எல்லா நேரங்களுக்கும் மற்றும் அனைத்து மக்களுக்கும் யாத்திரை: ஆபிரகாமால் தொடங்கப்பட்டது

  • by

கதிர்காம விழாவிற்கு வழிவகுக்கும் யாத்திரை (பாத யாத்திரை) இந்தியாவுக்கு அப்பாற்பட்டு செல்கிறது. இந்த யாத்திரை முருகனின் (இறைவன் கதிர்காமா, கார்த்திகேயா அல்லது ஸ்கந்தா) யாத்திரையை நினைவுகூர்கிறது, அவர் தனது பெற்றோரின் (சிவா & பார்வதி) வீட்டாகிய இமயமலையை விட்டு வெளியேறியபோது, உள்ளூர் பெண் வள்ளியின் மீதான காதலால் இலங்கைக்கு பயணம் செய்தார். அவர்களின் காதல் மற்றும் திருமணத்தை இலங்கையில் உள்ள கதிர்காம முருகன் கோயிலில் நடக்கும் கதிர்காம பெரஹேரா விழாவில் நினைவுகூரப்படுகிறது.

கதிர்காமத்திற்காக நூற்றுகனக்கான கிலோமீட்டர்கள் கடக்கும்படி 45 நாட்களுக்கு முன்னரே பக்தர்கள் திருவிழாவிற்கு தங்கள் யாத்திரையைத் தொடங்குகிறார்கள் . போரின் கடவுளான முருகனின் நினைவாக, பலர் தங்களுக்குத் தெரிந்த பாதுகாப்பான இடத்தை விட்டு வெளியேறி, தெரியாத இடத்திற்கு இந்த யாத்திரையின் மூலம் நுழைவதால் ஒரு வேல் (ஈட்டி) கொண்டு செல்கின்றனர்.

அமாவாசையில் கதிர்காம பண்டிகையைத் தொடங்க கதிர்காம மலையை யாத்ரீகர்கள் மலையேறி தங்கள் யாத்திரை முடிக்கின்றனர். 14 மாலை வேளைகளில் முருகனின் மூர்த்தியின் கோயிலிருந்து வள்ளியின் கோயிலுக்கு ஒரு இரவு பெரஹெரா கொண்டாடப்படுகிறது. பெளர்ணமியின் கடைசி காலையில் முருகனின் மூர்த்தி மேனிக் கங்கா நதியில் தோய்த்து அதன் புனித நீர் பக்தர்கள் மீது ஊற்றப்படும் நீர் வெட்டும் விழாவோடு நிறைவடையும்.

இந்த திருவிழாவின் மற்றொரு சிறப்பம்சம் என்னவென்றால், பக்தர்கள் சூடான நிலக்கரி தீப்பத்துக்கள் வழியாக நடந்து செல்லும் தீ-நடை விழா, கூறுகளை வெல்ல நம்பமுடியாத வகையில் தங்கள் நம்பிக்கையை நிரூபிக்கின்றனர்.

வழிகாட்டுதல், ஆசீர்வாதம், குணப்படுத்துதல் மற்றும் அவர்களின் நம்பிக்கையை சோதிக்க இந்த வருடாந்திர யாத்திரையில் பல்வேறு மொழிகள், மதங்கள் மற்றும் இன மக்கள் ஒன்றுபடுகிறார்கள். இது சம்பந்தமாக அவர்கள் 4000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஆபிரகாம் வகுத்த முறையைப் பின்பற்றுகிறார்கள். அவர் வெறும் பல மாதங்கள் மட்டுமல்ல, வாழ்நாள் முழுவதும் யாத்திரை சென்றார். அவரது யாத்திரையின் தாக்கம் 4000 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகும் உங்கள் வாழ்க்கையையும் என்னுடையதையும் பாதிக்கிறது. அவரது புனித யாத்திரை, கடவுள்மீதுள்ள நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்தவும், ஒரு புனிதமான மலையில் நம்பமுடியாத தியாகத்தை வழங்கவும் அவருக்கு தேவைப்பட்டது. இது கடலை பிளந்து செல்வதன் மூலமும், நெருப்புடன் நடப்பதன் மூலமும் பிறந்த ஒரு தேசத்தை எழுப்பியது – பின்னர் தெற்காசியா முழுவதையும் பாதித்தது. அவரது யாத்திரை இன்று எவ்வாறு நமக்கு ஆசீர்வாதத்தையும் வழிகாட்டலையும் அளிக்கிறது என்பதை புரிந்துகொள்வது அறிவொளிக்கான தொடக்கமாகும். ஆபிரகாமின் யாத்திரை பற்றி ஆராய்வதற்கு முன், வேத புஸ்தகத்திலிருந்து சில பின்னணியங்களை அறிகிறோம், அது அவருடைய யாத்திரையை பதிவு செய்கிறது.

மனிதனின் பிரச்சினையும் – கடவுளின் திட்டமும்

சிருஷ்டிகரான பிரஜாபதியை தொழுதுகொள்வதற்கு பதிலாக நட்சத்திரங்களையும் கிரகங்களையும் தொழுதுகொண்டு  மனிதகுலம் சீர்கெட்டுபோனதை  கவனித்தோம். இதன் காரணமாக பிரஜாபதி மனு / நோவாவின் மூன்று குமாரர்களின் சந்ததியினரின் பாஷைகளை குழப்பி அவர்களை சிதறடித்தார். இதனால்தான் இன்று பல நாடுகள் பாஷைகளால் பிரிக்கப்பட்டுள்ளன. மனிதகுலத்தின் பொதுவான கடந்த காலத்தின் எதிரொலிகள் இன்று உலகம் முழுவதும் பயன்படுத்தப்படும் 7 நாள் நாட்காட்டியிலும், அந்த பெரிய ஜலப்பிரளயத்தின் வெவ்வேறு நினைவுகளிலும் காணப்படுகின்றன.

ஒரு பூரண புருஷனின் பலியின் மூலம் ‘முனிவர்கள் சாவாமையை அடைவார்கள்’ என்று பிரஜாபதி வரலாற்றின் ஆரம்பத்தில்  வாக்குத்தத்தம் செய்துள்ளார். இந்த பலி வெளியே மட்டுமல்ல உள்ளேயும் நம்மை சுத்தம் செய்யும் ஒரு பூஜை பரிகாரம் போல செயல்படும். இருப்பினும், சிருஷ்டிகரின் வழிபாடு சீர்கெட்ட நிலையில், புதிதாக சிதறிய நாடுகள் இந்த ஆரம்ப வாக்குத்தத்தை மறந்துவிட்டன. இன்றும் இந்த விஷயம் பண்டைய ரிக்.வேதம் மற்றும் பரிசுத்த வேதாகமாகிய வேத புஸ்தகன் உள்ளிட்ட சில ஆதாரங்களில்  மட்டுமே நினைவு கூறப்படுகிறது.

ஆனால் பிரஜாபதி / தேவனுக்கு  ஒரு திட்டம் இருந்தது. இந்த திட்டம் நீங்களும் நானும் எதிர்பார்க்கும் ஒன்றல்ல, ஏனென்றால் இது (எங்களுக்கு) மிகச் சிறியதாகவும் முக்கியமற்றதாகவும் தோன்றும். ஆனால் இதுதான் அவர் தேர்ந்தெடுத்த திட்டம். இந்த திட்டத்தின் படி  கி.மு. 2000-ஆம் ஆண்டில் (அதாவது 4000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு) ஒரு மனிதனையும் அவரது குடும்பத்தினரையும் அழைத்ததுதும், இந்த ஆசீர்வாதத்தை அவர் பெற விரும்பினால் அவரையும் அவரது சந்ததியினரையும் ஆசீர்வதிப்பேன் என்று சொன்ன வாக்குத்தத்தமும் இதில் அடங்கும்.. வேதாகமம் அதை இப்படியாக  விவரிக்கிறது.

ஆபிரகாமுக்கு வாக்குத்தத்தம்

கர்த்தர் ஆபிராமிடம், “உங்கள் நாட்டிலிருந்து, உங்கள் மக்களிடமிருந்தும், உங்கள் தந்தையின் குடும்பத்தினரிடமிருந்தும் நான் உங்களுக்குக் காண்பிக்கும் தேசத்திற்குச் செல்லுங்கள்

“நான் உன்னை ஒரு பெரிய தேசமாக ஆக்குவேன், நான் உன்னை ஆசீர்வதிப்பேன்; நான் உங்கள் பெயரை பெரியதாக்குவேன், நீங்கள் ஒரு ஆசீர்வாதமாக இருப்பீர்கள். உன்னை ஆசீர்வதிப்பவர்களை நான் ஆசீர்வதிப்பேன், உன்னை சபிக்கிறவன் சபிப்பேன்; பூமியிலுள்ள எல்லா ஜனங்களும் உங்களால் ஆசீர்வதிக்கப்படுவார்கள். ”

7 கர்த்தர் ஆபிராமுக்குத் தோன்றி, “உன் சந்ததியினருக்கு நான் இந்த தேசத்தைக் கொடுப்பேன்” என்றார். ஆகவே, தனக்குத் தோன்றிய கர்த்தருக்கு அங்கே ஒரு பலிபீடத்தைக் கட்டினான்    

ஆதியாகமம் 12: 1-7

நமக்கு நம்பிக்கை உண்டாகும் அளவிற்கு, பாடுகள் சூழ்ந்த , நம்முடைய வாழ்க்கையில் நமக்கு உதவுவதற்கு நம்மேல் கரிசனையாக இருக்கும் தனிப்பட்ட தேவன் ஒருவர் உண்டோ என்று சிலர் வியக்கின்றனர்.. இந்த கதையில் நாம் இந்த கேள்வியை சோதிக்க முடியும், ஏனெனில் அதில் ஒரு குறிப்பிட்ட நபருக்கு தனிப்பட்ட வாக்குறுதி அளிக்கப்படுகிறது, அதன் பகுதிகளை நாம் சரிபார்க்க முடியும். ‘உன் பெயரை நான் பெரிதாக்குவேன்’ என்று கர்த்தர் ஆபிரகாமுக்கு நேரடியாக வாக்குறுதி அளித்ததாக இந்த கணக்கு பதிவு செய்கிறது. நாங்கள் 21 ஆம் நூற்றாண்டில் வாழ்கிறோம் – 4000 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு – ஆபிரகாம் / ஆபிராம் பெயர் வரலாற்றில் உலகளவில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட பெயர்களில் ஒன்றாகும். இந்த வாக்குறுதி உண்மையில், வரலாற்று ரீதியாக, சரிபார்க்கக்கூடிய வகையில் நிறைவேறியுள்ளது.

வேதாகமத்தின் ஆரம்பகால நகல் சவக்கடல் சுருள்களிலிருந்து கிமு 200-100ல் கண்டெடுக்கப்பட்டது. இதன் பொருள், இந்த வாக்குத்தத்தம், மிகச் சமீபத்திய நேரத்தில், குறைந்தபட்சம் அந்தக் காலத்திலிருந்தே எழுத்துப்பூர்வமாக உள்ளது. கிமு 200 இல் கூட ஆபிரகாம் என்ற நபரும் அவரது பெயரும் இன்னும் நன்கு அறியப்படவில்லை – ஒரு சிறுபான்மை யூதர்களுக்கு மட்டுமே தெரிந்திருந்தது. ஆகவே, அந்த வாக்குறுதி எழுதப்பட்ட பின்னரே நிறைவேற்றப்பட்டது என்பதை நாம் அறிவோம். இது நடந்தபின்னர் அதை எழுதி வைப்பதன் மூலம் ‘நிறைவேற்றப்பட்ட’ ஒரு வாக்குறுதியின் வழக்கு இது அல்ல.

… அவரது பெரிய தேசத்தின் மூலம்

அதுமட்டுமல்ல, நம்மை வியக்க வைக்கும் இன்னொரு விஷயம் என்னவென்றால், தனது பெயரை பெரிதக்கும் எந்தவொரு குறிப்பிடதக்க காரியத்தையும்  ஆபிரகாம் உண்மையில் தனது வாழ்க்கையில் செய்யவில்லை. அவர் அசாதாரணமான எதையும் எழுதவில்லை (மகாபாரதத்தை எழுதிய வியாசரைப் போல), அவர் குறிப்பிடத்தக்க எதையும் கட்டவில்லை (தாஜ்மஹால் கட்டிய ஷாஜகானைப் போல), அவர் ஈர்க்கக்கூடிய இராணுவ திறமையுடன் ஒரு இராணுவத்தை வழிநடத்தவில்லை (பகவத் கீதையில் அர்ஜுனாவைப் போல) , அவர் அரசியல் ரீதியாக வழிநடத்தவில்லை (மகாத்மா காந்தி செய்தது போல). அவர் ஒரு ராஜா போன்ற ஒரு ராஜ்யத்தை கூட ஆட்சி செய்யவில்லை. அவர் வனாந்தரத்தில் முகாமிட்டு, ஜெபித்து ஒரு மகனை பெற்றுக்கொண்டதை விட வேறு எதுவும் செய்யவில்லை.

ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு யார் அதிகம் நினைவுகூறப்படுவார்கள் என்று அவருடைய நாளில் நீங்கள் கணித்திருந்தால், வரலாற்றில் நினைவுகூறப்படுவதற்கு நீங்கள் வாழ்ந்த மன்னர்கள், தளபதிகள், வீரர்கள் அல்லது நீதிமன்றக் கவிஞர்கள் மீது பந்தயம் கட்டியிருப்பீர்கள். ஆனால் அவர்களின் பெயர்கள் அனைத்தும் மறந்துவிட்டன – அதே நேரத்தில் வனாந்தரத்தில் ஒரு குடும்பத்தை நிர்வகிக்க முடியாத மனிதன் உலகம் முழுவது அறிந்த ஒரு பெயர் பெற்றவன் ஆகிறான். அவர் பிறந்த தேசம் அவரது கணக்கிலே பதிந்து வைத்திருந்ததால் மட்டுமே அவரது பெயர் சிறந்து விளங்கினது – பின்னர் அவரிடமிருந்து வந்த தனிநபர்களும் தேசங்களும் பெரியவர்களாக மாறினர். நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே இது வாக்குறுதியளிக்கப்பட்டது (“நான் உன்னை ஒரு பெரிய ஜாதியாக்குவேன் … உன் பெயரை பெருமை படுத்துவேன்”). எல்லா வரலாற்றிலும் நன்கு அறியப்பட்ட வேறு எவரையும் நாம் நினைக்க முடியாது, அவர் தனது சொந்த வாழ்க்கையில் செய்த சாதனைகளை விட, அவரிடமிருந்து வரும் சந்ததியினரால் மட்டுமே அவர் நினைவு கூறப்படுகிறார்.

… வாக்குறுதியளிப்பவரின் விருப்பத்தின் மூலம்

ஆபிரகாமிலிருந்து வந்த யூத சந்ததியார் உண்மையில் பெருமைப்படக்கூடிய ஒரு பெரிய தேசமாக இருக்கவில்லை. அவர்கள் எகிப்தியர்களின் பிரமிடுகள் போன்ற பெரிய கட்டடக்கலை கட்டமைப்புகளை உருவாக்கவில்லை – நிச்சயமாக தாஜ்மஹால் போன்ற எதையும் கட்டவில்லை, அவர்கள் கிரேக்கர்களைப் போல தத்துவத்தை எழுதவில்லை, அல்லது ஆங்கிலேயர்களைப் போல தொலைதூர பகுதிகளை நிர்வகிக்கவில்லை. இந்த நாடுகள் அனைத்தும் உலக சக்தி சாம்ராஜ்யங்களின் சூழலில் அசாதாரண இராணுவ சக்தியின் மூலம் தங்கள் விரிவான எல்லைகளை விரிவுபடுத்தின – யூதர்களுக்கு பெருமையளிப்பது அவர்களின் நியாயப் பிரமானமும் வேதபுத்தகமும் ஆகும். (வேத புஸ்தகன் அல்லது வேதாகமம்); தங்கள் தேசத்திலிருந்து வந்த சில குறிப்பிடத்தக்க நபர்களிடமிருந்து; இந்த ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக அவர்கள் ஒரு தனித்துவமான மற்றும் சற்றே வித்தியாசமான மக்கள் குழுவாக தப்பிப்பிழைத்துள்ளனர். அவர்களின் மகத்துவம் உண்மையில் அவர்கள் செய்த எந்தவொரு காரணத்தினாலும் அல்ல, மாறாக அவர்களுக்கு என்ன செய்யப்பட்டது என்பதன் மூலமே.

இப்போது இந்த வாக்குத்தத்தத்தை நிறைவேற்றப் போகிற நபரைப் பாருங்கள். அவர் “நான் செய்வேன் …” என்று மீண்டும் மீண்டும் வெளிப்படையாக கூறியுள்ளார். வரலாற்றில் அவர்களின் மகத்துவம் வெளிப்பட்ட தனித்துவமான வழி, இந்த ‘தேசத்தின்’ சில உள்ளார்ந்த திறன், வெற்றி அல்லது சக்தியைக் காட்டிலும் இதைச் செய்யக்கூடிய சிருஷ்டிகர் ஒருவர் உண்டு எனபதே இந்த அறிவிப்புக்கு மீண்டும் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க வகையில் பொருந்துகிறது. இன்று உலகம் முழுவதும் உள்ள ஊடகங்களின் கவனம் நவீன யூத தேசமான இஸ்ரேலின் நிகழ்வுகள் மேல் செலுத்தப்பட்டுள்ளது. ஹங்கேரி, நோர்வே, பப்புவா நியூ கினியா, பொலிவியா அல்லது மத்திய ஆபிரிக்க குடியரசு ஆகிய நாடுகளில் – உலகெங்கிலும் இதேபோன்ற அளவிலான அனைத்து நாடுகளிலும் செய்தி நிகழ்வுகளை நீங்கள் தவறாமல் கேட்கிறீர்களா? ஆனால் 80 இலட்சம் மக்கள் கொண்ட ஒரு சிறிய தேசமான இஸ்ரேல் தொடர்ந்து எல்லா செய்திகளிலும் இடம் பெறுகிறது.

இந்த புராதன வாக்குறுதியை இந்த பண்டைய மனிதனுக்கு அறிவித்ததைப் போலவே வரலாற்றிலும் மனித நிகழ்வுகளிலும் எதுவும் இல்லை, அவர் இந்த வாக்குதத்தை நம்பியதால் ஒரு சிறப்பு பாதையைத் தேர்ந்தெடுத்தார். சிந்தித்து பார்த்தால் இந்த வாக்குறுதி ஏதோ ஒரு வகையில் தோல்வியுற்றிருக்க கூடும். ஆனால் அதற்கு பதிலாக அது விரிவடைந்து, ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அறிவிக்கப்பட்டதைப் போல தொடர்ந்து நிலைநிற்கிறது. வாக்குத்த்தத்தம் செய்பவரின்  அதிகாரம் மற்றும் வல்லமையால் மட்டுமே அது நிறைவேற்றப்பட்டுள்ளது என்பதால் அது இன்னும் வலுபெற்றுள்ளது.

உலகை இன்றும் அசைத்துக்கொண்டிருக்கும் ஓர் புனித பயணம்

This map shows the route of Abraham's Journey

இந்த வரைபடம் ஆபிரகாமின் யாத்திரையின் வழியைக் காட்டுகிறது

“ஆகவே, கர்த்தர் சொன்னபடியே ஆபிராம் புறப்பட்டார்” (வச. 4). அவருடைய புனித யாத்திரை வரைபடத்தில் காட்டப்பட்டுள்ளது, அது இன்னும் வரலாற்றை உருவாக்கி வருகிறது.

எங்களுக்கு ஆசீர்வாதம்

வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட வேறு ஏதேனும் இருப்பதால் அது அங்கு முடிவதில்லை. ஆசீர்வாதம் ஆபிரகாமுக்கு மட்டுமல்ல, ஏனென்றால் அதுவும் கூறுகிறது

“பூமியிலுள்ள எல்லா வம்சங்களும் உனக்குள் ஆசீர்வதிக்கப்படும்”

வச. 4

இது உங்களை உருவாக்க வேண்டும், நாம் கவனிக்க வேண்டும். நாம் ஆரியர்களாக இருந்தாலும், திராவிடர்களாக இருந்தாலும், தமிழர்களாக இருந்தாலும், நேபாளியாக இருந்தாலும் சரி, வேறு ஏதாவது இருந்தாலும் சரி; எங்கள் சாதி எதுவாக இருந்தாலும் சரி; எங்கள் மதம் எதுவாக இருந்தாலும், அது இந்து, முஸ்லீம், சமண, சீக்கியர் அல்லது கிறிஸ்தவராக இருந்தாலும் சரி; நாம் செல்வந்தரா, ஏழையா, ஆரோக்கியமானவரா, நோய்வாய்ப்பட்டவரா என்பது முக்கியமல்ல; படித்தவரா இல்லையா – ‘பூமியிலுள்ள வம்சங்களெல்லாம்’ நம் அனைவரையும் சேர்க்க வேண்டும். ஒரு ஆசீர்வாதத்திற்கான இந்த வாக்குறுதி கொடுக்கப்பட்ட அன்று முதல் இன்று வரை உயிருடன் இருக்கும் அனைவரையும் உள்ளடக்கியது – அதாவது நீங்கள். எப்படி? எப்பொழுது? என்ன மாதிரியான ஆசீர்வாதம்? இது இங்கே தெளிவாகக் கூறப்படவில்லை, ஆனால் இது உங்களையும் என்னையும் பாதிக்கும் ஏதோவொன்றின் பிறப்பு.

ஆபிரகாமுக்கு அளித்த வாக்குறுதியின் முதல் பகுதி நனவாகியுள்ளது என்பதை வரலாற்று ரீதியாகவும், பாஷையிலும் நாம் சரிபார்க்கிறோம். உங்களுக்கும் எனக்கும் வாக்குறுதியின் ஒரு பகுதியும் நிறைவேறாது என்று நம்புவதற்கு எங்களுக்கு ஒரு நல்ல காரணம் இல்லையா? ஏனெனில் இது உலகளாவியது மற்றும் மாறாதது இந்த வாக்குறுதி உண்மையானது. அதை பெற்று அனுபவிக்க நம்முடைய கண்கள் திறக்கப்பட வேண்டும் – இந்த வாக்குத்தத்தின் உண்மையை புரிந்துகொள்ள. எங்களுக்கு அறிவொளி தேவை, எனவே இந்த வாக்குத்தத்தம் நமக்கு எவ்வாறு சொந்தமாகும் என்பதை புரிந்துகொள்கிறோம். ஆபிரகாமின் யாத்திரையை தொடர்ந்து பின்பற்றுவதில் இந்த ஞானம் காணப்படுகிறது. உலகெங்கிலும் பலர் பெற மிகவும் கடினமாக உழைத்து கண்டடைய விரும்பும் மோட்ச லோகத்தின் திறவுகோல், இந்த குறிப்பிடத்தக்க மனிதனை நாம் தொடர்ந்து பின்பற்றுவதால் நம் எல்லோருக்கும்  வெளிப்படுகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *