Skip to content

இயேசு சாத்தானால் சோதிக்கப்பட்டார் – அந்த பண்டைய அசுர பாம்பு

  • by

கிருஷ்ணரின் எதிரியான அசுரர்களை எதிர்த்துப் போராடி தோற்கடித்த நேரங்களை இந்து புராணங்கள் விவரிக்கின்றன, குறிப்பாக அசுர பேய்கள் கிருஷ்ணரை பாம்புகளாக அச்சுறுத்துகின்றன. பகவத் புராணம் (ஸ்ரீமத் பகவதம்) கிருஷ்ணரை பிறந்ததிலிருந்து கொல்ல முயன்ற கம்சாவின் கூட்டாளியான அகாசுரா இவ்வளவு பெரிய பாம்பின் வடிவத்தை எடுத்தபோது, அவர் வாயைத் திறந்தபோது அது ஒரு குகையை ஒத்ததாக இருந்ததை விவரிக்கிறது. . அகாசுரர் புட்டானாவின் சகோதரர் (கிருஷ்ணர் ஒரு குழந்தையாக அவளிடமிருந்து விஷத்தை உறிஞ்சும்போது கொன்றார்) மற்றும் பகாசுரா (கிருஷ்ணரும் அவரது கொக்கை உடைத்து கொன்றனர்) இதனால் பழிவாங்க முயன்றனர். அகாசுரா வாய் திறந்து, கோபி இடையர் குழந்தைகள் காட்டில் ஒரு குகை என்று நினைத்து அதற்குள் சென்றனர். கிருஷ்ணரும் உள்ளே சென்றார், ஆனால் அது அகாசுரா என்பதை உணர்ந்து அகாசுரர் மூச்சுத் திணறி இறக்கும் வரை தனது உடலை விரிவுபடுத்தினார். மற்றொரு நிகழ்ச்சியில், ஸ்ரீ கிருஷ்ணா என்ற பிரபலமான நிகழ்ச்சியில் காட்டப்பட்ட கிருஷ்ணா, ஆற்றில் சண்டையிடும் போது தலையில் நடனமாடி சக்திவாய்ந்த அசுர நாகம் கலியா நாக் என்பவரை தோற்கடித்தார்.

புராணங்களும் விவரிக்கின்றன .வித்ரா, அசுர தலைவரும் சக்திவாய்ந்த பாம்பும் / டிராகனும். இந்திரன் கடவுள் ஒரு பெரிய போரில் வித்ரா என்ற அரக்கனை எதிர்கொண்டதாகவும், அவனது இடியால் (வஜ்ராயுதா) அவரைக் கொன்றதாகவும், அது வித்ராவின் தாடையை உடைத்ததாகவும் ரிக் வேதம் விளக்குகிறது. வித்ரா இவ்வளவு பெரிய பாம்பு / டிராகன் என்று அவர் எல்லாவற்றையும் மூடினார், கிரகங்களையும் நட்சத்திரங்களையும் கூட ஆபத்தில் ஆழ்த்தினார், இதனால் எல்லோரும் அவரைப் பயந்தார்கள் என்று பகவ புராணத்தின் பதிப்பு விளக்குகிறது. தேவர்களுடன் சண்டையில் வித்ரா மேலிடத்தைப் பெற்றார். இந்திரன் அவரை பலத்தால் தோற்கடிக்க முடியவில்லை, ஆனால் தாதிச்சி முனிவரின் எலும்புகளைக் கேட்க அறிவுறுத்தப்பட்டார். தாதிச்சி தனது எலும்புகளை வஜ்ராயுதமாக வடிவமைக்க முன்வந்தார், இது இந்திரனை இறுதியாக பெரிய பாம்பான வித்ராவை தோற்கடித்து கொல்ல அனுமதித்தது.

எபிரேய வேதங்களின் பிசாசு: அழகான ஆவி கொடிய பாம்பாக மாறுகிறது

மிக உயர்ந்த கடவுளின் எதிரியாக (பிசாசு என்றால் ‘விரோதி’) தன்னை நிலைநிறுத்திக் கொள்ளும் ஒரு சக்திவாய்ந்த ஆவி இருப்பதையும் எபிரேய வேதங்கள் பதிவு செய்கின்றன. எபிரேய வேதங்கள் அவரை அழகாகவும் புத்திசாலித்தனமாகவும் விவரிக்கின்றன, ஆரம்பத்தில் ஒரு தேவாவாக உருவாக்கப்பட்டன. இந்த விளக்கம் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது:

12 மனுபுத்திரனே நீ தீரு ராஜாவைக்குறித்துப் புலம்பி அவனை நோக்கி: கர்த்தராகிய ஆண்டவர் உரைக்கிறது என்னவென்றால். நீ விசித்திரமாய்ச் செய்யப்பட்ட முத்திரைமோதிரம்; நீ ஞானத்தால் நிறைந்தவன்; பூரண அழகுள்ளவன்.
13 நீ தேவனுடைய தோட்டமாகிய ஏதேனில் இருந்தவன்; பத்மராகம் புஷ்பராகம், வைரம், படிகப்பச்சை, கோமேதகம், யஸ்பி, இந்திரநீலம், மரகதம், மாணிக்கம் முதலான சகவித இரத்தினங்களும் பொன்னும் உன்னை மூடிக்கொண்டிருக்கிறது சிருஷ்டிக்கப்பட்ட நாளில் உன் மேளவாத்தியங்களும் உன் நாகசுரங்களும் உன்னிடத்தில் ஆயத்தப்பட்டிருந்தது.
14 நீ காப்பாற்றுகிறதற்காக அபிஷேகம்பண்ணப்பட்ட கேருப்; தேவனுடைய பரிசுத்த பர்வதத்தில் உன்னை வைத்தேன்; அக்கினிமயமான கற்களின் நடுவே உலாவினாய்.
15 நீ சிருஷ்டிக்கப்பட்ட நாள் துவக்கி உன்னில் அநியாயம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதுமட்டும், உன் வழிகளில் குறையற்றிருந்தாய்.

எசேக்கியேல் 28: 12 பி -15.

இந்த சக்திவாய்ந்த தேவாவில் ஏன் துன்மார்க்கம் காணப்பட்டது? எபிரேய வேதங்கள் விளக்குகின்றன:

17 உன் அழகினால் உன் இருதயம் மேட்டிமையாயிற்று; உன் மினுக்கினால் உன் ஞானத்தைக் கெடுத்தாய்; உன்னைத் தரையிலே தள்ளிப்போடுவேன்; ராஜாக்கள் உன்னைப் பார்க்கும்படி உன்னை அவர்களுக்கு முன்பாக வேடிக்கையாக்குவேன்.

எசேக்கியேல் 28: 17

இந்த தேவாவின் வீழ்ச்சி மேலும் விவரிக்கப்பட்டுள்ளது:

12 அதிகாலையின் மகனாகிய விடிவெள்ளியே, நீ வானத்திலிருந்து விழுந்தாயே! ஜாதிகளை ஈனப்படுத்தினவனே, நீ தரையிலே விழ வெட்டப்பட்டாயே!
13 நான் வானத்துக்கு ஏறுவேன், தேவனுடைய நட்சத்திரங்களுக்குமேலாக என் சிங்காசனத்தை உயர்த்துவேன்; வடபுறங்களிலுள்ள ஆராதனைக் கூட்டத்தின் பர்வதத்திலே வீற்றிருப்பேன் என்றும்,
14 நான் மேகங்களுக்கு மேலாக உன்னதங்களில் ஏறுவேன்; உன்னதமானவருக்கு ஒப்பாவேன் என்றும் நீ உன் இருதயத்தில் சொன்னாயே.

ஏசாயா 14: 12-14

இப்போது சாத்தான்

இந்த சக்திவாய்ந்த ஆவி இப்போது சாத்தான் (குற்றவாளி’ என்று பொருள்) அல்லது பிசாசு என்று அழைக்கப்படுகிறது, ஆனால் முதலில் அவர் லூசிபர் என்று அழைக்கப்பட்டார் – ‘விடியலின் மகன்’. அவர் ஒரு ஆவி, ஒரு தீய அசுரர் என்று எபிரேய வேதங்கள் கூறுகின்றன, ஆனால் அகாசுரர் மற்றும் வித்ராவைப் போலவே அவர் ஒரு பாம்பு அல்லது டிராகனின் வடிவத்தை எடுத்துக்கொள்கிறார். அவர் பூமிக்கு அனுப்புவது இப்படித்தான் நடந்தது:

7 வானத்திலே யுத்தமுண்டாயிற்று; மிகாவேலும் அவனைச் சேர்ந்த தூதர்களும் வலுசர்ப்பத்தோடே யுத்தம்பண்ணினார்கள்; வலுசர்ப்பமும் அதைச்சேர்ந்த தூதரும் யுத்தம்பண்ணியும் ஜெயங்கொள்ளவில்லை.
8 வானத்தில் அவர்கள் இருந்த இடமும் காணப்படாமற்போயிற்று.
9 உலகமனைத்தையும் மோசம்போக்குகிற பிசாசு என்றும் சாத்தான் என்றும் சொல்லப்பட்ட பழைய பாம்பாகிய பெரிய வலுசர்ப்பம் தள்ளப்பட்டது; அது பூமியிலே விழத்தள்ளப்பட்டது, அதனோடேகூட அதைச்சேர்ந்த தூதரும் தள்ளப்பட்டார்கள்.

வெளிப்படுத்துதல் 12: 7-9

உலகம் முழுவதையும் வழிதவறச் செய்யும்’ தலை அசுரன் இப்போது சாத்தான். உண்மையில், அவன் தான், ஒரு பாம்பின் வடிவத்தில், முதல் மனிதர்களை பாவத்திற்கு கொண்டு வந்தான். இது சொர்க்கத்தில் சத்திய யுகமான சத்ய யுகத்தை முடிவுக்குக் கொண்டுவந்தது.

சாத்தான் தனது அசல் புத்திசாலித்தனத்தையும் அழகையும் இழக்கவில்லை, இது அவனது ஆபத்தை தோற்றத்திற்கு பின்னால் மறைக்க முடியும் என்பதால் அவனை மிகவும் ஆபத்தானவனாக்குகிறது. அவர் எவ்வாறு செயல்படுகிறார் என்பதை பைபிள் விவரிக்கிறது:

14 அது ஆச்சரியமல்ல, சாத்தானும் ஒளியின் தூதனுடைய வேஷத்தைத் தரித்துக்கொள்வானே.

2 கொரிந்தியர் 11:14

இயேசு சாத்தானுடன் போர் செய்கிறார்

இந்த விரோதிதான் இயேசுவை எதிர்கொள்ள வேண்டியிருந்தது. யோவானிடம் ஞானஸ்நானம் பெற்ற உடனேயே அவர் வனப்பிரஸ்தா ஆசிரமத்தை எடுத்துக் கொண்டு காட்டுக்கு சென்றார். ஆனால் அவர் அவ்வாறு செய்தது ஓய்வூதியத்தைத் தொடங்குவதற்காக அல்ல, ஆனால் போரில் தனது எதிரியை எதிர்கொள்ள வேண்டும். இந்த யுத்தம் கிருஷ்ணருக்கும் அகாசுரருக்கும் இடையில் அல்லது இந்திரனுக்கும் வித்ராவுக்கும் இடையில் விவரிக்கப்பட்ட ஒரு உடல் சண்டை அல்ல, மாறாக சோதனையின் போர். நற்செய்தி இதை இவ்வாறு பதிவு செய்கிறது:

யேசு பரிசுத்த ஆவியினாலே நிறைந்தவராய் யோர்தானைவிட்டுத் திரும்பி, ஆவியானவராலே வனாந்தரத்திற்குக் கொண்டு போகப்பட்டு,
2 நாற்பதுநாள் பிசாசினால் சோதிக்கப்பட்டார். அந்த நாட்களில் அவர் ஒன்றும் புசியாதிருந்தார்; அந்த நாட்கள் முடிந்தபின்பு அவருக்குப் பசியுண்டாயிற்று.
3 அப்பொழுது பிசாசு அவரை நோக்கி: நீர் தேவனுடைய குமாரனேயானால், இந்த கல் அப்பமாகும்படி சொல்லும் என்றான்.
4 அவர் பிரதியுத்தரமாக: மனுஷன் அப்பத்தினாலேமாத்திரமல்ல, தேவனுடைய ஒவ்வொரு வார்த்தையினாலும் பிழைப்பான் என்று எழுதியிருக்கிறதே என்றார்.
5 பின்பு பிசாசு அவரை உயர்ந்த மலையின்மேல் கொண்டுபோய், உலகத்தின் சகல ராஜ்யங்களையும் ஒரு நிமிஷத்திலே அவருக்குக் காண்பித்து:
6 இவைகள் எல்லாவற்றின்மேலுமுள்ள அதிகாரத்தையும் இவைகளின் மகிமையையும் உமக்குத் தருவேன், இவைகள் எனக்கு ஒப்புக்கொடுக்கப்பட்டிருக்கிறது; எனக்கு இஷ்டமானவனுக்கு இவைகளைக் கொடுக்கிறேன்.
7 நீர் என்னைப் பணிந்துகொண்டால், எல்லாம் உம்முடையதாகும் என்று சொன்னான்.
8 இயேசு அவனுக்குப் பிரதியுத்தரமாக: எனக்குப் பின்னாகப்போ சாத்தானே, உன் தேவனாகிய கர்த்தரைப் பணிந்துகொண்டு, அவர் ஒருவருக்கே ஆராதனைசெய்வாயாக என்று எழுதியிருக்கிறதே என்றார்.
9 அப்பொழுது அவன் அவரை எருசலேமுக்குக் கொண்டுபோய், தேவாலயத்து உப்பரிகையின் மேல் அவரை நிறுத்தி: நீர் தேவனுடைய குமாரனேயானால், இங்கேயிருந்து தாழக்குதியும்.
10 ஏனெனில், உம்மைக் காக்கும்படிக்குத் தம்முடைய தூதர்களுக்கு உம்மைக்குறித்துக் கட்டளையிடுவார் என்றும்,
11 உமது பாதம் கல்லில் இடறாதபடிக்கு, அவர்கள் உம்மைக் கைகளில் ஏந்திக்கொண்டுபோவார்கள் என்றும் எழுதியிருக்கிறது என்று சொன்னான்.
12 அதற்கு இயேசு: உன் தேவனாகிய கர்த்தரைப் பரீட்சை பாராதிருப்பாயாக என்று சொல்லியிருக்கிறதே என்றார்.
13 பிசாசானவன் சோதனையெல்லாம் முடித்தபின்பு, சிலகாலம் அவரை விட்டு விலகிப்போனான்.

லூக்கா 4: 1-13

அவர்களின் போராட்டம் மனித வரலாற்றின் ஆரம்பத்தில் தொடங்கியது. இயேசுவைக் கொல்லும் முயற்சிகளின் மூலம் அது இயேசுவின் பிறப்பில் புதுப்பிக்கப்பட்டது. இந்த சுற்றுப் போரில், இயேசு வெற்றியை நிரூபித்தார், அவர் சாத்தானை உடல் ரீதியாக தோற்கடித்ததால் அல்ல, மாறாக சாத்தான் தனக்கு முன் வைத்த சக்திவாய்ந்த எல்லா சோதனையையும் எதிர்த்ததால். இந்த இருவருக்கும் இடையிலான போர் அடுத்த மாதங்களில் தொடரும், அந்த பாம்பு ‘குதிகால் அடித்தது’ மற்றும் இயேசு ‘தலையை நசுக்குவது’ ஆகியவற்றுடன் முடிவடையும். ஆனால் அதற்கு முன்னர், இருளைக் களைந்து, கற்பிப்பதற்கான குருவின் பாத்திரத்தை இயேசு ஏற்க வேண்டும்.

இயேசுநம்மைப் புரிந்துகொள்ளும் ஒருவர்

இயேசுவின் சோதனையும் சோதனையும் நமக்கு மிகவும் முக்கியமானது. இயேசுவைப் பற்றி பைபிள் இவ்வாறு கூறுகிறது:

18 ஆதலால், அவர்தாமே சோதிக்கப்பட்டுப் பாடுபட்டதினாலே, அவர் சோதிக்கப்படுகிறவர்களுக்கு உதவிசெய்ய வல்லவராயிருக்கிறார்.

எபிரேயர் 2: 18

மற்றும்

15 நம்முடைய பலவீனங்களைக்குறித்துப் பரிதபிக்கக்கூடாத பிரதான ஆசாரியர் நமக்கிராமல், எல்லாவிதத்திலும் நம்மைப்போல் சோதிக்கப்பட்டும், பாவமில்லாதவராயிருக்கிற பிரதான ஆசாரியரே நமக்கிருக்கிறார்.
16 ஆதலால், நாம் இரக்கத்தைப் பெறவும், ஏற்ற சமயத்தில் சகாயஞ்செய்யுங்கிருபையை அடையவும், தைரியமாய்க் கிருபாசனத்தண்டையிலே சேரக்கடவோம்.

எபிரேயர் 4: 15-16

பிரேய துர்கா பூஜையான யோம் கிப்பூரில், பிரதான ஆசாரியர் பலிகளை கொண்டுவந்தார், இதனால் இஸ்ரவேலர் மன்னிப்பு பெற முடியும். இப்போது இயேசு நம்மை அனுதாபப்படுத்தவும் புரிந்துகொள்ளவும் ஒரு பூசாரி ஆகிவிட்டார் – நம்முடைய சோதனையில் கூட நமக்கு உதவுகிறார், துல்லியமாக அவரே சோதிக்கப்பட்டதால் – இன்னும் பாவம் இல்லாமல். பிரதான ஆசாரியனாகிய இயேசு நம்முடைய மிகக் கடினமான சோதனைகளுக்கு ஆளானதால், மிக உயர்ந்த கடவுளுக்கு முன்பாக நாம் நம்பிக்கை வைக்க முடியும். அவர் நம்மைப் புரிந்துகொண்டு, நம்முடைய சொந்த சோதனையையும் பாவங்களையும் செய்ய உதவக்கூடியவர். கேள்வி: நாம் அவரை அனுமதிப்போமா?

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *