)

[Photo]

குருக்ஷேத்ரா போரின் முடிவுகள்

நீங்கள் பார்க்கிறபடி, சங்கீதம் 2 ல் உள்ள ‘கிறிஸ்து’ / ‘அபிஷேகம் செய்யப்பட்ட’ சூழல் பகவத் கீதையில் உள்ள குருக்ஷேத்ரா போருக்கு மிகவும் ஒத்திருக்கிறது. ஆனால் இவ்வளவு காலத்திற்கு முன்பு நடந்த குருக்ஷேத்ரா போரின் பின்விளைவுகளைப் பற்றி நினைக்கும் போது சில வேறுபாடுகள் வெளிப்படுகின்றன. அர்ஜுனனும் பாண்டவர்களும் போரை வென்றனர், எனவே அதிகாரத்தையும் ஆட்சியையும் கைப்பற்றி கெளரவர்களிடமிருந்து பாண்டவர்களுக்கு மாற்றப்பட்டு, சட்டத்தின் படி யுதிஷ்டிராவை ராஜாவாக மாற்றினர். பஞ்சபாண்டவ சகோதரர்களும் கிருஷ்ணரும் 18 நாள் போரில் தப்பிப்பிழைத்தனர், ஆனால் ஒரு சிலரே தப்பிப்பிழைத்தனர் – மற்றவர்கள் அனைவரும் கொல்லப்பட்டனர். ஆனால் போருக்குப் பின்னர் 36 ஆண்டுகள் மட்டுமே ஆட்சி செய்த பின்னர், யுதிஷ்டிரர் அரியணையைத் துறந்தார், இந்த பட்டத்தை அர்ஜுனனின் பேரன் பரிக்ஷித்துக்கு வழங்கினார். பின்னர் அவர் திரௌபதி மற்றும் அவரது சகோதரர்களுடன் இமயமலைக்கு புறப்பட்டார். திரௌபதி மற்றும் நான்கு பாண்டவர்கள் – பீமா, அர்ஜுனா, நகுலா மற்றும் சஹாதேவா ஆகியோர் பயணத்தின் போது இறந்தனர். யுதிஷ்டிராவுக்கு சொர்க்கத்திற்கு நுழைவு வழங்கப்பட்டது. கெளரவர்களின் தாயான காந்தாரி, போரை நிறுத்தாததற்காக கிருஷ்ணரிடம் கோபமடைந்தார், எனவே அவர் அவரை சபித்தார், போருக்கு 36 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு அவர் ஒரு குலத்திற்கு இடையிலான சண்டையின் காரணமாக தற்செயலாக அம்புக்குறியால் கொல்லப்பட்டார். குருக்ஷேத்ரா போரும் அதைத் தொடர்ந்து கிருஷ்ணர் கொல்லப்பட்டதும் உலகை கலியுகத்திற்கு நகர்த்தியது.

ஆகவே, குருக்ஷேத்ரா போரிலிருந்து நமக்கு என்ன லாபம் கிடைத்தது?

குருக்ஷேத்ரா போரிலிருந்து நமக்கான பலன்கள்

நம்மைப் பொறுத்தவரை, நாம் ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு வாழ்ந்து வருவதால், அதிக தேவை இருக்கிறது. நாம் சம்சாரத்தில் வாழ்கிறோம், தொடர்ந்து வலி, நோய், முதுமை மற்றும் மரணத்தின் நிழலில் வாழ்கிறோம். நாம் பொதுவாக ஆட்சியாளர்களின் பணக்கார மற்றும் தனிப்பட்ட நண்பர்களுக்கு உதவுகின்ற ஊழல் நிறைந்த அரசாங்கங்களின் கீழ் வாழ்கிறோம். கலியுகத்தின் விளைவுகளை நாம் பல வழிகளில் உணர்கிறோம்.

ஊழலை வளர்க்காத ஒரு அரசாங்கத்துக்காகவும், கலியுகத்தின் கீழ் இல்லாத ஒரு சமூகத்துக்காகவும், சம்சாரத்தில் ஒருபோதும் முடிவடையாத பாவத்திலிருந்தும் மரணத்திலிருந்தும் தனிப்பட்ட விடுதலைக்காகவும் நாம் ஏங்குகிறோம்.

சங்கீதம் 2-ல் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட ‘கிறிஸ்து’ நம்முடைய இந்த தேவைகளை எவ்வாறு பூர்த்தி செய்யும் என்பதை எபிரேய ரிஷிகள் விளக்குகின்றனர். இந்த தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய அதற்கு ஒரு போர் தேவைப்படும், ஆனால் குருக்ஷேத்திரத்தை விட வித்தியாசமான யுத்தம் சங்கீதம் 2 இல் காட்டப்பட்டுள்ள போரை விட வேறுபட்டது. இது ‘கிறிஸ்துவால்’ மட்டுமே நடத்தக்கூடிய ஒரு போர். இந்த தீர்க்கதரிசிகள் சக்தியினாலும் வல்லமையினாலும் ஆரம்பிப்பதை விட, பாவத்திலிருந்தும் மரணத்திலிருந்தும் விடுபடுவதற்கான நமது தேவையில் கிறிஸ்து நமக்கு சேவை செய்வதன் மூலம் தொடங்குகிறார் என்பதைக் காட்டுகிறார்கள். 

சங்கீதம் 2 டிற்கான பாதையைய், ஒரு நாளில் எவ்வாறு சென்றடையும் என்பதை காட்டுகின்றனர், சம்சாரத்தினால் சிறைபிடிக்கப்பட்டவர்களுக்காக மற்றொரு கொள்ளையர்களை வீழ்த்த, நீண்ட மாற்றுப்பாதையில் மற்றொரு போர் முதலில் தேவை, ஆனால் இராணுவ வலிமையால் அல்ல, மாறாக அன்பு மற்றும் தியாகத்தின் மூலமாக நடைபெறும். தாவீதின் அரச மரத்தின் அடிமரத்தின் ஒரு துளிரில்லிருந்து இந்த பயணத்தைத் தொடங்குகிறோம்.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *