Skip to content

நாள் 2: இயேசுவின் ஆலய பணிநிறுத்தம்… கொடிய மோதலுக்கு வழிவகுக்கிறது

  • by

இயேசு எருசலேமுக்குள் அரசாட்சியை உரிமை கோரும் வகையிலும் எல்லா தேசங்களுக்கும் ஒரு வெளிச்சமாகவும் நுழைந்தார். இது வரலாற்றில் மிகவும் கொந்தளிப்பான வாரங்களில் ஒன்றைத் தொடங்கியது, இன்றும் உணரப்படுகிறது. ஆனால் அவர்  அடுத்துத்தாக கோவிலில் செய்த காரியம் தலைவர்களுடனான ஒரு மோதலாக வெடித்தது. அந்த கோவிலில் என்ன நடந்தது என்பதைப் புரிந்து கொள்ள, அதை இன்று பணக்கார மற்றும் மிகவும் பிரபலமான கோயில்களுடன் ஒப்பிட வேண்டும்.

இந்தியாவின் பணக்கார மற்றும் பிரபலமான கோயில்கள்

பிரகதீஸ்வரர் கோவில்

(ராஜராஜேஸ்வரம் அல்லது பெருவுடாயர் கோவில்) தமிழ் மன்னர் ராஜ சோழர் 1 அவர்களால் (கி.மு. 1003-1010) கட்டப்பட்டது, இது ஒரு அரச கோவிலாக மாறியது. அதன் கட்டுமானத்தின் பின்னால் ராஜா மற்றும் ராஜ்யத்தின் சக்தி மற்றும் வளங்களைக் கொண்டு, அந்த அரச ஆலயம் பெரியதும், பெருமளவில் வெட்டப்பட்ட கிரானைட் கற்களிலிருந்து கட்டப்பட்டது. பிரகதீஸ்வரர் கோயில் இந்தியாவில் மிகப்பெரியது, இன்று “மகத்தாய் வாழும் சோழர் கோயில்களின்” சிறந்த எடுத்துக்காட்டு என்று கருதப்படுகிறது.

Brihadisvara Temple

மகத்தான பிரகதீஸ்வரர் கோவில்

Brihadisvara Location

பிரகதீஸ்வரர் கோவிலின் இருப்பிடம்

brihadishvara view

பிரகதீஸ்வரர் கோவிலின் மறு பக்கம்

கைலாசா மலையில் உள்ள தனது வழக்கமான வீட்டை நிறைவு செய்வதற்காக சிவனுக்கு ஒரு தெற்கு இல்லமாக கட்டப்பட்டது, இது ஒரு முதலாளி, நில உரிமையாளர் மற்றும் பணக் கடன் வழங்குபவராகவும் செயல்பட்டது. இந்த நடவடிக்கைகளால் பிரிஹதீஸ்வரர் கோயில் தென்னிந்தியாவின் ஒரு பெரிய பொருளாதார நிறுவனமாக மாறியது, அதில் அதிக செல்வத்தை இணைத்தது. நன்கு வரையறுக்கப்பட்ட அதிகாரங்கள் மற்றும் பொறுப்புகளுக்குள் பணியாற்றிய அரச கோவில் ஊழியர்களை அரசாங்கமே நியமித்தது. இதன் விளைவாக, இதை சுற்றி வேறு எந்த கோயிலிலும் இக்கோயில் போன்ற சொத்தும், தங்கமும் மற்றும் பணமும் இல்லை…

வெங்கடாசலபதி கோயில்

இது ஆந்திரா மாநிலத்தின் திருப்பதியில் உள்ளது. இந்த கோயில் வெங்கடேஸ்வரருக்கு (பாலாஜி, கோவிந்தா, அல்லது சீனிவாச) அர்ப்பணிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த கோயிலின் பிற பெயர்கள்: திருமலை கோயில், திருப்பதி கோயில், மற்றும் திருப்பதி பாலாஜி கோயில். இந்த கோயிலிலிருந்து கிடைக்கும் வருவாயைப் ஆந்திர அரசின் கட்டுப்படுக்குள் பயன்படுத்தப்படுகிறது. வெங்கடாசலபதி கோயில் இந்தியாவின் பணக்கார கோயிலாகும், இது உலகின் பணக்கார மத நிறுவனங்களில் ஒன்றாகக் கூறப்படுகிறது.

The Venkateswara Temple

திருப்பதியில் உள்ள வெங்கடாசலபதி கோயில்

Venkateswara Temple location

ஆத்திர மாநிலத்தில் இதன் இருப்பிடம்

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2020/10/The-Venkateswara-Temple-2.jpg

இது வழக்கமாக ஒரு நாளைக்கு ஒரு லட்சம் பார்வையாளர்களை ஈர்க்கிறது மற்றும் வழக்கமாக பணம் மற்றும் தங்கம், தலைமுடியும் கூட பக்தர்களிடமிருந்து ஏராளமான காணிக்கையாக பெறுகிறது,. வெங்கடேஸ்வரர் ஒரு உள்ளூர் பெண்ணை திருமணம் செய்த வரதட்சணை கடன் வலையில் விழுந்ததைப் பற்றிய கதையிலிருந்து இது உருவாகிறது. பல பக்தர்கள் அவருக்காக அந்த வட்டியைச் செலுத்த உதவுகிறார்கள் என்று நம்புகிறார்கள். COVID-19 உடன், கோயிலின் கடினமான காலங்களில் விழுந்து 1200 தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம் செய்ய வேண்டியிருந்தது.

பத்மனாபசுவாமி  கோயில்

கேரளாவில் சமீபத்தில் பணக்கார கோவில்களின் பட்டியலில் முதலிடம் பிடித்தது. இந்த கோவிலில் ஆதி ஷேஷா என்ற பாம்பின் மேல் பத்மநாபசாமி பிரதான தெய்வமாக கட்சியளிக்கின்றார். அதன் மிகப்பெரிய திருவிழா லக்ஷ தீபம் அல்லது ஒவ்வொரு 6 வருடங்களுக்கும் ஒரு லட்சம் விளக்குகள் ஆகும். பத்மநாபசாமி கோயிலின் ரகசிய நிலத்தடி பெட்டகங்களில் வைரங்கள், தங்க நாணயங்கள், தங்க சிலைகள், நகைகள் மற்றும் பிற செல்வங்கள் அடங்கிய பொக்கிஷங்களை கண்டுபிடித்ததாக 2011 ல் அரசு அதிகாரிகள் அறிவித்தனர். வல்லுநர்கள் இப்போது அதன் மதிப்பு 20 பில்லியன் அமெரிக்க டாலராக மதிப்பிடுகின்றனர்.

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2020/10/The-Padmanabhaswamy-Temple2.jpg

தங்கத்திலான பத்மனாபசுவாமி கோவில்

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2020/10/Padmanabhaswamy-Temple-location-.jpg

பத்மனாபசுவாமி கோவில் இருப்பிடம்

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2020/10/The-Padmanabhaswamy-Temple.jpg

பத்மனாபசுவாமி கோவில்

எவிரேயர்களின் கோயில்

எபிரேயர்களுக்கு ஒரே ஆலயம் மட்டுமே இருந்தது, அது எருசலேமில் இருந்தது. பிரகதீஸ்வரர் கோவிலைப் போலவே, இது கி.மு 950-ல் சாலமோன் மன்னரால் கட்டப்பட்ட ஒரு அரச ஆலயமாகும். இது பல சிற்பங்கள், அலங்காரங்கள் மற்றும் அதிக தங்கம் கொண்ட ஒரு விரிவான அமைப்பாக இருந்தது. முதல் ஆலயத்தின் அழிவுக்குப் பிறகு அதே இடத்தில் எபிரேயர்கள் இரண்டாவது கோவிலைக் கட்டினர். மகா ஏரோது இந்த ஆலயத்தை பெரிதும் விரிவுபடுத்தினார், ஆகவே இயேசுவின் நுழைவாயிலில் இது ரோமானியப் பேரரசின் மிகவும் சுவாரஸ்யமான கட்டமைப்புகளில் ஒன்றாகும், இது முழுவதும் தங்கத்தால் அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளது. ரோமானியப் பேரரசு முழுவதிலுமிருந்து வரும் யூத யாத்ரீகர்கள் மற்றும் சுற்றுலாப் பயணிகளின் நிலையான ஓடைபோல, நிர்ணயிக்கப்பட்ட பண்டிகைகளில் ரோம் வெள்ளமென திறண்ட பார்வையாளர்களின் வருகையினால் மூழ்கியது. இவ்வாறு கோவில் வழிபாட்டை பணக்கார தொழிலாக மாற்றிய பூசாரிகள் மற்றும் வியாபாரிகள் என்று ஒரு பெரிய தொழிலாளர்கள் இருந்தனர்.

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2020/10/Second-Temple.jpg

எருசலேம் கோயில் வரலாற்று மாதிரி

https://en.satyavedapusthakan.net/wp-content/uploads/sites/3/2020/10/jerusalem-with-2nd-temple.jpg

எருசலேமுக்கு மேலே கோயில்

செல்வம், பெருமை, அதிகாரம், மகத்துவம் ஆகியவற்றில் இந்த கோயில் பிரகதீஸ்வரர், வெங்கடாசலபதி மற்றும் பத்மனாபசுவாமி கோயில்களைப் போன்றது.

இன்னும் இது வேறு வழிகளில் வேறுபட்டது. இது முழு நிலத்திலும் ஒரே கோயிலாக இருந்தது. அதன் வளாகத்தில் மூர்த்திகளோ சிலைகளோ இல்லை. கடவுளின் பண்டைய எபிரேய செய்தித் தொடர்பாளர்கள் அவருடைய வாசஸ்தலம் பற்றி கூறியதை இது பிரதிபலித்தது.

1 கர்த்தர் சொல்லுகிறது என்னவென்றால்: வானம் எனக்குச் சிங்காசனம், பூமி எனக்குப் பாதபடி; நீங்கள் எனக்குக் கட்டும் ஆலயம் எப்படிப்பட்டது? நான் தங்கியிருக்கும் ஸ்தலம் எப்படிப்பட்டது?

2என்னுடைய கரம் இவைகளையெல்லாம் சிருஷ்டித்ததினால் இவைகளெல்லாம் உண்டாயின என்று கர்த்தர் சொல்லுகிறார்; ஆனாலும் சிறுமைப்பட்டு, ஆவியில் நொறுங்குண்டு, என் வசனத்துக்கு நடுங்குகிறவனையே நோக்கிப்பார்ப்பேன்.

ஏசாயா 66: 1-2 அ

இந்த ஆலயம் கடவுள் வசித்த இடம் அல்ல. அதற்கு பதிலாக மனிதன் கடவுளை எதிர்கொள்ளக்கூடிய இடமாக இருந்தது, அங்கு அவருடைய பிரசன்னம் இருந்தது. கடவுள் அங்கு செயல்படும் முகவராக இருந்தார், வழிபாட்டாளர்கள் அல்ல.

செயலில் உள்ள முகவர் சோதனை: கடவுள் அல்லது .யாத்ரி?

இதை இவ்வாறாக சிந்திப்போம். பிரகதீஸ்வரர், வெங்கடாசலபதி மற்றும் பத்மனாபசுவாமி கோயில்களுக்குச் செல்லும்போது, ​​பக்தர்கள் எந்த தெய்வத்தை வணங்குவார்கள் என்பதைத் தேர்வு செய்கிறார்கள். உதாரணமாக, பிரகதீஸ்வரர் சிவனுக்காக அர்ப்பணிக்கப்பட்டிருந்தாலும், இதில் விஷ்ணு, விநாயகர், ஹரிஹாரா (அரை சிவன், அரை விஷ்ணு), சரஸ்வதி உள்ளிட்ட பிற தெய்வங்கள் உள்ளன. எனவே பக்தர்கள் பிரகதீஸ்வரத்திற்குள் நுழையும்போது எந்த தெய்வங்களை வணங்க வேண்டும் என்று தேர்வு செய்ய எதிர்பார்க்கிறார்கள். அவர்கள் அனைவருக்கும் மரியாதை செலுத்தலாம், சில அல்லது அவர்கள் விரும்பும் எந்தவொரு கலவையும். பல மூர்த்திகளைக் கொண்டிருக்கும் இந்த கோயில்களில் இது உண்மை. தெய்வத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கான பொறுப்பு யாத்திரியுடன் உள்ளது.

மேலும், இந்த கோயில்களில் பக்தர்கள் எந்த வகையான அல்லது பரிசை வழங்க வேண்டும் என்பதை தேர்வு செய்கிறார்கள். யாத்ரிகள், மன்னர்கள் மற்றும் அதிகாரிகள் ஒவ்வொன்றும் என்ன கொடுக்க வேண்டும் என்று முடிவு செய்ததால் இந்த கோவில்கள் நூற்றுக்கணக்கான ஆண்டுகளில் வளமாக வளர்ந்துள்ளன. கோயில்களில் உள்ள தெய்வங்கள் என்ன பரிசை வழங்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைக்கவில்லை.

தெய்வங்களை வணங்க நாங்கள் யாத்திரை செய்தாலும், தெய்வங்கள் உண்மையில் சக்தியற்றவை போல செயல்படுகின்றன, ஏனென்றால் அவர்கள் நம்மைத் தேர்ந்தெடுப்பார்கள் என்று நாங்கள் ஒருபோதும் எதிர்பார்க்க மாட்டோம்; மாறாக அவற்றை நாங்கள் தேர்வு செய்கிறோம்.

கோவிலில், கடவுள் அல்லது யாத்திரியில் செயலில் உள்ள முகவர் யார் என்று கேட்கும் இந்த ஒளியியல் மூலம், பேஷன் வாரத்தின் 2 ஆம் நாள் திங்கள் அன்று இயேசுவுடன் என்ன நடந்தது என்பதை நாம் புரிந்து கொள்ள முடியும். அந்த ஆலயத்தின் கடவுள், வானத்தையும் பூமியையும் படைத்தவர், அவனையும் தேவையான பரிசையும் தேர்ந்தெடுத்தார். இந்த முன்னோக்குடன் நாம் பின்னணி விதிமுறைகளை மதிப்பாய்வு செய்கிறோம்.

அன்று ஆட்டுக்குட்டிகளைத் தேர்ந்தெடுப்பது

புனித வாரத்தின் முதல் நாள் நிசான் 9, ஞாயிற்றுக்கிழமை இயேசு எருசலேமுக்குள் நுழைந்தார். பண்டைய எபிரேய வேதங்கள் அடுத்த நாள் நிசான் 10 க்கான விதிமுறைகளை வழங்கியது, இது அவர்களின் காலெண்டரில் தனித்துவமானது. பதினைந்து நூறு ஆண்டுகளுக்கு முன்பே, வரவிருக்கும் பஸ்கா பண்டிகைக்கு எவ்வாறு தயார் செய்ய வேண்டும் என்று கடவுள் மோசேக்கு அறிவுறுத்தியிருந்தார். கடவுள் கூறியிருந்தார்:

1 கர்த்தர் எகிப்து தேசத்தில் மோசேயையும் ஆரோனையும் நோக்கி:

2இந்த மாதம் உங்களுக்குப் பிரதான மாதம்; இது உங்களுக்கு வருஷத்தின் முதலாம் மாதமாயிருப்பதாக.

3நீங்கள் இஸ்ரவேல் சபையார் யாவரையும் நோக்கி: இந்த மாதம் பத்தாம் தேதியில் வீட்டுத்தலைவர்கள், வீட்டுக்கு ஒரு ஆட்டுக்குட்டியாக, ஒவ்வொருவரும் ஒவ்வொரு ஆட்டுக்குட்டியைத் தெரிந்து கொள்ளக்கடவர்கள்.

யாத்திராகமம் 12: 1-3

மற்றும் அந்த நாள் மட்டுமே

யூத ஆண்டின் முதல் மாதம் நிசான். எனவே, மோசேயிலிருந்து ஒவ்வொரு யூத குடும்பமும் நிசான் 10 அன்று வரவிருக்கும் பஸ்கா பண்டிகைக்கு தங்கள் ஆட்டுக்குட்டியைத் தேர்ந்தெடுப்பார்கள். அவர்கள் அந்த நாளில் மட்டுமே தேர்வு செய்தனர். அந்த ஜெருசலேம் கோயில் வளாகத்தில் பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டிகளை அவர்கள் தேர்ந்தெடுத்தார்கள் – ஆபிரகாமின் தியாகபலி எருசலேமை புனிதமாக்கியது. ஒரு குறிப்பிட்ட இடத்தில், ஒரு வெளிப்படையான நாளில் (நிசான் 10), யூதர்கள் வரவிருக்கும் பஸ்கா பண்டிகைக்கு (நிசான் 14) தங்கள் ஆட்டுக்குட்டிகளைத் தேர்ந்தெடுத்தனர்.

நீங்கள் நினைத்தபடி, மக்கள் மற்றும் விலங்குகளின் பரந்த கூட்டம், பண்டமாற்று சத்தம், நாணய பரிமாற்றம் நிசான் 10 இல் உள்ள கோயிலை ஒரு வெறித்தனமான சந்தையாக மாற்றிட்டு. பிரகதீஸ்வரர், வெங்கடாசலபதி மற்றும் பத்மனாபசுவாமி கோயில்களில் இன்று காணப்படும் நடவடிக்கைகள் மற்றும் யாத்ரீகர்கள் ஒப்பிடுகையில் அமைதியாகத் தோன்றும்.

ஆலயத்தை மூடுவதற்க்காக – இயேசு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்

அன்று இயேசு செய்ததை நற்செய்தி பதிவு செய்கிறது. அது ‘மறுநாள் காலை’ என்று கூறும்போது, ​​அவர் எருசலேமுக்கு ஜெயகெம்பீரமாக நுளைந்த மறுநாளே, நிசானின் 10 வது ஆலயத்தில் பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டிகளைத் தேர்ந்தெடுக்கும் நாள் இது.

இயேசு எருசலேமுக்குள் நுழைந்து ஆலய நீதிமன்றங்களுக்குள் சென்றார் (நிசான் 9).

மாற்கு 11:11

மறுநாள் காலை (நிசான் 10)…

அடுத்த நாள் (நிசான் 10).

மாற்கு 11: 12 அ

15அவர்கள் எருசலேமுக்கு வந்தார்கள். இயேசு தேவாலயத்தில் பிரவேசித்து, ஆலயத்தில் விற்கிறவர்களையும் கொள்ளுகிறவர்களையும் துரத்திவிட்டு, காசுக்காரருடைய பலகைகளையும், புறா விற்கிறவர்களுடைய ஆசனங்களையும் கவிழ்த்து,

16ஒருவனும் தேவாலயத்தின் வழியாக யாதொரு பண்டத்தையும் கொண்டுபோகவிடாமல்:

17என்னுடைய வீடு எல்லா ஜனங்களுக்கும் ஜெபவீடு என்னப்படும் என்று எழுதியிருக்கவில்லையா? நீங்களோ அதைக் கள்ளர் குகையாக்கினீர்கள் என்று அவர்களுக்குச் சொல்லி உபதேசித்தார்.

மாற்கு 11: 15-17

இயேசு திங்களன்று, நிசான் 10, ஆலயத்துக்குள் சென்று, வணிக நடவடிக்கைகளை வைராக்கியதுடன் நிறுத்தினார். வாங்குதல் மற்றும் விற்பது பிரார்த்தனைக்கு ஒரு தடையை உருவாக்கியது, குறிப்பாக மற்ற நாடுகளுக்கு. இந்த நாடுகளுக்கு ஒரு வெளிச்சமாக இருந்த அவர், வர்த்தகத்தை நிறுத்துவதன் மூலம் அந்த தடையை உடைத்தார். ஆனால் காணப்படாத ஒன்று ஒரே நேரத்தில் நடந்தது, சுவாமி யோவான் இயேசுவை அடையாளம் கண்டுள்ளார் என்ற தலைப்பால் வெளிப்படுத்தப்பட்டது.

கடவுள் தனது ஆட்டுக்குட்டியைத் தேர்ந்தெடுக்கிறார்

அவரை அறிமுகப்படுத்தும்போது யோவான் கூறியது:

29மறுநாளிலே யோவான் இயேசுவைத் தன்னிடத்தில் வரக்கண்டு: இதோ, உலகத்தின் பாவத்தைச் சுமந்துதீர்க்கிற தேவ ஆட்டுக்குட்டி.

யோவான் 1: 29

இயேசு ‘கடவுளின் ஆட்டுக்குட்டி’. ஆபிரகாமின் பலிதியாகத்தில், ஆபிரகாமின் மகனுக்குப் பதிலாக ஆட்டுக்குட்டியைத் தேர்ந்தெடுத்தது கடவுள் தான். கோயில் இதே இடத்தில் இருந்தது. இயேசு நிசான் 10 அன்று ஆலயத்திற்குள் நுழைந்தபோது, ​​கடவுள் அவரை தனது பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டியாக தேர்ந்தெடுத்தார். தேர்ந்தெடுக்க அவர் இந்த சரியான நாளில் கோவிலில் இருக்க வேண்டும்.

அவர் அப்படியாக இருந்தார்.

கடவுளின் தேர்வு அழைப்பு நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே தீர்க்கதரிசனம் கூறப்பட்டது:

தியாகம் மற்றும் பிரசாதம் நீங்கள் விரும்பவில்லை-
ஆனால் என் காதுகள் திறந்தன
எரிந்த பிரசாதம் மற்றும் பாவநிவாரணங்கள் உங்களுக்குத் தேவையில்லை.
7 அப்பொழுது நான், “இதோ, நான் வந்துவிட்டேன்”
அது சுருளில் என்னைப் பற்றி எழுதப்பட்டுள்ளது.
8 என் கடவுளே, உமது சித்தத்தைச் செய்ய நான் விரும்புகிறேன்;
உம்முடைய சட்டம் என் இருதயத்திற்குள் இருக்கிறது. ”

சங்கீதம் 40: 6-8

கோவில் நடவடிக்கைகள் பரிசுகள் மற்றும் பிரசாதங்களால் ஆதரிக்கப்படுகின்றன. ஆனால் இது ஒருபோதும் கடவுளின் முதன்மை விருப்பமாக இருந்ததில்லை. அவர் ஒரு குறிப்பிட்டவரை விரும்பினார் என்று தீர்க்கதரிசனம் சுட்டிக்காட்டியது. கடவுள் அவரைக் கண்டதும் அவரை அழைப்பார், இந்த நபர் பதிலளிப்பார். இயேசு ஆலயத்தை மூடியபோது இது நடந்தது. தீர்க்கதரிசனம் அதை முன்னறிவித்தது மற்றும் வாரத்தின் பிற்பகுதியில் நிகழ்வுகள் வெளிவந்த விதம் அதை நிரூபித்தது.

இயேசு ஏன் ஆலயத்தை மூடிவிட்டார்

அவர் அதை ஏன் செய்தார்? ஏசாயாவின் மேற்கோளுடன் இயேசு பதிலளிக்கிறார், என் வீடு எல்லா தேசங்களுக்கும் ஜெப வீடு என்று அழைக்கப்படும்’. முழு தீர்க்கதரிசனத்தையும் படியுங்கள் (அவரது மேற்கோளுடன் அடிக்கோடிட்டுக் காட்டப்பட்டுள்ளது).

6கர்த்தரைச் சேவிக்கவும், கர்த்தருடைய நாமத்தை நேசிக்கவும், அவருக்கு ஊழியக்காரராயிருக்கவும், அவரைச் சேர்ந்து, ஓய்வு நாளைப் பரிசுத்தக் குலைச்சலாக்காதபடி ஆசரித்து, என் உடன்படிக்கையைப் பற்றிக்கொண்டிருக்கிற அந்நிய புத்திரர் அனைவரையும்,

7நான் என் பரிசுத்த பர்வதத்துக்குக் கொண்டுவந்து: என் ஜெபவீட்டிலே அவர்களை மகிழப்பண்ணுவேன்; அவர்களுடைய சர்வாங்கதகனங்களும், அவர்களுடைய பலிகளும், என் பலிபீடத்தின்மேல் அங்கிகரிக்கப்பட்டிருக்கும்; என்னுடைய வீடு சகல ஜனங்களுக்கும் ஜெபவீடு என்னப்படும்.

ஏசாயா 56: 6-7
வரலாற்று காலவரிசையில் ரிஷி ஏசாயா மற்றும் பிற எபிரேய ரிஷிகள் (தீர்க்கதரிசிகள்)

‘புனித லை’ மோரியா மலை, கடவுள் ஆபிரகாமுக்கு ஆட்டுக்குட்டியைத் தேர்ந்தெடுத்தார். நிசான் 10-ல் இயேசு நுழைந்த ஆலயம்தான் ‘ஜெப வீடு’. இருப்பினும், கர்த்தராகிய கடவுளை வணங்க யூதர்கள் மட்டுமே ஆலயத்திற்குள் நுழைய முடிந்தது. ஆனால், ‘வெளிநாட்டினர்’ (யூதரல்லாதவர்கள்) ஒரு நாள் தங்களால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட பரிசுகளைப் பார்ப்பார்கள் என்று ஏசாயா முன்னறிவித்திருந்தார். ஏசாயா மூலம், இயேசு தனது பணிநிறுத்தம் யூதரல்லாதவர்களுக்கு இந்த அணுகலைக் கொண்டுவரும் என்று அறிவித்தார். இது எப்படி நடக்கும் என்பது அடுத்த நாட்களில் தெளிவாகிறது.

புனித வாரத்தில் அடுத்த நாட்கள்

அந்த திங்கட்கிழமை நிகழ்வுகளை காலக்கெடுவில் சேர்த்து, பஸ்கா ஆட்டுக்குட்டி தேர்வு விதிமுறைகளை மேல் பக்கத்தில் செருகுவதோடு, கோவில் மூடப்படுவதையும் இயேசு கீழ் பக்கத்தில் சேர்த்துக் கொள்கிறோம்.

எபிரேய வேதங்களில் உள்ள விதிமுறைகளுடன் ஒப்பிடும்போது, திங்கள், நாள் 2 நிகழ்வுகள்

இயேசுவின் பணிநிறுத்தத்தின் விளைவை நற்செய்தி பதிவு செய்கிறது:

அவரைக் கொலைசெய்ய வகைதேடினார்கள்; ஆகிலும் ஜனங்களெல்லாரும் அவருடைய உபதேசத்தைக்குறித்து ஆச்சரியப்பட்டபடியினாலே அவருக்குப் பயந்திருந்தார்கள்.

மாற்கு 11: 18

ஆலயத்தை மூடுவதில், இயேசு இப்போது அவரது கொலைக்கு சதி செய்தபோது தலைவர்களுடன் ஒரு மோதல் அமைத்தார். அடுத்த நாள் 3 ஆம் தேதி, ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகள் நீடிக்கும் சாபத்தை இயேசு உச்சரிப்பதை நாம் காண்கிறோம்.

பைபிளின் மூலம் பயணத்தின் PDF ஐ ஒரு புத்தகமாகப் பதிவிறக்கவும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *