Skip to content

இயேசு, வாழ்கையின் முக்தி, இறந்தவர்களின் புனித நகரத்தில் யாத்திரை செய்கிறார்

  • by

பனாரஸ் ஏழு புனித நகரங்களில் (சப்தா பூரி) புனிதமானது. அதன் இருப்பிடம், (வருணா மற்றும் அசி என்ற ஆறுகள் கங்கையில் இணைகின்றன), மற்றும் புராணங்களிலும் வரலாற்றிலும் அதன் முக்கியத்துவம் காரணமாக, ஜீவன் முக்தி பெற விரும்பி, தீர்த்த-யாத்திரைக்கு ஆண்டுதோறும் பத்து லட்சத்திற்க்கும் அதிகமான யாத்ரீகர்கள் வருகிறார்கள். பனாரஸ், வாரணாசி, அவிமுக்தா அல்லது காஷி (“ஒளியின் நகரம்”) என்றும் அழைக்கப்படும் பனாரஸ், சிவா பாவங்களுக்கு மன்னிப்பைக் கண்டார்.

இறந்தவர்கள் வாரணாசியில் உள்ள மணிகர்னிகா காத்தில் தகனம் செய்கின்றனர்.

காசி காந்தாவின் படி (முக்கிய தீர்த்த தளங்களுக்கான ‘பயண வழிகாட்டி’ புராணம்), சிவா, பைரவ வடிவில், மற்றும் பிரம்மாவுடன் கடும் வாக்குவாதத்தின்போது, பிரம்மாவின் தலையில் ஒன்றை அவரது உடலில் இருந்து துண்டித்துவிட்டார். இந்த கொடூரமான குற்றத்தின் காரணமாக, துண்டிக்கப்பட்ட தலை அவரது கையில் ஒட்டிக்கொண்டது – குற்றவுணர்வு அவரிடமிருந்து விலகாது. சிவா / பைரவா குற்ற உணர்ச்சியிலிருந்து (மற்றும் இணைக்கப்பட்ட தலையிலிருந்து) விடுபட பல இடங்களுக்குச் சென்றார், ஆனால் அவர் பனராஸுக்கு வந்தபோதுதான் துண்டிக்கப்பட்ட தலை அவரது கையிலிருந்து நழுவியது. ஆகையால், சிவா மற்ற எல்லா தீர்த்தங்களுக்கும் மேலாக பனாரஸை விரும்பினார், இன்று பனாரஸில் பல சிவாலயங்களும் லிங்கங்களும் அவருக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்டுள்ளன.

பனாரஸ்: மரணத்தின் புனித நகரம்

காலா ​​பைரவா என்பது சிவாவின் பயங்கரமான குணங்களின் வெளிப்பாடு, மற்றும் காலா (சமஸ்கிருதம்: काल) என்பதற்கு ‘மரணம்’ அல்லது ‘கருப்பு’ என்று பொருள். இது பைரவாவை பனாரஸில் மரணத்தின் பாதுகாவலராக்குகிறது. யமன், மரணத்தின் மற்றொரு கடவுள் வாரணாசியில் நுழைய முடியவில்லை. இவ்வாறு பைரவா ஆன்மாக்களை தண்டிக்கும் மற்றும் சேகரிக்கும் வேலையை நிறைவு செய்கிறார். வாரணாசியில் இறப்பவர்கள் பைரவாவை (பைரவி யதானத்தை) எதிர்கொள்வார்கள் என்று கூறப்படுகிறது.

எனவே பனாரஸ் இறப்பதற்கும் தகனம் செய்வதற்கும் ஒரு நல்ல இடம், ஏனெனில் மரணத்தின் கருப்பொருள் அங்கு வலுவாக உள்ளது, மேலும் மரணம் மற்றும் சம்சாரத்திலிருந்து விடுதலையின் நம்பிக்கை அதிகரித்துள்ளது. பலர் தங்கள் மரணத்தை நெருங்கி எதிர்பார்த்து வாரணாசிக்கு வருகிறார்கள், அதற்காக நல்வாழ்வில் காத்திருக்கிறார்கள். இந்த அர்த்தத்தில் வாரணாசி என்பது வாழ்க்கையின் யாத்திரையின் இறுதி இடமாகும். பனாரஸில் இரண்டு முக்கிய தகனக் கட்டைகள் உள்ளன, மணிகர்னிகா மற்றும் ஹரிச்சந்திரா. மரண சரணாலயம் என்று அழைக்கப்படும் இரண்டிலும் மணிகர்னிகாய்ஸ் மிகவும் பிரபலமானது, இது ஆற்றங்கரையில் உள்ளது, அங்கு தகன தீ தொடர்ந்து எரிகிறது. 30000 பக்தர்கள் எந்த நாளிலும் பனாரஸ் மலைத்தொடரிலிருந்து கங்கையில் குளிக்கலாம்.

அதன்படி, பனாரஸில் இறப்பதற்காக இந்தியா முழுவதிலும் இருந்து மக்கள் திரண்டு வருகிறார்கள், எனவே அவர்கள் இறக்கும் போது மறுபிறப்பு சுழற்சியை எவ்வாறு உடைப்பது மற்றும் மோட்சத்தை அடைவது குறித்து சிவாவால் அவர்களுக்கு அறிவுறுத்தப்படும். சுருக்கமாக, பனாரஸ் இறந்தவர்களின் புனித நகரம். ஆனால் இதுபோன்ற மற்றொரு நகரம் உள்ளது, அது பழமையானது போலவே புனிதமானது…

எருசலேம்: மரணத்தின் புனித நகரம்

எருசலேம் இறந்தவர்களின் மற்றொரு புனித நகரம். அங்கே புதைக்கப்பட்டவர்கள் மரணத்திலிருந்து உயிர்த்தெழுப்பப்படுவார்கள் என்று நம்பப்படுவதால், அங்கே அடக்கம் செய்யப்படுவது நல்லதாக கருதப்படுகிறது, மரணம் அவர்கள் மீது வைத்திருக்கும் பிடியிலிருந்து விடுதலையைக் கண்டறிகிறது. இதன் விளைவாக, ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக, யூதர்கள் இந்த வரவிருக்கும் சுதந்திரத்தை எதிர்பார்த்து அங்கே அடக்கம் செய்ய முனைகின்றனர்.

நவீன ஜெருசலேமில் கல்லறைகள்; மரணத்திலிருந்து விடுவிப்பார் என்று நம்புகிறேன்

இந்த புனித நகரத்திற்கு தான், தற்போது குருத்தோலை ஞாயிறு என்று அழைக்கப்படும் நாளில் இயேசு வந்தார். அவர் அவ்வாறு செய்த விதம் மற்றும் அதன் நேரம் அவரை ஒரு ஜீவன் முக்தாவாகக் காட்டியது (வாழ்ந்தபோதும் மரணத்திலிருந்து விடுவிக்கப்பட்டது). ஆனால் அவர் தனக்கு ஜீவன் முக்தா மட்டுமல்ல, உங்களுக்கும் எனக்கும் ஜீவன் முக்தா என்று கருதினார். லாசரஸை உயிர்ப்பித்தபின், அவர் இறந்தவர்களின் புனித நகரத்திற்கு வந்தபோது அவர் அவ்வாறு செய்தார் என்பதை நாம் அறிகிறோம். நற்செய்தி விவரிக்கிறது:

இயேசு எருசலேமுக்கு ராஜாவாக வருகிறார்

12மறுநாளிலே இயேசு எருசலேமுக்கு வருகிறாரென்று பண்டிகைக்கு வந்த திரளான ஜனங்கள் கேள்விப்பட்டு,

13குருத்தோலைகளைப் பிடித்துக்கொண்டு, அவருக்கு எதிர்கொண்டுபோகும்படி புறப்பட்டு: ஓசன்னா, கர்த்தருடைய நாமத்தினாலே வருகிற இஸ்ரவேலின் ராஜா ஸ்தோத்திரிக்கப்பட்டவர் என்று ஆர்ப்பரித்தார்கள்.

14அல்லாமலும்: சீயோன் குமாரத்தியே, பயப்படாதே, உன் ராஜா கழுதைக்குட்டியின்மேல் ஏறிவருகிறார் என்று எழுதியிருக்கிறபிரகாரமாக,

15இயேசு ஒரு கழுதைக்குட்டியைக் கண்டு அதின்மேல் ஏறிப்போனார்.

16இவைகளை அவருடைய சீஷர்கள் துவக்கத்திலே அறியவில்லை. இயேசு மகிமையடைந்த பின்பு, இப்படி அவரைக்குறித்து எழுதியிருக்கிறதையும், தாங்கள் இப்படி அவருக்குச் செய்ததையும் நினைவுகூர்ந்தார்கள்.

17அன்றியும் அவருடனேகூட இருந்த ஜனங்கள் அவர் லாசருவைக் கல்லறையிலிருந்து வெளியே வரவழைத்து, அவனை உயிரோடே எழுப்பினாரென்று சாட்சி கொடுத்தார்கள்.

18அப்படிப்பட்ட அற்புதத்தை அவர் செய்தார் என்று ஜனங்கள் கேள்விப்பட்டதினால் அவர்கள் அவருக்கு எதிர்கொண்டுபோனார்கள்.

19அப்பொழுது பரிசேயர் ஒருவரையொருவர் நோக்கி: நீங்கள் செய்கிறதெல்லாம் வீணென்று அறிகிறதில்லையா? இதோ, உலகமே அவனுக்குப் பின்சென்று போயிற்றே என்றார்கள்.

யோவான் 12: 12-19

என்ன நடந்தது என்பதை முழுமையாகப் புரிந்துகொள்ள, பண்டைய எபிரேய மன்னர்களின் பழக்கவழக்கங்களைப் பற்றி எபிரேய வேதங்கள் முன்னறிவித்ததை நாம் புரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

தாவீதின் அசுவமேத யாகச் சடங்கு

மூதாதையர் மன்னர் தாவீது (கி.மு. 1000) தொடங்கி, எபிரேய மன்னர்கள் ஆண்டுதோறும் தங்கள் அரச குதிரையை ஏறி புனித நகரமான ஜெருசலேமுக்கு ஊர்வலம் செல்வார்கள். பண்டைய வேத அஸ்வமேதா/அஸ்வமேதா யாகம் குதிரை தியாகத்திலிருந்து வடிவத்திலும் நடைமுறையிலும் வேறுபட்டிருந்தாலும், நோக்கம் ஒன்றுதான் – தங்கள் குடிமக்களுக்கும் பிற ஆட்சியாளர்களுக்கும் ஏகாதிபத்திய இறையாண்மையை நிரூபிப்பது.

சகரியாவால் தீர்க்கதரிசனம் கூறப்பட்டவித்யாசமானநுழைவு

வரபோகும் ராஜாவின் பெயரை முன்னறிவித்த சகரியா, இந்த வரும் மன்னர் எருசலேமுக்குள் நுழைவார் என்று தீர்க்கதரிசனம் கூறியிருந்தார், ஆனால் அரச இருகைகுக்கு பதிலாக கழுதையின் மீது அமர்ந்திருந்தார். மிகவும் அசாதாரண நிகழ்வின் பல்வேறு அம்சங்களை பல்வேறு எபிரேய முனிவர்கள் முன்னறிவித்தனர்.

ஜெகரியாவும் மற்றவர்களும் ஜெருசலேமுக்குள் வருவதை முன்னறிவித்தவர்கள்

மேலே நற்செய்தியில் மேற்கோள் காட்டப்பட்ட சகரியாவின் தீர்க்கதரிசனத்தின் ஒரு பகுதி அடிக்கோடிட்டுக் காட்டப்பட்டுள்ளது. சகரியாவின் முழுமையான தீர்க்கதரிசனம்:

சியோனின் ராஜாவின் வருகை

9 சீயோன் குமாரத்தியே, மிகவும் களிகூரு; எருசலேம் குமாரத்தியே, கெம்பீரி; இதோ, உன் ராஜா உன்னிடத்தில் வருகிறார்; அவர் நீதியுள்ளவரும் இரட்சிக்கிறவரும் தாழ்மையுள்ளவரும், கழுதையின்மேலும் கழுதைக்குட்டியாகிய மறியின்மேலும் ஏறி வருகிறவருமாயிருக்கிறார்.

10எப்பிராயீமினின்று இரதங்களையும் எருசலேமினின்று குதிரைகளையும் அற்றுப்போகப்பண்ணுவேன், யுத்தவில்லும் இல்லாமற்போகும்; அவர் ஜாதிகளுக்குச் சமாதானம் கூறுவார்; அவருடைய ஆளுகை ஒரு சமுத்திரந்தொடங்கி மறுசமுத்திரம்வரைக்கும், நதிதொடங்கி பூமியின் எல்லைகள்பரியந்தமும் செல்லும்.

11உனக்கு நான் செய்வதென்னவென்றால், தண்ணீரில்லாத குழியிலே அடைபட்டிருக்கிற உன்னுடையவர்களை நான் உன் உடன்படிக்கையின் இரத்தத்தினாலே விடுதலைபண்ணுவேன்.

சகரியா 9: 9-11

மற்ற ராஜாக்களிடமிருந்து வித்தியாசமாக இருக்கும் ஒரு வரவிருக்கும் ராஜாவை சகரியா தீர்க்கதரிசனம் உரைத்தார். ‘இரதங்கள்’, ‘போர் குதிரைகள்’, ‘போர் வில்’ ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்தி அவர் ராஜாவாக மாட்டார். உண்மையில் இந்த ராஜா இந்த ஆயுதங்களை அகற்றிவிட்டு, அதற்கு பதிலாக ‘தேசங்களுக்கு அமைதியை அறிவிப்பார்’. இருப்பினும், இந்த ராஜா இன்னும் ஒரு எதிரியை – மிகப் பெரிய எதிரியைத் தோற்கடிக்க வேண்டியிருக்கும்.

இந்த ராஜா எதிர்கொள்ள வேண்டியது என்ன என்பதை நாம் புரிந்து கொள்ளும்போது இது தெளிவாகிறது. பொதுவாக, ஒரு ராஜாவின் எதிரி ஒரு எதிர்க்கும் தேசத்தைச் சேர்ந்த மற்றொரு மன்னனாகவோ, அல்லது வேறொரு இராணுவமாகவோ, அல்லது அவனது மக்களிடமிருந்து கிளர்ச்சியாகவோ, அல்லது அவனுக்கு எதிரான மக்களாகவோ இருக்கும். ஆனால் ‘கழுதை ’ மீது வந்த அந்த மன்னர் ‘தண்ணீரில்லா குழியிலிருந்து அடைபட்டிருக்கிறவர்களை விடுவிக்கிறவர் ’,என்று தீர்க்கதரிசி சகரியா எழுதினார்  (11). ‘குழி’ என்பது கல்லறை அல்லது மரணத்தைக் குறிக்கும் எபிரேய சொல். இந்த வரப்போகும் மன்னர் கைதிகளாக இருந்தவர்களை விடுவிக்கப் போகிறார், சர்வாதிகாரிகள், ஊழல் அரசியல்வாதிகள், தீய மன்னர்கள் அல்லது சிறைகளில் சிக்கியவர்கள் அல்ல, மாறாக மரணத்தின் ‘கைதிகள் ’.

மரணத்திலிருந்து மக்களைக் காப்பாற்றுவதைப் பற்றி பேசும்போது, ​​மரணத்தை தாமதப்படுத்த ஒருவரை காப்பாற்றுவதாகும். உதாரணமாக, நீரில் மூழ்கும் நபரை நாங்கள் மீட்கலாம் அல்லது ஒருவரின் உயிரைக் காப்பாற்றும் மருந்தை வழங்கலாம். இது மரணத்தை மட்டுமே ஒத்திவைக்கிறது, ஏனெனில் ‘காப்பாற்றப்பட்ட’ நபர் பின்னர் இறந்துவிடுவார். ஆனால் சகரியா மக்களை ‘மரணத்திலிருந்து’ காப்பாற்றுவது பற்றி தீர்க்கதரிசனம் சொல்லவில்லை, ஆனால் மரணத்தால் சிறையில் அடைக்கப்பட்டவர்களை – ஏற்கனவே இறந்தவர்களை மீட்பது பற்றி. சகரியா தீர்க்கதரிசனம் உரைத்த கழுதையின் மீது வரும் மன்னர், மரணத்தையே எதிர்கொண்டு தோற்கடிப்பார் – அதன் கைதிகளை விடுவிப்பார்.

குருதோலை ஞாயிறு அன்று இயேசு நிறைவேற்றினார்

இயேசு அரச எபிரேய ‘அசுவமேத’ யாக ஊர்வலத்தை சகரியா தீர்க்கதரிசனத்துடன் இணைத்து, இப்போது குருதோலை ஞாயிறு என்று அழைக்கப்படும் நாளில் எருசலேமுக்குள் நுழைந்தார். போர் குதிரைக்கு பதிலாக அவர் கழுதை மீது ஏறினார். மக்கள் தாவீதுக்காக செய்ததைப் போலவே இயேசுவுக்காக தங்கள் புனித கீதாக்களிலிருந்து (சங்கீதம்) அதே பாடலைப் பாடினர்:

25கர்த்தாவே, இரட்சியும்; கர்த்தாவே, காரியத்தை வாய்க்கப்பண்ணும்.

26கர்த்தருடைய நாமத்தினாலே வருகிறவர் ஸ்தோத்திரிக்கப்பட்டவர்; கர்த்தருடைய ஆலயத்திலிருந்து உங்களை ஆசீர்வதிக்கிறோம்.

27 கர்த்தர் நம்மைப் பிரகாசிப்பிக்கிற தேவனாயிருக்கிறார்; பண்டிகைப் பலியைக் கொண்டுபோய் பலிபீடத்தின் கொம்புகளில் கயிறுகளால் கட்டுங்கள்.

சங்கீதம் 118: 25-27

இயேசு லாசருவை உயிரடைய செய்ததை அறிந்த மக்கள் அவரிடம் இந்த பண்டைய பாடலைப் பாடினர், மேலும் அவர் எருசலேமுக்கு வருவதை எதிர்பார்த்தார்கள். சங்கீதம் 118: 25 நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே எழுதியதைப் போலவே, ‘ஓசன்னா’ என்பதற்கு ‘காப்பாற்றுங்கள்’ என்று கூச்சலிட்டார்கள். இயேசு அவர்களை எதிலிருந்து ‘காப்பாற்ற’ போகிறார்? சகரியா தீர்க்கதரிசி ஏற்கனவே நம்மிடம் சொன்னதுபோல் – மரணத்திலிருந்துதான். கழுதையின் மீது இறந்தவர்களின் புனித நகரத்திற்குள் நுழைந்து இயேசு தன்னை  ராஜா என்று அறிவித்திருப்பது எவ்வளவு பொருத்தமானது.

இயேசு துக்கத்துடன் அழுகிறார்

குருத்தோலை ஞாயிற்று அன்று, இயேசு எருசலேமுக்குள் நுழைந்தபோது (வெற்றிகரமான நுழைவு என்றும் அழைக்கப்படுகிறது) மதத் தலைவர்கள் அவரை எதிர்த்தனர். அவர்களின் எதிர்ப்பிற்கு இயேசுவின் பதிலை சுவிசேஷங்கள் பதிவு செய்கின்றன.

41அவர் சமீபமாய் வந்தபோது நகரத்தைப்பார்த்து, அதற்காகக் கண்ணீர்விட்டழுது,

42உனக்குக் கிடைத்த இந்த நாளிலாகிலும் உன் சமாதானத்துக்கு ஏற்றவைகளை நீ அறிந்திருந்தாயானால் நலமாயிருக்கும், இப்பொழுதோ அவைகள் உன் கண்களுக்கு மறைவாயிருக்கிறது.

43உன்னைச் சந்திக்குங்காலத்தை நீ அறியாமற்போனபடியால், உன் சத்துருக்கள் உன்னைச் சூழ மதில்போட்டு, உன்னை வளைந்துகொண்டு, எப்பக்கத்திலும் உன்னை நெருக்கி,

44உன்னையும் உன்னிலுள்ள உன் பிள்ளைகளையும் தரையாக்கிப்போட்டு, உன்னிடத்தில் ஒரு கல்லின்மேல் ஒரு கல்லிராதபடிக்குச் செய்யும் நாட்கள் உனக்குவரும் என்றார்.

லூக்கா 19: 41–44

‘இந்த நாளில்’ தலைவர்கள் ‘கடவுள் வரும் நேரத்தை அங்கீகரித்திருக்க வேண்டும்’ என்று இயேசு கூறினார்.

அவர் என்ன சொன்னார்? அவர்கள் என்ன தவறவிட்டார்கள்?

537 ஆண்டுகளுக்கு முன்பே தானியேல் தீர்க்கதரிசனம் உரைத்த ‘ஏழுகள்’ புதிரை அவர்கள் வேதங்களில் தவறவிட்டனர். ஏழு நபர்களின் இந்த முன்னறிவிப்பு ஐநூறு ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் மன்னரின் வருகையை முன்னறிவித்தது.

தானியேலின் ஏழுகள் அவர் வரும் நாளை முன்னறிவித்தார்

சகரியாவின் தீர்க்கதரிசனங்களும் (மரணத்தைத் தோற்கடிக்க ஒரு கழுதையின் மீது ராஜா வருவதைப் பற்றி) மற்றும் டேனியலின் தீர்க்கதரிசனங்களும் அதே நாளிலும் அதே நகரத்திலும் – ஜெருசலேம், இறந்தவர்களின் புனித நகரம் என்பதால் குருத்தோலை ஞாயிறு புனிதமானது.

தேசங்களில் நமக்கு

பனாரஸ் அது நல்ல இடம் என்பதால் இறந்தவர்களின் தீர்த்த யாத்திரை புனித நகரமாயிற்று. மேலே விவரிக்கப்பட்ட பைரவாவின் கதையின் அதே இடத்திற்கு வந்தால் மட்டுமே யாத்ரீகர்கள் மீது ஆசீர்வாதம் கிடைக்கும். இதனால்தான் அதன் மற்றொரு பெயர் காஷி, ஜோதியின் நகரம்.

இயேசுவை நம்முடைய ஜீவன் முக்தாவாகக் கொண்டிருப்பது வித்தியாசமாக இருக்க வேண்டும், ஏனென்றால் எருசலேமில் மரணத்திற்கு எதிரான வெற்றி, அவரைப் பொறுத்தவரை, எருசலேமுக்கு வெளியே உள்ள எல்லா நாடுகளுக்கும் செல்லும்.

ஏன்?

ஏனென்றால், அவர் தன்னை ‘உலகின் ஒளி’ என்று அறிவித்தார், அவருடைய வெற்றி எருசலேமில் இருந்து எல்லா நாடுகளுக்கும் – நீங்களும் நானும் வாழ்ந்த இடமெல்லாம் வரும். இயேசுவின் வெற்றியால் ஆசீர்வதிக்கப்பட நாம் யாத்திரீகமாக எருசலேமுக்கு செல்ல வேண்டியதில்லை. அந்த வார நிகழ்வுகள், அவர் மரணத்துடனான போருக்கு எப்படி வழிவகுத்தது என்பதை நாம் பார்ப்போம்.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *